Gai dài - Vũ khí - Kỹ thuật - Chiến thuật (sưu tầm)

hungvotdoc

Thượng Tá
......
Em nó là gai công cắt dọc dành đánh phải. Và em nó đax về sa đec với em rồi.
Gai công, gai dọc thì nhìn ảnh trước biết rồi. và tôi cũng không có ý định "tranh giành em nó" với bạn. Tôi chỉ muốn chiêm ngưỡng cụ thể chân em nó dài ngắn thế nào thôi mà. Kể ra nhìn trực tiếp thì hay hơn nhưng một số cửa hàng ở HN chỉ đăng trên mạng chứ thực tế thì không có. Tiện thể chộp được em nó ở đây thì quan tâm một chút. Nếu em nó đã về với bạn thì xin bạn tí ảnh và sau đó là tí nhận xét thì càng tốt. Tôi đang chơi vợt dọc một mặt giant dragon 8228A - muốn nhìn để so sánh chân gai với em đang dùng. cảm ơn bạn!

thinhnguyen

Đại Tá
Gai công, gai dọc thì nhìn ảnh trước biết rồi. và tôi cũng không có ý định "tranh giành em nó" với bạn. Tôi chỉ muốn chiêm ngưỡng cụ thể chân em nó dài ngắn thế nào thôi mà. Kể ra nhìn trực tiếp thì hay hơn nhưng một số cửa hàng ở HN chỉ đăng trên mạng chứ thực tế thì không có. Tiện thể chộp được em nó ở đây thì quan tâm một chút. Nếu em nó đã về với bạn thì xin bạn tí ảnh và sau đó là tí nhận xét thì càng tốt. Tôi đang chơi vợt dọc một mặt giant dragon 8228A - muốn nhìn để so sánh chân gai với em đang dùng. cảm ơn bạn!
.......
Lại nhầm rồi... Ý nói ở đay là nó đa về sd rồi thì đoi từ từ chụp cho. Nhưng cái tốt nhất nên tận tay tận mắt sờ sờ so sánh mới được và kẹp thước đo. Cái này chắc ăn là ngắn hơn 8228 rồi.

dung6934atp

Đại Uý
Nói thế này mổi người có một sở thích mình cũng đã chơi qua nhiều mặt gai có phản xoáy có và mình kết luận rằng trừ trình độ thế giới còn toàn bộ còn lại là khùng hết đặc biệt thầy Thuỵ Đà nắng mình khuyên một câu Quây đầu là bờ
Bạn nên cân nhắc với ngôn từ sao cho đủ độ tôn trọng người đọc

szlc

Thượng Tá
Em tập cắt giống Joo se huyk mà khó quá, bóng toàn bay ra ngoài bàn... quả này chắc phải bỏ gai về với mút quá cơ.. hu hu

lamtanmai

Thượng Tá
Em tập cắt giống Joo se huyk mà khó quá, bóng toàn bay ra ngoài bàn... quả này chắc phải bỏ gai về với mút quá cơ.. hu hu
muon tap cat duoc giong Joo phai mat hang nam troi ban oi, vai buoi thi lam sao ma cat da hay dc

hungvotdoc

Thượng Tá
.......
Lại nhầm rồi... Ý nói ở đay là nó đa về sd rồi thì đoi từ từ chụp cho. Nhưng cái tốt nhất nên tận tay tận mắt sờ sờ so sánh mới được và kẹp thước đo. Cái này chắc ăn là ngắn hơn 8228 rồi.
Trời ơi ! tôi chỉ nói vui mấy câu thôi mà không có ý gì cả. Nhưng bạn nói là chuẩn đấy - tốt nhất là xem trực tiếp. Tôi cũng đã mua nhiều mặt theo kiểu nghe PR hay, độc ... nhưng thực tế thì không được như vậy. Như bạn nói là chắc chắn chân gai ngắn hơn 8228 thì độ gây khó cho đối phương chắc cũng không bằng nhỉ?

HUNGTRINHHB

Đại Uý
mình tập đánh Gai SUPPE BLOOK bên BH được khoảng 06 tháng có cảm nhận : những người ngày mình đánh mặt mút hay thắng thì bây giờ vẫn hay thắng và thắng dễ nhanh hơn . những người ngày mình đánh mặt mút mình hay thua thì bây giờ người thắng người thua . Nói chung khi mà đã sử dụng tốt chặn gạt hất đẩy . bóng đối phương sang bàn mình cứ vừa nảy lên là mình hất gạt luôn nếu bóng xuống nặng. Nếu bóng lên xung thì kéo ngang vợt... hoặc chặt xuống . mặt vợt hầu như lúc nào cũng gần vuông góc với măth bàn. ( mình ko biết cắt . đánh ôm bàn ) thì đối phương rất khó chịu . nhưng chủ yếu vẫn phải đánh FH thật tốt chịu khó di chuyển để tấn công . Mua nhiều bóng có người tập cho thì nhanh lắm . chặn giật rất sướng . Bây giờ đánh bóng bàn nhàn hẳn . Nhưng cũng bị nhiều người ghét lắm . người nào ko kỵ gai thì phải sử dụng mặt mút nhiều hơn .còn người nào kỵ gai thì có lẽ ko phải giật phải chỉ hất gai và bạt là ăn rồi nhanh lắm. Nói chung người mà ko kỵ gai đa số là họ hơn mình một bậc mình đánh mút cũng thua thôi . Mình thấy bản thân mình Chuyến sang Gai là đúng . Tôi yêu SUPPER BLOOK . I LOVE SUPPER BLOCK.

lchd

Thượng Sỹ
Bác nào cao thủ cắt bóng có thể tư vấn giúp em xem chơi mút hoặc gai nào cắt bóng nặng và xiết ko ạ ! Thank

hungvotdoc

Thượng Tá
Bác nào cao thủ cắt bóng có thể tư vấn giúp em xem chơi mút hoặc gai nào cắt bóng nặng và xiết ko ạ ! Thank
Cái này chủ yếu là do động tác tay và cảm giác bóng của bạn - tôi nghĩ thế. Bạn để ý mà xem nếu có cảm giác bóng tốt thì động tác cắt của bạn sẽ cực kỳ dứt khoát - nhanh - mạnh mà vẫn chuẩn tiếp xúc để tạo ma sát tối đa thành quả cắt nặng (như Joo se huc hay syono gì đấy). Còn vợt chỉ một phần thôi.

thaythuydn

Đại Tá
Mình vừa thử nghiệm gai 388 D-1 ,OX của Dawei do con chị Dung bóng bàn TP HCM giới thiệu.Cảm nhận ban đầu là;
1:Đối phó với giao bóng về BH của mình;
a:giao bóng ngang lên nếu không cong lắm thì bật revers.Nếu xoáy nhiều thì kê vợt đẩy nhẹ đến 1 tí.Bóng trả lại thấp ,và LẮC rất khó chịu
b: Giao bóng xoáy ngang xuống và xoáy xuống bật revers khá đều và bóng trả qua lắc.
2:Chận bóng giật gần giống SuperBlock ,bóng trả rất nặng.
3;Cắt bóng gò xoáy xuống của đối thủ.Khi cắt phải chúc mủi vợt xuống kéo ngang ,bóng qua chìm nhanh ,rất độc.Có thể đẩy bóng như TT Anh B,bóng đi rất nhanh.
Khuyết điểm mau gảy gai,mới tập 2 giờ mà đã rụng 1 gai rồi.Tuy nhiên khi nào gảy nhiều ,lấy miếng rẻo còn dư khi cắt ,cắt một vòng tròn dán vào.Hoặc 1 tháng- 2tangs thay một miếng mới 250 K củng OK huề tiền BIA rồi.Cảm nhận RẤT TỐT các bạn.Đây là cảm nhận của một người đã trải nghiệm trên 10 gai thủ.Mong được các bạn đã sử dụng góp ý.Một vủ khí tuyệt vời các bạn ạ.

hungvotdoc

Thượng Tá
Mình vừa thử nghiệm gai 388 D-1 ,OX của Dawei do con chị Dung bóng bàn TP HCM giới thiệu.Cảm nhận ban đầu là;
1:Đối phó với giao bóng về BH của mình;
a:giao bóng ngang lên nếu không cong lắm thì bật revers.Nếu xoáy nhiều thì kê vợt đẩy nhẹ đến 1 tí.Bóng trả lại thấp ,và LẮC rất khó chịu
b: Giao bóng xoáy ngang xuống và xoáy xuống bật revers khá đều và bóng trả qua lắc.
2:Chận bóng giật gần giống SuperBlock ,bóng trả rất nặng.
3;Cắt bóng gò xoáy xuống của đối thủ.Khi cắt phải chúc mủi vợt xuống kéo ngang ,bóng qua chìm nhanh ,rất độc.Có thể đẩy bóng như TT Anh B,bóng đi rất nhanh.
Khuyết điểm mau gảy gai,mới tập 2 giờ mà đã rụng 1 gai rồi.Tuy nhiên khi nào gảy nhiều ,lấy miếng rẻo còn dư khi cắt ,cắt một vòng tròn dán vào.Hoặc 1 tháng- 2tangs thay một miếng mới 250 K củng OK huề tiền BIA rồi.Cảm nhận RẤT TỐT các bạn.Đây là cảm nhận của một người đã trải nghiệm trên 10 gai thủ.Mong được các bạn đã sử dụng góp ý.Một vủ khí tuyệt vời các bạn ạ.
Em Gai dài 388D-1 Quattro giá 290 K so với 388D-1 thường thì mềm hơn, bền hơn tính năng ngon hơn đấy thầy ạ. Hôm vừa rồi em có mua 2 miếng này ở Hỏa Châu thấy chuyên viên cửa hàng nói vậy. Thầy thử xem !

Bình luận từ Facebook