Đà Nẵng đã sản xuất được cốt vợt Carbon mang nhãn hiệu ACT (An Club Table Tennis)

anzippo

Đại Tá
Theo ngu ý của tôi thì anh nên hoàn thiện tay nghề mình đã. Sự đam mê làm cốt của anh có, sự khéo léo cũng có nhưng phần này cần phải rèn luyện thêm. Các cây vợt anh làm ra tôi không đề cập đến chất lượng mà vì tôi chưa có cơ may được sử dụng thử mà hãy toàn tâm đến ngoại hình trước đã. Nhiều cây anh làm ra tôi thấy bề mặt gỗ lồi lõm, vết giấy nhám chạy ngang chạy dọc, vệt bút chì, bút bi vẫn còn nhằng nhịt, phần gỗ màu thẫm ghép trên cán thì bên thừa bên thiếu không có tí thẩm mỹ nào. Lâu nay tôi lên đây để đọc, học hỏi, tìm những thứ mình cần và nhẽ ra tôi cũng không viết những dòng chữ này ra đâu nhưng thấy anh nói tìm gỗ quý, gỗ độc về làm cốt vợt thì tôi thấy có điều gì đó anh chưa thật tôn trọng cái vật liệu anh tìm về. Có thể anh sẽ làm hỏng đi 1 thứ mà nhẽ ra với bàn tay khéo léo hơn nó sẽ thành 1 sản phẩm nhiều người trông đợi hơn. Tôi cũng theo dõi 1 mục mà bạn Red Arc lập ra nhằm đấu giá 1 cây vợt do anh làm để làm một việc rất thiện, phải công nhận cây này về hình thức có khá hơn những cây khác của anh nhưng anh thử xem sự đón nhận của những người ham mê sản phẩm handmade như thế nào? Một cái giá quá thấp so với sản phẩm được chế tạo bằng thủ công nhưng chỉ một hai người thấy việc thiện này mà tham gia thôi chứ không đông như mấy lần đấu giá khác của anh Red Arc, mọi người tham gia rất hào hứng.
Nhiều lần tôi cũng muốn đặt anh làm 1 cái cốt nhưng càng nhìn thì sự yêu thích trong tôi càng giảm đi vì hình thức của nó chưa được anh chăm bẵm đúng mực.
Cái nguyên vật liệu quý này theo tôi anh tạm nhường cho những người thực sự có đôi tay tài hoa khác như anh KTT hoặc như người chế tác ra cái vỏ điện thoại kia. Đảm bảo với anh rằng ai thấy những sản phẩm này cũng phải suýt xoa khen ngợi, phải ước muốn có nó. Viên ngọc thô tốt không nên giao vào tay người thợ đục đá cho dù những viên đá anh ta đục đẽo ra nhìn cũng tàm tạm.
Xin lỗi vài dòng có thể không làm hài lòng anh nhưng anh hãy nên để ý đến vì nó là tâm sự của một người yêu thích cái đẹp và rất trân trọng, khuyến khích những việc anh làm tuy nhiên nó cũng nên đặt đúng ở vị trí của nó.
Mong các bạn yêu thích cốt vợt của anh An đừng coi đây là 1 sự phá ngang và mong các bạn hãy tiếp tục ủng hộ anh ấy để anh có thể hoàn thiện, nâng cao tay nghề. Bản thân tôi cũng rất muốn 1 lúc nào đó được cầm 1 cốt vợt của anh An, trân trọng đặt vào tủ nhà mình.
Ai không hài lòng về những điều này thì tôi sẵn sàng nhận những viên đá.
Chúc đôi tay của anh ngày càng khéo léo của một người chuyên làm đồ handmade.
Trước hết cám ơn bạn , những cây mà an còi đuwa lên mà còn dính keo là chưa hoàn thiện ( đều có ghi là chưa hoàn thiện ) còn bề mặt lồi lỗi là hoàn toàn không bao giờ có dù cây vợt đos chưa hoàn thiện bởi vì gỗ mỏng mà lõm thì nó thủng , cám ơn bạn đax góp ý

anzippo

Đại Tá
Chiều nay đánh thư cây darker ACT làm cho bạn Khánh VT đánh thấy bình thường không bằng darker chính hãng

o3ma

Đại Tá
Chiều nay đánh thư cây darker ACT làm cho bạn Khánh VT đánh thấy bình thường không bằng darker chính hãngView attachment 20727
Theo em biết thì Darker hiện nay đã tạm dừng sản xuất một số loại cốt vì không tìm được gỗ đủ tiêu chuẩn để họ sản xuất cốt. Bác mà làm được chất lượng ngang Darker thì nó phải cử người bay ngay trong đêm sang để mời bác sang làm cố vấn cấp cao cho hãng. Thế là ngon rồi bác ạ. Cứ dán mặt vào, quật bóng bay vù vù, mồ hôi nhễ nhại là ngon rồi.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Hôm nay chiến với cốt chú An quá phê luôn ạ, cháu đánh mặt fh h3nt bh ten 64
Đôi công rất tốt, cảm giác bóng tuyệt vời
Bén duyên với r nó nên sẽ cho em long3 ra đi ạ. Quá tuyệt vời cho cây cốt thủ công do nghệ nhân Anzippo chế tác
post em nó lên xem nào :)

anzippo

Đại Tá
Theo em biết thì Darker hiện nay đã tạm dừng sản xuất một số loại cốt vì không tìm được gỗ đủ tiêu chuẩn để họ sản xuất cốt. Bác mà làm được chất lượng ngang Darker thì nó phải cử người bay ngay trong đêm sang để mời bác sang làm cố vấn cấp cao cho hãng. Thế là ngon rồi bác ạ. Cứ dán mặt vào, quật bóng bay vù vù, mồ hôi nhễ nhại là ngon rồi.
Băcs o3 ma mới chỉ có 2 cây mà gọi là bộ sưu tập , nhưng bộ sưu tập của bác có các loại cây : 1 lớp , 3 lớp và 5 lơps

o3ma

Đại Tá
Băcs o3 ma mới chỉ có 2 cây mà gọi là bộ sưu tập , nhưng bộ sưu tập của bác có các loại cây : 1 lớp , 3 lớp và 5 lơps
Em nào dám nói là bộ sưu tập đâu bác. Tại bác @phungducthang chọc em đó. E mới tập chơi được vài tháng, chưa hiểu gì về mặt, về cốt thì sao có bộ sưu tập được. Hiện tại còn đang tập đánh đều (miền bắc gọi là đôi công) còn chưa ăn ai nữa thì biết gì mà sưu tập, mà muốn sưu tập thì lại còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa bác ạ. Công nhân như e thì money đâu mà sưu với tập. Chăm lên đây cũng học được vài điều tăng thêm sự hiểu biết tí bác ạ.

Last edited:

anzippo

Đại Tá
Em nào dám nói là bộ sưu tập đâu bác. Tại bác @phungducthang chọc em đó. E mới tập chơi được vài tháng, chưa hiểu gì về mặt, về cốt thì sao có bộ sưu tập được. Hiện tại còn đang tập đánh đều (miền bắc gọi là đôi công) còn chưa ăn ai nữa thì biết gì mà sưu tập, mà muốn sưu tập thì lại còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa bác ạ. Công nhân như e thì money đâu mà sưu với tập. Chăm lên đây cũng học được vài điều tăng thêm sự hiểu biết tí bác ạ.
Băcs o3ma ở đâu để an còi đến giao lưu , thanks

o3ma

Đại Tá
Băcs o3ma ở đâu để an còi đến giao lưu , thanks
Cám ơn bác đã có hảo ý, e ở ngoài HN. Rất mong được giao lưu nhưng nói thật trình e bác phải chấp 9 quả. Sợ bác thấy thế nản quá không muốn đánh thôi (2 quả còn lại nếu e mà ăn được là do bác tự đánh hỏng :))

anzippo

Đại Tá
Cám ơn bác đã có hảo ý, e ở ngoài HN. Rất mong được giao lưu nhưng nói thật trình e bác phải chấp 9 quả. Sợ bác thấy thế nản quá không muốn đánh thôi (2 quả còn lại nếu e mà ăn được là do bác tự đánh hỏng :))
Vậy thì tốt quá hẹn bác chiều ngày 26/8 tại Bác tràng để giao lưu nhé ! Đồng thời có món nhậu đặc sản ACT tặng cho bác , cho an coi xin sđt , thanks

o3ma

Đại Tá
Vậy thì tốt quá hẹn bác chiều ngày 26/8 tại Bác tràng để giao lưu nhé ! Đồng thời có món nhậu đặc sản ACT tặng cho bác , cho an coi xin sđt , thanks
Rất cám ơn bác. Nếu chiều hôm đó tới được thì e sẽ tới, e sẽ chủ động gọi cho bác. Ngày thường e đi làm đến 5h mới hết giờ, từ chỗ em tới Bát Tràng hơn 10km nữa. Đến nơi sợ các bác vãn hồi rồi. Nghe có đặc sản của bác An làm em hồi hộp, thèm nhậu quá. Bia thì em cũng chỉ được 5-7 lon là quắc cần câu bác ạ.

anzippo

Đại Tá
Rất cám ơn bác. Nếu chiều hôm đó tới được thì e sẽ tới, e sẽ chủ động gọi cho bác. Ngày thường e đi làm đến 5h mới hết giờ, từ chỗ em tới Bát Tràng hơn 10km nữa. Đến nơi sợ các bác vãn hồi rồi. Nghe có đặc sản của bác An làm em hồi hộp, thèm nhậu quá. Bia thì em cũng chỉ được 5-7 lon là quắc cần câu bác ạ.
Hi an còi uống cũng chỉ được 2 lon thôi , mình đến Bát Tràng khoảng 5- 6 gời chiều vì trưa hôm đó từ Quảng Ninh về Hà Nội, cố gắng sắp xếp đến nhé !

o3ma

Đại Tá
Hi an còi uống cũng chỉ được 2 lon thôi , mình đến Bát Tràng khoảng 5- 6 gời chiều vì trưa hôm đó từ Quảng Ninh về Hà Nội, cố gắng sắp xếp đến nhé !
Bác chỉ chấp em được 2 lon thôi hả? Bóng chấp 9 quả, bia chấp 2 lon? :D Nếu đến được thì e cũng chỉ đến hóng thôi bác ạ.

anzippo

Đại Tá
Bác chỉ chấp em được 2 lon thôi hả? Bóng chấp 9 quả, bia chấp 2 lon? :D Nếu đến được thì e cũng chỉ đến hóng thôi bác ạ.
Không chấp được gì hết đâu , o3ma cứ hỏi Red là biết ngay , bạn ý biết rõ trình bb và trình bia mà

Bình luận từ Facebook