CLB những người đánh mặt Tàu

vietcan

Đại Tá
Vợt của WLQ đang đánh nè bác

[/QUOTE
e tương WLQ dùng cây KING 656 FH H2 Blue spong BH BRYCE SPEED chứ ạ

Last edited:

boll_boll

Moderator
e tương WLQ dùng cây KING 656 FH H3 Blue spong BH BRYCE SPEED chứ ạ

Combo mình post là của WLQ đánh hồi giải China Super League (tháng 10/2012). Combo của bác nêu ở trên e nghĩ là WLQ chưa từng dùng để thi đấu :D. Trước combo ở trên e post thì WLQ đánh H3 + Rosewood5 + T64.

seven25

Trung Uý
E mới cưới e rose wood Xo định thử cảm giác với mặt tàu :D,nhờ các bác tư vấn giúp e nên chọn mặt nào hợp vs Xo với ah.Tại e chưa biết tune nên cũng mông lung mấy vụ chọn mặt này lắm ^^.

DHS PF4

Binh Nhì
Hom qua e được người bạn cho mượn miếng 2fu whale 2 lót cam để đánh thử và em có cảm giác rất thích mút này so với phiên bản đời củ. Mà miềng của bạn e là loại factory tuned chứ không phải loại upgrade version như trên TTNPP. Em nghe nói loại upgrade version là loại được bỏ vào túi hút chân không nhưng không được tuned sẳn. KHông biêt bên dungcubongban có bán loại tuned sẳn hay là loai upgrade version. Bác nào biết thì cho em chút thông tin nhé...

boll_boll

Moderator
Hom qua e được người bạn cho mượn miếng 2fu whale 2 lót cam để đánh thử và em có cảm giác rất thích mút này so với phiên bản đời củ. Mà miềng của bạn e là loại factory tuned chứ không phải loại upgrade version như trên TTNPP. Em nghe nói loại upgrade version là loại được bỏ vào túi hút chân không nhưng không được tuned sẳn. KHông biêt bên dungcubongban có bán loại tuned sẳn hay là loai upgrade version. Bác nào biết thì cho em chút thông tin nhé...

Ngon vậy sao? Nếu có hàng 2nd thì cho mình xếp gạch để test nhé. Kaka

linh729

Thượng Tá
Hôm vừa rồi có lấy 1 mặt H3 Pro 2012 chỗ anh Trung Say (miếng này 800 ngàn). Không biết các dòng H3 khác của anh Trung Say đánh ra làm sao, chứ cái H3 Pro 2012 làm mình vô cùng thất vọng và áy náy do mua hộ 1 anh cùng CLB.

== Sơ qua hình thức H3 pro 2012 : Bao bì đơn giản, đựng trong bao ni lon không được đóng kín mà chỉ là dán vào, nơi dán không có tem niêm phong. Seri bắt đầu bằng 2 số 12 in bằng loại mực cực lởm, lấy tay miết nhẹ vài cái là bay đi hết.
== Cảm giác khi đánh : Dù trên sponge ghi là D:40 nhưng cảm giác đánh mềm như miếng 729 42 độ, mềm hơn cả miếng H3 Pro 2011 39 độ. Topsheet không bám dính. Dù đã phết 3 lớp keo tăng lực bổ sung dầu nhưng khi giật xa bàn bóng không đi, quỹ đạo bóng khi giật gần rất hiền, không lắc và cắm như danh tiếng vốn có của mặt H3, khi giật tiếng phát ra nghe lộp bộp chứ không lẹt bẹt, đen đét như mặt H3 pro 2011. Như vậy có thể kết luận mặt H3 pro 2012 tạo xoáy cực kỳ kém. Mặt H3 mà tạo xoáy kém thì coi như chỉ còn cách vứt vào thùng rác.

Tóm lại mình đánh giá miếng H3 Pro 2012 mua ở chỗ anh Trung Say đánh còn không bằng miếng 729 hàng chợ. Anh em không nên mua loại H3 này và nhân tiện đây mình xin đề xuất anh Trung Say không nên nhập thêm loại H3 Pro 2012.

Last edited:

Bạch Long

Thượng Sỹ
Anh nhận xét hơi chủ quan đấy, mặt H3 mới nào cũng cần công đoạn qua warm up mới đánh hay được, mới có tacky nhiều, dòng 2012 đời này mềm hơn các loại đời cũ 1 tý. Có nhiều người đã chơi qua loại này rồi, chưa thấy ai kêu vậy cả :(

linh729

Thượng Tá
Anh nhận xét hơi chủ quan đấy, mặt H3 mới nào cũng cần công đoạn qua warm up mới đánh hay được, mới có tacky nhiều, dòng 2012 đời này mềm hơn các loại đời cũ 1 tý. Có nhiều người đã chơi qua loại này rồi, chưa thấy ai kêu vậy cả :(

H3 có từ nhiều nguồn, chất lượng chắc chắn sẽ khác nhau. Không biết những người khác mua miếng H3 pro 2012 của anh Trung Say có cảm giác thế nào chứ mình thì quá thất vọng. Mình đã từng chơi 729 từ 42 cho đến 46 độ, Inspirit từ 35 cho đến 44 độ, Xiom vega china, H3 pro 2011 39 độ nên cũng hiểu được thế nào là 1 mặt tàu ngon. (bổ sung : mặt 729, xiom china mua ở Hùng Hà, Inspirit, h3 pro 2011 mua ở Hỏa Châu. Do đợt này ko thấy Hỏa Châu bán H3 pro nên mới thử mua của anh Trung Say.)

Last edited:

Bạch Long

Thượng Sỹ
H3 có từ nhiều nguồn, chất lượng chắc chắn sẽ khác nhau. Không biết những người khác mua miếng H3 pro 2012 của anh Trung Say có cảm giác thế nào chứ mình thì quá thất vọng. Mình đã từng chơi 729 từ 42 cho đến 46 độ, Inspirit từ 35 cho đến 44 độ, Xiom vega china, H3 pro 2011 39 độ nên cũng hiểu được thế nào là 1 mặt tàu ngon. (bổ sung : mặt 729, xiom china mua ở Hùng Hà, Inspirit, h3 pro 2011 mua ở Hỏa Châu. Do đợt này ko thấy Hỏa Châu bán H3 pro nên mới thử mua của anh Trung Say.)

A Trung say là thành viên rất uy tín của diễn đàn, việc hàng k chuẩn theo em là rất khó. E nghĩ kỹ thuật có vấn đề chứ k phải mặt vợt, đến bây giờ mà các cao thủ diễn đàn vẫn thường tranh luận về nguyên lý kỹ thuật giật mút tàu rồi đủ kiểu góc vợt hướng lực.....tóm lại là với nghiệp dư k qua đào tạo chuẩn, không hợp thì khó mà đánh được, nếu mút tàu nào cũng giống mút tàu nào thì đẻ ra hàng 2011 rồi 2012 rồi untune rồi tuned đủ kiểu lằng nhằng làm gì, có người chỉ nghiện đánh dòng đời cũ chưa tune mà k đánh nổi dòng Neo nhà máy tune đời mới.....

binhnguyen

Binh Nhì
Mình có câu hỏi này mà ko biết post bên Nittaku hay DHS thì hợp bởi nó liên quan tới cả 2 nhãn hiệu. Hy vọng ở CLB mặt Tàu này có nhiều anh em, nhiều kinh nghiệm có thể giải đáp giúp.

Mình thấy ở nước ngoài có dòng mút Nittaku Hurricane bao gồm một số mút như: Nittaku Hurricane II, Nittaku Hurricane III, Nittaku Hurricane NEO II, Nittaku Hurricane NEO III, Nittaku Hurricane II Pro, Nittaku Hurricane III Pro, Nittaku Hurricane II NT50, Nittaku Hurricane III NT50. Đại khái là cái tên của mọi dòng mút phổ biến của DHS Hurricane, chỉ thêm mỗi Nittaku vào đầu thay cho DHS, và tất nhiên nhãn hiệu là Nittaku chứ ko phải DHS.

Vậy các bạn cho mình hỏi lai lịch, giá cả và nhất là chất lượng của các dòng mút này ra sao, có tương đương hay trội hơn/kém hơn sản phẩm tương tự của DHS hay không?

Cảm ơn trước.

Bình luận từ Facebook