CLB những người đánh mặt Tàu

linh729

Thượng Tá
review mặt PF4 mua của bác BOLL_BOLL dán vào cốt LEOVIZ OPAL :)
FH: PF4
BH: ANDRO SHIFTER
em lúc trước đánh hexer +, đổi qua miếng mút mới này giật kiểu cũ rúc lưới 9 quả khi đánh 10 --> nhớ lại cách mấy bác chỉ mở góc mặt vợt ra, banh vào bàn khá là chắc, tốc độ khá ( có thể do phát lực chưa tốt ) có phần dị hơn mút tension khá rõ, tuy ko xoáy và cắm bằng H3, banh vào bàn nhổng nhổng xoáy ngang khá là khó chịu ( em tay trái ^^ ) Cắt gò khá dễ, nặng, dễ gài banh cho đối phương xoạc chân đỡ bóng =)) có ng bảo em về tune cho mặt nó dễ đánh hơn nữa, thêm tí xoáy chứ để nguyên trạng thế này giật ko mạnh lắm, ra xa bàn đúng là chịu chết thật, tát lại mấy cú banh giật nhổng cũng khá là chán. Nay các bác góp ý nên tune hay không? Nhờ các cao thủ hướng dẫn người ít hiểu biết như em :)

Vấn đề là do cái cốt của bác không rung và thuộc dạng cứng nên không hợp với PF4 được.

Bác dán lên cái cốt nào rung rung và thuần gỗ thì càng tốt, đánh chắc chắn sẽ khác. Mình đã thử chơi mặt 729 thường (gai ngang) + cốt gỗ 5 lớp, đối giật cách mép bàn 2m rưỡi vẫn ok.

vietcan

Đại Tá
a e mat tàu ở HN ơi...họp mặt nhau làm cái lịch iff đê.trao đổi giao lưu thì mới biet hay dở..học hỏi nhau mới tiến bộ chứ,...chỉ lên mang tự kỉ thế này mãi chán lắm...các bô lão lên tiếng ủng hộ đê

Last edited:

vietcan

Đại Tá
Tập thể lực tốt cho sức khỏe..
Đánh Tmb với FH là H3 pro tunned là k phải nghỉ đâu, chú ý góc vợt chút, dứng đứng vợt lên mà giật, k nằm nghiêng nghiêng như đánh mút Ja hay Ger đâu

bác Thắng ơi..hôm nào rảnh lên clb e chơi đê...bây h ae mặt tàu o HN e còn biết mỗi a...và a Hạnh Pjngpong

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
a e mat tàu ở HN ơi...họp mặt nhau làm cái lịch iff đê.trao đổi giao lưu thì mới biet hay dở..học hỏi nhau mới tiến bộ chứ,...chỉ lên mang tự kỉ thế này mãi chán lắm...các bô lão lên tiếng ủng hộ đê

ủng hộ việc offline. các bác nào ở Hn đi offline cho anh em học hỏi đi. xong rồi Bia vì em thèm Bia

raovat

Trung Tá
ae cho mình hỏi chút. mình đang đánh TMB ZLC FH ten 64fx BH Ten05fx .. mình gò trái không có nặng lắm .và có cơ hội là giật trái .. m đang muốn chuyển quả trái sang tàu đạo để gò cho nặng bóng thêm chút .nhờ ae tư vấn mặt trái, xem loại nào hợp hi và có độ cứng trung bình thui ! thanks ae

Last edited:

traicauvong_bg

Đại Tá
bác cứ giữ nguyên như vậy ma chơi.tập trung vào võ công ý.tmb zlc vấn hợp mặt nhật hơn.hơn nữa dùng mặt tàu mà đánh trái cho nó phí ra. cái hay của mặt tàu là quả phải. có độ xoáy và độ cắm bóng. vdv trung quốc nổi tiếng nó có dùng cả 2 mặt tàu mấy đâu. vậy nên bác mà định gia nhập tàu đạo e tin 1 thời gian nữa bác sẽ đổi cốt luôn.vì cảm nhận của e.ít cốt nào chơi mặt tàu hay hơn mấy loại thuần gỗ. trước e cũng chơi amultar loay hoay khoái mặt tàu lắp vào chơi thấy ko ổn lắm. đc thời gian cho e amultart đi luôn chuyển sang dùng acoustic.thấy cực ổn. vừa rẻ tiền mà hợp với sở thích của mình. cảm nhận của riêng e. mong các cao thủ vào đóng góp gúp bác ý với

boll_boll

Moderator
bác cứ giữ nguyên như vậy ma chơi.tập trung vào võ công ý.tmb zlc vấn hợp mặt nhật hơn.hơn nữa dùng mặt tàu mà đánh trái cho nó phí ra. cái hay của mặt tàu là quả phải. có độ xoáy và độ cắm bóng. vdv trung quốc nổi tiếng nó có dùng cả 2 mặt tàu mấy đâu. vậy nên bác mà định gia nhập tàu đạo e tin 1 thời gian nữa bác sẽ đổi cốt luôn.vì cảm nhận của e.ít cốt nào chơi mặt tàu hay hơn mấy loại thuần gỗ. trước e cũng chơi amultar loay hoay khoái mặt tàu lắp vào chơi thấy ko ổn lắm. đc thời gian cho e amultart đi luôn chuyển sang dùng acoustic.thấy cực ổn. vừa rẻ tiền mà hợp với sở thích của mình. cảm nhận của riêng e. mong các cao thủ vào đóng góp gúp bác ý với
Vợt của WLQ đang đánh nè bác

docmaorg

Đại Tá
Chào các bác em mới tham gia tầu đạo đang tính đầu tư cây cốt để đánh mút tầu. Hiện đang tính mua 1 trong 4 cây vợt sau, các bác tầu đạo có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.

trungsay

Thượng Sỹ
2 cây đời mới thì chắc chưa có ai được chơi, còn 2 cây đời cũ (Long&King2) đều hay, hơi rung nhẹ, kiểu nảy và tiếng kêu rất thanh (khó tả, không hề giống như dòng Arylate của Butterfly). Kiểm soát của dòng này rất cao bác nhé.

docmaorg

Đại Tá
2 cây đời mới thì chắc chưa có ai được chơi, còn 2 cây đời cũ (Long&King2) đều hay, hơi rung nhẹ, kiểu nảy và tiếng kêu rất thanh (khó tả, không hề giống như dòng Arylate của Butterfly). Kiểm soát của dòng này rất cao bác nhé.
Cảm ơn bác trungsay, ko biết có nên chuột bạch 1 em đời mới không hay cứ mua em đời cũ dùng trước sau đó đời mới sưu tập sau.

thanh dai ca77

Đại Tá
Chào các bác em mới tham gia tầu đạo đang tính đầu tư cây cốt để đánh mút tầu. Hiện đang tính mua 1 trong 4 cây vợt sau, các bác tầu đạo có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.

Mình củng đang rất muốn thử mấy cây dòng này, còn nếu bác muốn thử Stiga thì mình thấy XO rất ngon khi chơi H3!

thangRau

Đại Uý

Tớ chọn cây này nhé..............................hehehe, nhưng phải cán ngắn tý, hihihi

Bình luận từ Facebook