Chăm chút và bảo vệ đại đao ;)

hermesqn

Trung Uý
Hic các bác chăm chút cái vợt ghê woa", em oánh xong nhỏ lên mút ít nước lấy tay chùi, quẹt quẹt mấy cái zô áo cho nó khô miếng mút >>> cho vào bao đi zề

docmaorg

Đại Tá
Miếng xốp của mình là của Butterfly mua ở Hùng Hà lâu rồi ;) đúng là nhiều nước thật - miếng Yinhe bạn mua ở đâu vậy ;) có ảnh ace xem luôn thì hay quá? Bia

Miếng Yinhe cứ mua hàng trên taobao.com là được tặng nhiều. Đặc tính của nó cứng hơn mút hút ít nước, khi hút nước vào mới mềm ra để khô khá cứng.

toannq

Trung Uý
Anh pingpong có cây đại đao gần giống em,em là 05-fx nhưng cảm thấy nó hơi mềm mà chưa có tiền đổi :)

giatvaotuong

Binh Nhất
Theo cách của em thì bác chỉ nên dùng mút ẩm (không phải ướt sũng như thế kia nhé) để lau mặt Nhật. Cả 2 mặt thì đều được lau ngay sau khi chơi xong, tức là lau ở CLB, vì cái mặt Nhật có mồ hôi vào ko tốt. Nhưng mặt Tàu thì kỳ công hơn chút, là sau khi chơi lau ngay bằng mồ hôi, (hoặc có nước sạch lau càng tốt) để không bị sạn đóng chặt lại. Sau đó về nhà, phun nhẹ chút nước, dạng như xịt nước hoa ấy vào giữa mặt vợt rồi dùng lòng bàn tay lau cho sạch bóng mặt vợt, trong khi lau ko để nước rớt ra mép. Khi nào mặt vợt hết bẩn, chỗ nào cũng bóng láng thì lúc này mặt vợt vẫn còn ướt, lấy cánh tay khô cán cho hết nước. Quá trình này cần thao tác nhanh nhất có thể để nước càng ít ngấm vào mặt vợt càng tốt.
Để mặt vợt chỗ khô thoáng, sáng mai dán nilon :), vì cái mặt Tàu mà dán sớm là hôm sau bị bóng nước ngay, lúc bóc nilon ra thì bị loang loang, chỗ đen chỗ bạc.
Sorry vì toàn chữ chẳng có cái ảnh nào :D
mặt vợt em bị sạn đóng chặt lại lau mãi không bóng được, có cách nào xử lí không bác.

giatvaotuong

Binh Nhất
Thuần gỗ 7 lớp bác nhé Bia

sao PG7 của b có seri mà của m thì ko có nhỉ

NgocVienHP

Binh Nhất
phải công nhận mọi người cẩn thận thật,m đánh song đút túi hôm sau đánh tiếp đánh hỏng chỉ do tài kỹ thuật k tốt chẳng bao h đổ tại vọt

Bình luận từ Facebook