Chăm chút và bảo vệ đại đao ;)

Piing poong

Thiếu Uý
Bảo vệ kiếm là một cách để duy trì kiếm được sắc bén trong thời gian lâu nhất để chém và chén được nhiều nhất;) ace phổ biến kinh nghiệm cái nhé. Sau đây là của em ;) Bia

1. Túi đựng vợt chiến xong mang về nhà đây rồi:

2. Mở em nó ra:

3. Kiếm miếng mút lau vợt sẵn sàng:)

4. Vệ sinh 2 mặt đen đỏ:

5. Để lên nóc lọ hoa (chưa cắm ;)) cho róc nước:

;)*

6. Để khô dán lại bảo vệ mặt cho vào bao hôm sau chiến tiếp ;) Bia:
Gần khô có thể cầm vẩy cho nhanh ;)

Note:

Em ni là gói đựng hạt hút ẩm mua tại Hàng Hòm Hà nội Bia

Drhongson

Đại Tá
Bảo vệ kiếm là một cách để duy trì kiếm được sắc bén trong thời gian lâu nhất để chém và chén được nhiều nhất;) ace phổ biến kinh nghiệm cái nhé. Sau đây là của em ;) Bia

1. Túi đựng vợt chiến xong mang về nhà đây rồi:

2. Mở em nó ra:

3. Kiếm miếng mút lau vợt sẵn sàng:)

4. Vệ sinh 2 mặt đen đỏ:

5. Để lên nóc lọ hoa (chưa cắm ;)) cho róc nước:

;)*

6. Để khô dán lại bảo vệ mặt cho vào bao hôm sau chiến tiếp ;) Bia:
Gần khô có thể cầm vẩy cho nhanh ;)

Note:

Em ni là gói đựng hạt hút ẩm mua tại Hàng Hòm Hà nội Bia

Nghe đâu T7 (đội GPMB) còn gắn thêm mấy con Chip điện tử định vị toàn cầu phòng khi thất lạc nữa đó bác Piingpoong .

Piing poong

Thiếu Uý
Nghe đâu T7 (đội GPMB) còn gắn thêm mấy con Chip điện tử định vị toàn cầu phòng khi thất lạc nữa đó bác Piingpoong .

Quả là 1 kinh nghiệm hay - E sẽ ra ngay hàng điện tử kiếm bổ sung ngay ạ. E sẽ xem có đắt không nếu đắt quá e sẽ xăm dấu hiệu nhận biết khắp nơi trên bao, cốt và mẹt vợt ;) Bia

MaiXuanViet

Moderator
Bạn lau nhiều nước quá, nhìn em Ten đẫm nước thấy mà thương, sẽ dễ bị ẩm mặt cốt và đôi khi nước lọt vào khe giữa Spong và topsheet nữa.

À thì ra bạn dùng miếng lau xốp, thảo nào. Bạn tậu 1 miếng lau bọt biển của YinHe ấy, chứ miếng lau xốp nó chả khác gì mấy miếng rửa chén, nó ko hút ngược nước dư lại như miếng bọt biển, và cũng không mềm như miếng bọt biển.

Piing poong

Thiếu Uý
Bạn lau nhiều nước quá, nhìn em Ten đẫm nước thấy mà thương, sẽ dễ bị ẩm mặt cốt và đôi khi nước lọt vào khe giữa Spong và topsheet nữa.

À thì ra bạn dùng miếng lau xốp, thảo nào. Bạn tậu 1 miếng lau bọt biển của YinHe ấy, chứ miếng lau xốp nó chả khác gì mấy miếng rửa chén, nó ko hút ngược nước dư lại như miếng bọt biển, và cũng không mềm như miếng bọt biển.

Miếng xốp của mình là của Butterfly mua ở Hùng Hà lâu rồi ;) đúng là nhiều nước thật - miếng Yinhe bạn mua ở đâu vậy ;) có ảnh ace xem luôn thì hay quá? Bia

MaiXuanViet

Moderator
Như hình bạn để trên nóc lọ hoa trong tình trạng nước nhiều chảy lênh láng mặt vợt như vậy thì đỉnh vợt của bạn chắc chắn bị ẩm rồi

Piing poong

Thiếu Uý
Như hình bạn để trên nóc lọ hoa trong tình trạng nước nhiều chảy lênh láng mặt vợt như vậy thì đỉnh vợt của bạn chắc chắn bị ẩm rồi

Chắc chắn bác ạ nhưng mình để qua đêm sáng khô sau đó cho vào bao vợt hút ẩm - Chắc là đỉnh vợt vẫn còn ẩm bác nhỉ - Rút kinh nghiệm dùng mút vắt nước đi đã chỉ để ẩm thôi bác nhỉ ;) Bia

doantronghoan

Trung Tá
"Rút kinh nghiệm dùng mút vắt nước đi đã chỉ để ẩm thôi bác nhỉ "
Đúng rồi đó
Mình toàn làm vậy.
Tránh ko để cốt vợt tiếp xúc với nước.
Cảm ơn A.Việt!

thelanqb

Moderator
Thuần gỗ 7 lớp bác nhé Bia

mình chỉ hỏi xem nó có phải được cấu tạo từ sợi thủy tinh hay không thôi.
Mình cũng đang dùng cây này đánh với mặt H3.
Ưu điểm: giá rẻ, tốc độ tốt, độ cân bằng tốt, cán thiết kế rất vừa tay cầm.
Nhược điểm: đánh với mặt H3 hay xịt ( mặc dù đã tuned H3), phải mở góc tay. cần thể lực nhiều.
nếu FH dán mặt Ter05 FX thì thôi rồi, bóng đi nhanh và rất cắm ( Kỹ thuật giật bóng khác nhé)

Bia Bia Bia

MaiXuanViet

Moderator
Mình bảo quản kiếm chỉ khác 1 tí so với Ping Pong :D

Khi đi chơi bb mình đựng vợt trong cái túi xách đựng laptop 2 ngăn (túi laptop có chèn đệm êm lắm nên cảm giác rất an toàn). Mình bỏ bao vợt trong 1 ngăn. Ngăn còn lại mình lót giấy A4 chèn dưới đáy và thành, bỏ thêm mấy cái túi hút ẩm lấy trong các hộp thuốc tây.

Chiến xong mình vẫn cất bao vợt tron ngăn của nó, còn vợt mình cất riêng vào ngăn lót giấy A4, mục đích là để bao vợt không bị ẩm khi cất cây vợt đang ướt vào bao.

Về đến nhà thì lấy vợt ra lau bằng miếng bọt biển, để trên bàn có gió quạt, đi tắm rửa ăn cơm xong mình mới cất. Chắc time khoảng 30p hơn.

Vợt khô hẳn mình ốp 2 miếng nilon vào miếng mút để mút không tiếp xúc với không khí và cũng để tránh bụi, xong cho cả cây vợt vào tiếp 1 cái bọc nilon khác rồi cất vào bao vợt (mục đích để 2 miếng nilon ốp mút ko bị tróc ra vì cạ vào thành bao vợt).

Thỉnh thoảng mình thay mấy tờ giấy A4 cùng các túi hút ẩm trong bao vợt và túi xách, đem cả bao và túi xách ra phơi nắng cho chắc ăn khỏi bị ẩm :)

xadieu

Trung Sỹ
em thấy cái bao Timo Boll Limited của bác có vẻ sắp bong tróc sắp hỏng....a? bác dùng bao lâu rôi? em dùng 5--6 năm nay mà vẫn ngon lành lắm. Bác cẩn thận bọn Tàu nó nhái cả đó nưa đấy

Fed_Storm

Banned
Chà,
Ăn chơi cũng lắm công phu nhỉ...hóa ra chỉ có em là cẩu thả nhất...hic...lúc nào chiến xong là cho vào tủ mai chiến tiếp, chẳng có bao, hút ẩm và dán mặt gì cả...hihi...

vietguider

Trung Sỹ
Theo cách của em thì bác chỉ nên dùng mút ẩm (không phải ướt sũng như thế kia nhé) để lau mặt Nhật. Cả 2 mặt thì đều được lau ngay sau khi chơi xong, tức là lau ở CLB, vì cái mặt Nhật có mồ hôi vào ko tốt. Nhưng mặt Tàu thì kỳ công hơn chút, là sau khi chơi lau ngay bằng mồ hôi, (hoặc có nước sạch lau càng tốt) để không bị sạn đóng chặt lại. Sau đó về nhà, phun nhẹ chút nước, dạng như xịt nước hoa ấy vào giữa mặt vợt rồi dùng lòng bàn tay lau cho sạch bóng mặt vợt, trong khi lau ko để nước rớt ra mép. Khi nào mặt vợt hết bẩn, chỗ nào cũng bóng láng thì lúc này mặt vợt vẫn còn ướt, lấy cánh tay khô cán cho hết nước. Quá trình này cần thao tác nhanh nhất có thể để nước càng ít ngấm vào mặt vợt càng tốt.
Để mặt vợt chỗ khô thoáng, sáng mai dán nilon :), vì cái mặt Tàu mà dán sớm là hôm sau bị bóng nước ngay, lúc bóc nilon ra thì bị loang loang, chỗ đen chỗ bạc.
Sorry vì toàn chữ chẳng có cái ảnh nào :D

Piing poong

Thiếu Uý
Chà,
Ăn chơi cũng lắm công phu nhỉ...hóa ra chỉ có em là cẩu thả nhất...hic...lúc nào chiến xong là cho vào tủ mai chiến tiếp, chẳng có bao, hút ẩm và dán mặt gì cả...hihi...

Thì thì được cái tiện - Đút sau lưng hoặc cốp xe rất dễ dàng nhưng về lâu dài tuổi thọ cũng như độ mới đẹp và bền ko lâu bằng ;)

Bình luận từ Facebook