Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

Hous ST

Trung Sỹ
Lúc trước mình có gắn miếng mút XIOM 1 EURO đánh động tác hơi thiếu thiếu. Gắn Ten 05 vào đánh cứ phải toàn sử dụng hết lực nó mới sướng cơ . Còn cái vụ ZLC đánh ôm bàn và không đánh xa bàn thì em xin kíu nhé. ZLC rất nãy khi dùng đúng lực , và control cao nên mà nói không đánh xa bàn được chắc là do kỹ thuật người đó kém. Em chưa cân nhưng em thấy vợt em nhẹ hều vì sài 2 miếng ten05 1.9mm mà còn đánh FH chả xịt cái nào giống như banh dính vào bàn ấy. Cốt Innerforce đánh trái banh mà hờ hững nữa đánh, nữa đỡ thì khẳng định thiếu dư lực là đương nhiên, đó cũng là những ngày đầu cầm cây vợt này chưa kiểm soát được có cảm giác như thế.

Hous ST

Trung Sỹ
hi uh, về nguyên lý mấy thằng cnt bg giống nhau cả mà. có cái ra clip cái gì nhìn rõ ràng cái gì nhìn ko rõ thui
FZD có kiểu giật hơi giống Malong hơn là thằng Zhang Jike. Kỹ thuật thì giống nhưng nhìn cái tướng tụi nó đánh khác nhiều. Hình như vợt tụi nó quyết định cái thời gian sao sao đó. Nhưng mà cứ thử mang Cây tamca hay sadius vào giật kiểu này banh lên trời hoặc cắm lưới cho xem haha.

langngoi

Đại Tá
FZD có kiểu giật hơi giống Malong hơn là thằng Zhang Jike. Kỹ thuật thì giống nhưng nhìn cái tướng tụi nó đánh khác nhiều. Hình như vợt tụi nó quyết định cái thời gian sao sao đó. Nhưng mà cứ thử mang Cây tamca hay sadius vào giật kiểu này banh lên trời hoặc cắm lưới cho xem haha.
hì uh, có lần mình cầm thử cây sadius giật thấy bóng bay là là chả thấy cầu vồng đâu :)

Hous ST

Trung Sỹ
hì uh, có lần mình cầm thử cây sadius giật thấy bóng bay là là chả thấy cầu vồng đâu :)
Bay "là là " là như thế nào anh? Em có nói cầu vồng đâu , em có cây tamca 5000 em giật FH kiểu truyền thống là giật xung và giật moi , banh chẳng có gì đặc sắc, còn giật kiểu mút tàu thì banh nó bay lên ra ngoài là nhiều , time trễ thì bay cắm lưới, cảm giác thời gian ngậm bóng của nó quá thấp, tưng cao , không tạo xoáy nhiều.

langngoi

Đại Tá
Bay "là là " là như thế nào anh? Em có nói cầu vồng đâu , em có cây tamca 5000 em giật FH kiểu truyền thống là giật xung và giật moi , banh chẳng có gì đặc sắc, còn giật kiểu mút tàu thì banh nó bay lên ra ngoài là nhiều , time trễ thì bay cắm lưới, cảm giác thời gian ngậm bóng của nó quá thấp, tưng cao , không tạo xoáy nhiều.
hì nó cứ bay sát sạt lưới ấy bạn, đường bóng đi thẳng, nhìn ko cong lắm

Hous ST

Trung Sỹ
hì nó cứ bay sát sạt lưới ấy bạn, đường bóng đi thẳng, nhìn ko cong lắm
Đúng rồi đó anh, đường bóng đi rất thẳng, trừ khi anh cố tình giật moi ma sát cao. Người ta đánh tốc độ cao qua mình đôi công thì dễ cắm lưới vì nó không có cái đường cong đó đó . Thiếu lực thì dễ phát lực, chứ lực dư nhiều quá khó mà hãm , có cố gắng cầm lỏng cây vợt ra rồi mà vẫn chỉ có thể chặn đỡ khi người ta đánh mạnh qua mình, hoặc tạt lại luôn, chứ đối giật banh nó bung quá.

club7337

Đại Tá
Bây giờ tới FH hihi. Bác bị tình trạng giống mình
Nếu bác giật mà cắm quá => bóng đi quá thẳng do táng vào bóng nhiều thì banh sẽ ra ngoài. Mở rộng vợt hơn, bóng nằm trước mặt , càng đi vào tay càng dễ điều khiển, kéo vòng cung từ dưới lên tới trán, lực phát bằng vai, khoẳng khắc chạm vào bóng thì bạn dùng lực từ cẳng tay. Lưu ý động tác này có tham gia chủ yếu ở hông và eo. Làm sao dùng vùng hông và eo để kéo bóng và tạo lực , khi chạm bóng bạn nhớ chân trụ từ chân phải chuyển sang chân trái. Cái động tác eo và chân là quyết định làm cho bóng có hình hơi cầu vòng để đáp vào bàn bên kia. Còn mà phang vào bóng nhiều quá bạn sẽ nghe cái bụp, còn động tác này bạn đánh banh đi rất mạnh nhưng nghe tiếng xựt một phát. Banh xoáy lên và xoáy xuống làm tương tư hơi khác về cái thời gian chạm bóng. Xoáy xuống thì thời gian chạm banh hơi sâu một tí, đánh kéo hết tay lên chán dùng eo và hông cực mạnh để tạo lực vuốt bóng qua rất nhanh và xoáy chứ không phải giật moi. Xoáy lên thì lùi ra một chút vẫn mở vợt sâu nhưng thời gian chạm bóng hơi sớm hơn nên bóng vuốt trên đầu nhiều hơn . Ăn thua bạn đánh mặt vợt gì nữa, nếu mặt vợt tưng quá kỹ thuật này dùng khó, kỹ thuật này chống xoáy rất phê. Người ta cầm vợt của mình giật cũng hơi xịt xịt, chứ mình giật chả xịt mà toàn xựt xựt chứ không nghe tiếng bốp chát nhiều, banh mạnh và xoáy lắm.
Lưu ý: hụt banh là do bạn úp vợt nhiều quá, đánh banh vô lưới là do bạn mở vợt trễ hoặc ma sát thiếu hoặc dùng cẳng vỗ vào banh, đánh banh bỗng là do bạn không kéo hết tay và không dùng lực eo và hông đúng lúc, khi kết thúc động tác không đổi chân trụ. Tay phải lỏng vừa phải , linh hoạt. Động tác giật banh xoáy xuống khác một điểm là chân đứng rộng hơn, người thấp hơn. Có những khi banh xoáy lên nhưng chìm bạn cũng phải giật hạ với bộ càng hai chân thấp nhưng thời gian chạm bóng ở trước mặt nhiều hơn.
Đó là những gì mình đúc kết sau 2 tuần đau lưng, ê cẳng với động tác này.
Em sẽ cố gắng xem sao, có gì sẽ nhắn lại cho bro để đc tư vấn.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cùng mặt vợt đó, cùng cốt đó, có ai thấy dán 2 mặt cứng, cảm giác đánh cứng hơn khi mình dán 1 mặt cứng một mặt mềm không nhỉ?
Không có chuyện đó đâu, cảm giác thôi.

Anh chuyển từ Ten 05 sang H3 BH mà chả cái nào nó chịu cứng lên, toàn mềm đi thôi

lion

Đại Tá
Ngứa tay làm phát...
Screen Shot 2015-05-11 at 8.29.36 PM.png

Theo em "Độ Rung" ở đây là chấm điểm, cái nào điểm càng cao thì càng rung ít.
Như vậy xem ra cây Garaydia ALC ít rung hơn, trong khi đó Inner ALC rung nhiều,
nảy kém hơn mấy thằng còn lại.

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Ngứa tay làm phát...
View attachment 47647
Theo em "Độ Rung" ở đây là chấm điểm, cái nào điểm càng cao thì càng rung ít.
Như vậy xem ra cây Garaydia ALC ít rung hơn, trong khi đó Inner ALC rung nhiều,
nảy kém hơn mấy thằng còn lại.
Theo cái bảng khỉ mốc này thì Inner ZLC và ALC đặc tính kỹ thuật khá giống nhau nhỉ!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Theo cái bảng khỉ mốc này thì Inner ZLC và ALC đặc tính kỹ thuật khá giống nhau nhỉ!
Bọn này đo máy, nên chắc thế, chứ về thực chất, trên trời dưới vực đó.

Để có tiền sắm thêm em Inner AL và ZLF nữa là đủ bộ, dòng này đánh khá thích, dạo này cứ quan hệ suốt.

Thêm một cái ngộ nữa, mình đánh ST hợp hơn FL, thế mới đau. Mãi mới nhận ra là mình cầm cuối cán đánh FH và BH đều chuẩn và đều hơn, chả hiểu tại sao (tay đòn dài thì phải lệch nhiều hơn chứ nhỉ), nhưng thôi, kệ, vì chỉ có mỗi em Innerforce ST, còn toàn FL, may mà chưa chuyển nó thành FL, cám ơn lời khuyên của bác Hùng Ca nhiều nhiều.

ĐỊNH KIẾN là thằng ĐỊNH @langngoi bé bằng con KIẾN :D

Bình luận từ Facebook