Bóng 40+ thì nên dùng sardius hay amultart tốt hơn ạ

Trainee

Đại Tá
Tất nhiên là almu rồi. Sadiu đánh cũng được. Nhưng nghiệp dư đánh có nhiều hạn chế như cắt bóng và gò bóng không ổn định và không hiểm, chặn thủ tăng lực kém. Các cao thủ tấn công tốt có mấy khi gò bóng đâu, toàn giao bóng đánh chết luôn thì vẫn sadiu là nhất. Bây gìơ lối đánh hiện đại nên chuyển sang các cốt công nghệ mới. Như traiber z, q, k gì đó. Hoạc cao cấp hơn thì almu là đỉnh.
Đỉnh cái Mu! :D
E rằng bác nói Sardius (hàng xịn) chặn thủ tăng lực kém là không đúng lắm, em thấy loại này đấm cứ gọi là như búa tạ! Các vấn đề khác thì để mấy bác khác phán xét ...

phuongnguyen

Đại Tá
Tất nhiên là almu rồi. Sadiu đánh cũng được. Nhưng nghiệp dư đánh có nhiều hạn chế như cắt bóng và gò bóng không ổn định và không hiểm, chặn thủ tăng lực kém. Các cao thủ tấn công tốt có mấy khi gò bóng đâu, toàn giao bóng đánh chết luôn thì vẫn sadiu là nhất. Bây gìơ lối đánh hiện đại nên chuyển sang các cốt công nghệ mới. Như traiber z, q, k gì đó. Hoạc cao cấp hơn thì almu là đỉnh.

Tớ lên đỉnh mà đếch biếc...chả thấy sướng gì cả.

backhand-ghost

Đại Tá
:)
a đùa đấy. Tàu nó cứng vcc ra thì nó vẫn là Tàu. chứ Rasant turbo thì nó cứng mà nảy đánh Sar nữa thì chắc để táng bóng 90+:p chứ 40+ thật ra a đánh Vis thấy chẳng phải thay đổi cái méo j cả. Nhiều bác cứ nâng cao quan điểm:confused:
Cảm giác mỗi người nó một khác mà, em cũng chẳng biết chơi lại Sar có hợp ko, nhưng chỉ là thử xem thế nào thôi.

Last edited:

đức cương

Đại Uý
Đỉnh cái Mu! :D
E rằng bác nói Sardius (hàng xịn) chặn thủ tăng lực kém là không đúng lắm, em thấy loại này đấm cứ gọi là như búa tạ! Các vấn đề khác thì để mấy bác khác phán xét ...
Vâng. Cũng tùy trình từng ngừơi bác à. Ngày trước em đánh sadiu s lùi xa trống trả các quả giật chủ yếu là hứng vợt, hoạc có tăng lực thì chỉ ma sát tí thôi. Cốt thế hệ mới bây gìơ cho phép thủ tăng lực không khác gì đối giật.

Trainee

Đại Tá
Vâng. Cũng tùy trình từng ngừơi bác à. Ngày trước em đánh sadiu s lùi xa trống trả các quả giật chủ yếu là hứng vợt, hoạc có tăng lực thì chỉ ma sát tí thôi. Cốt thế hệ mới bây gìơ cho phép thủ tăng lực không khác gì đối giật.
À à, tại nhầm bác bảo chặn thủ, là kê chặn ngay trên bàn!

backhand-ghost

Đại Tá
Bản thân mình nhận thấy sar quá khó để kiểm soát quả bóng , giật bóng soáy xuống kém , bạt tốt, bắn tốt có lẽ chỉ có những người trình độ cao mới chơi được con này , hài lòng khi chuyển qua
Chiều nay e điều chỉnh một chút, lại thấy Treiber Q dễ chơi rồi anh ^\^. Đánh phải với cái mặt 200k của D9 thấy thích thật.
Đúng là BB, sáng nắng chiều mưa :)

vinhlocht

Đại Uý
Chiều nay e điều chỉnh một chút, lại thấy Treiber Q dễ chơi rồi anh ^\^. Đánh phải với cái mặt 200k của D9 thấy thích thật.
Đúng là BB, sáng nắng chiều mưa :)
nếu em thấy nó xịt thì em cứ quét 1 lớp keo sữa + 1 tăng lực + 1 keo sữa để khô mỗi lần quét rồi dán vào. Đảm bảo táng quả FH không kém Sar là mấy đâu . Em đánh FH bằng 05fx thì chán bóng là đúng rồi, chuyển FH sang 05 hoặc 80 thường xem bóng có ác hơn không ? anh thấy Q hợp với 05 hoặc 80 hơn 64 nhiều lắm

đức cương

Đại Uý
Ôi buồn. Cốt cứng mặt mềm. Ai có năng khiếu phải nói là nhất. Vì động tác ngắn, phản công nhanh. Kể cả nhật bản và hàn quốc vẫn theo. Còn lại là trình. Tùy vào thể trạng và sức khỏe. Nhưng tóm lại sea game bây gìơ việt nam khó có huy chương.

Trainee

Đại Tá
Ôi buồn. Cốt cứng mặt mềm. Ai có năng khiếu phải nói là nhất. Vì động tác ngắn, phản công nhanh. Kể cả nhật bản và hàn quốc vẫn theo. Còn lại là trình. Tùy vào thể trạng và sức khỏe. Nhưng tóm lại sea game bây gìơ việt nam khó có huy chương.
Tầm Seagame thì mình không thể lạm bàn rồi. Nhưng trình C, D em xem ở chỗ em thì gắn Sardius tem đồng với mặt cứng hoặc TB cứng để đánh bóng 40+. Số ít gắn mặt mềm thì chỉ thấy mặt cực bám đánh cũng hay với rơ moi móc, chặn control tốt, nhưng bóng hơi chậm, được mỗi quả bạt là có lực!

Apis

Thượng Sỹ
Cơ bản thì Alm với Sar không quá khác biệt đâu bro, chọn mặt chuẩn vào là nện được hết ^\^
Mình đánh tmb zlc ít nảy hơn amu nhiều mà đánh banh to còn dư lực quá trời. Hehe. Bạn giơ gài banh rồi bạt ngang ăn điểm thì xài sad còn giơ giật thì amu k phải đắn đo chi.

anhhungbanphim

Trung Uý
Mình đánh tmb zlc ít nảy hơn amu nhiều mà đánh banh to còn dư lực quá trời. Hehe. Bạn giơ gài banh rồi bạt ngang ăn điểm thì xài sad còn giơ giật thì amu k phải đắn đo chi.
mình cũng thấy như bạn nói quan trọng là phát lực, phát không chuẩn thì Super cũng chịu . phát lực chuẩn thì bóng 40+ cũng như 40 thôi :))

Bình luận từ Facebook