Bộ tài liệu: Cùng học đánh bóng bàn với tiến sỹ Đường Kiến Quân

vcbshark

Đại Tá
em vừa dạo qua tập này, cũng hơi dài và khó dịch một chút, riêng cái tên cũng đủ nhức đầu, tiếng Anh nó là counter thì phải, tiếng Việt thì chưa có từ tương đương, nó không phải đối giật, ko phải chặn bóng (vì nó có ma sát), nhịp thì là đờ mi...chưa tìm được từ thích hợp. Nội dung tập này cũng dài và phức tộp, có đến 5 lỗi kỹ thuật khi thực hiện đòn đánh. Nhưng có lẽ bác @vcbshark cứ dịch đi nha, để em hiệu đính, vì cuối tuần này em ở Thái Lan rồi, dịch chi tiết thì không tiện (em cũng lười nữa ^\^).

Bài này em đang dịch, hy vọng xong trước khi ở Quảng Trị

congcong73

Đại Tá
Ý tớ ở đây là muốn hỏi bác @congcong73 là nhà bác ấy đi theo đường Thị trấn Me đi Nho Quan hay đường khác. Vì từ Bái Đính về Cúc Phương - Nho Quan có mấy đường. Tớ thi thoảng cũng lang thang ở khu vực này.
từ Bái Đính đi theo đường du lịch Cúc Phương (đường này k qua Gia Viễn ) chỉ 4km thôi. Nếu @o3ma về thì alo nhé! Bất kỳ ở chỗ nào khu vực đó. Xin hứa 30phút có cái mặt!

Amateu-pt

Trung Sỹ
Cám ơn bác. 1 cốc e uống còn ko hết, bác mời 5 cốc thì chắc uống cả tuần. Bác ở chỗ nào NB thế?
Vậy BBT có khi nào lảng vảng ở khu Xuân mai -Hoà lạc thì mình chiêu đãi xem người ta uống cà phê nhé uống cà phê trả tiền theo ly còn xem thì trả tiền theo giờ mà xem thì cũng hay lắm ... Mình trân trọng mời ...!

son_lindam

Trung Uý
Bây giờ đang có giải 2014 ITTF World Tour Grand Finals diễn ra tại Bangkok, bắt đầu diễn ra từ ngày 11/12/2014. Có bác nào biết vào trang nào để xem trực tuyến được các trận đấu không chỉ cho em mới. Nóng lòng xem quá đi. em xin chân thành cám ơn!

aunhh

Đại Tá
Bây giờ đang có giải 2014 ITTF World Tour Grand Finals diễn ra tại Bangkok, bắt đầu diễn ra từ ngày 11/12/2014. Có bác nào biết vào trang nào để xem trực tuyến được các trận đấu không chỉ cho em mới. Nóng lòng xem quá đi. em xin chân thành cám ơn!
http://www.ittf.com/itTV/
Vào trực tiếp cũng được nè bạn ơi!

Bình luận từ Facebook