Anh em Vĩnh Phúc tập trung điểm danh nào....

kmfirecat

Thượng Sỹ
Tình hình là bỏ D rồi, cho lên C hết Tuấn à, hichic. A Dũng ơi em thấy run quá mình đánh non thế mà đứng hạng B thì chắc chắn không có cửa thắng. Với số lượng đông như vậy có nên đánh vòng tròn ở vòng bảng k Tuấn? Hay là bốc thăm chia nhánh và đánh loại trực tiếp luôn từ nhánh cho nó ác liệt em nhỉ!!!! Ai đánh tốt tất sẽ vào vòng trong!!!!

yeuvo_216

Thượng Sỹ
Hiiiiiiiii.Thế thằng em Kiên chưa biết hề bóng bàn Vĩnh Tường rồi....gặp anh và Ngọc Anh đã hốt hết cả hoảng thì gặp những người còn lại không biết em thế nào...trong danh sách chỉ có anh, Ngọc Anh, Sơn, Quý,Cường, Tú là non hơn những người khác 1 tí thôi (1 tí thôi ấy nhé)
Anh Dũng à: hạng thì em xếp thế này.
Quý Điện hạng C
Tú hạng C
Duy Bồ Sao hạng C
Điền Bồ Sao hạng D
còn lại B tất............

ý e là e chỉ biết trình của a với a Ngọc Anh và a Quý thôi.còn những người khác thì nhờ a xếp hộ.^^

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Thưa toàn thể anh em để kịp phục vụ cho thời gian tổ chức, cũng như là thi đấu của giải, e xin đưa ra lịch thi đấu của giải như sau:
Giải chia làm 4 bảng A, B, C, D (mỗi bảng gồm 10 VDV) thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm lấy nhất ,nhì mỗi bảng vào vòng sau. Do số lượng anh em tham gia giải dự kiến sẽ đông nên nếu chờ anh em lên trên sân bôc thăm xong mới xếp lịch thì sẽ không kịp thời gian thi đấu.
Giải pháp em đưa ra lúc này như sau:
1, anh Hiệu bố trí cho em 2 người làm công tác thư kí và chuẩn bị 40 lá thăm trong đó 10 lá thăm ghi từ A1->A10, 10 lá thăm ghi từ B1->B10, 10 lá thăm ghi từ C1->C1010 lá thăm ghi từ D1->D10
2, Các VDV sau khi khai mạc xong sẽ bốc thăm để ghi tên vào vị trí thi đấu. Ví dụ: tuannc18081988 bốc được lá thăm A1 (nghĩa là tuannc18081988 vòa bảng A vị trí số 1)
3, Sau khi đã bốc thăm xong, 2 thư kí sẽ điền tên vdv vào bảng đấu của mình, và điền tên vdv vào lịch thi đấu (tuannc18081988 phụ trách làm lịch thi đấu)
4, Từ vòng tứ kết trở đi anh em đã nắm rõ....vòng bảng tuannc18081988 sắp xếp cụ thể như sau: ví dụ với bảng A
Bảng A gồm các vdv có tên: A1, A2, A3, A4, A5, A6, A7, A8, A9, A10 (thi đấu vòng tròn nên sẽ có 9 lượt đấu- tương đương 45 trận đấu- 4 bảng tương đương 180 trận đấu, hix đông người nên nhiều trận lắm các anh em ợ)
các lượt đấu và trận đấu được xếp bằng phần mềm. Cáchh tính điểm như sau: thắng tính 1 điểm, thua 0 điểm. Trường hợp bằng điểm sẽ tính đến hiệu số thắng thua của các trận đấu.

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Theo em thi đấu nhiều trận như thế này sẽ không kịp thời gian, nên em đề xuất bốc thăm đánh loại trực tiếp thôi.....lần đầu hay để may mắn dẫn anh em mình đi....
Ở giải sau em đã có phương án hay hơn....nhưng để giải lần này hoàn thành đã...

thuylink

Binh Nhất
Theo em thi đấu nhiều trận như thế này sẽ không kịp thời gian, nên em đề xuất bốc thăm đánh loại trực tiếp thôi.....lần đầu hay để may mắn dẫn anh em mình đi....
Ở giải sau em đã có phương án hay hơn....nhưng để giải lần này hoàn thành đã...
theo a thì bốc thăm loại trực tiếp và đánh 5 séc thắng 3.

kmfirecat

Thượng Sỹ
Nếu có 40 người thì có thể loại trực tiếp hoặc có thể chia thằng 8 bảng, mỗi bảng 5 người. chỉ chọn nhất bảng vào vòng trong nên các trận đấu sẽ quyết liệt hơn rất nhiều em à. Mỗi bảng 5 người đánh vòng tròn, một bảng sẽ có 10 trận, 8 bảng 80 trận chia 3 bàn, sau đó chỉ còn 8 người sẽ có 8 trận nữa là xong. như vậy 88 trận 80 trận đánh 3 thắng 2, 8 trận đánh 5 thắng 3. Phương án này có vẻ cũng khả quan.
Còn đấu loại trực tiếp thì lượt đầu 20 trận, lượt 2 10 trận, lượt 3 5 trận, kết thúc lượt 3 là đã có 5 giải, sau đó 5 người này sẽ trọn ra 1 bên 3 1 bên 2, bên 3 đánh vòng tròn ai vô địch vào trận trung kết, người cao điểm thứ 2 tranh 3-4 và người thấp điểm nhất trong 3 người là giải triển vọng. Vậy tổng cộng sẽ là 20+10+5+3+1+1+1=41 trận. Mình tính thế có gì sai anh em tính hộ nhé.

kmfirecat

Thượng Sỹ
Nếu có 40 người thì có thể loại trực tiếp hoặc có thể chia thằng 8 bảng, mỗi bảng 5 người. chỉ chọn nhất bảng vào vòng trong nên các trận đấu sẽ quyết liệt hơn rất nhiều em à. Mỗi bảng 5 người đánh vòng tròn, một bảng sẽ có 10 trận, 8 bảng 80 trận chia 3 bàn, sau đó chỉ còn 8 người sẽ có 8 trận nữa là xong. như vậy 88 trận 80 trận đánh 3 thắng 2, 8 trận đánh 5 thắng 3. Phương án này có vẻ cũng khả quan.
Còn đấu loại trực tiếp thì lượt đầu 20 trận, lượt 2 10 trận, lượt 3 5 trận, kết thúc lượt 3 là đã có 5 giải, sau đó 5 người này sẽ trọn ra 1 bên 3 1 bên 2, bên 3 đánh vòng tròn ai vô địch vào trận trung kết, người cao điểm thứ 2 tranh 3-4 và người thấp điểm nhất trong 3 người là giải triển vọng. Vậy tổng cộng sẽ là 20+10+5+3+1+1+1=41 trận. Mình tính thế có gì sai anh em tính hộ nhé.
Như vậy cầu thủ nhất,nhì,3,4 sẽ đánh số trận : 7 trận nếu chia bảng, 6 hoặc 5 trận nếu đánh loại trực tiếp. Kiếm được cái giải vất vả cực nhọc lém đây!!!!

huhu

Với số lượng anh em tham gia là đông, đội chủ nhà Lập Thạch có 3 bàn thi đấu chính thức...nên em nghĩ chúng ta chia làm 3 bảng: A, B, C, D (Dự kiến mỗi bảng 10 người). Vòng bảng đánh vòng tròn tính điểm trọn nhất nhì (3 séc thắng 2.....). ...Từ Vòng 2 (còn 8 người - tứ kết) ......Vòng 3 (còn 4 người - bán kết).......Vòng 4 (tranh 3-4)......Vòng 5 (tranh nhất nhì) đánh loại trực tiếp 5 séc thắng 3.....
- Vòng loại xếp vòng tròn tính điểm bằng phần mềm Swiss 46...anh em tham khảo em sẽ post lịch thi đấu lên trong hôm nay hoặc ngày mai....

lam nhu tren viet tri ay tuan chia 6 bang

không a ơi chia 6 bảng 2 bảng sẽ có 7 người đánh vòng tròn mỗi bảng lấy 2 người cao điểm nhất vào đánh bán kết rồi lấy 4 người vào đánh tứ kết không đánh loại trực tiếp

kirara

Moderator
Như vậy đấu loại trực tiếp là khả quan nhất!!!!!!!!!!!!!!! Xin ý kiến của anh em!!!!
Thống nhất thể thức đấu loại trực tiếp anh em ạ...
Vì chúng ta không có đủ thời gian để đánh vòng tròn đâu...
Hên xui thôi
các anh em nào thắng cũng là do sự cố gắng tập luyện và phấn đấu không ngừng ngỉ, âu cũng là cái sự đền đáp cho ah em....
Thống nhất thế đi, riêng đội của anh LT vì có quá nhiều ý kiến nên quyết định sẽ tăng hạng cho các VĐV anh Hiệu nhé ^^
Giải chỉ có 3 hạng thôi
A, B, C....bỏ hạng D và F, tiến tới sẽ tổ chức giải riêng cho từng hạng, hoặc tổ chức giải đồng loạt hết....

thuylink

Binh Nhất
Thống nhất thể thức đấu loại trực tiếp anh em ạ...
Vì chúng ta không có đủ thời gian để đánh vòng tròn đâu...
Hên xui thôi
các anh em nào thắng cũng là do sự cố gắng tập luyện và phấn đấu không ngừng ngỉ, âu cũng là cái sự đền đáp cho ah em....
Thống nhất thế đi, riêng đội của anh LT vì có quá nhiều ý kiến nên quyết định sẽ tăng hạng cho các VĐV anh Hiệu nhé ^^
Giải chỉ có 3 hạng thôi
A, B, C....bỏ hạng D và F, tiến tới sẽ tổ chức giải riêng cho từng hạng, hoặc tổ chức giải đồng loạt hết....
anh Mode nhanh nhanh up cái Danh sách + hạng lên để anh em tham khảo.

luuthangctm

Đại Tá
Mod tập hợp chính xác danh sách, có danh sách rồi mình mới có thể chọn hình thức thi đấu phù hợp được.
Trường hợp thi đấu loại trực tiếp, nên có sự sắp xếp để anh em cùng đội không gặp nhau ngay từ những vòng đầu. Muốn làm vậy, có thể bố trí từng đoàn bốc thăm (nên ưu tiên đoàn chủ nhà bốc trước).

Mod Dũng cứ update danh sách, anh em sẽ đóng góp ý kiến tiếp.

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Vậy chúng ta sẽ đánh loại trực tiếp......Thống nhất thế để em còn chuẩn bị xếp lịch và vị trí thi đấu.....biên bản thi đấu...cho cụ thể.
@anh Dũng: cho em xin danh sách tổng hợp và hạng luôn để còn làm lịch.....lá bốc thăm.....

kirara

Moderator
Anh em xem có gì ý kiến để điều chỉnh nhé !!!!

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Anh em xem có gì ý kiến để điều chỉnh nhé !!!!

Vậy là 43 VDV.................
Em góp ý thế này nhé: các anh em tham gia giải diễn đàn dưới Hà Nội rồi như: Thắng, Thương Hỏa Châu, Trung PY, Hùng PY, Khôi Vĩnh Tường sẽ là hạng A, những anh em màu chữ đen hạng B, đỏ hạng C
Bjo em sẽ làm biên bản thi đấu............

kirara

Moderator
Em góp ý thế này nhé: các anh em tham gia giải diễn đàn dưới Hà Nội rồi như: Thắng, Thương Hỏa Châu, Trung PY, Hùng PY, Khôi Vĩnh Tường sẽ là hạng A, những anh em màu chữ đen hạng B, đỏ hạng C
Anh cũng định thế, anh Trung có khi không đánh đâu, nhưng em cứ cho vào danh sách đi....
đợi tất cả anh em phản hồi thì anh sẽ chỉnh sửa 1 cái chuẩn nhất và cuối cùng, chốt danh sách đăng ký luôn thể...

tohieu_timobol

Thượng Sỹ

Anh cũng đông ý với chú và có bổ sung thêm
Tùng thổ tang chắc phải A cứng en ah bây jio nó phải bỏ ae mình 3 đứt chưa chắc có cửa ăn em ah

Last edited:

kirara

Moderator
Các anh em cứ cho ý kiến để còn xếp lại....
Vĩnh Yên có bổ sung em Linh bạn của Dũng (Trâu Cô Độc) hiện đang công tác tại Khai Quang...Trình Linh thì chắc Tuấn ,Tú cũng biết rồi nhỉ?
Yên Lạc hình như thiếu anh Trung Yên Lạc thì phải....

Bình luận từ Facebook