Xin ý kiến các bạn về cú giật bóng lỏng FH

Vậy nên tôi mới nói bạn có ý tốt nhưng chưa biết mình, biết ta. Người mà bạn hỏi không những có kinh nghiệm mà là có nhiều kinh nghiệm nữa cơ, kiến thức BB cũng đầy mình. Hãy đọc chữ ký xem (Bóng bàn là cả 1 đời tôi) và hãy tự tìm hiểu thêm xem thầy làm gì.
Nhiều người cũng vào đây góp ý với thầy cách đỡ bóng lỏng, như vậy cũng là dậy lại thầy à???

o3ma

Đại Tá
Nhiều người cũng vào đây góp ý với thầy cách đỡ bóng lỏng, như vậy cũng là dậy lại thầy à???
Những người này góp ý theo kiểu khác vì hiểu rõ và biết rõ về thày rồi. Bạn xem có ai hỏi như bạn không? họ chỉ nói cách đánh thế nào thôi. Tôi nói rồi, bạn hãy tự tìm hiểu xem thầy là ai thì khắc biết mình hỏi vô duyên. Thật đấy.

Malong999

Trung Tá
theo cháu thì 1 là cổ tay nếu mạnh quả này, là bê sâu bóng sẽ hơi chuội gây khó khăn cho việc ngta tấn công. T3 là bác có thể dựng vợt chặn ngay khi bóng vừa nảy lên ạ. Kiểu bắt ngắn :). Cuối cùng nếu bác mạnh quá giật mà bóng hơi lòi lên mặt bàn thì cháu nghĩ nên ép mặt vợt giật lỏng để tăng độ ma sát và an toàn cho trái bóng. đây là cách cháu hay dùng. Hy vọng sẽ giúp ích đc cho bác ạ :)

szlc

Thượng Tá
Theo em thì... biết nói thế nào nhỉ, theo em được biết thì các cao thủ trình A, B vào diễn đàn rao bán vài cái mặt, cốt vợt xong là họ phắn... còn lại toàn trình D, E, F và... Z (như em). Chẳng biết Thầy thụy định hỏi thế nào???? lấy ý kiến ra làm sao...???
Thầy nên giới hạn người Trình độ A, B, hay C trả lời, chứ toàn gà con vào líp nhíp.. dức đầu thêm thầy ơi....

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Những người này góp ý theo kiểu khác vì hiểu rõ và biết rõ về thày rồi. Bạn xem có ai hỏi như bạn không? họ chỉ nói cách đánh thế nào thôi. Tôi nói rồi, bạn hãy tự tìm hiểu xem thầy là ai thì khắc biết mình hỏi vô duyên. Thật đấy.
ông này nguy hiểm vãi. ngta góp ý đúng thì nghe không đúng thì thôi. bảo ngta vô duyên này nọ. bựa

o3ma

Đại Tá
ông này nguy hiểm vãi. ngta góp ý đúng thì nghe không đúng thì thôi. bảo ngta vô duyên này nọ. bựa
Bạn có đọc hết những câu đối thoại của tôi với bạn kia không? tôi nói tự tìm hiểu thaythuydn xem thày là ai và khi biết rồi thì sẽ tự nhận thấy mình hỏi vô duyên.
Cách ăn nói của bạn tôi thấy bạn còn trẻ lắm, vì thế nên xem lại lời ăn tiếng nói. Nên đọc kỹ và hiểu rõ trước khi phát biểu bạn ạ

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Bạn có đọc hết những câu đối thoại của tôi với bạn kia không? tôi nói tự tìm hiểu thaythuydn xem thày là ai và khi biết rồi thì sẽ tự nhận thấy mình hỏi vô duyên.
Cách ăn nói của bạn tôi thấy bạn còn trẻ lắm, vì thế nên xem lại lời ăn tiếng nói. Nên đọc kỹ và hiểu rõ trước khi phát biểu bạn ạ
t đã đọc hết. thaythuydn là ai thì liên quan j đến việc ngta góp ý. thaythuydn dù đánh hay biết nhiều nhưng đã lập topic hỏi thì mọi ng vào góp ý thoại mái. Ông chơi kiểu xoáy góp ý việc của ông ấy với chủ topic liên quan j đến ông mà bảo ngta hỏi vô duyên này nọ. k phải việc của t nhưng đọc thấy ngứa mắt. thôi mute

o3ma

Đại Tá
t đã đọc hết. thaythuydn là ai thì liên quan j đến việc ngta góp ý. thaythuydn dù đánh hay biết nhiều nhưng đã lập topic hỏi thì mọi ng vào góp ý thoại mái. Ông chơi kiểu xoáy góp ý việc của ông ấy với chủ topic liên quan j đến ông mà bảo ngta hỏi vô duyên này nọ. k phải việc của t nhưng đọc thấy ngứa mắt. thôi mute
Comment rất văn hoá.

szlc

Thượng Tá
hai ông tướng kị nhau kinh quá.... ông o3ma lắm chuyện thật, giá như ông chỉ cần nói thầy thụy đang làm gì, trình thế nào một cách sơ bộ là được, người ta không biết không có tội, ông còn móc máy làm chi....
Lần trước tôi cũng nói chuyện với Chú út gọi chú bằng anh, một ông nào vào xổ một tràng... nào là... chú út đáng tuổi.. zyz... tôi lúc đó mới vào diễn đàn biết deck gì... chú Út chả nói thì thôi, các ông lắm chuyện... nhưng tôi cũng nhẹ nhàng xin lỗi chú Út vì chưa biết tuổi tác... người ta chưa biết trình của thầy và thầy cũng đăng đàn hỏi nên người ta hỏi lại, đó là tương tác bình thường, tôi lắm chuyện giống o3ma rồi đấy... mute

o3ma

Đại Tá
hai ông tướng kị nhau kinh quá.... ông o3ma lắm chuyện thật, giá như ông chỉ cần nói thầy thụy đang làm gì, trình thế nào một cách sơ bộ là được, người ta không biết không có tội, ông còn móc máy làm chi....
Lần trước tôi cũng nói chuyện với Chú út gọi chú bằng anh, một ông nào vào xổ một tràng... nào là... chú út đáng tuổi.. zyz... tôi lúc đó mới vào diễn đàn biết deck gì... chú Út chả nói thì thôi, các ông lắm chuyện... nhưng tôi cũng nhẹ nhàng xin lỗi chú Út vì chưa biết tuổi tác... người ta chưa biết trình của thầy và thầy cũng đăng đàn hỏi nên người ta hỏi lại, đó là tương tác bình thường, tôi lắm chuyện giống o3ma rồi đấy... mute
Không lắm chuyện thì ông nói với ai? Độc tấu à? ;)

anzippo

Đại Tá
Thầy quyên rồi hồi xưa thầy dạy đệ để , đánh bóng vào thời điểm 3 , vợt tiếp xúc bóng 2 pm , đảm bảo vào 99% phát lực mạnh hay vừa tuỳ tình huống

thaythuydn

Đại Tá
Thây ơi, động tác tay giao bóng như nào hả thầy, sao thầy khẳng định đó là bóng lỏng?
Giống như cắt xuống FH nhưng không miết bóng ,chỉ cốt đưa bóng cho qua bàn thôi.Nghĩa là không có lực đưa bóng tới nhiều và củng không miết bóng để có bóng xoáy xuống nặng

thaythuydn

Đại Tá
Thầy quyên rồi hồi xưa thầy dạy đệ để , đánh bóng vào thời điểm 3 , vợt tiếp xúc bóng 2 pm , đảm bảo vào 99% phát lực mạnh hay vừa tuỳ tình huống
Thời điểm 3 tức là lúc bóng cao nhất.mặt vợt úp 2 pm. Ok ,nhưng có Miết cổ tay không hay chỉ dùng cẳng tay?Có lườn không?

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn Bạn cứ góp ý cho mình đi.Đúng ra mình là thầy của A1 Đà nẳng ,nhưng mà thầy lúc các em còn nhi đồng 10-12 tuổi thôi,chứ bây giờ thầy chi nữa,nhưng các em vẫn quen gọi mình bằng thầy.Mình ok ,không có gì quan trọng cả.Mình hỏi ý kiến các bạn là hỏi thật sự chứ không phải đố vui để học đau .Cứ tiếp tục góp ý tự nhiên cho mình đi

hermesqn

Trung Uý
Bác o3ma thích bắt bẽ
Theo em thì... biết nói thế nào nhỉ, theo em được biết thì các cao thủ trình A, B vào diễn đàn rao bán vài cái mặt, cốt vợt xong là họ phắn... còn lại toàn trình D, E, F và... Z (như em). Chẳng biết Thầy thụy định hỏi thế nào???? lấy ý kiến ra làm sao...???
Thầy nên giới hạn người Trình độ A, B, hay C trả lời, chứ toàn gà con vào líp nhíp.. dức đầu thêm thầy ơi....
thầy mà giới hạn trình A, B, C thì bác thì sẽ có bác vào bảo thầy tự kiêu thôi, đời mà :))

hermesqn

Trung Uý
Bóng nằm thấp dưới lưới bạn vẫn bạt sao?.Mình sợ có thể ra ngoài hoặc rúc lưới?
Em góp ý thế này ko biết thầy thấy sao: mấy quả này thường e ko có công mạnh đc, nếu hất qua bàn lại thì dễ bị đối thủ tấn công chớp nhoáng và ko về kịp để đỡ bóng, nên e fải hất điểm rơi vào nơi dễ làm khó họ nhất, và thứ 2 là bộ chân đó là phải bước đơn đúng để có thể trở về vị trí ban đầu nhanh nhất có thể cho cú tiếp theo (thường ta bước đơn sai ở chỗ chỉ bước 1 cái cẳng lên còn cái cẳng còn lại đứng im, hoặc chơi hẳn bước đôi!!!)

Bình luận từ Facebook