WTTC 29/5 – 05/6, Düsseldorf, Germany

Bạn nói chưa đúng rồi, Thực ra thì ngoại trừ Rio 2016 ra thì thành tích của ZJK và ML đều không trực tiếp liên quan đến nhau. ZJK là với WH, còn ML là với FZD. và nó cũng không có tính bắc cầu. ML thua WH nhưng lại hay thắng ZJK, ngược lại WH thắng ML nhưng lại hay thua ZJK, mình nghĩ đó chỉ là vấn đề tâm lý riêng với nhau thôi.
2 thằng ML và Zhang cùng thời với nhau, thời Zhang đỉnh cao vđ olympic 2012 thì Malong ở nhà xem qua tivi và chém gió như mấy con gà diễn đàn mềnh!

fairplay83hp

Đại Uý
2 thằng ML và Zhang cùng thời với nhau, thời Zhang đỉnh cao vđ olympic 2012 thì Malong ở nhà xem qua tivi và chém gió như mấy con gà diễn đàn mềnh![/QUOTE
Haiz. Olympic 2012 ML đánh đồng đội chứ không ở nhà xem tv nhé bạn, ZJK 2012 được đặc cách vào thẳng Olympic chứ không phải đánh vòng loại như ML 2016. ML và ZJK cùng thời, 2 thằng cùng dự tất cả các giải trẻ và rất thân nhau, bây giờ vẫn thân nhau. giai đoạn ZJK thành công thì ML có vấn đề tâm lý với WH chỉ đơn giản thế thôi sao các bạn cứ anti nhau làm gì. ML chỉ bị tâm lý với Whao chứ không hề tâm lý trước ZJK mà cụ thể các bác cứ nhìn thành tích đối đầu ML vs ZJK thì rõ.

ga mo

Đại Tá
nói vậy ko đúng, thời kỳ đó ML đỉnh cao rùi, kể cả H2H thời kỳ đó ML cũng vượt trội nhưng khổ cái cứ trước ngưỡng thiên đường thì nó lại thua Hao béo nên ko gặp được ZJK ở các trận ck, vậy tui mới nói liệu có may mắn cho ZJK ko khi tất cả các trận ck lớn đều gặp WH thay vì ML?
Bác này nói quá chuẩn luôn

ga mo

Đại Tá
2 thằng này cùng thời nói như bạn Ma Long thuộc loại chậm tiến hơn Zhang rồi còn gì vcl thánh
ML không hề chậm tiến, chỉ là kém may mắn ở thời điểm đó thôi, Bóng bàn hay các môn thể thao khác ngoài yếu tố năng lực chuyên môn thì bao giờ cũng cần có thêm chút may mắn nữa, tại Olimpic London 2012 tuy ZJK đoạt huy chương vàng đơn nam nhưng giải đó vẫn cho thấy ML là người có phong độ xuất xắc nhất ML không được đánh giải đơn nên ZJK mới có cửa vô địch, chứ nếu không thì cũng chưa biết chừng. Còn nói đến may mắn hay vận đen thì như chú XX thì nhọ quá mức, năm 2015 phải gặp Fang Bo ở vòng 1/8 và bị loại, năm nay cũng gặp Lin Gaoyan ở 1/8 và có khi cũng lại bị loại tiếp, có số hết rồi, chạy trời không khỏi số.

ML không hề chậm tiến, chỉ là kém may mắn ở thời điểm đó thôi, Bóng bàn hay các môn thể thao khác ngoài yếu tố năng lực chuyên môn thì bao giờ cũng cần có thêm chút may mắn nữa, tại Olimpic London 2012 tuy ZJK đoạt huy chương vàng đơn nam nhưng giải đó vẫn cho thấy ML là người có phong độ xuất xắc nhất ML không được đánh giải đơn nên ZJK mới có cửa vô địch, chứ nếu không thì cũng chưa biết chừng. Còn nói đến may mắn hay vận đen thì như chú XX thì nhọ quá mức, năm 2015 phải gặp Fang Bo ở vòng 1/8 và bị loại, năm nay cũng gặp Lin Gaoyan ở 1/8 và có khi cũng lại bị loại tiếp, có số hết rồi, chạy trời không khỏi số.
Bác nói hài cmnr ML phong độ xuất sắc nhất sao k đc đi đánh đơn? Những thằng đánh đơn phải là những thằng khủng nhất nhé.

fairplay83hp

Đại Uý
Bác nói hài cmnr ML phong độ xuất sắc nhất sao k đc đi đánh đơn? Những thằng đánh đơn phải là những thằng khủng nhất nhé.
Câu này thì đúng, đầu 2012 ML chấn thương đánh mất phong độ nên không đc đánh đơn, chỉ đc đánh đồng đội. trong khi đó ZJK đang phong độ cao, Wang hao thì khát khao có đc HCV OL sau 2 lần trượt ngã.

fairplay83hp

Đại Uý
khán giả đức rất tuyệt vời, họ xem đông và cổ vũ bóng bàn chẳng kém gì bóng đá, ngay cả khi không có các tay vợt chủ nhà ở các trận bán kết hay chung kết họ vẫn xem và cổ vũ rất văn minh, không riêng gì Wttc mà German Open cũng vậy. khác hẳn nhật bản và các nước khác ngoại trừ China.

quan221212

Đại Uý
Tiện cho hỏi các bạn có vào được tv.ittf.com để xem không? Của tôi toàn bị báo không phải kết nối riêng tư mới sợ chứ. Toàn out sặc tiết!

Bình luận từ Facebook