VISCARIA CUSTOM MADE

archer

Đại Tá
cây này ko có tem, ko thì nói làm gì, chú hóng chuyện cũng phải tập trung vào. Cái lót giày, mày hứa hươu, anh chưa nhìn thấy đâu.
Anh hưu í, 2 lần e vác ra Hoàng Sâm vì nghe nói a sẽ đến quánh bia mà nào có thấy mặt mũi. Hôm nào họp báo đi e mang cho.

aunhh

Đại Tá
Bác thớt cho em mạo muội hỏi chút, có phải cây special order này của bác có lớp gỗ mặt ngoài ghép
không ợ tại em thấy hai nửa nó hơi khác nhau và không liền lạc. Phải hay không cũng không sao vì e
đã nói rồi, ghép hay không ghép không quan trọng, miễn là hàng xịn, chính hãng là OK. Tại hôm vừa
rồi có bác cứ dằn vặt em về vấn đề này, thực tình em đã search được rất nhiều cốt có hiện tượng mặt
ngoài ghép, kể cả lõi trong nhìn cũng thấy ghép luôn nhưng không tiện show lên thôi.

Có lẽ nhìn hình vậy thôi bác ạh. Nguyên khối từ đầu tới chân. :D

aunhh

Đại Tá
có ghép cũng ko sao đâu bác ơi, nó là nhiều miếng ghép đè lên nhau mà. Nếu theo chiều ngang nó lại là 2 miếng đặt cạnh nhau cũng ko sao, miễn là nó ép chặt (ko có cái rãnh là được). Bác nói đúng nhất cái chỗ, biết chắc chắn nó là chính hãng.
Vậy "chính hãng" nghĩa là sao? Cây Viscaria được gia công và hoàn thành ở Ngọc Hồi, Thanh Trì, Hà Nội. Sau đó, nó được chuyển về Nhật hoặc vẫn để ở Ngọc Hồi cũng ko sao. Quan trọng nhất là, Butterfly kiểm tra và xác nhận nó đạt chuẩn chất lượng (của hãng), vậy tức là nó là chính hãng.
Để có được cái giá trị tinh thần đó (chắc chắn mà), bỏ tiền gấp 3 lần nhiều khi lại vẫn là xứng đáng với một số người. Có một đôi giày em mua 16tr, đi vào thấy sướng thật nhưng bỗng một hôm em thấy một đôi hệt vậy và cực khó phân biệt nếu ko đi thử hai đôi một lúc và để hai đôi cạnh nhau mà shop nó bán 1,1tr. Dưng mà em ko dám đi, kể cả nó cho không. Vì đi đồ fake nó kinh lắm, em sợ người ta chê cười, thà em đi giày Thượng Đình chính hiệu còn hơn.
Nói chung là cây Vis này xứng đáng với cái giá 360usd bác ợ. ai chẳng nghĩ như bác, bỏ ra 360 đồng để mua cái vợt này làm gì, trong khi một cái tương tự chỉ có hơn 2tr? Nhưng em nghĩ mọi thứ trên đời nó đều có lý do, vạn vật đều có giá tiền của nó. Mình cứ hãy nhìn vào mặt tích cực của vấn đề đi, tập trung quá vào cái chỗ tiêu cực nó mệt lắm bác ạ. Dân ta vẫn có cái thói quen đó, nhìn ra cái mặt tiêu cực nhanh hơn hoặc ngược lại (quen đi một chiều thôi). Mà khổ nỗi, mọi thứ đều tồn tại mâu thuẫn của chính nó và cả 02 chiều tích cực tiêu cực.
Bỏ đi bác ơi, cùng ngắm cái vợt, trông màu gỗ nó sáng như thế cơ mà. Đẹp.
Bác thớt cho em mạo muội hỏi chút, có phải cây special order này của bác có lớp gỗ mặt ngoài ghép
không ợ tại em thấy hai nửa nó hơi khác nhau và không liền lạc. Phải hay không cũng không sao vì e
đã nói rồi, ghép hay không ghép không quan trọng, miễn là hàng xịn, chính hãng là OK. Tại hôm vừa
rồi có bác cứ dằn vặt em về vấn đề này, thực tình em đã search được rất nhiều cốt có hiện tượng mặt
ngoài ghép, kể cả lõi trong nhìn cũng thấy ghép luôn nhưng không tiện show lên thôi.

Cây này mình nhìn đi nhìn lại rất nhiều lần bởi vì vân gỗ nó quá đẹp và đẹp từ mọi phía. Bác @lion đặt ra câu hỏi em cũng ngớ người vì e cũng chưa bao giờ thấy cây vợt nào mà một mặt vợt ghép lại từ 2 mảnh. Kể cả lõi và 2 mặt vợt. Nhưng chắc chắn rằng là cây này là hàng Butterfly chính hãng con bướm. :D

lion

Đại Tá
Cá nhân em thì quan điểm vẫn không thay đổi, nếu đã là hàng chính hãng thì chất lượng
tất nhiên phải OK, ghép không phải là thảm hoạ, mà là kỹ thuật nhằm đảm bảo cho chất
lượng tại mọi chỗ đều nhau mà thôi.

aunhh

Đại Tá
Cá nhân em thì quan điểm vẫn không thay đổi, nếu đã là hàng chính hãng thì chất lượng
tất nhiên phải OK, ghép không phải là thảm hoạ, mà là kỹ thuật nhằm đảm bảo cho chất
lượng tại mọi chỗ đều nhau mà thôi.
Hum nào lắp mặt Tàu vào quýnh rồi biết liền mà. Chắc em làm chuyến du lịch, để anh em mình cầm cây này quýnh và biết nó thiệt hay giả thui. :D

archer

Đại Tá
Gỗ mặt có thể là nguyên miếng chứ gỗ lõi trừ những cây cho đẹp hoặc sưu tầm, đa số để đảm bảo chống cong vênh và đảm bảo đồng đều lực khi đánh, lõi cốt đều phải ghép từ nhiều thẻ gỗ xếp ngược thớ nhau

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Gỗ mặt có thể là nguyên miếng chứ gỗ lõi trừ những cây cho đẹp hoặc sưu tầm, đa số để đảm bảo chống cong vênh và đảm bảo đồng đều lực khi đánh, lõi cốt đều phải ghép từ rất nhiều thẻ gỗ xếp ngược thớ nhau
Hơi quá, mặt tối đa ghép 3 miếng thôi, chứ lõi mà ghép hơn thì vứt đi rồi, riêng VIS, tối đa là 3 miếng, hoặc không miếng nào cũng có,

lion

Đại Tá
Hum nào lắp mặt Tàu vào quýnh rồi biết liền mà. Chắc em làm chuyến du lịch, để anh em mình cầm cây này quýnh và biết nó thiệt hay giả thui. :D

Cây này đánh thì hơi phí ợ, em thấy quan trọng nhất là có dịp nào hẹn hò nhau
làm mấy chục trận giao lưu còn hay hơn.

Mà cái hội Viscaria em đề nghị hôm nào tổ chức buổi offline ở Club nào to to rồi
đi giao lưu phát mà mấy bác hội trưởng, bang trưởng trả thía lói zì ;)

aunhh

Đại Tá
Cây này đánh thì hơi phí ợ, em thấy quan trọng nhất là có dịp nào hẹn hò nhau
làm mấy chục trận giao lưu còn hay hơn.

Mà cái hội Viscaria em đề nghị hôm nào tổ chức buổi offline ở Club nào to to rồi
đi giao lưu phát mà mấy bác hội trưởng, bang trưởng trả thía lói zì ;)
Em mua về quýnh mà, hổng lẽ để cất làm gì bác? Phí, phí lắm. Hôm nào mình thành tỉ phú hẵng mua hoặc khi già hết xí quánh quýnh ko nổi nữa rồi cất tủ và ngắm. :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hi hi, em chả Hội trưởng, nhưng ti toe ý kiến thế này:

CN này đang hội mấy anh em bên CLB của Lâm Mặt sắt, ngoài hội chỉ có 2 mống nạ dòng thôi

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Xin chào mọi người,
Tuần vừa rồi mình nhận cây Viscaria custom made từ bên Nhật sau hơn 30 ngày đặt hàng. Cảm giác rất là phê. Hê hê. Cây này trọng lượng 87gram, gỗ vàng, vân gỗ đẹp, cầm trên tray rất thích. Mình gửi vài tấm hình cho mọi người chiêm ngưỡng. Mình chưa quýnh Viscaria bao giờ cả. Xin mời các bạn @Trạng .... CÁ , @lamtq , @Proximang , @langngoi, @Công ty TNHH Hỏa Châu Hội Viscaria vào chiêm ngưỡng nha. Rất tiếc là người em gái bên Nhật khi gửi không nói bưu điện họ bao bì ở ngoài, làm hộp vợt nhìn mất đẹp. Không sao, cốt vợt bên trong mới quan trọng. :D:D:D:D:D
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1424592011184146&set=pcb.1424592571184090&type=1&theater

Có Schlager custom blade không bạn?

Bình luận từ Facebook