VĐV nào giật Backhand tốt nhất ?

VĐV nào giật Backhand tốt nhất

• Total voters
    72

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Pure tốc độ cao nhất, nhưng mặt lại êm hơn Absolum (Hard & Medium-Hard). Nhưng thực tế em đánh cây Absolum lại thấy dễ kiểm soát hơn, đợt không chọn nó chỉ vì thích cái tay cầm con Pure hơn thôi và nhất là sợ cây Absolum hơi nặng.
Hồ Ngọc Thuận đánh cây này, một mặt H3 một mặt Target Pro GT.
Một số chỗ khác bbsg.com, bongbanfc, ... đều đánh giá cao con Absolum khi chơi mặt Tàu.
Có khi làm con Absolum xem thế nào nhỉ ?
Để tính lại, có khi chuyển sang Cornilleau một thời gian thử nghiệm nhỉ ?
Hồ Ngọc Thuận đánh cây này, là dùng Pure hay Absolum

Trainee

Đại Tá
Có khi làm con Absolum xem thế nào nhỉ ?
Để tính lại, có khi chuyển sang Cornilleau một thời gian thử nghiệm nhỉ ?
Hồ Ngọc Thuận đánh cây này, là dùng Pure hay Absolum
Thôi xin bố, bố thích thì đánh thử mặt thôi, cốt thì Vis là ngon rồi. Cốt Corllineau cũng không hẳn là dễ thích ứng đâu.
Một điều dở là cốt Corllneau đầu hơi nhỏ, thành ra cắt mút dán vào rồi, chuyển sang dòng chuẩn 157x150 là bị hụt, rất khó chịu!
Một số người sắm Pure đánh được chừng 3 buổi bán lỗ vội đó :D
HNT chơi Absolum và cả Glory. Hồi đầu chơi Absolum còn giải gần đây VN Open lại đánh Glory.

http://www.bongbansaigon.com/forum/index.php?threads/306/page-10#post-4218
http://bongban.org/threads/gatien-glory-off-cornilleau.26833/page-3

Trắng Đen

Thượng Tá
Em chưa được xem ông "Khác" đánh bao giờ, nhưng vì tin thần dân tộc, em vote cho ông "Khác" của Việt Nam ta ạ.
Àh tiện bác nào biết tên đầy đủ của ông "Khác" vui lòng cho em biết để em còn search du tuýp thưởng thức xem thử ạh. Thay mặt trưởng ấp em xin cảm ơn nhiều ạ!

backhand-ghost

Đại Tá
Oh Sang Eun là thần tượng của mềnh. Chưa bao h quên. Bóng bàn phải hoa mỹ như thế. Xử lý FH trong bàn của Oh Sang Eun phải nói là tuyệt vời,chưa thấy ai làm tốt hơn anh.
Hugo Calderano, 18 tuổi, vẫn có nhiều lỗi trong đánh bóng,nhưng với kỹ thuật như thế, quả trái như thế,có lẽ trong tương lai sẽ có số có má đấy chứ. He.
Còn Bhg, a ơi, a và e đều là nghiệp dư, đều trình độ kém,cảm nhận quả bóng kém. Tất cả vấn đề của bóng bàn Trung Quốc hay thế giới,mình đều chỉ có thể phân tích theo quan điểm chủ quan của mỗi cá nhân. E phân tích theo quan điểm của e,qua góc nhìn,góc nghiên cứu của e. E luôn nói rằng "e nghĩ thế". E thích cái gì, e hâm mộ ai, e nói. Đây là trao đổi,giao lưu. Ở đây,ko có ĐÚNG và SAI đâu a ơi. Vì thế, đừng cố "đi đến tận cùng vấn đề" với e.
Mình thiết nghĩ, TQ mạnh như vậy,họ là số 1,biết bao nhiêu nước,bao nhiêu thiên tài,bao nhiêu cao thủ nghiên cứu họ. Thế tại sao họ vẫn chơi theo những đường lối riêng? Sao ko chơi giống TQ để ít ra ko bị bỏ xa như thế? Họ KO MUỐN hay họ KO THỂ? Cá nhân mình,nghĩ là "ko thể". Có quá nhiều lý do để ko thể,vì xét đến Bóng bàn,TQ có quá nhiều lợi thế mà các nước ko có. Các nước khác KO THỂ,vậy Việt Nam thì càng KO. Hãy đi từng bước 1, để tìm ra con đường của mình. Còn nếu học,đừng học TQ,hãy học theo cái gì mà mình đủ khả năng học đã. Mình luôn nghĩ vậy. Đôi dòng chia sẻ. Như mình đã nói,ae ai nghĩ như mình thì mình vui,ae trao đổi thêm. Còn ai có quan điểm học theo TQ thì bỏ qua bài viết của mình nhé.
1 lần nữa: viết
Oh Sang Eun là thần tượng của mềnh. Chưa bao h quên. Bóng bàn phải hoa mỹ như thế. Xử lý FH trong bàn của Oh Sang Eun phải nói là tuyệt vời,chưa thấy ai làm tốt hơn anh.
Hugo Calderano, 18 tuổi, vẫn có nhiều lỗi trong đánh bóng,nhưng với kỹ thuật như thế, quả trái như thế,có lẽ trong tương lai sẽ có số có má đấy chứ. He.
Còn Bhg, a ơi, a và e đều là nghiệp dư, đều trình độ kém,cảm nhận quả bóng kém. Tất cả vấn đề của bóng bàn Trung Quốc hay thế giới,mình đều chỉ có thể phân tích theo quan điểm chủ quan của mỗi cá nhân. E phân tích theo quan điểm của e,qua góc nhìn,góc nghiên cứu của e. E luôn nói rằng "e nghĩ thế". E thích cái gì, e hâm mộ ai, e nói. Đây là trao đổi,giao lưu. Ở đây,ko có ĐÚNG và SAI đâu a ơi. Vì thế, đừng cố "đi đến tận cùng vấn đề" với e.
Mình thiết nghĩ, TQ mạnh như vậy,họ là số 1,biết bao nhiêu nước,bao nhiêu thiên tài,bao nhiêu cao thủ nghiên cứu họ. Thế tại sao họ vẫn chơi theo những đường lối riêng? Sao ko chơi giống TQ để ít ra ko bị bỏ xa như thế? Họ KO MUỐN hay họ KO THỂ? Cá nhân mình,nghĩ là "ko thể". Có quá nhiều lý do để ko thể,vì xét đến Bóng bàn,TQ có quá nhiều lợi thế mà các nước ko có. Các nước khác KO THỂ,vậy Việt Nam thì càng KO. Hãy đi từng bước 1, để tìm ra con đường của mình. Còn nếu học,đừng học TQ,hãy học theo cái gì mà mình đủ khả năng học đã. Mình luôn nghĩ vậy. Đôi dòng chia sẻ. Như mình đã nói,ae ai nghĩ như mình thì mình vui,ae trao đổi thêm. Còn ai có quan điểm học theo TQ thì bỏ qua bài viết của mình nhé.
1 lần nữa: viết cho những ai chung sở thích nhé.
thôi bỏ đi em, anh em mình ko phải trái ngược về cách đánh giá và cảm nhận quả bóng đây, mà thực ra anh em mình khác nhau hẳn về tư duy. Nói thật là anh sợ nói chuyện với em từ lâu rồi, cũng dễ hiểu thôi, bởi em chẳng bao giờ lắng nghe và cũng ko để ai hiểu mình.
Anh chơi bóng bàn nghiệp dư nhưng với sự đam mê tương đối vụng về. Nhưng anh thưởng thức BB với một sự nỗ lực của tư duy và nghiêm túc khi tiếp cận. He2, chỗ này anh tự mình biết anh đang ở đâu, chú ko cần nhắc anh đâu. Chú lại bảo anh là tư duy theo kiểu TQ hoặc giống một vài thằng nào đó nói anh lên mạng sưu tầm bài viết về để nói phét. Hôm nay, a mới nhận ra là chú cũng giống như bao người khác ^\^. Nói thật là anh ko sưu tầm đâu, thậm chí nhiều tư liệu anh còn tự phét ra đấy, nhưng may là nó đúng. Mà thôi, ai nghĩ gì cũng được và thậm chí có cả chú trong đó.
Quay lại phần chuyên môn đi, anh ko dám tranh cãi quá chi tiết với chú nữa. Anh nói về cái tổng thể luôn nhé. Như cách tranh luận hiện nay thì anh và chú khác. Anh đánh giá cái tổng thể, sự toàn diện và ảnh hưởng của đòn BH với BB hiện đại, chú thì cố nhặt ra mấy trường hợp đặc biệt để cho nó "khác người" rồi dùng cái lý luận "đó là cảm nhận của riêng em" để đàn áp anh.
Và tất nhiên, bây giờ và là chú thì anh nhường, dừng luôn nó ở đây (mặc dù anh tuy cầu thị nhưng cũng vô cùng hiếu thắng trong tranh luận)
Còn một vài bro tương đối bảo thủ với cái nông choèn của mình thì chịu khó đọc thêm một chút nữa, tìm tòi mà đọc thêm rồi hãy đi tranh luận, mổ xẻ (đọc nhiều là một phương án để bù đắp nhanh nhất đấy, không nạp được kiến thức thì nếu may mắn có khi ta lại biết được thế nào là "cầu thị").
Lẽ ra ko nên cáu kỉnh ở chỗ này, nhưng đúng là chú làm anh cáu thật. A biết là chú đang nghĩ trong đầu rằng đây là chỗ anh chú "thể hiện" , "khệnh khạng". Sai đấy, mày chẳng bao giờ nghĩ đến ai khác ngoài bản thân mình thì phải, thế nên mày cũng chẳng hiểu ai.

backhand-ghost

Đại Tá
Những thằng mạnh với thẳng giống ku này em thấy cuối cùng chỉ là hiện tượng thôi, btw, quả phải quá vụng về.
Còn hoa mĩ trong lối chơi thì thực sự là tụi Tàu nó không thiếu đâu, cơ bản là hoa của tụi nó toàn làm bằng SẮT :D
tư duy vậy ko những chính xác mà còn rất toàn diện, mấy thằng đánh trái như con trâu con bò này thường là mất phải, không phải vì nó đánh Fh kém đâu, vì đánh xong quả trái thì nó không xoay ra được cho nó tử tế, he2. Thời kỳ này phải là "kết hợp, kết nối" cực tốt mới bàn đến chuyện có cơ hội mà "kết thúc". Ku em đó xem kỹ thì khuyết hàng loạt kỹ thuật của BH mà, nhưng mạnh thì đúng là nó đánh mạnh thật :)

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
tư duy vậy ko những chính xác mà còn rất toàn diện, mấy thằng đánh trái như con trâu con bò này thường là mất :)

Thì bài của mấy thằng này làm gì có gì mà mắm môi băm thật mạnh, Wang Hao 2 bên như 1 mà về già còn phải né đánh phải nhiểu để nó ổn định và chính xác cơ mà. Nếu là Boll 2 năm trước, hắn chỉ cần chặn sang bên phải là Hugo hết cứu Hugolina luôn :D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Mình chọn Werner Schlager, VĐTG 2003.
Mời các bác tận hưởng cú giật tia chớt của cây vợt VĐTG không TQ cuốii cùng
Cú giật BH của Schlager đạt đầy đủ tiêu chí chủ thớt nêu.
"Cú giật của Werner Schlager chắc chắn là không ngoạn mục như của Kalinikos Kreanga, Timo Boll hoặc của Peter Korbel, nhưng nó rất chắc chắn và biến hóa" - Butterfly magazine
1. Kỹ thuật :kỹ thuật rất cơ bản. Dễ học nhất, tài liệu của Butterfly do NTBB đã dịch
http://www.bongban.org/threads/giới-thiệu-các-kỹ-thuật-tiêu-biểu-của-các-cao-thủ-thế-giới.190/page-4
2. Độ uy lực : Uy lực và nhanh tia chớp, xem clip
3. Độ chính xác : Bằng FH
Giờ đọc lại cũng thấy có người đánh giá Sờ Lác Gơ giống mình :D
Quả thực rất biến hóa, uy lực và hiệu quả, khó đoán nữa.
Nhưng quan trọng nhất là mềm mại thì anh ta hơi cứng :D vậy nên chỉ những lúc ở đỉnh mới có cái để nói, và càng ngày khi kỹ thuật hiện đại cùng tiến bộ, anh ta vẫn nguyên lối cũ.
Mà thôi, dù gì đây cũng là thần tượng lớn nhất của em :D

haboll

Đại Uý
trái hay nhất thì thì thật khó để phân định. e thấy mọi người tranh luận sôi nổi nhưng mãi chưa ra được hồi kết, rất nhiều ý kiến trái chiều từ mọi trình độ từ F -> A. Nếu cứ thế này thì khó, khó lắm!!!
Sao không phân định ở mức độ riêng lẻ hơn, như là trái hiệu quả nhất, trái đẹp nhất, trái chuẩn nhất, .... Em nghĩ như vậy tranh luận sẽ thêm sôi nổi và hi vọng sẽ có 1 cái kết đẹp ^^

long thủ

Đại Tá
Em đóng góp thêm clip trận giữa Korbel và Samsonov. Năm đấy Korbel 40 tuổi rồi mà đánh vẫn rất ổn định, các bác xem 1:42, 3:55 sẽ thấy quả vảy Chiquitas huyền thoại do ông khai sinh :D

thuanlacsg

Đại Tá
Há há ... E đánh con Glory chứ ko phải con ABSOLUM :)
Pure tốc độ cao nhất, nhưng mặt lại êm hơn Absolum (Hard & Medium-Hard). Nhưng thực tế em đánh cây Absolum lại thấy dễ kiểm soát hơn, đợt không chọn nó chỉ vì thích cái tay cầm con Pure hơn thôi và nhất là sợ cây Absolum hơi nặng.
Hồ Ngọc Thuận đánh cây này, một mặt H3 một mặt Target Pro GT.
Một số chỗ khác bbsg.com, bongbanfc, ... đều đánh giá cao con Absolum khi chơi mặt Tàu.

Bình luận từ Facebook