Topic bóng bàn Hà Nam

nhuonghaihau

Trung Tá
Có mã long Dũng dùng cốt sạ điêu và hai mặt ten 64; nói chung đang đánh mặt stiga mà chuyển sang ten thì phải thay đổi một thời gian mới thích nghi được vì ten nẩy và bám hơn

malong_dung

Đại Tá
Tin buồn:

Bác Chắc - Phó chủ nhiệm CLB bóng bàn TP Phủ lý đã qua đời sáng ngày 18.3.2014 sau cơn cảm lạnh, 17h cùng ngày, CLB BB Phủ Lý tổ chức đi viếng. (địa chỉ nhà bác ở thôn Tái Kênh, xã Liêm Tuyền, TP Phủ Lý)
TB cho các VĐV bóng bàn Hà Nam biết và chia buồn với gia đình bác !

Last edited:

thuychoe

Đại Uý
Bác Chắc - Phó chủ nhiệm CLB Bóng bàn TP Phủ Lý đã qua đời vào hồi 5h sáng ngày 18/3/2014, hưởng thọ 78 tuổi. Sự ra đi đột ngột của Bác làm cho anh em trong CLB cảm thấy bất ngờ và tiếc thương vô hạn. 5h chiều cùng ngày, Chủ nhiệm CLB cùng anh chị em đã đến viếng hương hồn bác.
Đến Viếng Bác mà mình không dám nhìn ảnh Bác. Vì cứ nhìn đến khuôn mặt thân quen ấy mình không thể cầm được nước mắt. Mặc dù quen Bác chưa lâu nhưng mình cảm thấy Bác rất gần gũi, hòa đồng với mọi người. Anh em trong CLB cũng như khách đến CLB giao lưu Bác đều niềm nở tiếp đón và đặc biệt luôn là cổ động viên rất nhiệt tình. Ai ai cũng luôn coi Bác là một người chú, người cha, người anh, người bạn... Bác còn luôn là một người cần mẫn quét dọn vệ sinh, lau bàn ghế cho anh em và hầu như ngày nào Bác cũng luôn là người đến CLB sớm nhất. Có lần mình hỏi Bác: Sao hôm nay Bác đến sớm thế? Bác bảo rằng: Cả ngày ở nhà Bác chỉ mong đến chiều để ra CLB đánh bóng, hôm nào mệt hay đau tay, đau chân cũng cố ra để xem anh em đánh cũng vui. Bác khỏe được thế này cũng nhờ vào môn thể thao này đấy... Nghe những lời tâm sự của Bác mình cảm thấy như có nhiều động lực hơn để tập luyện. Còn nhớ những ngày đầu vào CLB, Bác luôn là người thầy, là đối thủ nặng ký đối với mình. Bác bảo: Không ai đánh với cậu thì tớ đánh (vì mình yếu quá nên ko có đối thủ). Lần nào đánh với Bác cũng rất vui vì Bác đánh thì ít mà cười, nói thì nhiều. Nào là: Lên, Ra, Gia Truyền này...
Vậy là một tuần rồi không ra CLB, cũng là một tuần không được gặp bác, nên khi Bác Khiêu gọi báo là Bác Chắc mất rồi mình cảm thấy hụt hẫng, bàng hoàng và tiếc thương vô cùng dẫu biết rằng không sớm thì muộn, ai ai cũng phải ra đi. Sự ra đi của Bác là một mất mát lớn đối với CLB Bóng bàn TP Phủ Lý. Thay lời cho anh em bóng bàn CLB TP Phủ Lý, Chúng Con xin vĩnh biệt Bác. Kính mong hương hồn Bác được siêu thoát về Tây Phương cực lạc.

ngocson6363

Thượng Sỹ
Bác Chắc ơi ! Bác Chắc ơi!
Vậy là Bác đã đi rồi thật sao!
Tưởng chừng như mới hôm nào
Bác ngồi, Bác nhắc biết bao nhiêu người
Hút thuốc phải bỏ đúng nơi
Giữ nhà sạch sẽ ai ai vui lòng
Không phải chỉ có nhắc không
Bác còn cầm chổi quét luôn tức thì
Bác hay đến sớm phòng khi
Lau nhà sạch sẽ moị người đến chơi
Lại bỏ sẵn bóng vào nơi
Mọi người đến lấy để chơi hết mình
Bác ngồi cổ vũ nhiệt tình
Bác quên mình đến đây là để chơi
Thi thoảng mới thấy có người
Vừa sức, mời Bác xang chơi bên này
Đánh bóng Bác đánh rõ hay
Ra, dô, lê, xuống, vận may Bác cười
Mỗi chiều vận động tí thôi
Tuổi cao Bác có chơi nhiều được đâu
Tưởng rằng bác ốm ít lâu!
Đâu ngờ Bác đã vội bay về trời

thuychoe

Đại Uý
Lại bỏ sẵn bóng vào nơi
Vậy là Bác đã đi rồi thật sao![/q
Lại bỏ sẵn bóng vào nơi
Đọc xongem cảm thấy xúc động quá. A Nguyên gai tình cảm quá. Thanks a nhieuvi bai tho rat y nghia.

nhuonghaihau

Trung Tá
Kết quả giải xếp hạng CLB Duy Tiên là nhất Khánh nhì Hậu
Chiều nay tại CLB thành phố Phủ Lý diễn ra trận siêu kinh điển tranh cúp nager beer quán gần nhà cụ Khiêu giữa Nhượng hải hậu vs Kiên mạnh tiến (+3) kết quả là sau nhiều nỗ lực Nhượng hải hậu đã giành chiến thắng với tỷ số sít sao 3-2 hehe

ngocson6363

Thượng Sỹ
không phải đâu thuychoe a, nhà thơ phạm nhượng bản lĩnh lắm, sức viết khỏe ,diễn đàn mà thiếu cái món thơ của phạm nhượng thì buồn biết mấy ,phạm nhượng cố lên

LE VAN QUYET

Thượng Tá
Thông báo toàn thể anh em hội viên

Thực hiện chương trình công tác năm 2014 và điều lệ liên đoàn bóng bàn tỉnh hà nam . trong thời gian từ 17 đến 19 tháng 4 năm 2014 liên đoàn bb tỉnh sẽ tổ chức giải bóng bàn cúp các câu lạc bộ bóng bàn trên địa bàn toàn tỉnh .
Điều lệ giải ban tổ chức sẽ gửi các câu lạc bộ trong thời gian sớm nhất . vậy thông báo tới các clb có kế hoạch tập luyện để thi đấu dành giải cao .
Trân trọng thông báo .

LE VAN QUYET

Thượng Tá
Thân gửi hai cháu Thủy bình

Lâu không gặp chaú thủy
Lại không gặp cháu bình
trong lòng thấy bực mình
Vì không có đối thủ .

Nhưng trong lòng tự nhủ
phải tập luyện giỏi hơn
Khi hai cháu "Giận hờn ".
là xông vào tác chiến .

nhuonghaihau

Trung Tá
Đọc thơ anh Nguyên xong thì Nhượng Hải Hậu tắt điện luôn rồi.
không phải đâu thuychoe a, nhà thơ phạm nhượng bản lĩnh lắm, sức viết khỏe ,diễn đàn mà thiếu cái món thơ của phạm nhượng thì buồn biết mấy ,phạm nhượng cố lên
XUỐNG NÚI
Em đã xuống rồi anh có hay
Cờ đỏ sao vàng phấp phới bay
Rực rỡ nắng vàng, chim hót vang
Trở lại lần này bóng với thơ
Quyết tâm trị Thủy vượt nguyễn Nguyên
hehe

ngocson6363

Thượng Sỹ
kakaka phạm nhượng lại làm thơ , hay quá. riêng tài làm thơ thì a chịu chú nhưng còn bóng bàn thì chú chưa phải đối thủ của a đâu

Bình luận từ Facebook