Tí Long khai trương clb bóng bàn TÍ LONG CLUB tại Thủ Đức

đã hết 1 năm đi chơi Hà Nội, vài ngày nữa là về đến Bình Dương, anh em bóng bàn Thủ Đức bây giờ chắc xuất hiện rất nhiều cao thủ mới rồi, ko biết còn vài cố nhân xưa có còn gặp được ko!!!......ông bạn tí Long bây h cũng phải mở xới mưu sinh rồi, ...về nếu rảnh nhớ dẫn Tuấn đi Sài Gòn giao lưu vài chuyến Long nhé!
Tuấn bây h trót bước sâu vào tà đạo rồi, đánh vợt đường sắt một bên là gỗ, một bên là mặt xịt,...hiii nên có gì nhờ Long đi cùng mấy ngày đầu giao lưu cho có người oánh, ko lại bị ngồi chơi thì tủi thân lắm...! Long nhé...hehe

tuannn

Đại Uý
còn chiêu khác không bạn, mika không chơi gai, chơi em china thôi.

Hôm E có xem trận Hoàng PCCC thắng Thanh Ủi với chiêu bóng dài nhanh, xé 2 cánh cuối bàn, bạt mạnh dứt điểm. Có lẽ trình như AE mình chỉ đạt điểm tạm thời nghiên cứu thôi A ah.

BeNa

Binh Nhất
Hôm E có xem trận Hoàng PCCC thắng Thanh Ủi với chiêu bóng dài nhanh, xé 2 cánh cuối bàn, bạt mạnh dứt điểm. Có lẽ trình như AE mình chỉ đạt điểm tạm thời nghiên cứu thôi A ah.

a Hoàng đánh với Thanh ủi 10 trận thua đến 8 đó anh Tuấn. Tí Long có "xúi" em chiến thuật đánh với anh Thanh, cũng giống cách a Hoàng đánh (HOang tap voi Ti Long mà), là đánh banh ngoài tầm "ủi": 2 góc bàn, mang cá nhưng rõ ràng là không dễ để đánh chắc được như vậy vì Thanh ủi cũng k dễ để mình rảnh tay mà ngắm nghía điểm đánh.

- Theo em quan sát thì Thanh ủi hay thua Bình An và anh Nam Longo (chấp Thanh 3) (thầy giáo), 2 người này khác người thường ở chổ chờ banh rất lâu, anh Nam thì chờ xuống dưới mép bàn, heo mập Bình An thì chờ banh gần chạm đất cho nên thoải mái tấn công mà không ngán cái bàn ủi của bác Thanh. Vì chờ bạnh lâu nên cũng có nhiều thời gian nắn nót, tỉa tót điểm rơi ra khỏi tầm ủi, xong rồi chờ cơ hội dứt điểm.

Tóm lại, muốn đánh Thanh ủi thì cũng dễ ợt, chỉ cần....đánh hay vào, trăm trái vào 99, bộ tốt, tốc độ nhanh, kỹ thuật chuẩn rồi cứ thế mà áp dụng vào chiến thuật. Em thì chiến thuật đầy mình, em còn nghĩ cả ra chiến thuật để thắng Malong và Jike nữa nhưng vì kỹ thuật có hạng nên hẹn 2 chú đó đánh tennis em để em giết.

mika9967

Trung Sỹ
Thanh ủi chỉ kỵ loại này thôi , còn nếu đánh mút muốn thắng thanh ủi thì với trình của anh Dung chắc ít ra cũng phải luện lâu đó , Bởi vì lối đánh của thanh ủi anh cắt bóng thì sẽ bị ủi mà anh giật trước thì cũng bị đẩy lại điểm rơi , rơ giật đều trái đều phải như Quốc ( cây vợt số 1 bên Bí Ngô ) còn không thắng nổi

( Chia sẽ với anh một chút với tuổi tác và sức khỏe của anh bây giờ mà muốn tiến bộ lên thêm 2 hay 3 banh trong thời gian ngắn khoảng 6 tháng 1 năm gì đó thì nên đi theo con đường tà đạo thôi , Chứ vẫn đi theo con đường chính quy thì khó lắm )

cảm ơn ý kiến tư vấn của bạn, nhưng chắc là bạn chơi ở thủ đức hay quận 9 nên biết tên, tuổi của mình, xin hỏi có thể cho biết tên bạn được không, để anh em có dịp giao lưu trao đổi học hỏi thêm. xin cảm ơn.

mika9967

Trung Sỹ
a Hoàng đánh với Thanh ủi 10 trận thua đến 8 đó anh Tuấn. Tí Long có "xúi" em chiến thuật đánh với anh Thanh, cũng giống cách a Hoàng đánh (HOang tap voi Ti Long mà), là đánh banh ngoài tầm "ủi": 2 góc bàn, mang cá nhưng rõ ràng là không dễ để đánh chắc được như vậy vì Thanh ủi cũng k dễ để mình rảnh tay mà ngắm nghía điểm đánh.

- Theo em quan sát thì Thanh ủi hay thua Bình An và anh Nam Longo (chấp Thanh 3) (thầy giáo), 2 người này khác người thường ở chổ chờ banh rất lâu, anh Nam thì chờ xuống dưới mép bàn, heo mập Bình An thì chờ banh gần chạm đất cho nên thoải mái tấn công mà không ngán cái bàn ủi của bác Thanh. Vì chờ bạnh lâu nên cũng có nhiều thời gian nắn nót, tỉa tót điểm rơi ra khỏi tầm ủi, xong rồi chờ cơ hội dứt điểm.

Tóm lại, muốn đánh Thanh ủi thì cũng dễ ợt, chỉ cần....đánh hay vào, trăm trái vào 99, bộ tốt, tốc độ nhanh, kỹ thuật chuẩn rồi cứ thế mà áp dụng vào chiến thuật. Em thì chiến thuật đầy mình, em còn nghĩ cả ra chiến thuật để thắng Malong và Jike nữa nhưng vì kỹ thuật có hạng nên hẹn 2 chú đó đánh tennis em để em giết.

anh cũng hay giao lưu với Lâm, anh Phương thầy giáo xây dựng 7, lúc thắng, có lúc thua, còn mấy tay kia ít được giao lưu, nếu được giao lưu nhiều chắc quen rơ dể nhận ra cái điểm dở để sửa chửa nhỉ.....

longo

Trung Sỹ
thắng thanh ủi ....thủ đức hơi bị khó kiếm...banh thanh ủi hơi bị khó...đa phần mọi người không đủ hỏa lực..điểm rơi kém...xoáy ít...hihiiihi....giao bóng không tốt( thanh ủi đỡ giao bóng dở ẹc....kakkakakkak......bài đơn giản nhất.....giao đôi công...quả thứ hai đẩy về bên phải...nhưng mà phải làm cho thanh ủi né đòn phải....kakkakakaka...khó wa ,wá khó....kakkakak

mika9967

Trung Sỹ
thắng thanh ủi ....thủ đức hơi bị khó kiếm...banh thanh ủi hơi bị khó...đa phần mọi người không đủ hỏa lực..điểm rơi kém...xoáy ít...hihiiihi....giao bóng không tốt( thanh ủi đỡ giao bóng dở ẹc....kakkakakkak......bài đơn giản nhất.....giao đôi công...quả thứ hai đẩy về bên phải...nhưng mà phải làm cho thanh ủi né đòn phải....kakkakakaka...khó wa ,wá khó....kakkakak

tư vấn của em cũng là điểm yếu của a, mong sao sẽ sớm tìm ra đối pháp........không hy vọng thắng T ủi, chỉ mong kém kém 1 ít thôi, chứ tệ hại quá buồn chết.

herowood9999

Binh Nhì
cảm ơn ý kiến tư vấn của bạn, nhưng chắc là bạn chơi ở thủ đức hay quận 9 nên biết tên, tuổi của mình, xin hỏi có thể cho biết tên bạn được không, để anh em có dịp giao lưu trao đổi học hỏi thêm. xin cảm ơn.

Nói chung về đánh mút thì anh chưa đủ trình, cho dù có chiến thuật mà không có kỹ thuật đủ trình độ thì cũng không thắng được đâu, mà muốn học trình độ kỹ thuật đánh mút để được được cỡ tầm anh Nam (longo) e rằng không dễ mà tốn thời gian nhiều mà phải tập thường xuyên trong ngày . Cho nên muốn ăn thua thắng nhanh anh phải có bước đột phá , ( bằng cách gia nhập vào trường phái ma đạo là nhanh nhất ,đốt cháy gai đoạn, Nếu cảm thấy có hứng thú thì anh qua Topic hội gai và anti xem bên đó đang thành lập giáo phái minh giáo đó ,sáng thứ bảy tập hợp ở văn thánh để chia sẽ kinh nghiệm và trao đổi ,học hỏi lẫn nhau ) . Em đã từng đánh với anh mấy lần rồi em đánh gai nói vậy chắc anh biết là ai rồi.

Last edited:

mika9967

Trung Sỹ
người đánh gai ở q9 và Thủ Đức nhỏ tuổi hơn mika, mika nghĩ chắc chỉ có Hùng gai, đánh gai nào giờ có đánh đâu, giờ mà chơi gai thì để suy nghĩ đã, nhưng thật sự cũng không thích gai mấy. trỉnh độ cở như an béo hay nam longo thì không mong, nhưng cũng mơ một ngày nào đó,hheee chứ bây giờ già rồi, chơi cho vui, miễn là đừng tệ quá thoi, chứ như an béo chờ banh thấp rồi cắt thì anh chịu thua, anh không thể khom lưng để cắt được, bị thoát vị đĩa đệm mà, đánh cận chiến thôi. mà giời cũng chưa bái sư nào để học hỏi, vì thời gian không nhất định, khó khăn quá, .....tự tập thôi, ai chỉ gì học nấy, . không biết có ngày đẹp trời nào được em longo cho vài trang giáo án để học hỏi thì hay biết mấy.......

tuannn

Đại Uý
Nói chung về đánh mút thì anh chưa đủ trình, cho dù có chiến thuật mà không có kỹ thuật đủ trình độ thì cũng không thắng được đâu, mà muốn học trình độ kỹ thuật đánh mút để được được cỡ tầm anh Nam (longo) e rằng không dễ mà tốn thời gian nhiều mà phải tập thường xuyên trong ngày . Cho nên muốn ăn thua thắng nhanh anh phải có bước đột phá , ( bằng cách gia nhập vào trường phái ma đạo là nhanh nhất ,đốt cháy gai đoạn, Nếu cảm thấy có hứng thú thì anh qua Topic hội gai và anti xem bên đó đang thành lập giáo phái minh giáo đó ,sáng thứ bảy tập hợp ở văn thánh để chia sẽ kinh nghiệm và trao đổi ,học hỏi lẫn nhau ) . Em đã từng đánh với anh mấy lần rồi em đánh gai nói vậy chắc anh biết là ai rồi.

Bác herowood9999 giờ là 1 ẩn số mà hình như chưa ai trong topic này biết bác là ai cả. Chơi gai mà nhiều tuổi hơn A Dung thì có lẽ E biết còn ít hơn thì ... hihi.

mika9967

Trung Sỹ
Bác herowood9999 giờ là 1 ẩn số mà hình như chưa ai trong topic này biết bác là ai cả. Chơi gai mà nhiều tuổi hơn A Dung thì có lẽ E biết còn ít hơn thì ... hihi.

chắc là em Hùng gai rồi. vì H gai cũng thường hay chơi ở D3 mà. mà a cũng từng đánh với H gai nữa, chưa hiểu gai nên chỉ toàn thua.

tuannn

Đại Uý
chắc là em Hùng gai rồi. vì H gai cũng thường hay chơi ở D3 mà. mà a cũng từng đánh với H gai nữa, chưa hiểu gai nên chỉ toàn thua.

Không phải đâu A ah. A.Hùng gai giờ đâu còn đánh gai nữa. Bác này lạ lắm, hay là 1 trong những giới cao thủ chơi ở bên bàn 1?

mika9967

Trung Sỹ
Không phải đâu A ah. A.Hùng gai giờ đâu còn đánh gai nữa. Bác này lạ lắm, hay là 1 trong những giới cao thủ chơi ở bên bàn 1?

giao lưu với gai, a mika chỉ đánh với a Hải (GV Ngân Hàng), Hùng gai phước bình, còn 1 người là chơi anti tên Tuấn ở Linh Đông, .... ngoài ra thì bó tay vì ko biết

BeNa

Binh Nhất
1 thân 1 mình ra đây tầm 7 PM - 8 PM có ai cho mình ủi chung không chủ thớt?

ông ra CLB vứt cái vợt ra giữa bàn chống nạnh lên rồi hỏi to "Ai đánh hay nhất ở đây", mọi việc tiếp theo tuỳ cơ ứng biến nha.

BeNa

Binh Nhất

nói chung là trên mạng mà các anh quan tâm đến ai là ai thì mệt lắm, càng đuối hơn với kiểu anh hùng "núp" và "người hùng bàn phím" nữa. Kệ nó đi, giới thiệu thì biết, không thì thôi, quan tâm chi cho mệt người.

Bình luận từ Facebook