Tí Long khai trương clb bóng bàn TÍ LONG CLUB tại Thủ Đức

BeNa

Binh Nhất
bác nào nói CLB TD ham vào set kiếm nước là mấy bác đó quan liêu hết sức. Rất nhiều người sẵn sàng chịu banh để tập miễn là người ta biết bác vào chơi là để tập. Xin liệt kê rất nhiều người sau:
- Hội anh Lập, Hằng, Thức, Hiếu, Bách, Thịnh, Dũng (Bena): hội này trình từ siêu thấp đến cao lấy mục tiêu học tập làm đầu với ngọn cờ đầu là nhà chịu banh nhân dân Lập, am tường lý thuyết, kỹ thuật vũ khí. Những người còn lại đa phần anh em trẻ, nhiệt tình (tập cũng như chiến), có thể nói nhóm này là HỘT NHÂN ở CLB Tí Long trong mọi hoạt động (bb và non-bb)

- Hội anh Thanh ủi, a Lâm phệ, Nghĩa High-end, anh Du (côn) và a Nam (longo)... cũng nhiệt tình không kém, luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới chửi. Hội nay gồm các anh trung niên xồm xồm rất có khả năng sư phạm kỹ thuật và sự nhiệt tình để hướng dẫn người khác. Tuy nhiên, nhóm này lại hay "khát nước" và đối tượng yêu thích là các bé, các em, các chị, các cô, các thím các mợ và cả...các anh. Dù gì tập với nhóm này khả năng lên tay cũng rất nhanh cho dù là rơ bài bản, căn bản or mất căn bản đều thích hợp.

- Hội em Hà, Vy, Trung: trẻ, khoẻ, đẹp là hội này, thiên về ăn chơi đàn đúm được cái vui vẻ hoà đồng, nhóm này cũng có thể tập chung.

- Hội gai, anti: thầy Hải, thầy Tuấn anti: nhiệt tình thôi rồi, nhiều lúc đánh xong hết sức thầy Hải còn kiu vào tập giật gai để thầy chịu cho, haizz. Với nghề nghiệp từng là giáo viên nên khả năng và lòng nhiệt thành truyền đạt gần như ăn vào máu của mấy thầy, "never say no" là slogan của mấy thầy này khi có người vác vợt đến nhờ mấy thấy tập chung.

- Hội tại chổ: chị Trang, cô Tiên: hội này trình vừa cao lại vừa vui vẻ nhiệt tình và chu đáo, ai cần gì đều được đáp ứng từ nước nôi, phong vợt, mút vợt, nùi giẻ lau bàn, lau sàn... về chuyên môn thì nếu ai cần tập banh giờ độc (sáng sớm, trưa) gặp hội này là thik hợp nhất.

- Hội không tên: chỉ có 1 người, trùm cuối: Nguyễn Hoàng Long. Chắc không cần nói nhiều về ông này, ai cần đi tắt đón đầu, muốn học lý thuyết, tuyệt chiêu... thì chắc không còn chổ nào thik hợp hơn. Do xác định bb là sự nghiệp nên ai muốn tập với trùm này thì phải có..học phí.

hehehe, nói vậy chắc mọi người đồng ý với em là clb Thủ Đức không chỉ có đánh set nhỉ, nói sai em bỏ nghề luôn (sory em lậm quảng cáo bột nêm Knor)

BeNa

Binh Nhất
Tối qua có ra xem rồi. Không khí sôi động lắm. Cái quan trọng nhất là chưa có quen ai

Cho dù nói cấu "ai đánh tệ nhất ở đây thì mình cũng không nói chứ nói chi câu ấy. Chắc chắn sẽ ra học hỏi. cảm ơn bạn.
vậy mà ngày đầu ra CLB mình nói câu đó đó (tất nhiên là thiếu tiếc mục quăng vợt) xong rồi .... Tí Long hiện ra, mình ngầu ngầu chạy lại nói liền: dạy bb cho tui nha? thế tập được hơn 1 năm rồi, đánh bb khoẻ phết

hoaiphan

Binh Nhì
Vậy thế nào vào đây em liều mới được........ liều ăn nhiều............hihihi
@Bena: phải chi có hội ở ngoài Tí long thì hay vì em thường ra đó thôi.....

mika9967

Trung Sỹ
HP ở ngoài nhìn...tự thấy mình có thể chiến với ai được.....cứ nhào vô chiến đại....chỉ cần dễ thương chút...ko ai từ chối đâu....nếu nhát wa1 thì......có cần giới thiệu hay..gi gi gi ko...hihiihih....chào U....

cứ bái longo làm sư vài bữa là khối người để đánh chung

mika9967

Trung Sỹ
Anh Mika ơi trưa thứ 7 em định qua CLB chơi, anh có qua được không ạ

thứ bảy anh phải đi làm, chiều thứ bãy này có 1 cái đám cưới, chắc không hẹn em được rồi, tiếc quá nhưng mà em cứ qua đi có nhiều cao thủ tiếp chiêu em mà. có Tí Long làm cầu nối cho em.

ThanhEoDi

Trung Sỹ
thứ bảy anh phải đi làm, chiều thứ bãy này có 1 cái đám cưới, chắc không hẹn em được rồi, tiếc quá nhưng mà em cứ qua đi có nhiều cao thủ tiếp chiêu em mà. có Tí Long làm cầu nối cho em.
Thanks anh nhiều ạ, có gì khi khác anh em mình làm vài séc nha anh, lâu quá rồi không gặp anh

BeNa

Binh Nhất
Vậy thế nào vào đây em liều mới được........ liều ăn nhiều............hihihi
@Bena: phải chi có hội ở ngoài Tí long thì hay vì em thường ra đó thôi.....

bạn này là trùm "quan liêu" nè, mình nói rã họng này giờ toàn là ở clb Tí Long chớ ở đâu, ở chổ khác thì mình không biết.
bỏ cái bệnh "mắc cỡ" và "ngại ngùng" đi, cứ thik hội nào thì join hội đó, đánh hay dỡ thì nhào vô chơi tất, không thì tham gia chém gió, haiiizzz

hoaiphan

Binh Nhì
em ghé 2 ngày thứ 7 chủ nhật luôn, cũng gặp mấy anh ở đấy, hỏi thứ 1 anh :
"mình tập đánh với nhau nhé"
"mình mệt quá rồi" (đúng là anh ấy vừa đánh xong thật, nên thôi quay ra tập tiếp với thằng em)
nhưng chỉ cở 5 phút sau thì lại thấy ảnh ra bàn.....
thôi chắc bữa sau em lại hỏi 1 anh khác vậy..... hỏi hết các anh ở đấy mà ai cũng vậy thì.......... em đành hỏi Tí long vậy hihihihi

mika9967

Trung Sỹ
bạn hoaiphan có chơi hôm chủ nhật hả, hôm đó mika cũng ra chơi và là người ra về sau cùng, mika thì ít ra thường thì thứ hai, thứ bảy, chủ nhật, mấy ngày khác hơi bận, bạn cho cái hình cho biết mặt mai mốt rủ anh mika tập cho bạn cũng được.

hoaiphan

Binh Nhì
bạn hoaiphan có chơi hôm chủ nhật hả, hôm đó mika cũng ra chơi và là người ra về sau cùng, mika thì ít ra thường thì thứ hai, thứ bảy, chủ nhật, mấy ngày khác hơi bận, bạn cho cái hình cho biết mặt mai mốt rủ anh mika tập cho bạn cũng được.
hôm chủ nhật em ra khoảng 4 giờ và 6 giờ thì về.... em đánh ở bàn số 4 , không biết anh đánh ở bàn nào? nhìn cái avatar của anh nhỏ quá nên cũng không nhận ra được.
hi vọng được tập với anh.

BeNa

Binh Nhất
hôm chủ nhật em ra khoảng 4 giờ và 6 giờ thì về.... em đánh ở bàn số 4 , không biết anh đánh ở bàn nào? nhìn cái avatar của anh nhỏ quá nên cũng không nhận ra được.
hi vọng được tập với anh.

bữa CN mình cũng chơi từ 4-9h tối bên bàn 3, sát bên mà ko biết. Tối thứ 5 ra đi, tập với mình, khoảng 7:30 mình có mặt, chơi 1 tiếng đến 8:30 mình phải "tập" banh cho Tí Long rồi.

BeNa

Binh Nhất
em ghé 2 ngày thứ 7 chủ nhật luôn, cũng gặp mấy anh ở đấy, hỏi thứ 1 anh :
"mình tập đánh với nhau nhé"
"mình mệt quá rồi" (đúng là anh ấy vừa đánh xong thật, nên thôi quay ra tập tiếp với thằng em)
nhưng chỉ cở 5 phút sau thì lại thấy ảnh ra bàn.....
thôi chắc bữa sau em lại hỏi 1 anh khác vậy..... hỏi hết các anh ở đấy mà ai cũng vậy thì.......... em đành hỏi Tí long vậy hihihihi

Thái đô vậy trong clb chỉ có ông Nam Longo thôi :d

crystalcandy

Binh Nhì
CLB anh Tí Long ngoài dốc nhà thờ, mà em chưa vào lần nào hjhj, chắc vài bữa vào xem coi chỗ mình ra sao hjhj, thấy anh em rầm rộ quá.

mika9967

Trung Sỹ
bàn số 4 hôm đó thấy có 2 người đánh nhưng không mặc đồ thể thao mà quần dài đúng không? thấy tuổi cũng lớn chứ không nhỏ. ngưởi hơi mập, không biết có đúng không? a mika đánh bàn 4 sau khi 2 người ở bàn 4 nghĩ, chơi tới gần 10g tối.

hoaiphan

Binh Nhì
bữa CN mình cũng chơi từ 4-9h tối bên bàn 3, sát bên mà ko biết. Tối thứ 5 ra đi, tập với mình, khoảng 7:30 mình có mặt, chơi 1 tiếng đến 8:30 mình phải "tập" banh cho Tí Long rồi.
ở bàn số 3 thì hình như có anh gì đấy đánh cay mazunov mà em có mượn cầm thử trước khi mua... Lúc vào có gặp anh bạn này ngồi ở ngoài có hỏi đi đánh bóng bàn phải không? hihihiih em còn giỡn nói em chạy xe ôm đi đánh bóng bàn... không biết là nick bác nào đấy.
giờ đấy em sợ không ra được rồi..... để tranh thủ thử xem cái .... cám ơn bác BeNa trước

bàn số 4 hôm đó thấy có 2 người đánh nhưng không mặc đồ thể thao mà quần dài đúng không? thấy tuổi cũng lớn chứ không nhỏ. ngưởi hơi mập, không biết có đúng không? a mika đánh bàn 4 sau khi 2 người ở bàn 4 nghĩ, chơi tới gần 10g tối.
Đúng rồi đấy bác.... Tại hôm đó rủ ông chú mới nghe nói ống biết đánh bóng bàn nên vào chơi thử không dè ổng theo trường phái free way toàn cắt không nên chưa rơ được.... em là cái thằng nhỏ hơn đấy ạ.... vậy là em không biết mặt bác rồi.....
Chắc bữa sau em hỏi Tí long vậy.....

Bình luận từ Facebook