Thiên đường của những giấc mơ : Cốt vợt Handmade

KTT

Thượng Tá
Như ri mà vẫn xấu ư?
Nếu công nghệ mới thì như thế nào?
Nghe mà hấp dẫn làm sao
Vươn dài cái cổ hóng bao nhiêu ngày?
Để thấy thịt đổi, da thay
Những em mỹ nữ làm say bao người.

Thật ra cách làm cũ & mới không khác nhau nhiều ở cái tổng thể. Nhưng đi vào chi tiết nhỏ nhặt li ti thì cũ còn nhiều hạn chế về thẩm mỹ và chậm vì phải tốn thêm thời gian đáng kể để hoàn thiện lại. Cải tiến phương pháp là giải quyết được nhiều vấn đề phức tạp mà trước đây còn vướng phải

KTT

Thượng Tá
Về trọng lượng cốt vợt có vẻ như lớp gỗ lõi là vấn đề...?
Hầu như cấu tạo chung của mọi cốt vợt là lớp gỗ lõi rất nhẹ và mềm, phần lõi thường là dày nhất - nhiều gỗ nhất nên trọng lượng riêng của lớp gỗ này sẽ rất ảnh hưởng đến trọng lượng chung của cốt vợt. Các cốt thông thường phần lõi hay dùng là Balsa (có nơi gọi là Gỗ Phao, hay Gỗ Bông Bấc). Loại gỗ này chủ yếu là chỉ có ở vùng rừng nhiệt đới Châu Mỹ. Ở VN với những thợ làm thủ công thì loại gỗ này chắc là khó kiếm, các gỗ nội địa thay thế tỷ trọng lớn nên trọng lượng chung của cốt khó giảm được xuống 90g (?)

Gỗ Balsa thì KTT đang sử dung làm lõi nên từng làm được chiếc cốt vợt kích thước tiêu chuẩn bình thường như Butterfly ( không làm mặt vợt nhỏ đi ) chỉ 70g. Nhưng chưa thêm các loại gỗ khác ưng ý . Hinoki thì tìm chưa ra, Thông thì không thích. Sắp đến sẽ thử nghiệm lõi Bạch Dương xem sao. Qua lễ 2/9 sẽ trình làng vài em Bạch Dương mang nhiều màu áo độc đáo

o3ma

Đại Tá

Xem ai xinh hơn ai nào. Một mỹ nhân da trắng ngọc ngà đọ dáng cùng người đẹp ... da đen khiêu gợi
Da đen cố uốn dáng cong
Khoe cho thiên hạ thấy vòng tròn căng
Bao anh chép miệng ước rằng
Giá mà "của ấy" phải chăng của mình...

Bên này da trắng, chân nâu
Làm thinh chẳng uốn, dáng ngầu thẳng đơ
Vậy mà cả đống người mơ
Ước ao có được để "sờ" ngày đêm...

KTT

Thượng Tá

Cô sơn nữ vùng cao Tây Bắc
Xa núi rừng sương lạnh với hoa Ban
Lạc đất Sài thành , em lại đến với anh
Da em trắng kiêu sa dáng ngọc
Giọng oanh vàng thương thương quá em ơi
Tóc mây bay gió ghen nên ngừng thổi
Dáng yêu kiều cho cá lặn với chim sa
Em chợt đến ... hương thơm lại đến
Em vội đi làm nắng tắt dưới hiên nhà
Yêu em lắm cô gái vùng cao Tây Bắc
Tương tư rồi anh nhớ mãi bóng hình ai

Tương tư rồi anh nhớ mãi dáng ... Pơ Mu.

Đây là chiếc cốt vợt dùng gỗ Pơ Mu độc đáo của vùng Tây Bắc

thaythuydn

Đại Tá
Vợt của KTT làm phải nói là đậm chất nghệ sĩ, toát lên vẻ đẹp tinh tế mà khó có thể dùng từ ngữ diễn tả được. Em đã được tận tay nhìn ngắm, cầm sờ, ngửi bộ vợt này, chỉ còn thiếu cái... liếm thử xem mùi vị nó thế nào. Phải nói là tuyệt vời...
Liếm không củng chưa đủ.Mình nghĩ phải đưa đến tiệm thuốc Bắc thuê thợ nghiền nát ra để pha trà uống một cái ực như nấm thượng đẳng Linh Chi của Hàn Quốc mới thấy đã !!?

thaythuydn

Đại Tá

Đúng là vợt không chỉ chứa gổ thôi mà còn chứa cả hồn sông núi nữa !

thaythuydn

Đại Tá

"Sơn nữ ơi đời ta như cánh chim chiều ..."

anzippo

Đại Tá
Gỗ Balsa thì KTT đang sử dung làm lõi nên từng làm được chiếc cốt vợt kích thước tiêu chuẩn bình thường như Butterfly ( không làm mặt vợt nhỏ đi ) chỉ 70g. Nhưng chưa thêm các loại gỗ khác ưng ý . Hinoki thì tìm chưa ra, Thông thì không thích. Sắp đến sẽ thử nghiệm lõi Bạch Dương xem sao. Qua lễ 2/9 sẽ trình làng vài em Bạch Dương mang nhiều màu áo độc đáo
Nghe nghệ nhân Thắng nói gỗ Hinoki tìm không ra , em đây sẽ cung cấp cho anh nè , anh thích kích cỡ nào số lượng em cung cấp cho ( miễn phí cho oách he )

cj46

Đại Tá
Ngày lễ mà thi thi sĩ R.A đang hì hụp tập lặn ở CLB YẾT KIÊU để
chống lại chiêu dìm hàng của @cj46 . Chắc hết sợ ngộp , sặc .. hehe
Anh oi nhà thơ giờ có thú vui khác a ạ. Ko lặn hụp ở yet kieu đâu. A ấy đang lặn ở sân kymdanđể đòi lại cái bụi trên điện thoại hôm bỏ quên ở quán cafe.

KTT

Thượng Tá
Nghe nghệ nhân Thắng nói gỗ Hinoki tìm không ra , em đây sẽ cung cấp cho anh nè , anh thích kích cỡ nào số lượng em cung cấp cho ( miễn phí cho oách he )

Tuần trước thấy anh Định Văn Thánh đánh giải Pre cầm cây ATC chiến đấu tưng bừng. Không biết cốt đó @anzippo có phải sử dung Hinoki làm lõi không vậy?

Bình luận từ Facebook