Thật Giả - Giả Thật

quang_dung

Trung Uý
Xem lại bài này chắc chì mình m hiểu:

Không hiểu cách phát lực thì xem bao nhiêu video hướng dẫn cũng chả có ích gì đáng kể.

Bác hiểu không giải quyết được gì cả.

Lấy ví dụ để bác xem. Chỉ xét giao bóng thôi.

Anh ta trình C, chưa biết đúng sai nhưng khi hướng dẫn có sự tự tin, động tác không thừa.

Khi đánh với cùng trình, giao bóng bắt đầu khác.

Khi đánh với trình cao lại càng khác nữa, bác để ý ngay khi vào trận anh ta giao bóng cập rập liền, chân giậm xong rồi chân kia đưa lên, hai tay cũng giơ lên, cả người nhảy lên....mấy cái này đâu cần, khi hướng dẫn giao bóng đâu có.

Ngay khi giao bóng mà trọng tâm đã loạng choạng thì vào trận khó liền, vậy tóm lại BB nhiều cái không như mình nghĩ, càng không như đánh trên bàn phím.

Acoustic

Đại Uý
nếu có kỹ thuật tam giác,với kỹ thuật giật đối giật tạo ra bóng xoáy xuống thì kỹ thuật này chỉ là tuổi teen.Thằng nào hồi xưa nghĩ ra kỹ thuật đấy vào chém đi,đéo gì mà ko dám nói năng gì thế
E thấy bác hiếu chiến quá, vào đây đọc bài nghe ae chém gió để xả stress mà thấy bác suốt ngày lôi cái tam giác và giật xoáy xuống ra ca đi ca lại. Chẳng lẽ bác có thù hằn gì sâu nặng với nó thế à.

linh729

Thượng Tá
Có thể dùng pp loại trừ để tìm ra cách phát lực trong bóng bàn. Trường hợp kinh điển là khi vừa nện xong hoặc những bạn mới lấy vợ, đầu gối tự dưng yếu đi, bàn chân mềm hơn, hông và thắt lưng lỏng lẻo, xộc xệch đi, vai cứng hơn, tay cầm vợt không chặt ... đánh như tập dưỡng sinh

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ở ngoài đó tôi biết ít lắm, SK bác nói là cái gì tôi cũng chưa nghe.

Tóm lại là ngoài đó bọn nó không ăn chay, bác Cá lại toàn xương không có thịt nên bác cứ ngâm cứu BB vui vẻ, rảnh rỗi tôi lại vào chém gió với bác.

Ps: khuyến mãi bác cái: bác chơi tròn thêm một tí, nghiêm túc thêm một tí, chứ như cưỡi ngựa xem hoa thế thì khó lắm. Đừng có ngâm cứu nhiều, cứ cơ bản mà phang, vất vả tí nhưng nền ok rồi xây nhà lầu mới chắc cú.
bác này lúc đầu nói em còn tiếp thu, giờ nói cách này, nghe hơi ..., thôi, em lại mũ ni che tai vậy

E thấy bác hiếu chiến quá, vào đây đọc bài nghe ae chém gió để xả stress mà thấy bác suốt ngày lôi cái tam giác và giật xoáy xuống ra ca đi ca lại. Chẳng lẽ bác có thù hằn gì sâu nặng với nó thế à.
ko phải hiềm khích,chả liên quan đến mình,nhưng vấn đề ở chỗ có nhiều người ko biết đọc và làm theo lại hỏng cả thế hệ.mà hồi xưa lăng xê chém gió thì kinh lắm,lúc mà nó làm quả giật đối giật tạo ra bóng xoáy xuống thì mình ra luôn bài toán 1 tr 1 quả luôn thì lại tịt

backhand-ghost

Đại Tá
Bác hiểu không giải quyết được gì cả.

Lấy ví dụ để bác xem. Chỉ xét giao bóng thôi.

Anh ta trình C, chưa biết đúng sai nhưng khi hướng dẫn có sự tự tin, động tác không thừa.

Khi đánh với cùng trình, giao bóng bắt đầu khác.

Khi đánh với trình cao lại càng khác nữa, bác để ý ngay khi vào trận anh ta giao bóng cập rập liền, chân giậm xong rồi chân kia đưa lên, hai tay cũng giơ lên, cả người nhảy lên....mấy cái này đâu cần, khi hướng dẫn giao bóng đâu có.

Ngay khi giao bóng mà trọng tâm đã loạng choạng thì vào trận khó liền, vậy tóm lại BB nhiều cái không như mình nghĩ, càng không như đánh trên bàn phím.

Xem trận Lâm với Thành "lục chỉ" khiếp thật, hai đại hành gia về giao bóng.

Có thể dùng pp loại trừ để tìm ra cách phát lực trong bóng bàn. Trường hợp kinh điển là khi vừa nện xong hoặc những bạn mới lấy vợ, đầu gối tự dưng yếu đi, bàn chân mềm hơn, hông và thắt lưng lỏng lẻo, xộc xệch đi, vai cứng hơn, tay cầm vợt không chặt ... đánh như tập dưỡng sinh
chén 2 nháy mới hiểu chân mỏi gối chùn nó ntn,đầu gối ko còn sinh lực,chỉ trực ngã,sang cái thứ 3 ko ra nổi

Đức_ko_Cắt

Thượng Sỹ

toàn cao nhân ko lộ tướng, tôi trình Z đây tôi cũng nói hay lắm.
nhận xét những người chường mặt lên video thì dễ quá, tôi cũng nhận xét được, mà đệ tôi cũng trình A+++ đấy, nhưng nó cũng còn non lắm các bác ah :D

nhưng thôi, bóng bàn chơi thì cứ chơi, hằm hè số má làm gì cho nó bễ người.

mà mấy ông trình C hướng dẫn thì kệ người ta, hướng dẫn thì có lquan đếch gì đến trình với cả ko trình.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
toàn cao nhân ko lộ tướng, tôi trình Z đây tôi cũng nói hay lắm.
nhận xét những người chường mặt lên video thì dễ quá, tôi cũng nhận xét được, mà đệ tôi cũng trình A+++ đấy, nhưng nó cũng còn non lắm các bác ah :D

nhưng thôi, bóng bàn chơi thì cứ chơi, hằm hè số má làm gì cho nó bễ người.

mà mấy ông trình C hướng dẫn thì kệ người ta, hướng dẫn thì có lquan đếch gì đến trình với cả ko trình.
dạo này lại táng lại rồi à ? ngon chưa ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
我听爷爷讲了一个故事
故事里的事是那昨天的事
故事里有好人也有坏人
故事里有好事也有坏事
故事里有多少是是非非
故事里有多少非非是是

故事里的事说是就是 不是也是
故事里的事说不是就不是 是也不是
故事里的事说是就是 不是也是
故事里的事说不是就不是 是也不是

LikeTT

Đại Uý
Xem lại bài này chắc chì mình m hiểu:

Không hiểu cách phát lực thì xem bao nhiêu video hướng dẫn cũng chả có ích gì đáng kể.
Hiểu nguyên lý phát lực thì không những hiểu mà còn biết chắt lọc khi xem các video hướng dẫn BB và xem các trận đấu cũng thú vị hơn !

Last edited:

LikeTT

Đại Uý
Luận đến phái Hoa Sơn trong “Tiếu ngạo giang hồ”, võ học Hoa Sơn chia làm hai phái: Kiếm tông và Khí tông. Kiếm tông lấy ngoại công làm chủ, luyện kiếm đến mức thành thục thì nội công tăng tiến. Trong 1 thời gian ngắn có thể đạt thành tựu, khuynh đảo giang hồ. Ngược lại, Khí tông lấy khí làm gốc, luyện nội công trước rồi mới luyện kiếm.

Trong BB có "Khí Công" & "Kiếm Tông" không nhỉ ?

Last edited:

NTBB

Super Moderators
cái này ngon nè, học được cái này thì k có đối thủ roài!
Quả bóng có trọng lượng chỉ là 2.7 gam, nó sẽ khác với một người có trọng lượng 60kg. "Tung chưởng" như trong clip đó thì làm cho đối thủ "người" ngã bật ngửa ra, nhưng với "đối thủ bóng" thì liệu hiệu quả có tương tự? Cái này nên xem lại trước khi... vận dụng.

Last edited:

Bình luận từ Facebook