Thật Giả - Giả Thật

LikeTT

Đại Uý
bác ko thông qua cơ hông thì sao nó lên được lườn được
Cơ hông giúp cho việc xoay eo và phần trên cơ thể. Nói xoay eo là nói đến cơ hông. nói eo cho gọn. Có chỗ còn nói xương chậu ...
Cùng 1 hiện tượng lại nói bằng nhiều cách khác nhau. Cùng 1 câu nói lại có nhiều cách hiểu khác nhau nên trong BB mới hay có kiểu ông nói ga bà nói vịt

Cơ hông giúp cho việc xoay eo và phần trên cơ thể. Nói xoay eo là nói đến cơ hông. nói eo cho gọn. Có chỗ còn nói xương chậu ...
Cùng 1 hiện tượng lại nói bằng nhiều cách khác nhau. Cùng 1 câu nói lại có nhiều cách hiểu khác nhau nên trong BB mới hay có kiểu ông nói ga bà nói vịt
uhm do từ địa phương.Nhiều ông nhìn gái tinh chỉ cần nhìn cơ hông nó có xệ hay ko là biết gái đã đẻ hay chưa

LikeTT

Đại Uý
cái này của nó đúng mà,có sai đâu,dùng lực chân,hông,lườn,còn tay chỉ là đường dẫn thì theo mình logic mà
good luck
Tui có khẳng định chắc chắn tẩu hỏa đâu.
B thử tập theo xem sao.
Cuối video có thêm vài quả đánh với máy bắn bóng hay có người bón bóng cho đánh thì sẽ tăng thêm niềm tin cho người xem.

B thử tập theo xem sao.
Cuối video có thêm vài quả đánh với máy bắn bóng hay có người bón bóng cho đánh thì sẽ tăng thêm niềm tin cho người xem.
Mình ko cần tập đâu,bạn trong sg hử,chắc biết Tuấn gấu nhỉ,trước có thằng em đánh ăn nó là thằng Đảm béo,cũng dùng kỹ Thuật này,nó bg cũng ko tập ko chơi nữa,về HD rồi,nó ngấm chắc được 4 phần

quang_dung

Trung Uý
em chơi 3 năm nay chưa hỏng được cái mặt vợt nào, dùng chán cho còn bị hỏi là ANH VỪA MUA À

khác em

em trước vẫn dùng XIOM, đánh đến mềm là vứt, có ngày chơi mất 3 quả, tính ra gần 100k tiền bóng

giờ vẫn nghèo, nên vẫn sỹ diện hão, chơi DHS VN, 100k/10 quả, cứ mềm là vứt, chưa vỡ cũng thay, lấy tay bóp mà bóng bị móp, là thay, hết thì bắt thằng đối lấy bóng mới ra đánh, không có thì nghỉ, hoặc chỉ đứng chặn cho đối đánh thôi

bóng XIOM, đánh được tầm 5 buổi là mềm

bóng DHS cũ thì không bao giờ chơi rồi, DHS mới thì kém hơn, 2 buổi là mềm, phải thay

ghét nhất thằng nào đã đánh mút co, lại còn không dán viền vợt, đánh được vài quả, vào cạnh vợt, là phải thay bóng

Trạng ơi là trạng, tí nữa bị lừa, đánh 3 năm không thay mút mà đánh bóng 2 buổi đã hỏng, may là thằng đệ tử gửi cho xem link bác đánh bóng.

hehehehe. Bác làm kèo đủ hấp dẫn tôi bay ra tiếp bác để nộp tiền ngu.( Phong cách BB SG chiến miệng không ok thì ra bàn chiến, tên nào ngu thì nộp để học hỏi. hehehehe. nhớ gửi 4 số CMND để khỏi lầm. Bác trong nghề chắc biết cách làm kèo, Tôi không cần hướng dẫn.)

B thử tập theo xem sao.
Nếu vui bạn serch lại đảm béo Tuấn gấu,nhưng thằng đệ mình thằng đảm béo vẫn non lắm,từ giao bóng,trả giao bóng....được mỗi cái giật và đối giật là điên,hồi xưa mình còn có tg chỉ đạo báo cái chân,giờ chân nó đeo 5 em cave rồi.Còn thằng lâm gai phếch có nhiệt huyết nhưng chỉ mèo mat gà đồng.Có thằng Sơn cháy hồi sưa đào tạo đánh điên như chiến binh nhưng về phú thọ rồi,còn thằng Hoàng con đánh máu,nhưng nhà nó quá giàu,nó chỉ chơi cho vui.cũng ko muốn lên tầm A-B

Trạng ơi là trạng, tí nữa bị lừa, đánh 3 năm không thay mút mà đánh bóng 2 buổi đã hỏng, may là thằng đệ tử gửi cho xem link bác đánh bóng.

hehehehe. Bác làm kèo đủ hấp dẫn tôi bay ra tiếp bác để nộp tiền ngu.( Phong cách BB SG chiến miệng không ok thì ra bàn chiến, tên nào ngu thì nộp để học hỏi. hehehehe. nhớ gửi 4 số CMND để khỏi lầm. Bác trong nghề chắc biết cách làm kèo, Tôi không cần hướng dẫn.)
Kỹ thuật tam giác là số 1 thế giới

LikeTT

Đại Uý
Mình ko cần tập đâu,bạn trong sg hử,chắc biết Tuấn gấu nhỉ,trước có thằng em đánh ăn nó là thằng Đảm béo,cũng dùng kỹ Thuật này,nó bg cũng ko tập ko chơi nữa,về HD rồi,nó ngấm chắc được 4 phần
Cách này rất tốn sức .

Trạng .... CÁ

Đại Tá

mút với bóng có liên quan gì nhau đâu bác nhỉ, mút hỏng là do giật ma sát nhiều, em ít ma sát nên ít hỏng mút

bóng hỏng là do chất lượng nhựa kém, nhanh mềm thôi chứ nhỉ

LikeTT

Đại Uý
Xem lại bài này chắc chì mình m hiểu:
Chưa biết cách của m đúng hay chưa, chỉ là mô tả động tác thôi cũng thấy khó. Không biết bắt đầu từ đâu, ngẫu hứng vậy:

Phát lực khi Giật

1) Khi phát lực , các bộ phân của cơ thể phải phối hợp đồng bộ giữa các bộ phận của cơ thể nhưng không đồng thời (khi xoay eo + cánh tay & cẳng tay).
"Lực từ mặt đất" là khái niệm quan trọng , nhưng không phải đúng trong mọi trường hợp.

2) Quả BB rất nhẹ.
Đặt quả BB lên mặt vợt thì gần như không cảm thấy sức nặng của nó.
Đánh bóng khá mạnh mới cảm thấy như khi đặt cái chén lên mặt vợt:
Chỉ cần 1 lực nhỏ cũng có thể làm thay đổi hướng và tốc độ của bóng (VD: kê, chặn đẩy nhẹ)

...

Không cần phải tác dụng lực quá lớn vào quả bóng, dùng nhiều sức đánh vào bóng nhưng tốc độ chuyển động của vợt không nhanh thì bóng không nhận được nhiều năng lượng, quan trọng là phải nhanh, nhanh nghĩa là mạnh.

Nhanh nghĩa là mạnh.

Nhưng phải là nhanh bột phát trong chớp mắt !
Dư âm của cái nhanh bột phát trong chớp măt đó khiến người ngoài tưởng rằng phải tốn nhiều sức ở cái "bắp chuối" để kéo cánh tay chuyển động nhanh (trong cú giật thuận tay ).

Phát lực cần phối hợp hài hòa, không được dùng sức mạnh thái quá ở 1 nhóm cơ nào đó.
Không hiểu cách phát lực thì xem bao nhiêu video hướng dẫn cũng chả có ích gì đáng kể.

Xem lại bài này chắc chì mình m hiểu:

Không hiểu cách phát lực thì xem bao nhiêu video hướng dẫn cũng chả có ích gì đáng kể.
nếu có kỹ thuật tam giác,với kỹ thuật giật đối giật tạo ra bóng xoáy xuống thì kỹ thuật này chỉ là tuổi teen.Thằng nào hồi xưa nghĩ ra kỹ thuật đấy vào chém đi,đéo gì mà ko dám nói năng gì thế

quang_dung

Trung Uý
cho em hỏi khí không phải, đệ bác là thằng nào đấy, kiểu này dễ bị SK úp sọt lắm :p:p:p:p:p

Ở ngoài đó tôi biết ít lắm, SK bác nói là cái gì tôi cũng chưa nghe.

Tóm lại là ngoài đó bọn nó không ăn chay, bác Cá lại toàn xương không có thịt nên bác cứ ngâm cứu BB vui vẻ, rảnh rỗi tôi lại vào chém gió với bác.

Ps: khuyến mãi bác cái: bác chơi tròn thêm một tí, nghiêm túc thêm một tí, chứ như cưỡi ngựa xem hoa thế thì khó lắm. Đừng có ngâm cứu nhiều, cứ cơ bản mà phang, vất vả tí nhưng nền ok rồi xây nhà lầu mới chắc cú.

Bình luận từ Facebook