Thật Giả - Giả Thật

Đức_ko_Cắt

Thượng Sỹ
tôi xin nói RÕ cho các bác biết định nghĩa CHÍNH XÁC của việc TẠO XOÁY và PHÁT LỰC nhé:

tạo xoáy là tạo ra được xoáy, nếu bóng ko xoáy thì ko phải là tạo xoáy.
phát lực là phát ra được lực, còn có vào bóng hay ko thì ko biết.

tôi xin hết.

quang_dung

Trung Uý
em chơi 3 năm nay chưa hỏng được cái mặt vợt nào, dùng chán cho còn bị hỏi là ANH VỪA MUA À

Tôi đoán chắc bác trình D, vậy bác thử tập theo cách này khoảng 1 tuần xem sao, sau đó thích thì tập tiếp, không thì bỏ, coi như thử nghiệm cho đỡ buồn.

Bác làm như hình vẽ rồi giật, khi nào 5/10 là tạm, 8/10 là xong rồi.( hứng thì chơi luôn với bạt và đánh đều.)

Ps: tôi mắt kém nên nghĩ ra cách ngu nhất là: muốn bóng vào điểm nào thì chỉ để chỗ đó trên mút vợt, ok thì bóng đi ngon, bậy là xịt, khỏi căng mắt nhìn cho nặng đầu.

Attachments

1.4 MB · Đọc: 0

lamtq

Đại Tá
Trung Quốc thì em chịu, như trên em nói là mút chúng nó khác.
Còn trình chuyên VN, chuyện H3 NT Blue 2 tuần đi là có anh ơi, Ten thì 2 tuần đi !
em hỏi thằng @backhand-ghost xem là mặt Tuyển có đánh phù được không nhé, vì đợt thằng bạn nó sang đánh mút của Xu Xin, gần như khẳng định là cũ hay mòn thì vứt, chỉ phù thì không có đâu, H3 thương mại mới phù thôi
thế thằng KLH nó có dùng mặt tuyển ko e. e xem clip này đi. tầm khoảng 5:50 trở đi đến 6:30 nhìn rất rõ là nó dùng mút bị phù và xoay đầu dán ngược nhé.

Đức_ko_Cắt

Thượng Sỹ
Giật khởi động tầm 20 quả trước trận, vào trận gò đều 2 càng, thi thoảng đôi công, tuần 2-3 trận.
Thì bao lâu sẽ hỏng mặt vợt hả các bác

Trạng .... CÁ

Đại Tá
thế thằng KLH nó có dùng mặt tuyển ko e. e xem clip này đi. tầm khoảng 5:50 trở đi đến 6:30 nhìn rất rõ là nó dùng mút bị phù và xoay đầu dán ngược nhé.
em nhìn không rõ lắm, nhưng anh hỏi thằng @backhand-ghost lại, thằng cu bạn bảo tune tẹt tèn ten, nó chơi 6 tháng mà chả thấy gì, em mới thấy vãi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ps: tôi mắt kém nên nghĩ ra cách ngu nhất là: muốn bóng vào điểm nào thì chỉ để chỗ đó trên mút vợt, ok thì bóng đi ngon, bậy là xịt, khỏi căng mắt nhìn cho nặng đầu.
nếu cần em sẽ chọn giải pháp khác hẳn: 15 phút thay 1 quả bóng mới, nhanh nhiều đơn giản hơn mà không bị gián đoạn, bóng DHS mới giờ rẻ rồi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tui gửi link cả bài cho B rồi mà:
Hiểu từng ý như B nói thì OK rồi, thắc mắc của tui là :
- Hướng dẫn trong bài đó có thực tế k có đáng tập thử k ?
- Dịch xuôi và sát nghĩa cả bài thì tui chưa làm được nên mới cần các B trợ giúp.
từ từ rồi em sẽ đọc, chả vì bây giờ thời gian lượn lờ thì nhiều, nhưng cứ gián đoạn, lúc này lúc kia, thành ra ngồi yên một mình được lâu lâu, chỉ có đêm, mà vợ thì cấm đi ngủ muộn, để trẻ con nó thành thói quen đi ngủ sớm, thành ra không dám hứa với bác

tỉ dụ như Đường Kiến Quân, em đang dịch, nhưng đến đoạn bỏ dở, vì em thấy nó chỉ còn lời khuyên chỉnh sửa là bổ ích thôi, chứ nội dung, thì kỹ thuật cũ rồi, không dám nói là lạc hậu, nên hết hứng thú để dịch tiếp.

Cái bác dẫn, em chưa có thời gian xem, nên chưa dám tư vấn chia sẻ gì ạ

chuẩn,bị phù,bởi vì bản chất 1 miếng mút được tạo thành từ 2 thành phần ghép lại.Ko cần biết bằng keo,hay bằng cái gì nhưng mà chả ai dám khẳng định là nó bền vĩnh viễn cả,có thể gãy chân gai hay bong 2 lớp ra
Còn có người bảo bền,có người bảo ko thì xem lại cách phát lực,người thì phát lực cả người vào quả bóng nó khác với người chỉ phát ít lườn,cẳng,cổ tay vào bóng

LikeTT

Đại Uý
VN mờ thế thì bọn đỉnh cao TG chắc mỗi sec thay mút 1 lần !
Ý của tui không phải là tranh luận việc mút có bị phù rộp hay không mà là phản đối cái ý tưởng mút phù rộp mới là đỉnh cao, là kỹ thuật giỏi.

Vấn đề là cái tay không đúng thì cái chân không linh hoạt.
Chân bị mất thăng bằng sau cú giật mạnh là hiện tượng phổ biến.
tay chỉ là đường dẫn thôi,biết phát lực chân thì tay nó như cái đầu roi để quất đấy,còn đánh thì phải biết,cảm giác được bóng nó tiếp xúc phần nào của vợt,kể cả trong giao bóng cũng vậy,cùng 1 động tác nhưng tiếp xúc ở các điểm trên mặt vọt khác nhau thì sẽ tạo ra bóng khác nhau
have fun

Vấn đề là cái tay không đúng thì cái chân không linh hoạt.
Chân bị mất thăng bằng sau cú giật mạnh không phải là hiện tượng hiếm gặp.
à tay thì bác phải nhớ đến kỹ thuật tam giác:D:D:D,Trong 1 tích tắc làm sao bắt tay trái vẽ hình vuông,tay phải vẽ hình tròn được,bác nào làm được ko.Bác nào mà trong 1 tích tắc nghĩ được bao nhiêu việc,mệt lắm,phải như Thái cực Quyền đấy,quên hết mịe nó động tác với các loại đi,bóng sang là đánh,đánh theo ý đồ của mình
have fun

LikeTT

Đại Uý
tay chỉ là đường dẫn thôi,biết phát lực chân thì tay nó như cái đầu roi để quất đấy,còn đánh thì phải biết,cảm giác được bóng nó tiếp xúc phần nào của vợt,kể cả trong giao bóng cũng vậy,cùng 1 động tác nhưng tiếp xúc ở các điểm trên mặt vọt khác nhau thì sẽ tạo ra bóng khác nhau
have fun
Ở topic này tui coi như là biết phát lực từ chân, qua eo lườn lên tay ... rồi. Vấn đề là dẫn cái lực đó lên tay và kết thúc cú đánh như thế nào cho nó hiệu quả mà không tốn nhiều sức, đảm bảo cho sự linh hoạt trong cú đánh tiếp theo.

Ở topic này tui coi như là biết phát lực từ chân, qua eo lườn lên tay ... rồi. Vấn đề là dẫn cái lực đó lên tay và kết thúc cú đánh như thế nào cho nó hiệu quả mà không tốn nhiều sức, đảm bảo cho sự linh hoạt trong cú đánh tiếp theo.
nói cũng khó giải thích nhỉ,như kiểu pittong đấy,bác dồn xong lực thì lực sẽ tụ động dồn vào đầu pittong,mà ta ko cần phải nghĩ gì cả,nó automatic thôi.Hồi xưa thầy mình bắt bọn mình nén nhanh rồi bật nhanh,như pittong hay kiểu máy khâu đấy,nhưng cơ thể mình nó vừa béo,lại thoát vị đĩa đệm nên biết mà ko làm được

bác ko thông qua cơ hông thì sao nó lên được lườn được

Bình luận từ Facebook