Thái độ của một số cao thủ bóng bàn

Status
Không mở trả lời sau này.

tuấn số 7

Thiếu Uý
Bóng bàn cũng chỉ là chỗ vui chơi, giải trí, xả stress cho anh em bóng bàn nghiệp dư. Chứ mấy ông bất kể liên quan, làm ăn hay kiếm sống liên quan đến BB mà nghĩ rằng mình là Sao, là hơn người. Em k biết các bác thế nào chứ em vừa ghét vừa khinh. Đã là gì đâu mà tỏ vẻ nguy hiểm. Bước chân qua lãnh thổ bị oánh re kèn, quay đầu gấp về Việt Nam. Là gì đâu mà tỏ vẻ trịnh thượng. Đến " Xếp" lớn của 1 số ngành nghề người ta còn khiêm tốn. Đúng là... thôi không nói nữa.

vanuc

Đại Tá
các bác ạ. thật sự ra có 1 vài người khó gần chưa hẳn vì họ là ngôi sao. vdv trẻ cái tính cách của họ là như vậy. gặp người lạ ít khi nói chuyện. trả lời qua qua rồi bỏ đi ko hẳn vì ngôisao mà vì ko quen nên cũng ngại nói chuyện.
ví dụ như có 1 người lạ hoắc đến nói chuyện với các bác thì các bác có giật mình ko??? cũng phải có tí đề phòng phải ko ạ.
mong các bác tìm hiểu kỹ hơn về những vdv trẻ. họ trẻ nên nông nổi và bồng bột. ai cũng vậy thôi. và cũng có lúc họ sẽ tự nhìn lại và thay đổi.
e có vài dòng mong các bác chém e nhẹ tay.
thân

Thực ra nói như thuanlacsg cũng đúng, như mình trước đây cũng có gặp vài người thuộc đỉnh cao phong trào, mình biết họ qua các video clip và ảnh nên khi gặp mình nhận ra ngay và chào họ, nhưng chắc do mình lạ quá nên họ tưởng mình nhận nhầm người, nên cứ trố mắt nhìn không thấy nói gì, chắc họ tưởng mình chào người nào đó đứng cạnh họ....... hi..hi. Lúc đầu mình cũng ác cảm; tuy nhiên sau này lại có dịp anh em gặp nhau do tình cờ được bạn bè giới thiệu, khi gặp và quen biết thấy họ cũng hòa đồng, vui vẻ, trân thành nên mình cũng quên hết những ác cảm ban đầu.....
Nhiều khi mình đi đường hoặc bến tàu bến xe, nhiều người gọi mình mà không quen mặt thì mình cũng phải ngó trước sau có ai không hay gọi mình, không nhỡ họ gọi người khác mà mình lại thưa thì buồn cười lắm..................
Nên thông cảm các bác ợ, còn nếu đã biết mặt nhau rồi mà gọi mắt cứ trố ra thì lại là chuyện khác..............

tuấn số 7

Thiếu Uý
Em dân Bắc không nhu mì như mấy bác ở Nam, có gì em nói thẳng ngay chứ k sợ mất lòng. Ghét nhất mấy thằng ngu tỏ vẻ nguy hiểm ( qua vụ sập diễn đàn này), tưởng ai cũng là thằng dại. Chỉ khổ những người sáng lập, đầy tâm huyết như bác Hoàn, cậu Thuận TC. Còn lại thì... ????

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Thực ra tôi nói mấy ông nghiệp dư là chính thôi, vì Hr chỉ toàn tiếp xúc với dân nghiệp dư thôi. Mấy cậu được gọi là "sao" hạng A, B, C gì đó... Nhiều cậu chẳng lạ gì Hr nữa, nhưng thái độ đó thì khó chấp nhận. Ví dụ khi vô tình gặp mặt "cao thủ" ở giải nào đó, tôi bảo "tình hình thi đấu thế nào hả em (cậu)?", nhẽ ra nhận được câu trả lời "tốt" hay "em vừa nát hàng rồi", thì nhận được đôi mắt trợn ngược và lừ lừ đi qua... Khổ nhất tài chưa tài mà tật nhiều, văn hóa quá kém!!!
Tôi tiếp xúc thấy cậu Quang Lắc, Hà Yên Bái, Lâm gai,... thấy gần gũi, thân thiện...

NTBB

Super Moderators
Nói thì nói vậy thôi bác chứ nói thật mất lòng: Mấy ông BB đỉnh cao thì có ônh nào học văn hoá cao đâu mà anh em mình đòi hỏi họ thế này thế kia??? Học ít thì tính cách cũng ít gần, thế thôi...

Học văn hóa cao chưa chắc đã là người có ...văn hóa.
Ở đây, trong BB, quan hệ giữa "dân phong trào" với các "pro" cũng có gì ràng buộc lắm đâu mà mình dám đòi hỏi. Chỉ là trong quá trình giao lưu chơi bóng, nhiều khi chứng kiến (quan sát từ xa thôi, hoặc vô tình phải chứng kiến) những hành vi, thái độ của các "pro" quá ..."lạ" nên tâm trạng tí thôi. Những "pro" này khi đọc được các comments góp ý, nếu biết điều chỉnh thì thật đáng ghi nhận, còn không thì ... xin cứ tự nhiên. Riêng mình, mình chỉ buồn cho một số (ít thôi) các em nhỏ mà đã ..., vì các em là "tương lai" của BB Việt Nam - ít nhất cũng là của các địa phương đấy. Không biết để thực trạng này xảy ra thì liệu người lớn (các cấp chủ quản, các Thầy Cô hướng dẫn, các phụ huynh) chẳng lẽ không liên quan?

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Thực ra tôi nói mấy ông nghiệp dư là chính thôi, vì Hr chỉ toàn tiếp xúc với dân nghiệp dư thôi. Mấy cậu được gọi là "sao" hạng A, B, C gì đó... Nhiều cậu chẳng lạ gì Hr nữa, nhưng thái độ đó thì khó chấp nhận. Ví dụ khi vô tình gặp mặt "cao thủ" ở giải nào đó, tôi bảo "tình hình thi đấu thế nào hả em (cậu)?", nhẽ ra nhận được câu trả lời "tốt" hay "em vừa nát hàng rồi", thì nhận được đôi mắt trợn ngược và lừ lừ đi qua... Khổ nhất tài chưa tài mà tật nhiều, văn hóa quá kém!!!
Tôi tiếp xúc thấy cậu Quang Lắc, Hà Yên Bái, Lâm gai,... thấy gần gũi, thân thiện...

Nhìn bác thì ai chẳng thích đánh cho nát hàng mà bác cứ hỏi han làm gì cho thêm xung đột! Bác thấy như e sao vạch đầy đủ nhưng có làm sao đâu. Tiếp xúc với em bác thấy dễ chịu ko? Thỉnh thoảng e cho bác ăn bưởi 3 roi rồi ợ bia ra!

tuấn số 7

Thiếu Uý
Bác nói chỉ khổ cho những ng như chú Hoàn hay anh Thuận. Vậy bác hiểu những người khác trong dấu ... là như thế nào ? và bác nói chú Hoàn hay anh Thuận như vậy, bác biết chú Hoàn hay a Thuận nghĩ gì về những lời bác nói như thế này không ?
đêm không ngủ được có đôi lời lan man !

Chú Hoàn tôi biết từ thời sơ khai org, cậu Thuận thì thường xuyên chơi nên tôi quý nhân cách cậu ta. Còn ông chả liên quan gì đến tôi mà tôi phải trình bày với ông. Ông liên quan gì mà chém ở cả mấy topic liên quan đến vẫn đề này thế??? Ông k nói thì nhiều người cũng hiểu! Ở đời có nhiều việc thị phi, quan trọng là có ai dám nói ra hay không thôi. Còn ông chả liên quan gì mà tôi phải trình bày nhiều với ông. Sao ông lại hỏi tôi chú Hoàn và Thuận nghĩ gì về lời tôi nói nhỉ??? Nghe hay đấy???

tuấn số 7

Thiếu Uý
Tôi đi nhiêu nơi và nghe nhiều người nói vấn đề này nhưng vì nhiều người tránh va chạm hoặc do nghĩ nói ra k để làm gì thì người ta k nói. Tôi chẳng làm ăn, sinh sống 1 chút nào liên quan đến cái org này nên cũng bức xúc mà trình bày thôi... Tôi nghĩ ông thông minh nên sẽ hiểu hết ý tôi nói ông Cunca à

mika9967

Trung Sỹ
tất cả năm châu bốn bể, dù ở đâu thì anh em trên forum này đều có 1 sở thích chung đó là trái banh 4cm, nên chúng ta cùng đồng hành chia sẽ cho nhau cho vui, ai thích lấy nó làm cuộc sống kinh tế do có tay nghề bậc thầy thì làm, ai lấy nó để tìm mồ hôi thì cừ tìm, nhưng chúng ta nên "dĩ hòa vi quý", chứ như thế này không tốt cho cả hai và cho cả forum. Thật ra thì mấy anh em đánh giỏi hay có cái "chảnh" hay không cũng tùy người, ta không thể quơ hết được, bàn tay cũng có ngón ngắn ngón dài, thánh nhân cũng có lúc lỗi lầm mà. Như mika thấy ở quận 9 có Tí Long, thất sự tÍ LONG đánh 1 ở khu vực q9 Thủ Đức, nhưng Long nó rất vui, hiền từ, dể gần gũi dẫu rằng muốn đánh vài trận với Long không dễ, do trình độ chênh lệch khá xa, và em nó còn busy dạy vì điều kiện kinh tế. 1 số cảm nghĩ riêng, có gì sai, mấy bác bỏ quá cho.

tuấn số 7

Thiếu Uý
Nói gì thì nối bạn trẻ nhé, đã viết bài thì không nên dùng nick ảo. Tôi không biết có quen bạn hay không nhưng nghe cách nói chuyện của bạn thì tôi không muốn làm quen với bạn trẻ đâu. Nếu tôi nhớ không nhầm thì nick này tôi đã công khai nói chuyện với mọi người tôi là ai rồi. Bạn tìm hiểu thì sẽ biết tôi là : An Kiến Trúc, giờ trong đội Vitas C. Viết bài thì hãy nói xem mình là ai, và dám nhận bài viết đó của mình. Giờ tôi nói tôi là ai rồi nhé ? À địa chỉ nhà tôi : 37 ngõ 393 Khương Thượng - Đống Đa - Hà Nội. Bạn trẻ có dám nói mình là ai không ? Nhà tôi đến thì dễ nhưng về thì còn tùy. Sdt thì có lẽ bạn trẻ hỏi bác T7 có số tôi đấy. Mấy cái đấy tưởng như ai cũng biết mình là ai mà giờ vẫn còn người hỏi.
Giờ xưng danh đi, có lẽ bạn trẻ không đến tìm tôi thì tôi muốn đi tìm bạn trẻ đấy.

Tôi công khai luôn tôi k biết bạn Nhatmot là ai đâu nhé nên có xảy ra việc gì thì đừng lôi tôi vào nhé. Tôi chả biết ai với ai cả. Số điện thoại của An KT tôi k có đâu cậu Nhatmot à, cậu nóng quá. Cậu cứ xưng danh đi vì An KT nó xưng danh rồi đấy cậu!

muatuyet

Trung Sỹ
Thôi các bác mỗi người nhịn một chút và bớt nóng tính đi, dĩ hòa vi quý là tốt nhất. Bóng bàn chỉ là một môn thể thao để rèn luyện sức khỏe và kết nối bạn bè, anh em với nhau. Mà đã là thể thao thì anh em hãy đối xử với nhau đúng với tính thần cao thượng của thể thao, đùng vì một vấn đề nhỏ nào đó mà sinh ra những hệ lụy không tốt và không đáng có các bác nhé.

bachchien

Binh Nhì
Đọc một câu chuyện vui cho đỡ căng thẳng:
Trong một cuộc tranh luận của thầy giáo với một trò giỏi trong lớp, vì ai cũng cho rằng mình đúng. Bực quá Thầy nói với trò:

- Cậu đừng có mà " Trứng đòi khôn hơn vịt " nhé !

Trò mới đáp lại rằng:

- Vâng thưa thầy, nhưng người ta cũng chỉ nói là " nước đổ đầu vịt " chứ làm gì có " nước đổ quả trứng " đúng không thầy ?

tranvietanh

Trung Tá
Chúng ta đang bàn đến thái độ của các VĐV bóng bàn, cả chuyên nghiệp và nghiệp dư, xét ở 1 khía cạnh nào đó, chính chúng ta cũng đang là những VĐV, cứ ra sân chơi là thành vận động viên rồi. Dù người trình độ thấp,người trình độ cao nhưng là người 1 nhà của diễn đàn mà chúng ta lại mất đoàn kết, có những lời lẽ không hay, chính là chúng ta đang thể hiện những " Thái độ không đúng đắn" với chính chúng ta các bác ạ. Mỗi người mỗi cá tính, mỗi điểm mạnh và mỗi nhược điểm mà các bác. Vậy Em viết vài dòng lan man, mong các bác hãy bớt nóng mà cùng nhau chung tay xây dựng lại diễn đàn. Chúc AE khỏe,chơi bóng ngày càng lên tay. Chúc diễn đàn mãi là nơi để AE thể hiện tình yêu bóng bàn và tình cảm thương mến lẫn nhau. Thân!

mika9967

Trung Sỹ
anh em một nhà, các bạn nóng quá, đề bài này chúng ta khởi nguồn để bàn và góp ý tới các danh thủ cao cấp trong làng bóng bàn, chỉ để xây dựng, chỉ để một lúc nào đó các anh em bóng bàn có thể gác bỏ mọi trình gà hay trình vip sang một bên, để cùng nâng ly chia vui cho làng bóng bàn. mika nghĩ cũng không nhất thiết phải căng thẳng như thế này. một là mất hòa khí anh em, hai là sẽ không hay nếu người ngoài forum nghe thấy, nhìn thấy những điều chúng ta đang nói như thế này, thật là điều không hay. mika cũng chỉ mong các bạn nên bình tĩnh, sử dụng ngôn từ nhẹ nhàng, góp ý xây dựng một cách chân thành, tránh mất hòa khí lẫn nhau, để ra đường chúng ta vẫn là anh em chứ không phải là kẻ thù. một chút ý kiến, xin phép cùng chia sẽ.

hibiki

Moderator
Đóng topic lại đi các bác Mod, Admin ơi. Topic "Thái độ của một số cao thủ bóng bàn" nhưng em thấy dần dần lạc đề, trở thành "Thái độ của một số thấp thủ bóng bàn" rồi!!!

tuấn số 7

Thiếu Uý
Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng. Thôi thì lại thì thôi vậy. Buồn. Một con người nhân phẩm, tư cách tốt nhưng bị người dời xúi giục, đường đời xô đẩy tự làm mất hết giá trị thật của mình!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook