Thái độ của một số cao thủ bóng bàn

Status
Không mở trả lời sau này.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Thường thì anh em chơi bóng bàn thân thiện, hay gần gũi để giao lưu bóng bàn + bia! Nhưng đáng tiếc có một số tạm gọi là cao thủ bóng bàn chuyên nghiệp cũng như nghiệp có thái độ khinh khỉnh, mặt cứ lừ lừ, hỏi không nói, gọi không thưa... trong khi tuổi đời còn trẻ! Tôi đã từng gặp và có một số anh em nói về vấn đề này rồi.
Người ta nói tài phải đi với cái đức! Tài chưa ra tài (mới chỉ được gọi là giỏi bóng bàn, cuộc sống cần nhiều thứ khác quan trọng hơn), mà đức chẳng có thì đáng buồn cho các cậu đó... Chơi bóng bàn giỏi, hòa nhã, vui vẻ thì ai chả quý!

vanuc

Đại Tá
Thường thì anh em chơi bóng bàn thân thiện, hay gần gũi để giao lưu bóng bàn + bia! Nhưng đáng tiếc có một số tạm gọi là cao thủ bóng bàn chuyên nghiệp cũng như nghiệp có thái độ khinh khỉnh, mặt cứ lừ lừ, hỏi không nói, gọi không thưa... trong khi tuổi đời còn trẻ! Tôi đã từng gặp và có một số anh em nói về vấn đề này rồi.
Người ta nói tài phải đi với cái đức! Tài chưa ra tài (mới chỉ được gọi là giỏi bóng bàn, cuộc sống cần nhiều thứ khác quan trọng hơn), mà đức chẳng có thì đáng buồn cho các cậu đó... Chơi bóng bàn giỏi, hòa nhã, vui vẻ thì ai chả quý!

Bác nói đến "sao" bóng bàn nào thế để em còn biết để đứng xa chiêm ngưỡng, không dám lại gần vì sợ hỏi không nói thì chết............. hay bác hỏi nhầm mấy em ở Trường Xã Đàn mới ra...................:cool:

malong1984

Binh Nhất

Thở phào nhẹ nhõm, a ấy ko nói mình hehe :))
Công nhận a Hướng nhận xét rất chuẩn. Càng tài thì càng cần đức. Nói về bóng bàn, nếu là cao thủ mà thái độ hòa nhã, thân thiện cởi mở thì càng nhiều người yêu mến. Khổ nỗi không nhiều người nhận thức được, làm được thì càng ít. Mong rằng không chỉ các cao thủ mà mọi thành viên diễn đàn gặp gỡ giao lưu đều thân thiện vui vẻ hơn nữa. Cứ cười được với nhau càng nhiều thì càng tốt.

ping80

Trung Uý
Mình cũng từng gặp một số ít người trẻ cũng như vậy. Thậm chí chơi với cả thầy giáo chuyên môn của họ mà vẫn bắt thầy chui xuống bàn nhặt bóng mà mặt vẫn tỉnh bơ !
Trong lúc chơi mà có nhiều người ngồi chờ thì cũng ko nên chiếm bàn lâu quá, nên chủ động mời người khác chơi cùng.

waa

Đại Uý
Giải CLB toàn quốc 2011 tại Đà Nẵng , Đạt trố đánh hay quá, em vào sân hỏi thăm mấy câu như cháu bao nhiêu tuổi , chơi vợt loại gì ... nhưng cậu ta chỉ trố mắt nhìn rồi bỏ đi !!! đúng là TRỐ , hình như tập huấn TQ lâu quá quên gốc Việt rồi , hay là siêu sao ?

tuấn số 7

Thiếu Uý
Bóng bàn để giải Sì troét, chứ là cái gì đâu là Sao với chẳng Răng mô chi rứa??? Gặp mấy ông đấy bác HR hỏi thăm và mời oánh làm gì. Bác qua gặp em, bác ợ Bia cho em anh em uống còn vui hơn chứ mấy ông Sao đó là phải cho vào nồi hấp thôi bác. Mà cũng chỉ là 1 số ít thôi chứ em thấy như cậu Nam Hải, Huy Hoàng, Hà YB... dễ gần đó chứ bác. Mà BB nghiệp dư khó gần nhất là ông LLTT đó bác, bác phải cẩn thận với ông đó nhé. Hehe.

thanh dai ca77

Đại Tá
Giải CLB toàn quốc 2011 tại Đà Nẵng , Đạt trố đánh hay quá, em vào sân hỏi thăm mấy câu như cháu bao nhiêu tuổi , chơi vợt loại gì ... nhưng cậu ta chỉ trố mắt nhìn rồi bỏ đi !!! đúng là TRỐ , hình như tập huấn TQ lâu quá quên gốc Việt rồi , hay là siêu sao ?

Anh phải hỏi những SAO ấy bằng tiếng VIỆT NAM chứ anh hỏi bằng tiếng Việt hộ không hiểu đâu!!!!:D:D:D:D:D:D:D

mika9967

Trung Sỹ
Mika chưa đị nhiều clb, chưa giao đấu nhiều, trình thì kém cỏi, nhiều lúc cũng muốn gặp một số anh em trên cơ mình 1 chút để giao lưu, cũng chỉ là học hỏi vài ba ngón nghề, thứ nhất là để tập thể dục, kiếm vài giọt mồ hội, sau nữa là thư giãn, ba là niềm đam mê.... thế nhưng nhiều tay cứ làm như siêu sao, làm lơ hay kiếm cớ chối từ. bóng bàn chỉ là môn giải trí thôi mà, mỗi người có công việc riêng hết nhưng cùng niềm đam mê thì cũng nên chia sẽ chút kinh nghiệm, cùng vui là chính, nhưng mika thấy nhiều, nghe nhiều, không biết ở các nước ngoài việt nam thì thế nào, chứ ở đây mà cứ bo bo giữ mình như thế, chẳng trách gì bóng bàn việt nam tụt hậu, bệnh ngôi sao, và bệnh sợ người khác chơi hơn mình, nên ai cũng tự thủ lấy thân. Đành rằng có lúc đánh với người kém hơn, chắc các cao thủ cũng chán, nhưng cũng đừng vì thế mà có thái độ không tốt, một chút ý kiến riêng,có gì xin các bác bỏ qua.

boizach_cp

Trung Sỹ

haiiizzzzz....cháu cũng đã từng có time khá hâm mộ cu e này...k ngờ.....thất vọng với tài nằng trẻ of Việt Nam mình quá....!

LMC

Trung Tá
cậu này kém xa đàn anh như Mạnh cường, kiến Quốc,Huy Hoàng, đặc biêt tuấn quỳnh rất hòa nhã và dễ gần.
Vấn đề bác hạng ruồi đưa ra là phản ánh đúng thực trạng của các Ông sao thời nay.

thuanlacsg

Đại Tá
cậu này kém xa đàn anh như Mạnh cường, kiến Quốc,Huy Hoàng, đặc biêt tuấn quỳnh rất hòa nhã và dễ gần.
Vấn đề bác hạng ruồi đưa ra là phản ánh đúng thực trạng của các Ông sao thời nay.
các bác ạ. thật sự ra có 1 vài người khó gần chưa hẳn vì họ là ngôi sao. vdv trẻ cái tính cách của họ là như vậy. gặp người lạ ít khi nói chuyện. trả lời qua qua rồi bỏ đi ko hẳn vì ngôisao mà vì ko quen nên cũng ngại nói chuyện.
ví dụ như có 1 người lạ hoắc đến nói chuyện với các bác thì các bác có giật mình ko??? cũng phải có tí đề phòng phải ko ạ.
mong các bác tìm hiểu kỹ hơn về những vdv trẻ. họ trẻ nên nông nổi và bồng bột. ai cũng vậy thôi. và cũng có lúc họ sẽ tự nhìn lại và thay đổi.
e có vài dòng mong các bác chém e nhẹ tay.
thân

LMC

Trung Tá
bác là người đầu tiên em nhấn nút thanks đấy, chúc bác mạnh khỏe gặt hái nhiều thành công.

oldamultat

Trung Sỹ
Mình đồng ý với Thuận. Các bạn không nên đưa ra một tình huống với một vận động viên như vậy. Câu chuyện còn tùy thuộc hoàn cảnh, không gian và thời gian nữa. Bỗng dưng một ai đó, đưa tên bạn ra đây vì một câu chuyện nào đó mà chính bạn cũng chẳng nhớ hay chẳng ngờ tới để mọi người bình luận, bạn thấy sao. Hãy comment topic này với tinh thần xây dựng thôi nhé.

hibiki

Moderator
Các bác thông cảm, những người mắc bệnh sao có lẽ người ta chỉ có đất sống trong giới bóng bàn thôi, còn ở xã hội thì chẳng làm nên trò trống gì nên ngta không cần quan hệ làm gì cả.

Trước đây em ghét cay ghét đắng 1 ngôi sao thời đó vì cái bệnh sao, cái mặt thì lúc nào cũng vênh vênh lên như bị ong chích, chỗ các bác già lớn tuổi hơn cha ông thằng đó (xin lỗi em nói thẳng vì thằng đó bằng tuổi em) đang đánh thì cứ chạy xe ngang dọc, lại còn để xe ngay chỗ người ta đang đánh. Sau này hết thời, mới biết thân biết phận mà hoà nhã với mọi người, nhưng em thấy dường như đó chỉ là cái mác giả tạo.

Nexysahara

Trung Sỹ
Các bác thông cảm, những người mắc bệnh sao có lẽ người ta chỉ có đất sống trong giới bóng bàn thôi, còn ở xã hội thì chẳng làm nên trò trống gì nên ngta không cần quan hệ làm gì cả.

Trước đây em ghét cay ghét đắng 1 ngôi sao thời đó vì cái bệnh sao, cái mặt thì lúc nào cũng vênh vênh lên như bị ong chích, chỗ các bác già lớn tuổi hơn cha ông thằng đó (xin lỗi em nói thẳng vì thằng đó bằng tuổi em) đang đánh thì cứ chạy xe ngang dọc, lại còn để xe ngay chỗ người ta đang đánh. Sau này hết thời, mới biết thân biết phận mà hoà nhã với mọi người, nhưng em thấy dường như đó chỉ là cái mác giả tạo.
Anh Thay chu Dan Ong am de bung Lau qua,hihi chu Lau nam teen dien Dan nen thoangg gi em,nhau nhau kakagia Tao Nhug ko no khung Len song that thi thang to, khOnn cung chett dau cung chett ,khung khung song Maui truong su nghiepp vua Chung ra,, g 9 van Post bang dt xin mod kg tramm

leanhducsieucap

Trung Sỹ
haha .....cái chú Đạt Trố ấy thì em đã bik từ lâu roy` :)) ............nhưng thật sự ra mà nói thì ....theo em thấy ...cái gì cũng vậy.....ai có tài thì ít nhiều đều có cái gọi là tự tin ..... chủ yếu là ít hay nhiều thui các bạc ợ.....:) ..........

giống như ngày trc .......có những sao bóng bàn em chỉ nghe tên mà ko đc gặp....nên cứ nghĩ họ chắc phải tuyệt vời lắm.....đến khi gặp......có ng` thì thích....có ng` thì cũng ko thích lắm.......mà chủ yếu cũng là vấn đề như các bác đang bàn luận.......
ban đầu thì thấy shock shock.....về sau thấy bình thường lun =.= ............

cái gì thấy hay thì mình học.....hk hay thì bỏ ngoài tai....:)....

Last edited:

mika9967

Trung Sỹ
MOng sao là các fan dù ở trình nào đi chăng nữa, cũng nên chia sẽ vì niềm vui chung, đừng qua xem trọng bản thân mà đánh mất niềm vui và sự hòa hợp cùng mọi người.

NTBB

Super Moderators
NTBB đã được xem một số giải BB của lứa tuổi U17 và một số buổi tập của các em, các cháu năng khiếu. Và NTBB cảm thấy vừa buồn, vừa lo vì ngoài số đông các em, các cháu có thái độ vui vẻ, hòa đồng, cầu thị, khiêm tốn thì có một số ít em, cháu có khả năng nhỉnh hơn một chút (chứ chưa thể gọi là "sao") nhưng thái độ "ngôi sao" lộ ra rất "đậm nét". Làm thế nào để các em/cháu này nhận ra là mình đang sai lầm?!

tuấn số 7

Thiếu Uý
NTBB đã được xem một số giải BB của lứa tuổi U17 và một số buổi tập của các em, các cháu năng khiếu. Và NTBB cảm thấy vừa buồn, vừa lo vì ngoài số đông các em, các cháu có thái độ vui vẻ, hòa đồng, cầu thị, khiêm tốn thì có một số ít em, cháu có khả năng nhỉnh hơn một chút (chứ chưa thể gọi là "sao") nhưng thái độ "ngôi sao" lộ ra rất "đậm nét". Làm thế nào để các em/cháu này nhận ra là mình đang sai lầm?!
Nói thì nói vậy thôi bác chứ nói thật mất lòng: Mấy ông BB đỉnh cao thì có ônh nào học văn hoá cao đâu mà anh em mình đòi hỏi họ thế này thế kia??? Học ít thì tính cách cũng ít gần, thế thôi...

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook