Tại sao phải tìm Thầy dạy bóng bàn!.

saigonfc.vn

Đại Uý
Cái khó của em và nhưng người mới tập chơi là giờ kiếm người chơi chung khó quá, trình mình còi quá mới giao lưu cũng ngại, học với thầy thì OK rồi nhưng kinh nghiệm vô sẹc-vít còn kém ra giao lưu là te tua liền. Mà muốn lên tay nhanh phải chơi với người khá hơn phải không các bác?

Em gặp chuyện này cứ nghĩ ngợi mãi: Hồi đầu học đánh bóng bàn lúc giải lao ngồi cạnh một chú em trình cũng tương đối, hỏi sao chú em đó tại sao không thích giao lưu với các chú lớn tuổi ở khu phố mình đang ở, hắn làm 1 câu: "xì, chơi với mấy chú mệt lắm, nhặt banh hoài..."

Người chơi cũng nhiều mục đích khác nhau- có người thì chơi để khoẻ, có người thì cần giao lưu để giảm áp lực công việc, có người thì muốn thể hiện v.v......Cái ban đầu là do mình cả, ACE cứ cười, cứ vui đi sẽ có được nhiều người cùng chơi. Cơ bản là mình thật lòng và ham học hỏi- những chuyện như Bác nói thì có mà "đầy" nhưng cũng không nên để tâm làm gì. Kinh nghiệm và "sẹc_vít" nó không là gì ghê lắm trong quá trình giao lưu. Cũng như mình đây, buổi đầu cũng gặp nhiều khó khăn khi được đánh bóng bàn. Gặp ai cũng không chịu đánh cả dù rằng minh đã bao nước, tiền giờ v.v.... nhưng do mình đánh k đúng động tác, trái vô bàn thì trái sau ra ngoài. Vậy đó nên phải học Thầy để có cơ bản thì tự nhiên bạn sẽ có nhiều người muốn chơi cùng mình.

Last edited:

saigonfc.vn

Đại Uý
Khi nói đến Hồ Ngọc Thuận thì có nhiều điều để nói- thôi thì chúng ta nói bòng bàn. Phải nói là rất tuyệt vời khi được Anh ấy chỉ bảo. Anh ấy tạo ra một tâm lý gần và thân thiện để người học không bị áp lực. Bản thân người học cũng "tiếu lâm" để giảm căng thẳng. Người Thầy nào mình học cũng có cai hay cả và quả thật với mình là điều may mắn khi được học những Thầy như vậy.
Xin post những giờ tập cùng HNT để mọi người cùng đọc cho vui:

saigonfc.vn

Đại Uý
[url=http://www.upanh.com/001_upanh/v/3ra1bm7scuf.htm][img]http://np8.upanh.com/b4.s28.d1/0eb0bdb0a8cee244d186a17fe7a64dcc_47633848.001.jpg[/url][/IMG]

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Sau thời gian tập chung với anh Thuận rồi bác cũng xuất sư luôn hả saigonfc.vn . khi nào em tập bằng thời gian Bác tập tất cả các HLV mình giao lưu nhé Bác !

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Tổng cộng Bác học thầy Họ Lê và anh Nghĩa là 72 buổi còn học anh Thuận là bao nhiêu Bác ? vậy chắc em phải học hết năm sau mới bàng thời gian của Bác tập HLV quá ! kekeke

hungvu19

Trung Uý
Như vậy mình phải tập từ 60 buổi trở lên mới gọi là có căn bổn phải không bác SGFC.VN?

Vậy theo bác khoảng bao nhiêu buổi thì có thể tự tin mà giao lưu được? Tất nhiên là trình độ của mình so với người ta vẫn còn cách xa.

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Thời gian mình không có và, luyện được 24 buổi hi

Hi ! vậy là tổng cộng bác đã tập đươc 96g rồi ! em mới 15g vậy còn cách bác tới 81g nữa, vậy hẹn Bác đúng 10 tháng nữa giao lưu ! kekeke

Như vậy mình phải tập từ 60 buổi trở lên mới gọi là có căn bổn phải không bác SGFC.VN?

Vậy theo bác khoảng bao nhiêu buổi thì có thể tự tin mà giao lưu được? Tất nhiên là trình độ của mình so với người ta vẫn còn cách xa.

tập bao lâu còn do năng khiêu của mình nữa bác à ! như lúc trước em nhớ có bác luyện 15 buổi mà đã thách đấu rồi đó !

saigonfc.vn

Đại Uý

3 buổi/tuần x 5 tháng thì có thể bắt đầu nhưng thường là thua tè le khi gặp rơ quái !!!

hungvu19

Trung Uý
Hi ! vậy là tổng cộng bác đã tập đươc 96g rồi ! em mới 15g vậy còn cách bác tới 81g nữa, vậy hẹn Bác đúng 10 tháng nữa giao lưu ! kekeke

tập bao lâu còn do năng khiêu của mình nữa bác à ! như lúc trước em nhớ có bác luyện 15 buổi mà đã thách đấu rồi đó !

Luyện 15 buổi đi thách đấu sau đó trốn luôn đó bạn.

saigonfc.vn

Đại Uý
15 buổi thì có thể thách đấu với người chưa có khái niệm về bb hiii hoặc ông này cầm cây vợt ra múa chứ không pải đánh .

songlam

Trung Uý
Mình khá ấn tượng với thầy @hồ ngọc thuận với vai trò chỉ đạo viên cho Duy con đánh giải HCM 2012 vừa rồi. Có lẽ nhờ thầy mà Duy con đã ôm chức vô địch cá nhân nam 1 cách ấn tượng.

Sobat

Trung Uý
ko thầy đố mày làm nên..............đơ giản thế thôi, ko phải nói nhiều đâu
Em mới có 40 mùa xu hào nhưng bây giờ mới được sư phụ Hoathuongthichduthu chỉ cho nào là món lườn Bò, chân Chó và tay gấu k biết bao giờ mới thành tài đây.

saigonfc.vn

Đại Uý
Em mới có 40 mùa xu hào nhưng bây giờ mới được sư phụ Hoathuongthichduthu chỉ cho nào là món lườn Bò, chân Chó và tay gấu k biết bao giờ mới thành tài đây.

vì đã là Hoathuongthichduthu chứ thích có một thứ thì chỉ cho Sobat thành tài rồi hiiiii

Bình luận từ Facebook