TẠI SAO NGƯỜI TRUNG QUỐC QUÁ MẠNH ?

subasa

Đại Uý
túm lại cái váy,,là việc trung quốc mạnh là CHUYỆN MÀ AI CŨNG BIẾT LÀ VÌ SAO ẤY=))...chả có gì đáng bàn hết,còn thần thánh hóa cái mút tàu làm gì vì bọn CNT nó chơi mút tàu..chỉ là thể hiện sự chơi trội mà thôi,,cho nó khác với phần còn lại của bóng bàn TG..kiểu như...mút tàu đánh giở như **** kém xa TEN mà anh vẫn thắng các chú điều đó cho thấy kĩ thuật anh cao siêu như nào ko phải do vũ khí đâu cốt anh còn xài cốt gỗ rẻ tiền cơ mà,chứ bọn anh mà chuyển qua đánh TEN thì còn kinh khủng thế nào nữa,chơi mút tàu là chấp nhiều lắm rùi đó.Tuy nhiên cá nhân em nghĩ đấy là chuyện của CNT chuyện thế giới chỉ đáng mang ra nghị sự thôi,còn cứ mút Nhật Đức mà phang vừa chất lượng trên giá thành mà lại đảm bảo,với lại...mình đã phát huy được hết tính năng của cái xe máy đâu mà cứ phải tính chuyện lái máy bay chiến đấu=))

Table_Tennis

Thiếu Uý
TQ mạnh vì dân số đông + phong trào mạnh.
- Dân số TQ 1tỷ =1/10 Thế Giới.
- Ở TQ cứ X người thì có 1 người biết chơi bóng bàn, phần còn lại của TG thì 10xX người mới có 1 người chơi BB.
Vậy thì ở trên thế giới cứ 2-3 người biết chơi BB sẽ có 1 người TQ. Còn TQ đứng đầu vì tụi đông có môi trường luyện tập.
Ví như sao Hà Giang Cao Bằng Bắc Kạn ko mạnh bằng Hà Nội Sài Gòn Đà Nẵng ?
Lấy lý do mút hay kỹ thuật này nọ chỉ là kiểu nghiện.

Quạt mo

Đại Tá
Em đọc topic này thấy sướng ở chỗ các bác ý chia sẻ cảm nhận của bản thân khi chơi BB bên TQ, chứ không mong học kĩ chiến thuật gì từ topic này cả.
Nói thực lòng em cũng được đi TQ nhiều, ăn, uống, ộp oạp gì cũng đủ cả. Nhưng đánh bóng bàn bên Tàu thì chưa một lần chứ đừng nói là vào clb của họ rồi đi khắp đó đây giao lưu.
Rất cảm ơn @NTBB@backhand-ghost!
Mong chờ được đọc bài của các bác!

Last edited:

dichphonghp

Thiếu Uý
Theo em, việc trung quốc được như bây giờ, ngoài 1 phần là các giáo án hỗ trợ, các phương thức tập luyện, sự hỗ trợ của nhà nước, bla bla... Cái quan trọng nhất chính là biết phát hiện tiềm năng. Hồi xưa em có xem 1 video của ma long năm 2005,2006 hay sao ấy, hồi ấy ma long đánh chán dã man, trong các đội tuyển tỉnh thì ma long giỏi lắm nằm tốp giữa, không xuất sắc, không giao bóng + giật được như bây giờ đâu. Nếu mà là ở Việt Nam mình là bay ngay khỏi đội chứ đừng nói là lọt tuyển rồi. Vậy mà chỉ sau 3 năm đã đứng đầu thế giới rồi. Việc có được những người đi đầu như thế sẽ kéo theo lớp trẻ cũng đi theo. Vdu thế này, ma long vô đối vs châu âu, châu á, anh thường hơn những đối thủ từ 2-4 quả, thì bọn tuyển trung quốc đánh vs ma long nhiều, nếu có thể đánh ngang hoặc thua sát nút là đã đủ hơn phần còn lại của thế giới rồi. Cứ lớp đầu ma lin, wang liquin, wang hao kéo theo lớp sau ma long, zhang, xu rồi h là fan, yan an, zhou yu,... Quan trọng là phải tìm được 1 người giỏi hẳn lên, mạnh toàn diện là số 1 thì sẽ dần sản sinh ra số 2, số 3, và dần dần số 2,3 sẽ lên làm số 1,2. Đó cũng là điều việt nam ko có, số 200 thì đàn em có cố cũng chỉ là 200 thôi =))

o3ma

Đại Tá
Bác ơi, hôm qua e cũng định comment trả lời tên này rồi nhưng nghĩ lại hắn không đáng để mình phải làm thế. Hãy cứ như mình vừa bị 1 con thiêu thân nó bay vào mắt đi, "ngứa" chút thôi bác ạ.

Last edited:

o3ma

Đại Tá
He he, tiep tục di A, A lai sap bay E nua roi! Ngoai Mien Bắc bang Thac si ban chua toi 10 tr ma bac. Bac quan ly DN nao vay, kinh qua!
Không nên khích bác nhau như thế. Tôi cũng chỉ mới tập chơi bóng bàn được 1 thời gian ngắn, lên đây cái gì biết thì thì chia sẻ với ae, cái gì chưa biết thì học hỏi. Ở đời thực chưa biết ai thế nào, hơn nhau ra sao. Bạn nên suy nghĩ thêm trước khi viết hoặc nói gì về ai đó.

backhand-ghost

Đại Tá
Với cậu thì nên như thế cho nó phù hợp. Tôi sống với đủ loại người nên kiểu gì cũng ok. Thôi, cậu tha cho tớ. Thời gian để làm việc khác đi, vì tớ ko có cơ hội để gặp đươc cậu nên tớ chịu thua. Vậy đi, stop ở đây, tớ vừa ngủ dậy, đi vệ sinh cái đã.

TM76

Hạ Sỹ
Diễn đàn là nơi mọi người đưa ra quan điểm của mình về một vấn đề nào đó, trên mọi góc độ là ý chủ quan của từng cá nhân. Chứ không phải để tranh luận AI ĐÚNG AI SAI .Thiết nghĩ mọi người lên tôn trọng nhau thì mới đi đến cùng một mục đích. Để Diễn đàn NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN và là nơi GIẢI TỎA MỌI KHÚC MẮC Của Ace đam mê trái bóng nhựa .Vài lời mạo muội mong AE bớt cái TÔI của mình và hoà mình vào cái CHUNG của mọi người!

Trainee

Đại Tá
A, ma cho E hoi ti. A moi bi chọc 1 ti ma da noi khung nhu vay roi, sao A quan ly DN được nhi. DN con nhieu ap lực hon nua chi nhi? E trinh do chi hoc het lop 8, nen hoi ngo nghe ti, A thong cam! Tiep tuc di A, sao da tron roi!

Anh ơi, học hết lớp 8 thì không sao, có khi trình độ Tiến sỹ cũng thua xa.
Nhưng trình độ chỉ đạt mức học hết lớp 8 thì em sợ một người làm quản lý doanh nghiệp nói anh không hiểu được đâu.
Khác chi Giám đốc đi đôi co với Công nhân thời vụ, thắng thì người ta cũng cười cho ấy chứ.

Nhưng nói lại, em tin anh có trình độ rất cao và trong làng bóng bàn cũng là người có tiếng.

son_canloc

Đại Tá
Trung quốc mạnh thì ai mả chả biết , khổ lắm nói mãi . Đề nghi ACE tập trung vào giải quyết giúp cái vụ ông Đoàn Kiến Quân đi , cứ nghe ông ta nói lải nhải mình chả hiểu cái quái gì , nhất là có đoạn mình nghe Ô ta nhắc đến VN , hay ô ta đang nới với học trò . TẠI SAO BB VN LẠI QUÁ KÉM nhể ?

Hungtq

Administrator
Nhắc các bác giữ có những lời lẽ đúng mực khi trao đổi, tranh luận!

Riêng bác Ma Cao, nhắc bác 1 lần nữa: không được phép lôi thông tin cá nhân của người khác lên diễn đàn nếu người đó chưa cho phép.
Bài viết chữ to của bác có nhiều thông tin hay, nhưng có đoạn đưa việc Vodanh được tặng mút ra bình phẩm nên tôi buộc phải xóa.

Tranh luận là dùng lời lẽ phân tích + dẫn chứng để khẳng định sự đúng đắn trong quan điểm của mình mới thuyết phục được mọi người. Công kích cá nhân; diễu cợt, phỉ báng quan điểm của người khác sẽ gây mất đoàn kết giữa các thành viên và điều đó không được phép tại diễn đàn Bóng bàn Việt Nam.

Bình luận từ Facebook