[Share] - Hướng dẫn tuned mút Tàu, Nhật, Đức bằng baby oil.

songphaisock

Trung Tá
Ở trên có comment của em rồi đó, bác cứ tune baby oil cả topsheet cho nó giãn đều với sponge là phẳng lì ngay, lại còn tăng độ dính nữa chứ

e thấy nếu chỉ tune spone thì lúc dán vào topsheet sẽ căng ra. còn tune cả 2 thì 2 mặt giãn đều nên cả mút sẽ mềm. k biết như vậy có đúng k nhỉ

boll_boll

Moderator
Cong cách mấy dán bằng keo sữa vẫn dính chắc, các bác dừng ngại xài keo sữa, các bác tune lên xài keo sữa sẽ thấy đc sự lợi hại :D

delpiero104

Thiếu Uý
Cong cách mấy dán bằng keo sữa vẫn dính chắc, các bác dừng ngại xài keo sữa, các bác tune lên xài keo sữa sẽ thấy đc sự lợi hại :D
Thế ah. Nhưng sao em tune bằng Falco B mà khi dán vào cốt ( cốt của em Hayabusa Zxi) mà không thấy nó dính lắm bác ah. Keo sữa em mua cũng của hãng Falco .

boll_boll

Moderator
Thế ah. Nhưng sao em tune bằng Falco B mà khi dán vào cốt ( cốt của em Hayabusa Zxi) mà không thấy nó dính lắm bác ah. Keo sữa em mua cũng của hãng Falco .
Mình xài keo của Kokutaku, để đợt tới mình xài thử keo của Falco xem sao. Bạn cứ mạnh dạn quét lớp keo sữa dày, tầm 0.5mm, keo dày như thế đánh mới ngon và dính chắc.

delpiero104

Thiếu Uý
Mình xài keo của Kokutaku, để đợt tới mình xài thử keo của Falco xem sao. Bạn cứ mạnh dạn quét lớp keo sữa dày, tầm 0.5mm, keo dày như thế đánh mới ngon và dính chắc.
Mình thử rồi càng quét dày lại càng không dính. Với lại cái cốt vợt hình như không ăn keo lắm thì phải.

boll_boll

Moderator
Mình thử rồi càng quét dày lại càng không dính. Với lại cái cốt vợt hình như không ăn keo lắm thì phải.

Vậy hơi lạ, mình chưa từng gặp qua. Bạn thử quét dày, sau đó để vợt và mút nơi khô ráo, thoáng qua đêm rồi hôm sau dán thử nhé.

son_canloc

Đại Tá
mình tune 1 mặt 729 xong dùng keo vá săm xe máy dán vào cốt OFF+ , vô tình khi dán dùng chai lăn để tạo mặt phẳng và độ dính lại thành ra 1 mặt không rõ loại gì chỉ biết khi cắt hoặc kê đối phương toàn bị tụt sâu rất ức chế hehe không hỉu nổi

delpiero104

Thiếu Uý
Vậy hơi lạ, mình chưa từng gặp qua. Bạn thử quét dày, sau đó để vợt và mút nơi khô ráo, thoáng qua đêm rồi hôm sau dán thử nhé.
Cam ơn bạn nhé, cái để qua đêm mình chưa thử mình chỉ để tầm 15 phút là dán vào luôn rồi, lần tới mình sẽ thử theo cách này.

thanh dai ca77

Đại Tá
Cam ơn bạn nhé, cái để qua đêm mình chưa thử mình chỉ để tầm 15 phút là dán vào luôn rồi, lần tới mình sẽ thử theo cách này.

Keo sữa mà để 15 phút thì ăn thua gì, với thời gian đó thì nó chỉ khô trên bề mặt thôi! Ít nhất bác phải để trên 45 phút

long thủ

Đại Tá
e thấy nếu chỉ tune spone thì lúc dán vào topsheet sẽ căng ra. còn tune cả 2 thì 2 mặt giãn đều nên cả mút sẽ mềm. k biết như vậy có đúng k nhỉ

bác tune mỗi sponge thì sponge giãn còn topsheet không giãn nên miếng mút sẽ cong tớn lên, còn khi dán thì topsheet cũng được kéo giãn ra cho bằng với sponge mà, vì thế tune topsheet trước để đỡ phải lo miếng mút khó dán thôi.

traicauvong_bg

Đại Tá
topic quá bổ ích. các bác cho e hỏi con Neo pro blue của e có tuned đc ko ah. vì e nghe nói dòng Neo nhà sx đã ủ keo sẵn. mà tuned xong thì độ dị của quả giật có đc tăng lên ko ah hay chỉ tăng tốc độ và kiểm soát thôi, mới gia nhập tàu đạo nên còn nhiều thứ ko hiểu mong các bác chỉ bảo e, e cảm ơn

boll_boll

Moderator
topic quá bổ ích. các bác cho e hỏi con Neo pro blue của e có tuned đc ko ah. vì e nghe nói dòng Neo nhà sx đã ủ keo sẵn. mà tuned xong thì độ dị của quả giật có đc tăng lên ko ah hay chỉ tăng tốc độ và kiểm soát thôi, mới gia nhập tàu đạo nên còn nhiều thứ ko hiểu mong các bác chỉ bảo e, e cảm ơn

Khuyên bác không nên tune miếng Neo Pro BLue. Bản thân bác đang chơi 1 combo khá mềm, bác tune ra thì sẽ mềm hơn rất khó đánh với Legato 5P. Khi tune xong cảm giác sẽ tăng lên, độ dị sẽ giảm xuống vì lúc đó mặt blue của bác đã bị mềm đi rồi. Bác dán keo sữa dày vào miếng blue đánh sẽ ok hơn.

traicauvong_bg

Đại Tá
cảm ơn bác nhiều nhiều. miếng blue của e là 40 độ. e vẫn cảm thấy hơi cứng và ko ăn bóng lắm thì phải. e lại tưởng tuned lên thì tốc độ sẽ tăng lên hả bác

boll_boll

Moderator
cảm ơn bác nhiều nhiều. miếng blue của e là 40 độ. e vẫn cảm thấy hơi cứng và ko ăn bóng lắm thì phải. e lại tưởng tuned lên thì tốc độ sẽ tăng lên hả bác

Tune lên thì tốc độ sẽ tăng lên và mút mềm hơn 1 chút. Miếng của bác 40 độ thì bác quét 1 lớp baby oil hơi dày 1 chút nhé, đợi khô hoàn toàn rồi quất keo sữa vào baỏ đảm sẽ có sự khác biệt lớn Bia

Bình luận từ Facebook