[Share] - Hướng dẫn tuned mút Tàu, Nhật, Đức bằng baby oil.

ngochuongnt

Trung Uý
ko bằng dầu cát tường lưu lu:

Bác ơi 1 chai này mà tune chắc phải được mấy trăm mút nhỉ

phuongnguyen

Đại Tá
em xin được trích dẫn cách tuned của anh Thanh_dai_ca_77 như sau:
Bỏ qua những bước tuned bằng parafin, xăng thơm.... keo haifu.
trực tiếp tun bằng babyoild luôn,
tuned từ 3-5 lần.
riêng lần 1 thì nên quét đẩm dầu trên spooon, sau đó kiếm một tấm bìa nilon ( loại đóng sách vở), để lên trên, dùng một chồng sách khoảng 1Kg đặt lên.
khi nào dầu khô thì quét lớp thứ 2 (nhưng vừa thôi nhé), các lần sau thì làm như lần 2.

Nhưng khi bạn tuned rồi thì đảm bảo miếng H3 của bạn còn giòn hơn cả Ter, đánh cẩn thận, chạm bàn là bể ra ngay.
Chúc các bạn thành công
Sau khi tune ... nó dư thế này

Vinasat15c

Trung Uý
Có lẽ hiện nay anh em diễn đàn đã nghe nhiều khái niệm về "tuned mút", có anh em làm đc, có anh em còn khúc mắc chỗ nào đó chưa làm được. Hôm nay em mọi muội lập topic này để tổng hợp lại một số cách em tune mút, đặc tính của từng miếng mút sau khi tuned ra sao để anh em có thể tập tune theo ý thích của mình. Những gì em viết trong topic này là kinh nghiệm của bản thân em, có thể không đúng sách vở nhưng bản thân em tuned xong e chơi tốt, các bác cứ yên tâm, không bao giờ hỏng mút đâu;)

Còn tiếp...
Có phải quét lên mặt mút không bạn , mình chưa thử món này bao giờ

tuannguyen97

Trung Sỹ
Các bác có kinh chia sẻ lại cách tune mới nhất mà đỡ tốn thời gian chờ nhất mà có hiệu quả khoảng một tháng bằng dầu baby oil cho em khảo với.

duc2024

Đại Uý
Các bác có kinh chia sẻ lại cách tune mới nhất mà đỡ tốn thời gian chờ nhất mà có hiệu quả khoảng một tháng bằng dầu baby oil cho em khảo với.
youtube có mà bác.. Còn bây giờ giàu tune rẻ.. hình như các anh em cũng ít xài baby oil rồi.. vì nghe nói hiệu quả khá thấp.

tund1204

Trung Sỹ
khuyên ko nên dùng baby oil , vì công dụng nó không phải để tune , hàm lượng và tỉ lệ các loại hoá chất cũng ko phù hợp , việc tune sẽ ko cho ra kết quả giống nhau ở từng đợt tune , mút dễ hư hơn

M.Hoang

Đại Tá
youtube có mà bác.. Còn bây giờ giàu tune rẻ.. hình như các anh em cũng ít xài baby oil rồi.. vì nghe nói hiệu quả khá thấp.
Dầu tune có 1 số loại từ trung quốc mới thấy trên shopee cũng rẻ phết đấy bác

Bình luận từ Facebook