[Share] - Hướng dẫn tuned mút Tàu, Nhật, Đức bằng baby oil.

tunghatri

Đại Tá
cong lên như con tôm thế kia thì đánh hay phải biết nhỉ. của em k cong đc như thế. chỉ hơi phồng thôi. mà e phết 3 lớp r đợi mãi nó k khô mặt. chỉ thấy ráo mặt nhưng sờ vào vẫn thấy dầu trơn trơn
mình tune con 729-2 này đẻ đánh trái còn phải là h3.mình chỉ mới tune thử ngieemj thôi chưa có kinh ngieemj gì.chúc bạn thành công

long thủ

Đại Tá
Em thấy phết 1 bên mãi mút nó cong tớn ra khó dán, thế là thử phết cả 2 bên xem sao. Kết quả là miếng mút giãn đều mà phẳng lì, dễ dán vào cốt hơn hẳn, độ dính thì còn nguyên, thế là giờ em toàn phết cả 2 mặt thôi :cool:

baolinhsport

Thượng Sỹ
mình tune con 729-2 này đẻ đánh trái còn phải là h3.mình chỉ mới tune thử ngieemj thôi chưa có kinh ngieemj gì.chúc bạn thành công
Tuned vậy là pro rồi đấy , chú mang ra dán 1 -2 lớp haifu rồi nhờ chú mask giật vã cho khoảng 2 buổi sau đó lột keo tune lại phát nữa là chiến lun đc rồi . Đảm bảo phê như con tê tê bóng ngủ như quả đu đủ BiaBia

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
Tuned vậy là pro rồi đấy , chú mang ra dán 1 -2 lớp haifu rồi nhờ chú mask giật vã cho khoảng 2 buổi sau đó lột keo tune lại phát nữa là chiến lun đc rồi . Đảm bảo phê như con tê tê bóng ngủ như quả đu đủ BiaBia

tun vậy đc rồi. bác dán keo sữa hoặc keo gốc nước thôi. đừng chơi em haifu vào nhé

T3VN

Binh Nhất
Thế này thì hãng Johnson&Johnson đắt hàng phải biết đây. Nhờ có anh em bóng bàn mà doanh số bán lẻ tăng 1 cách chóng mặt những ngày đầu năm ;)
Mà cũng chưa thấy chú Mẫn nói cụ thể về vụ tunned mặt Tàu nhỉ? Ngoài ra 1 cái quan trọng nữa là cảm giác của các bác như thế nào sau khi tunned?
Anh em nào đã tunned và dùng 1 thời gian rồi thì cho cảm nhận nhé, có gì mấy nữa em cũng nghịch dại theo.

tunghatri

Đại Tá
heeeeeeeeeeee quả này sau khi đánh mặt tàu đc vài tháng đảm bảo tay em to như tay lý đức

tenor89

Thượng Sỹ
ko,biet bác tunghatri tuned kiểu gì thế,mà cho e hỏi là lớp spong hay lớp bên ngoài,e thử tuned mãi mà chỉ thấy nó cuộn vào trong chứ ko ưỡn lớp spong như bác,chán hẳn luôn

tenor89

Thượng Sỹ
bác tunghatri hướng dẫn cụ thể cho a,e biết cách tuned đi,em cũng đang sốt ruột quá,đánh mặt tàu mà chưa biết đựoc cái hay của nó

tunghatri

Đại Tá
ko,biet bác tunghatri tuned kiểu gì thế,mà cho e hỏi là lớp spong hay lớp bên ngoài,e thử tuned mãi mà chỉ thấy nó cuộn vào trong chứ ko ưỡn lớp spong như bác,chán hẳn luôn
bác vã baby oil mấy lần rồi vậy,không được tiết kiệm đâu nhé,nhưng cũng đừng cho nhiều quá.sau khi vã baby oil bạn cho mặt vợt vào túi nilon kín dặt xuống mặt phẳng đè mấy chồng sách lên sau 24h là ok

songphaisock

Trung Tá
3 lớp baby oil rồi. nó cứ vểnh lên như cái bánh phồng tôm. phải lấy tấm lót chuột để lên trên r đè cả chồng tập vs sgk của em mới kín mép đc. chờ keo khô đánh thử xem thế nào. tune xong miếng mút to ra thấy rõ

boll_boll

Moderator
Mới ở quê lên, giờ em sẽ viết tiếp phần tune mặt Tàu.

Việc tune cho mút Nhật, Đức chỉ giống như xe máy mà thay bình nhớt mới thôi, làm cho máy êm được 1 chút. Còn việc tune cho mút Tàu chẳng khác gì các bác đem xe đi "độ" máy vậy, chạy bốc hơn nhiều. Không biết do ngẫu nhiên hay không mà việc mút Tàu dán keo tăng lực và tune lên thì có thể nói rằng không mút nào so sánh được. Lực, tốc độ, độ xoáy đều tăng đáng kể, miếng mút Tàu ko tune đánh có cái hay riêng của nó. Mặt bì, chặn tụt, gò nặng và dễ điều khiển. Tuy nhiên, rất khó phát lực nếu chúng ta không biết cách, sau khi tune lên, miếng mút Tàu sẽ dễ bảo như mấy em mút Nhật, Đức nhưng có phần sắc sảo hơn.
Chúng ta sẽ tuned mút 2nd trước, nguyên vật liệu chuẩn bị gồm:
- 1 chai baby oil
- 1 miếng mút Tàu 2nd (đừng quá cũ, sponge không bị rách nhiều)
- 1 túi nylon có thể dán kín đc
- 1 chồng sách nặng

Đầu tiên ta phải lột keo của miếng mút 2nd ra cho sạch, keo dày ta có thể kéo ra từng mảng, nếu mỏng qua ta thoa 1 lớp baby oil vào keo đợi khoảng 10' cho ráo rồi kì ra từng chút một. Đảm bảo phải lột keo sạch sẽ, càng sạch càng tốt.
Sau khi đã lột sạch keo, xịt baby oil lên sponge và dùng ngón tay hoặc cọ để quét đều dầu lên sponge. Để ra ngoài không khí khoảng 5' cho dầu hơi ráo, ta bỏ vào bịch nylon dán kín mít lại. Mục đích là để dầu không bị bay hơi mà thấm sâu vào sponge. Tiếp theo ta đặt bịch nylon đó dưới chồng sách hoặc nệm để qua đêm.

Sau 1 đêm dài, dầu đã thấm vào sponge, ta mang ra rờ thử xem sponge đã khô chưa? Nếu chưa khô ta nên dán lại đặt vào chỗ cũ. Nếu khô rồi ta thực hiện bước tiếp theo là quét 1 lớp dầu giống hôm qua, dán kín lại và đặt lại chỗ cũ. Lúc này miếng mút có thể phẳng hoặc hơi cong lên 1 chút, việc đặt dưới chồng sách hoặc nệm giường là để nó bớt cong.

Ngày tiếp theo mang ra, nếu sponge thật sự đã ngấm toàn bộ lượng dầu thì ta tiến hành dán vào vợt. Bắt buộc phải dán bằng keo sữa bởi vì 2 lý do chính sau đây:
- Giúp dán dính chắc vào vợt vì mút sau khi tuned sẽ vễnh lên ở mép, dán bằng keo tăng lực sẽ làm nó càng vễnh và dễ bị tróc ra khi ta va vào bàn.
- Giữ tác dụng tăng lực lâu hơn, dán bằng keo tăng lực sẽ làm bay hơi nhanh dầu, hàm lượng cao su trong keo tăng lực không đủ dày để giữ cho việc làm chậm bay hơi.

Sau khi dính chắc rồi ta mang vợt đi thử, chắc chắn sẽ có sự khác biệt khá lớn về tốc độ, độ xoáy, cảm giác. Nếu mút quá mềm thì cứ lột ra để ra ngoài không khí 1 thời gian (tránh ẩm, ánh sáng trực tiếp) thì mút sẽ cứng lại. Nếu cảm thấy mút hơi cứng thì ta lột mút ra, giữ nguyên lớp keo sữa, ta quét 1 lớp baby oil hơi dày và để 1 ngày, lúc này hỗn hợp sẽ hơi ẩm. Ta quét keo sữa lên lớp keo cũ và dán bình thường, lúc này, dầu sẽ đc giữ giữa 2 lớp keo sữa, mút sẽ có tác dụng rất lâu. Sau khi tune theo các bước trên, mút của các bác sẽ giữ tác dụng tăng lực đc ít nhất khoảng 2 tháng. Bia

Để mai e biết tiếp cách tune mút new, giờ e chuẩn bị đi khai vợt năm mới rồi Bia

boll_boll

Moderator

Bác dùng loại hóa chất gì để tune mút? Mút của bác là loại nào? Bác kể cho em trình tự tune mút của bác để em xem sao. Việc mút cuộn vào trong chứng tỏ sponge bị co lại chứ không phải nở ra như bình thường Bia

long thủ

Đại Tá
Em vẫn tune theo kiểu phết 2 lớp lên cả mặt trước và mặt sau của mút, kết quả thấy rất mỹ mãn, bôi bao nhiêu lớp baby oil mà mút vẫn phẳng lì, chả cong vênh tí nào

Last edited:

songphaisock

Trung Tá
Em vẫn tune theo kiểu phết 2 lớp lên cả mặt trước và mặt sau của mút, kết quả thấy rất mỹ mãn, bôi bao nhiêu lớp baby oil mà mút vẫn phẳng lì, chả cong vênh tí nào

cốt đẹp quá, mút cũng đẹp. mà bụ dư ra kìa bác. s k xẻo bớt

Bình luận từ Facebook