review Stiga Rosewood X.O

PackEunHee

Ceo of Stiga
Tất nhiên rồi bác ah. Nhưng nhẹ quá ko phải là tốt vì giật sẽ ko có lực. E từng đi du đấu ở các nc thj` đc biết các vđv nc ngoài đc tài trợ vợt thường để ý đến khối lượng cây vợt lắm. Các vđv nam ở nhật thường chọn khối lượng là 84 > 87 gr

DHS PF4

Binh Nhì
Cây của tôi mua là 76gr.. chưa thử nhung nghe bạn bè nói là xài chung với dòng h3 rất hợp. Chắc mai mốt phải lôi ra mà xài....:cool:

vhs_arc

Thượng Sỹ
hôm nay vừa test xong em rosewood XO... lên đây viết vài dòng cảm nhận cho ae ( trình còn gà nên có gì ko đúng ae bỏ quá cho :p)
Combo cũ là: sahara - BH G1 - FH H3 NT
combo rosewood XO - BH G1 - FH H3 pro
hình thức : RW XO theo cảm nhận của mình thì chỉ được 8đ cho thiết kế... so với RW 5 -7 thì ko đẹp bằng.
cảm giác khi đánh: RW XO rung nhiều (theo mình giống cảm giác rung cua DHS hurrican king, hao hao RW 5). RW XO cho cảm giác cứng ( kiếu cứng giống CC7 thì phải, nhưng rung hơn cc7 nhiều, nhưng ko khô kiểu Sahara...)
giật bóng ở cự ly trung và xa bàn tốt, ko thiếu lực ( khoảng cách 2m5 - 3m) vẫn đủ lực, tuy nhiên khi đánh gần bàn vẫn cho cảm giác banh an toàn. gò bóng và chặn banh cho cảm giác tốt...
khả năng thích ứng với RW XO khá nhanh, nếu bác nào quen với cảm giác cốt có độ hơi cứng và rung thì RW XO rất ok ( XO ko quá mềm kiểu Viscaria, cám giác rung hơn hẳn NA Nitaku) nhưng cho người chơi độ "phê" tuyệt vời
hôm nay mình chi mới test sơ sơ thế mai mốt có gì sẽ viết tiếp...
nếu so với combo sahara thì hiện tại bây giờ 1-9, 1-10. sẽ làm mình lăn tăn khi quyết định dùng cây nào...
túm lai... đây là 1 cây vợt hay cho những ai đang có nhu cầu kiếm 1 " bảo kiếm" để chinh chiến. :p

HungGL

Đại Tá
A H ơi, cho e hỏi cây RWD Nct V có khác cốt a đang dùng nhiều ko? Combo FH: H3neo blue sponge - BH: Ten05fx có hợp với RWD NCT V ko ạ?

Cây R và E V thì minhg đã từng đánh qua nhưng time cách nhau quá xa nên nhiều khi nhận xét không được chuẩn...mình thấy R V đầm hơn, chậm hơn E V,
Còn vde mặt vợt thì mình cũng từng cố chơi nhưng chưa bao giờ đánh được mặt Tàu nên không dám đưa ra nhận xét!! Thân

Dũng Cửu

Đại Tá
bạn đổi ngược lại FH: CALIBRA spin
BH:CALIBRA SOUND
Calibra spin đánh phải sẽ hiệu quả hơn vì độ bám xoáy cao >>giao bóng sẽ xoáy hơn rất nhiều,gò bóng xoáy và bắt ngắn dễ >>khống chế giao bóng tốt hơn,giật bóng tạo đường banh với độ lồng xoáy lớn và khó chịu
Calibra lt sound mềm cảm giác tốt tạo tiếng nổ tren mặt vợt nghe rất kêu nhưng bám xoáy ít dùng bên trái chặn bóng sẽ rất dễ cảm nhận được lực và xoáy,giật trái dễ và nhất là tăng lực quả trái bóng đi căng nhanh găm vào cuối bàn ..^_^...

Doralikesmath

Trung Sỹ
Các anh cho em hỏi là dùng keo gì để dán mút vợt vào cốt XO được ạ? Em xài keo nước của BTY nhưng cứ bạt vài quả là mút lại bong ra :|

Ttfan2012

Đại Tá
Các anh cho em hỏi là dùng keo gì để dán mút vợt vào cốt XO được ạ? Em xài keo nước của BTY nhưng cứ bạt vài quả là mút lại bong ra :|

Rất giống với trường hợp của mình khi dùng Rwd V. Tuy nhiên sau nhiều lần dán mặt vợt đỡ bóng đi sẽ dễ dán hơn. À mà đúng là dán bằng keo tăng lực dễ hơn là với keo sữa bạn nhé. Đây là một vài kinh nghiệm của mình chia xẻ với bạn.

Doralikesmath

Trung Sỹ
Cái chính là ở nơi mình học thì lâu lâu lại có vài giải phong trào, người ta ko cho dùng keo tăng lực :| Hy vọng là sau vài lần thì cốt sẽ ăn keo :(

Bình luận từ Facebook