review Stiga Rosewood X.O

LMC

Trung Tá
Bác nào từng chơi em này cho tý cảm nhận với em chuẩn bị đón em này về nhà để chơi đây,so với 2 loại
rosewood và ebenholz thì có ưu nhược điểm gì ah? thích hợp với lối chơi nào, ôm bàn hay xa bàn?
thanks

mika9967

Trung Sỹ
Stiga XO là hàng mới, chắc còn ít anh em chơi, chắc là phải 1 thời gian nữa may ra anh em sẽ cho bạn chút review, hay là bạn nhắn cho em Mẫn boll_boll đi, chắc em đó biết.

hdvodoi

Trung Sỹ
Vừa mới quất xong, chưa kịp đánh, được cái là rất nhẹ :) nghe quảng cáo là chặn đẩy tốt, bản nâng cấp của rosewood 5 chậm hơn rosewood 7, cảm giác tốt, hình thức đẹp, nhưng nhìn mong manh quá :)

zhang là vis

Đại Uý
Vừa mới quất xong, chưa kịp đánh, được cái là rất nhẹ :) nghe quảng cáo là chặn đẩy tốt, bản nâng cấp của rosewood 5 chậm hơn rosewood 7, cảm giác tốt, hình thức đẹp, nhưng nhìn mong manh quá :)
ông anh chuyển sang nghiên cứu dòng cốt stiga đấy ạ :))

a Tủn

Binh Nhì
Bác nào từng chơi em này cho tý cảm nhận với em chuẩn bị đón em này về nhà để chơi đây,so với 2 loại
rosewood và ebenholz thì có ưu nhược điểm gì ah? thích hợp với lối chơi nào, ôm bàn hay xa bàn?
thanks

có phải cây đấy bề mặt gỗ trơn bóng và không nhám ko anh? màu đặc trưng của gỗ phải ko ạ? anh đến xới Duy Hưng đi, ở đấy em thấy có một ''cao nhân" sử dụng em nó rất đẹp mắt và nghệ sĩ.

LMC

Trung Tá
Cốt nè cứ mặt Stiga mà múc thui bác!!!!

Em biết bác là cao thủ đại nội, vậy xin bác tư vấn mấy em stiga bác từng chơi đánh khác với TMB ZLC của bác như thế nào,em cũng đang chơi ZLC

LMC

Trung Tá
Hôm nay đã đón em về nhà đánh thử, thật tuyệt vời cốt nhẹ điều khiển tốt giật bóng nhanh và cắm, mình cảm giác rất rung( rung tê tay) cảm giác hay hơn ZLC nhưng bạt thì hơi kém

o0oKuBio0o

Binh Nhì
Hôm nay đã đón em về nhà đánh thử, thật tuyệt vời cốt nhẹ điều khiển tốt giật bóng nhanh và cắm, mình cảm giác rất rung( rung tê tay) cảm giác hay hơn ZLC nhưng bạt thì hơi kém

oh! đã đến nhà rồi ah?. cây này bạt ko quen hay bay lắm, nhưng quen rồi bạt tốc độ rất nhanh và cắm. chúc bác mau hiểu em nó:(
chắc phải đến ngày mai mình mới nhận được hàng, hic!

meoluoitmb

Đại Tá
Các bác ơi, em này đánh so với em Rosewood 5 thì có khác nhau nhiều ko ạ, giúp mình với, đang rất muốn thử

Last edited:

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Đã bác nào thử kết hợp em XO này với mặt tàu chưa ah. Em thấy hầu như các cốt của dòng Stiga đều rất hợp với mút tàu. Bác nào đã thử cho em xin ít nhận xét nhé. Thanks!

trin_hoa_an

Trung Uý
Đã bác nào thử kết hợp em XO này với mặt tàu chưa ah. Em thấy hầu như các cốt của dòng Stiga đều rất hợp với mút tàu. Bác nào đã thử cho em xin ít nhận xét nhé. Thanks!

Theo mình thì không phải, stiga có mấy cây có carbon đánh mình thấy khô lắm. Không chơi được. Nhưng công nhận stiga chơi công đã lắm. Hehe.

H3 nation thì chuyển sang stiga Rose wood hoặc ebenholv VII nhé!!! Viscaria thì hơi xịt.

Miếng H3 của bạn là miếng h3 na ti on gì vậy?

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Theo mình thì không phải, stiga có mấy cây có carbon đánh mình thấy khô lắm. Không chơi được. Nhưng công nhận stiga chơi công đã lắm. Hehe.

H3 nation thì chuyển sang stiga Rose wood hoặc ebenholv VII nhé!!! Viscaria thì hơi xịt.

Miếng H3 của bạn là miếng h3 na ti on gì vậy?
H3 của mình thường thôi, không đủ ngân lượng để mua mấy bác kia. Mình đánh Viscaria thấy rất tốt, Lúc đầu mình chuyển từ Amultart sang đánh mặt tàu thì than ôi như đánh mấy em 729 vợt dán sẵn xịt kinh khủng. Nhưng sau một thời gian kiên trì với em thì mìnhlaaij thấy giật rất tốt mà lại an toàn, quăng tay thoải mái vẫn vô bàn không như em Amultart mà bóng lại xoáy kinh khủng.
Nhưng do lột ra dán vào nhiều nên mình hơi xót em Viscaria nên định mua em Stiga Rosewood NTC V hoặc em XO này vì mình thấy hình như bề mặt của mấy em Stiga được tráng lớp bảo vệ bề mặt thì phải.

trin_hoa_an

Trung Uý
H3 của mình thường thôi, không đủ ngân lượng để mua mấy bác kia. Mình đánh Viscaria thấy rất tốt, Lúc đầu mình chuyển từ Amultart sang đánh mặt tàu thì than ôi như đánh mấy em 729 vợt dán sẵn xịt kinh khủng. Nhưng sau một thời gian kiên trì với em thì mìnhlaaij thấy giật rất tốt mà lại an toàn, quăng tay thoải mái vẫn vô bàn không như em Amultart mà bóng lại xoáy kinh khủng.
Nhưng do lột ra dán vào nhiều nên mình hơi xót em Viscaria nên định mua em Stiga Rosewood NTC V hoặc em XO này vì mình thấy hình như bề mặt của mấy em Stiga được tráng lớp bảo vệ bề mặt thì phải.

Amutar thì zylon carbon mình thấy đánh nó khó, bản thân thằng amutar có độ cắm xoáy rồi, khi thêm mút tàu nữa thì .... ^^!> >mấy loại thuần gỗ và acrynat carbon theo mình nó hợp hơn với mút tàu, kể cả 729 ( vì nó là thuần gỗ) Nhưng muốn biết nó hay hay không thì phải chơi lâu dài bạn à. hì

Đang tăm tia combo, Rosewood, H3 nation untune, tenery cho máu. ^^! ( nghèo nhưng cố chịu chơi)

Last edited:

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Ý mình không phải là kết hợp Amultart với mút tàu, mà trước mình chơi Amultart + 2 mặt Palio Blitz 2010 đánh thấy tốc độ kinh quá và nảy. Chuyển sang combo Vis + mút tàu thì thấy xịt nhưng dần lại thấy hay. Hỏa Châu sắp nhập về một số mặt tàu mới đó, đăng ký một em mà chiến.

o0oKuBio0o

Binh Nhì

Đánh với mặt Tàu rất ok bạn àh, giật bóng có tốc độ & cắm. Theo mình thì đánh với H3 40D trở xuống thì tốt nhất vì bản thân rosewood xo tuy là gỗ nhưng mình cảm thấy hơi cứng=.=

Last edited:

PackEunHee

Ceo of Stiga
Các bác ơi, em này đánh so với em Rosewood 5 thì có khác nhau nhiều ko ạ, giúp mình với, đang rất muốn thử

Thật sự khác rất nhiều. Hôm wa mình đã có đc 1 cây XO thuộc hàng hiếm vì chỉ có 82gr. Dán Calibra LT vào giật bóng đi cắm và nhanh, Cây này thik hợp cho rơ phản thủ phản công do nó rung nên khi bóng vào vợt mình sẽ dễ điều chỉnh hơn. Kiểm soát bóng tốt.

Hiện nay Xuxin đang dùng cây 5. Nhưng xuxin thuộc hàng vđv thế giới nên khả năng phát bóng tốt hơn ae chúng ta nên a ấy chọn cây 5 vì cây 5 khả năng kiểm soát bóng cao nhất

Bình luận từ Facebook