Những ngày cuối cùng của Tuy hiệp sĩ - Đoàn Châu và chia sẻ của ACE Diễn đàn

Hungtq

Administrator
Kính thưa BQT Diễn đàn
Thưa toàn thể Anh Chị Em!

Chúng ta đang ở những thời khắc đau thương khi chứng kiến giờ phút cuối cùng của Tuy Hiệp sĩ.
5 phút nữa, các bác sĩ sẽ làm thủ tục rút ống thở và theo tính toán thì Trái Tim của Tuy Hiệp sĩ - Đoàn Châu sẽ chỉ tiếp tục đập thêm 15 phút nữa rồi vĩnh viễn ngừng hẳn.
Chẳng lẽ đó lại là sự thật

saridao

Super Moderators
Hàng năm, cứ mỗi độ thu về cũng là dịp chú trở về thăm anh em, bạn bè, và chu du khắp nơi.
Năm nay đột nhiên chú ko về, giữa những lúc giải DN Open rộn ràng diễn ra. ai cũng cảm thấy thiếu khi chú ko góp mặt
" phải chăng chú biết mình không khỏe nhưng dấu mọi người?"
chú ko về nhưng vẫn ủng hộ vẫn theo dõi giải, vẫn góp bia cho Vũng tàu Open....
anh em còn chúc mừng chú vì chú đã giành chức vô địch 1 giải, cao quý hơn, chú gửi toàn bộ tiền giải về mua phiếu ủng họ diễn đàn.

Nhưng giờ đây, mùa thu năm tới liệu còn được đón chú trở về??......

Hungtq

Administrator
Thời khắc quan trọng và đau buồn đã đến
Các bác sĩ đã rút dần các ống dẫn ra khỏi cơ thể của ANH. Vậy là chỉ còn cơ thể của ANH chiến đấu lại với căn bệnh quái ác mà không còn sự hỗ trợ của y học nữa.
Có phép màu nào không ông Trời ơi!

thangRau

Đại Uý
Những bài viết đầu tiên của ngày cuối tuần lại là 1 tin buồn quá... Chắc k có thêm phép màu nữa rồi. ... Huhuhu
BUỒN

saridao

Super Moderators
giờ này e đang nghe lại bài hát này.
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=gp35aqZpBo

Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi
Để một mai vươn hình hài lớn dậy
Ôi cát bụi tuyệt vời
Mặt trời soi một kiếp rong chơi

Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi
Để một mai tôi về làm cát bụi
Ôi cát bụi mệt nhoài
Tiếng động nào gõ nhịp không nguôi

Bao nhiêu năm làm kiếp con người
Chợt một chiều tóc trắng như vôi
Lá úa trên cao rụng đầy
Cho trăm năm vào chết một ngày

Mặt trời nào soi sáng tim tôi
Để tình yêu xay mòn thành đá cuội
Xin úp mặt bùi ngùi
Từng ngày qua mỏi ngóng tin vui

Cụm rừng nào lá xác xơ cây
Từ vực sâu nghe lời mời đã dậy
Ôi cát bụi phận này
Vết mực nào xóa bỏ không hay...

Last edited:

meoluoitmb

Đại Tá
Thâý buồn quá........................................Một trái tim yêu bóng bàn sẽ luôn sống trong tâm trí anh em yêu bóng bàn của bongban.org

Hungtq

Administrator
Kính thưa BQT Diễn đàn

Vậy là y học đã bó tay trước bệnh tình hiểm nghèo của anh Đoàn Châu. Giờ chỉ còn mình anh chiến đấu với bệnh tật.
Hungtq xin trân trọng cảm ơn gia đình anh Đoàn Châu, mà nhất là anh Đoàn Liêm đã chia sẻ thông tin để Hungtq gửi lên diễn đàn.

Cũng theo nguyện vọng và yêu cầu của gia đình, anh Đoàn Liêm sẽ sang Canada để lo hậu sự cho anh Đoàn Châu. Khi anh Đoàn Liêm sang, gia đình sẽ làm các thủ tục cần thiết ở bên đó và phát tang ở Việt Nam.

Vậy Hungtq xin trân trọng thông báo để toàn thể BQT và ACE được biết. Tất cả chúng ta đều thương tiếc Tuy Hiêp Sĩ - Đoàn Châu nhưng hãy tạm để trong lòng. Đợi khi nào gia đình anh chính thức phát tang, lúc đó Diễn đàn chúng ta sẽ làm đầy đủ các thủ tục: Báo tin buồn; cử đại diện đến viếng;... như vậy mới phù hợp với truyền thống và đạo lý của người Việt.

Giờ phút này Hungtq không thể nói được nhiều nữa, vắn tắt vài lời như vậy, mong mọi người hiểu cho.
Trân trọng!

vinhlocht

Đại Uý
được ngồi uống cafe với chú một lần, nói chuyện bóng bàn , chuyện đời, chuyện người mà giờ đây chú đã đi xa . Không nghĩ đó là lần cuối cùng được gặp chú . Buồn quá

ducphubb

Thượng Sỹ
Anh đã hẹn mình mùa thu năm tới sẽ về bóng bàn- hát hò cho thỏa thích nhưng giờ đây cuộc hẹn đã bất thành và mình tiếc là cuối cùng cũng chưa được 1 lần trực diện cùng anh tuy- Đoàn Châu
Tự nhiên linh cảm sao ấy? đàm thoại với cari3h 2-3 ngày trước chị ấy bảo mình gắng tập bóng để tiếp anh kỳ tới nhưng đã muộn màng rồi anh tuy ơi!

tuanpl

Thượng Sỹ
Kính thưa BQT Diễn đàn

Vậy là y học đã bó tay trước bệnh tình hiểm nghèo của anh Đoàn Châu. Giờ chỉ còn mình anh chiến đấu với bệnh tật.
Hungtq xin trân trọng cảm ơn gia đình anh Đoàn Châu, mà nhất là anh Đoàn Liêm đã chia sẻ thông tin để Hungtq gửi lên diễn đàn.

Cũng theo nguyện vọng và yêu cầu của gia đình, anh Đoàn Liêm sẽ sang Canada để lo hậu sự cho anh Đoàn Châu. Khi anh Đoàn Liêm sang, gia đình sẽ làm các thủ tục cần thiết ở bên đó và phát tang ở Việt Nam.

Vậy Hungtq xin trân trọng thông báo để toàn thể BQT và ACE được biết. Tất cả chúng ta đều thương tiếc Tuy Hiêp Sĩ - Đoàn Châu nhưng hãy tạm để trong lòng. Đợi khi nào gia đình anh chính thức phát tang, lúc đó Diễn đàn chúng ta sẽ làm đầy đủ các thủ tục: Báo tin buồn; cử đại diện đến viếng;... như vậy mới phù hợp với truyền thống và đạo lý của người Việt.

Giờ phút này Hungtq không thể nói được nhiều nữa, vắn tắt vài lời như vậy, mong mọi người hiểu cho.
Trân trọng!

Đã lâu ko tham gia post bài trên diễn đàn, nay đọc thấy bài của bác hungtq thông báo mà chảy nước mắt vì tiếc thương bác Đoàn châu, mặc dù chưa được gặp bác bao giờ nhưng ấn tượng về bác qua diễn đàn thì ko thể quên được.
Cầu mong cho có phép màu nào để bác trở về với ae trong ngôi nhà bongban.org...Thật buồn!

cari3h

Moderator
....................................................................................................................................................................................................................................................................
...Âm Dương cách biệt rồi người ơi..........!

nobi

Thượng Sỹ
Hôm nào mới chụp hình cho bác Tuy, nay đã kg còn được gặp bác nữa. Chia buồn cùng gia đình bác Tuy.

--

--

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Buồn quá,tất cả con Tim chúng ta đều đang đớn đau vô hạn,nhưng hãy nén Trong lòng chờ thông báo (phát tang) chính thức từ Gia đình anh Châu nhé các bạn

michael maze

Super Moderators
Sáng ra , nghe tin này , mà lòng buồn vô hạn ......biết diễn đạt như thế nào đây ,vẫn biết con người không thể tránh được sinh lão bệnh tử , nhưng a Châu ơi , Sao anh lại bỏ a e ra đi sớm vậy .....:( Dù thế nào đi nữa hình ảnh của anh vẫn mãi trong tim maze và các a e có dịp tiếp xúc với anh ..... thế là .....anh ơi ... rụng bông hoa gạo ...
Gấp lại bài thơ
Trên mộ anh
Em đốt
Câu chữ này,
Là nước mắt tự trái tim,
Xuyên qua hầm mộ, Vào nằm kề bên.
anh ơi!
Hóa thân về trời,
Nhớ đợi!

:confused::(:(:(

Last edited:

Bình luận từ Facebook