Những ngày cuối cùng của Tuy hiệp sĩ - Đoàn Châu và chia sẻ của ACE Diễn đàn

Drhongson

Đại Tá
Bác Châu chắc biết trước tình trạng sức khỏe của mình rồi bác Sơn à. Buồn quá:(
Không phải thế đâu Tuấn ơi, anh TUY bị đột quỵ ,rất bất ngờ .
Chứ sau giải Đà nẵng anh Tuy còn phone qua lại với mình và nhiều bạn khác rất vui vẻ bình thường mà .

Last edited by a moderator:

Hungtq

Administrator
Không phải thế đâu Tuấn ơi, anh TUY bị đột quỵ ,rất bất ngờ .
Chứ sau giải Đà nẵng anh Tuy còn phone qua lại với mình và nhiều bạn khác rất vui vẻ bình thường mà .

Anh Sơn nói đúng đấy, em cũng đã đưa thông tin lên #1

Anh Châu có tiền sử huyết áp cao và bị vỡ động mạch chủ dẫn máu lên não trong khi chỉ có một mình. Nhiều giờ sau mọi người mới biết và đưa anh vào bệnh viện, khi đó mọi nỗ lực can thiếp của y học là vô nghĩa.
Anh nằm trong bệnh viện và trái tim còn đập là nhờ sự hỗ trợ của các thiết bị y học cho đến đêm hôm qua.

Hungtq

Administrator
A e có biết bác Đoàn Châu được hưởng dương bao nhiêu k??

Anh Châu sinh năm 1956 Thắng ạ.
Anh sống ở Canada với vợ và 2 con. Cháu trai lớn sinh năm 1990 thì phải còn cháu gái sinh năm 1996.
Ở bên ấy còn có gia đình người anh cả của anh Châu nữa

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Ôi ! Thật buồn quá !
Mấy hôm nay NTBB quá bận việc cơ quan, ko lên diễn đàn thường xuyên được. Có lên thì chỉ vào topic đang quan tâm. Chiều nay vào post hình ảnh về giải Tám râu có thấy chủ đề về bác Châu, nhưng chưa kịp vào xem thì bác Hà trưởng bản gọi ra Hồ Con Rùa gặp Huấn Friendship mới từ HN vào (và sẽ đi Vũng Tàu ngay). Khi ra đó mới nghe bác Hà và em Huấn nói rõ chuyện bác Châu... Vừa bất ngờ, vừa buồn, và vừa tự giận mình vô tâm quá...

Còn nhớ ngày nào mới "chập chững" vào diễn đàn, rồi lập topic xin bóng để sưu tầm, lúc đó bác Châu nhiệt tình tặng 1 quả bóng nhưng ghi là "chautuy", NTBB lớ ngớ lại dịch ra là "cháu tuy" thế là xưng "chú cháu" ngon lành - và bị bác dunga "sạc" cho 1 trận. Nhưng sau biết ra là NTBB vì ko biết bác Châu (nick Tuy) nên mới "phạm thượng" như thế, thì ae bỏ qua cho nhau. Và cái hay của bác Châu là bác đã "xí xóa" cho NTBB 1 cách rất hóm hỉnh, bác viết "như thế mình càng vui vì thấy được trẻ ra".

Rồi những lần anh em gặp nhau ở Hà Nội tháng 10/2010 và giao lưu bóng bàn ở "cây xăng Thái Thịnh" cùng bác dunga, Tùng momnhom, Thắng HQ, Tùng Tla...xong ra bia hơi Nguyễn Chí Thanh vừa bia vừa hát say sưa. Rồi lần bác Châu cùng Dũng admin vào SG, đến XNDM, Văn Thánh, Tám Râu...năm ngoái đây.

Và những lần NTBB được bác Châu tín nhiệm gửi những phần đóng góp từ thiện, ủng hộ các giải đấu của khu vực TPHCM... Mới đây thôi là bác đã ủng hộ "người bán vé số" 40 vé may mắn ủng hộ giải Đà Nẵng.

Vậy mà bây giờ bác đã ra đi, để lại bao tình thân thương trìu mến cho đàn em, cho phong trào bóng bàn. Nhắc đến bác là NTBB nghĩ ngay đến hình ảnh một người anh rất đam mê BB, rất nghệ sỹ, và cực kỳ tình cảm, lúc nào cũng nhỏ nhẹ, thủ thỉ, luôn sợ làm phiền người khác.

Chắc không có ngôn từ nào nói thay được lòng tiếc thương bác Châu Hiệp Sỹ. Chỉ biết cầu mong bác được siêu thoát và an nghỉ vĩnh hằng trong sự tiếc thương, lòng ngưỡng mộ của gia đình, bạn bè, đàn em, đàn cháu trong đại gia đình BÓNG BÀN !

Buồn quá !!!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Cầu mong bác Châu an nghỉ ở cõi vĩnh hằng!

Tuy đang sống ở đất nước xa xôi nhưng luôn mong ngóng, ủng hộ phong trào bóng bàn Việt Nam. Anh em diễn đàn bóng bàn luôn nhớ đến bác, một phong cách nghệ sỹ, rất nhẹ nhàng, trẻ trung, gần gũi...

NTBB

Super Moderators
Hà Nội, tháng 10/2010.
Những hình ảnh ae bóng bàn HN, TPHCM với bác Châu Tuy trong một buổi cà phê sáng ở quán cà phê Bùi Xuân Hà

saridao

Super Moderators
Anh Châu sinh năm 1956 Thắng ạ.
Anh sống ở Canada với vợ và 2 con. Cháu gái lớn sinh năm 1988 thì phải còn cháu trai sinh năm 1991.
Ở bên ấy còn có gia đình người anh cả của anh Châu nữa

Nhạc sĩ Đoàn Chuản có 2 con gái và 4 trai
Bên Canada có Chú Châu (trai út) và anh cả Đoàn Chính ( ca sĩ)
Ở Việt nam thì có 2 anh là Đoàn Đính (nghệ sĩ ghita hawai) và Đoàn Liêm
- ko biét chú Châu có dc đưa về VN hay để a e tiẻn đua và gap chú lần cuối ?

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Chuyến Nam du của bác Châu cùng Dũng admin năm ngoái (hay năm kia nhỉ, NTBB ko nhớ chính xác)

Thăm bác Trần Cảnh Đến

Giao lưu với ae bóng bàn SG sau khi đánh bóng ở Văn Thánh. NTBB vẫn còn nhớ câu nói của bác Châu sau khi làm 1 trận với NTBB là "Thua ! Thua toàn tập". Đây câu nói quen thuộc của bác khi bị thua ai đó.

Hungtq

Administrator
Nhạc sĩ Đoàn Chuản có 2 con gái và 4 trai
Bên Canada có Chú Châu (trai út) và anh cả Đoàn Chính ( ca sĩ)
Ở Việt nam thì có 2 anh là Đoàn Đính (nghệ sĩ ghita hawai) và Đoàn Liêm
- ko biét chú Châu có dc đưa về VN hay để a e tiẻn đua và gap chú lần cuối ?

Anh Châu sẽ được hoả táng ở Canada Hải ạ
Mọi bước tiếp theo phải đợi gia đình anh Châu cung câp thông tin thôi

saridao

Super Moderators
@chú Út: Những hình ảnh đó là dịp chú Chau và a Dũng vào tham dự giải gà 4 và phát áo đòng phục diễn đàn, công bố thành viên danh dự tháng 10-2011.
Sau khi dự gà 4, chú Châu và a Dũng có đi giao lưu các xới và đây là những hình chú chụp vào lúc đó....

Nhoveem

Moderator
Một mất mát quá lớn đối với ngôi nhà bongban.org . Nhìn mấy tấm hình mới hôm nào mà giờ ko thể đườc gặp chú nữa . Buồn lắm lắm chú ơi

nguoihungyen

Binh Nhất
Bất ngờ quá, mặc dù đã biết tin chú Châu bệnh từ mấy hôm trước, sau hai ngày bận không vào diễn đàn...giờ biết tin chú đã đi rồi..buồn quá.Xin chia buồn cùng gia đình chú !

tranthelong

Super Moderators
Thật là buồn, như vậy là phép mầu đã không xảy ra mặc dù mọi người vẫn không ngừng cầu mong và hy vọng. Mất mát này quá bất ngờ và lớn lao. Hy vọng những lời cầu chúc và tình cảm của mọi người sẽ làm chú ấm áp với giấc ngủ ngàn thu. Chú sẽ vẫn mãi là người “hiệp sỹ” thân thương trong lòng mọi người!

vanuc

Đại Tá
Kính thưa BQT Diễn đàn
Thưa toàn thể Anh Chị Em!

Vậy là y học đã bó tay trước bệnh tình hiểm nghèo của anh Đoàn Châu. Giờ chỉ còn mình anh chiến đấu với bệnh tật.
Hungtq xin trân trọng cảm ơn gia đình anh Đoàn Châu, mà nhất là anh Đoàn Liêm đã chia sẻ thông tin để Hungtq gửi lên diễn đàn.

Cũng theo nguyện vọng và yêu cầu của gia đình, anh Đoàn Liêm sẽ sang Canada để lo hậu sự cho anh Đoàn Châu. Khi anh Đoàn Liêm sang, gia đình sẽ làm các thủ tục cần thiết ở bên đó và phát tang ở Việt Nam.

Vậy Hungtq xin trân trọng thông báo để toàn thể BQT và ACE được biết. Tất cả chúng ta đều thương tiếc Tuy Hiêp Sĩ - Đoàn Châu nhưng hãy tạm để trong lòng. Đợi khi nào gia đình anh chính thức phát tang, lúc đó Diễn đàn chúng ta sẽ làm đầy đủ các thủ tục: Báo tin buồn; cử đại diện đến viếng;... như vậy mới phù hợp với truyền thống và đạo lý của người Việt.

Giờ phút này Hungtq không thể nói được nhiều nữa, vắn tắt vài lời như vậy, mong mọi người hiểu cho.
Trân trọng!

Mấy hôm nay lười lên mạng đọc tin, hôm nay đọc tin này thấy choáng quá. Nhớ năm trước gặp bác Tuy khỏe mạnh chơi bóng không biết mệt, thế mà......... thật không ngờ nổi. Đáng tiếc, đáng thương........... không biết nói gì hơn nữa.................

tuấn số 7

Thiếu Uý
hic sao người nhiệt huyết cứ ra đi hết, ông trời có mắt như mù,

Thật ra là định mệnh bác à. Người tốt, hiền lành chắc gì đã gặp may mắn. Kẻ xấu chắc gì đã không may mắn. Giờ chỉ mong linh hồn bác Châu yên nghỉ nơi chín suối. Mọi người nhớ bác lắm bác Châu ơi:(

Bình luận từ Facebook