Những ngày cuối cùng của Tuy hiệp sĩ - Đoàn Châu và chia sẻ của ACE Diễn đàn

Drhongson

Đại Tá
Anh TUY hiệp sỹ rất dí dỏm , đây là 1 đoạn anh viết về Thắng KTT
<<Hình chuyên nghiệp, dắt dẫn dí dỏm quá bồ ơi, xem mà mắt ướt, lòng trùng nhớ lại thời gian, Tay KTT này đa tài quá, nhớ những lần đi chơi cùng Thắng, ai cững bị mê mê, nhất là mấy bóng hồng: " Gặp anh Thắng là ...là sợ lắm",
hỏi : " sao e sợ ?" ,
...e thẹn: " dạ, không phải e , mà ...chồng e sợ..."
Cảm ơn T những bài phóng sự tuyệt cú mèo.>>

Hay 1 đoạn mình và anh trêu nhau trong lúc diễn ra DA NANG OPEN
<<Nguyên văn bởi Drhongson
NHỚ TUY HIỆP SỸ QUÁ

Ngày vui Open Da nang kỳ này mà có hiệp sỹ Tuy Kiền (nghệ sỹ Đoàn Châu) thì sướng biết mấy .
Bóng banh đàn hát sôi bừng Festival 24/24 .
Anh đúng là 1 điển hình nhân vật của đám đông , không ai ghét , toàn người thương ,
vắng anh nhiều người rất nhớ , nhứt là mấy mem nữ sồn sồn xanh đỏ tím vàng , hì.
Nhớ mấy lần trước đi cùng anh , mỗi lần mình liếc liếc em nào thì y như rằng
em ấy lại đang đá lông nheo với chàng Tuy , ghen quá , hic.>>

<<Đúng là mắt Doctor khác hẳn mình người trần mắt thịt, Liếc thôi mà tinh, mà tường ,
Thương quá là thương, cô xanh, cô tím nào cững thì thào vô tai rằng: " Kiền ơi...Kiền...
...Dr. Sơn em hiện vắt vai bao mảnh tình??? Nói xui,nói xẻo rằng có chăng nữa thì lòng em cầu chúc sao cho tình duyên đôi họ ...mau mau tan vỡ..."
Phụ nữ khi yêu rồi quả là thật thà Dr, Sơn ôi.>> ...

Lần giở lại những dòng này , thầm đọc lại những lời ANH TUY viết mà miệng mình đắng ngắt
mắt rưng rưng . ANH vui thế , hóm hỉnh thế ,tình cảm chan hòa đầy ăm ắp như thế , thích rong chơi
nghệ sỹ như thế , nhiếu anh em quý như thế ,
vậy mà sao nỡ cất bước ra đi sớm thế đột ngột thế này hở ANH ơi.

Last edited by a moderator:

anzippo

Đại Tá
Hình như năm 2010 an còi gặp Anh Châu ở SG rồi sau đó Anh đến ĐN 2 ngày , an còi chở Anh đi giao lưu bb , bàn bia .đi Phố cổ Hội An ... Chỉ có 2 ngày ở ĐN thời gian tuy ngắn nhưng đầy cảm xúc , thú vị , một con người thân thiện , cởi mở ... Anh em Bb ĐN khi biết tin Anh đã không còn , mọi người vô cùng tiếc nuối chia buồn cùng gia quyến .

Last edited by a moderator:

CLBBB HOANGHOATHAM

Thượng Sỹ
hình như năm 2010 an còi gặp anh châu ở sg rồi sau đó anh đến Đn 2 ngày , an còi chở anh đi giao lưu bb , bàn bia .đi phố cổ hội an ... Chỉ có 2 ngày ở Đn thời gian tuy ngắn nhưng đầy cảm xúc , thú vị , một con người thân thiện , cởi mở ... Anh em bb Đn khi biết tin anh đã không còn , mọi người vô cùng tiếc nuối chia buồn cùng gia quyến .

clbbb hoang hoa tham xin chia buon cung gia dinh anh!

tla

Super Moderators
Sáng nay nhận được tin nhắn của anh Hungtq em mới biết tin, đột ngột quá, nhớ ngày nào còn cùng anh giao lưu hôm bác Người thích bóng bàn ra Hà Nội, vậy mà anh đã ra đi vĩnh viễn. Xin gửi lời chia buồn tới gia đình anh!.

xadieu

Trung Sỹ
Chào ace Diễn Đàn , đả hơn 2 năm không trở lại D/Đ vì lý do công việc , mới gặp lại anh Châu chưa đầy 2 tháng thì anh đả ra đi quá đột ngột , tất cả ace Bóng Bàn Chùa Pháp Vân Toronto đả có mặt gần như đầy đủ và chia xẻ cùng GĐ ở Bệnh Viện . Rất cãm động với lời viết của ace BB trong Diễn Đàn cùng phân ưu với người anh tài hoa này , sẽ thường xuyên hơn vào Diễn Đàn cập nhật tin tức thêm cho ace ở Việt Nam.

Bình

Thôi vì nhân đây cũng là cái dịp kết nối ae bóng bàn bên đó với ae bóng bàn quê nhà VN. Và cũng chắc rằng Chú Châu cũng sẽ tâm nguyện với điều này. Mong ae chúng ra từ thời điểm này sẽ phát tâm yêu thương đùm bọc, chia sẻ khó khăn hay dù chỉ là chỉ là trao đổi thông tin tới nhau như thế này cũng là quí rồi.
Thân mến!

Last edited:

Hungtq

Administrator
Chào ace Diễn Đàn , đả hơn 2 năm không trở lại D/Đ vì lý do công việc , mới gặp lại anh Châu chưa đầy 2 tháng thì anh đả ra đi quá đột ngột , tất cả ace Bóng Bàn Chùa Pháp Vân Toronto đả có mặt gần như đầy đủ và chia xẻ cùng GĐ ở Bệnh Viện . Rất cãm động với lời viết của ace BB trong Diễn Đàn cùng phân ưu với người anh tài hoa này , sẽ thường xuyên hơn vào Diễn Đàn cập nhật tin tức thêm cho ace ở Việt Nam.

Bình

Chào anh binhano!
Nhận được thông tin từ anh, lòng của Hungtq thấy ấm lại đôi chút vì ở giờ phút cuối cùng anh Châu có đầy đủ gia đình, người thân và những người bạn bóng bàn ở bên anh.
Nhờ anh cập nhật những thông tin về tang lễ của anh Châu về cho anh em bên này và mong anh sẽ tiếp bước anh Châu, là cầu nối của anh chị em bóng bàn bên ấy với phong trào bóng bàn trong nước.
Xin cảm ơn anh!

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Chào anh binhano!
Nhận được thông tin từ anh, lòng của Hungtq thấy ấm lại đôi chút vì ở giờ phút cuối cùng anh Châu có đầy đủ gia đình, người thân và những người bạn bóng bàn ở bên anh.
Nhờ anh cập nhật những thông tin về tang lễ của anh Châu về cho anh em bên này và mong anh sẽ tiếp bước anh Châu, là cầu nối của anh chị em bóng bàn bên ấy với phong trào bóng bàn trong nước.
Xin cảm ơn anh!

Giá mà bác có thể post một vài bức ảnh nơi bác Châu yên nghỉ thì thật là quí giá. Cảm ơn bác về những thông tin anh em mong đợi.

dunga

Binh Nhì
Đã lâu không làm thơ, nhưng trước sự ra đi đột ngột của anh Đoàn Châu ,một người bạn thân thiết ,hôm qua có đôi dòng viếng anh!

Canada tuyết rơi trắng xóa
Mùa đông này buốt giá vô cùng
Trái tim anh đột ngột ngừng
Trời cao oan nghiệt quá chừng, Trời ơi!

Bạn bè bên quê nhà trông ngóng
Mọi năm về chơi bóng vui vầy
Ly bia thân thiêt trao tay
Bây giờ chỉ lại còn đây nỗi buồn!

58 năm hưởng dương cõi tạm
Kiếp tha hương số phận đẩy đưa
Đời người như giấc ngủ trưa
Thân bên Bắc Mỹ, hồn mơ quê nhà!

Thương cho kiếp tài hoa mệnh bạc
Số trời rồi có khác được đâu
Bạn bè thương tiếc buồn đau
Rỏ đôi dòng lệ thơ sầu viếng anh!

fbi

Administrator
Hết mệnh số ? Âu là thiên mệnh?
Ôi một đời! Sám ký từ qui
Hết đau khổ buồn lo thế sự
Chú từ nay thanh thản an nhàn

Cháu vái lạy phật trời phù hộ
Cho hồn chú tịnh độ phương tây
Trăm ngàn lạy mười phương chư phật
Cho chú tôi nương tựa cõi thiền!

TQH

Administrator
Nhận được tin Anh ra đi, bàng hoàng đau đớn.
Mấy ngày nay rồi mà vẫn không thể tin đó lại là sự thật.
Và bao kỷ niệm với Anh lại ùa về, làm cho lòng nghẹn lại, khóe mắt cay xè.
Rồi chợt nghĩ, không ai hơn Anh lại hợp với cái danh hiệu "HIỆP SĨ" bóng bàn đến thế.
Một con người chân thành, bao dung, lãng mạn, yêu đời và tốt một cách thánh thiện. Cứ qua mỗi lần nói chuyện, tâm sự với Anh, tôi cảm thấy những gì mình vẫn làm cho bongban.org bỗng trở thành bé nhỏ so với tấm lòng rộng mở của Anh.
Mặc dù thời gian bên Anh không nhiều, nhưng cũng đủ để cho tôi nhận được từ Anh một nguồn năng lượng, thêm nghị lực sống và cống hiến trong cuộc đời này.
Anh đã đi xa, nhưng hình ảnh của Anh, tấm lòng của Anh vẫn mãi ở trong tâm khảm của tất cả chúng ta.
Nhớ về Anh, mỗi người chúng ta thầm hứa với lòng mình: hãy sống tốt hơn, yêu đời hơn, yêu thương nhau hơn để xứng đáng với tấm gương của Anh.
Vĩnh biệt Anh, TUY HIỆP SĨ !!!

boll_boll

Moderator
Bàng hoàng khi nghe tin bác Tuy đã ra đi mãi mãi, không biết nói gì hơn là rất tiếc cho bác- một người hòa nhã, thân thiện và vui tính lại phải ra đi đột ngột như vậy. Vĩnh biệt bác Tuy, người cháu rất quý và tôn trọng.

SONCAD

Thượng Sỹ
Nghe tin Chú ra đi mà có cảm giác như đã mất đi một người thân của chính mình!
Bao kỷ niệm về Chú dường như bỗng tràn về...
Nhớ năm rồi Chú về tham gia giải Vũng Tàu mở rộng, cùng liên hoan và ca hát với các anh em, cùng hẹn hò năm sau Chú lại về nữa!!!
Nhớ ngày nào Chú ghé xới Văn Thánh, sau hồi quần thảo trên bàn bóng Chú cháu ta lại giao lưu trên Bàn bia...
Cảm giác buồn, buồn khôn xiết, nhớ đến mà nước mắt như chực trào ra...
Vĩnh biệt Chú. Người hiệp sĩ bóng bàn!!!

thuanviet

Binh Nhất
Hôm nay mình mới biết tin này, thật bất ngờ, buồn và tiếc thương quá. Mình chỉ biết bác Châu qua diễn đàn này, nhưng qua những việc làm, và phong cách sống của bác, mình rất trân trọng.Cầu mong linh hồn của bác được siêu thoát nơi chín suối, xin chia buồn với gia đình bác Đoàn Châu.

trehamchoi

Binh Nhì
Xin Vĩnh Biệt Hiệp Sỹ Bóng Bàn Đoàn Châu

Mấy hôm nay trehamchoi bận việc gia đinh không ghé vào diễn đàn. Vừa nghe Chú TQH báo tin Chú Đoàn Châu đã mất thật bàng hoàng và vô cùng thương tiếc. Biết bao kỷ niện và hình ảnh nụ cười hiền hậu của chú lại hiện về trong tâm trí.
Nhớ lắm những tâm sự, chia sẻ của chú về bóng bàn về cuộc sống. Nhớ chú vẫn nói : ” Ở đời học gì cũng khó Học ăn, Học nói, Học gói, Học mở nhưng khó nhất vẫn là học cách cho cháu ạ”. Vâng cho đây không có nghĩa là cứ phải vật chất chú nhỉ Cho nhau mà cho tình cảm để người ta nhận quả thật rất khó.
Vâng chú đã đi xa trehamchoi xin thành kính chia buồn cùng gia đình chú cầu mong các thiên thần luôn bên cạnh chú trên coi thiên đàng trehamchoi xin giữ mãi “danh hiệu” chú đã tặng cho riêng mình như niền tri ân về chú

TuTraTH

Trung Uý
Xin vĩnh biêt người anh thân thiết!
Lòng chúng tôi anh biết cho không,
Nghẹn ngào đau đớn khôn cùng
Thẫn thờ mất mát, đôi dòng lệ tuôn!

Dẫu chưa gặp một lần anh hỡi!
Vậy mà như quá đỗi thân quen
Xứ người, vẫn trọn niềm tin
Nửa vòng trái đất nổi chìm chẳng phai!

Vĩnh biệt anh! Người anh nhân ái
Chẳng nề hà khôn dại đắn đo
Giải đấu nhỏ, giải đấu to
Góp tiền góp sức chung lo phong trào!

Xin vĩnh biệt một người anh lớn!
Bao giờ nguôi nỗi đớn đau đây?
Diễn đàn xin kết hoa này
Dâng lên kính viếng, tỏ bầy cùng anh!

Sang

Binh Nhì
Tối hôm nay em có ghé qua nhà anh Châu và có nhắn tin lại cho Chị Quỳnh (vợ anh Châu) về sự thương yêu của các bạn BB. Chị Quỳnh nhờ em nhắn lại là Gia Đình rất biết ơn đến tấm lòng của mỗi Anh Em trong bóng bàn.

Còn riêng em trong suốt 3 năm qua... mỗi tuần Anh Châu và Em đều cùng nhau tập banh ít nhất cũng 4 ngày... Thiệt là nhớ anh quá. Tối hôm anh bị stroke thì 2 anh em vũng vừa cùng nhau tập luyện trước khi thi đấu.

Em xin gởi cho mấy anh xem hình nhữnh hình ảnh Anh Châu thi đấu trong năm 2012.

Bình luận từ Facebook