Nguyên nhân chính khiến hàng chính hãng đắt hơn xách tay, nhập lậu.

Status
Không mở trả lời sau này.
Lăn tăn chút nữa nhé :D. Spong 1,9 và 2,1 có khác nhau về trọng lượng không em T? Chính xác trọng lượng cho mỗi loại là bao nhiêu vậy? mình search thấy trọng lượng dòng Evolution này toàn Medium-heavy không nhỉ!

Khác nhau chứ, 90 vs 100 hơn nhau hẳn mấy ký.

o3ma

Đại Tá
Xin chào Tibhar_vn!
Xét về mặt tâm lý, ai cũng biết rằng hàng chính hãng chất lượng sẽ đảm bảo hơn hàng xách tay! Tuy nhiên, qua quan sát 1 số mặt hàng chính hãng của Tibhar (ví dụ như mút vợt...), mình nhận thấy rằng mút vợt chính hãng của Tibhar được dán 1 CON TEM BẰNG GIẤY IN ĐEN trắng. Vậy Tibhar_VN cho mình hỏi CON TEM đó có chính hãng hay không? Em có nghĩ rằng hàng xách tay cũng có thể dán được những CON TEM như vậy không?
Đôi điều chia sẻ với Tibhar_VN. Hi vọng em sẽ có nhiều cách để giúp anh em chơi bóng bàn phân biệt được hàng chính hãng và hàng xách tay!
Bạn ơi, nếu mà hỏi thế này thì tem chống hàng giả của VN vẫn có thể dán đầy ở hàng lậu, hàng giả được.

tosiosHD

Đại Tá
Bạn ơi, nếu mà hỏi thế này thì tem chống hàng giả của VN vẫn có thể dán đầy ở hàng lậu, hàng giả được.
+ Haha. Vậy ý của anh là như thế nào?
Em thì thấy 1 số mút của hãng khác dán tem 7 màu rất đẹp. Trong khi mút tibhar dãn mỗi con tem bằng giấy như thế thì rất nguy hiểm. Ai đó cũng có thể tự tạo cho mình con tem rồi dán vào được mà.

o3ma

Đại Tá
Em thì thấy 1 số mút của hãng khác dán tem 7 màu rất đẹp. Trong khi mút tibhar dãn mỗi con tem bằng giấy như thế thì rất nguy hiểm. Ai đó cũng có thể tự tạo cho mình con tem rồi dán vào được mà.
Ý anh thì tại VN hiện nay nếu so sánh cứ dựa trên những con tem thì rất khó phân biệt thật giả, chỉ có trải qua mới biết thôi. Ví dụ một cái mũ bảo hiểm mà dán 4, 5 loại tem khác nhau nhưng cuối cùng vẫn có thể là hàng giả như thường.

tosiosHD

Đại Tá
Ý anh thì tại VN hiện nay nếu so sánh cứ dựa trên những con tem thì rất khó phân biệt thật giả, chỉ có trải qua mới biết thôi. Ví dụ một cái mũ bảo hiểm mà dán 4, 5 loại tem khác nhau nhưng cuối cùng vẫn có thể là hàng giả như thường.
+ Vâng, chỉ có trải qua mới biết thôi. Nhưng với những người trình độ thấp như anh em mình, lại chưa chơi dòng mút đó bao giờ, liệu có phân biệt được không? Haha.
Nói tóm lại là không nên nhìn tem mác, mà nên vào tận cửa hàng chính hãng mà mua đúng ko? Haha. Nhưng mà, biết đâu đấy... Vào tận nhà máy bia HN mà chưa chắc đã được uống bia hơi HN nguyên chất đâu. Haha

langngoi

Đại Tá
hì hàng xách tay, hay tự đặt ở nơi khác về VN, nó cũng tùy nguồn ko thể nói cứ rẻ là do hàng cận date ... :D.
ví dụ ở tại VN chả cần đi đâu các bác có thể đặt mút tibhar tại chính shop ở Đức
http://contra.de Mình ở VN nên khi mua sẽ ko bị chịu 20% thuế VAT, mua từ 2 mút trở lên cũng được giảm tiếp 20%.
Đơn hàng > 200 hay 300e gì đó thì được miễn phí vật chuyển. Bác ra Hải Quan VN nhận bình thường mình mua ít để xài nên cũng chả phải đóng bao nhiêu thuế cả mà nếu có thì đâu đó 5% thì phải. tính ra 1 cái mặt evo sẽ chỉ rơi vào tầm hơn 800k 1 tý.
Em ko định ý kiến gì nếu nhà cung cấp tibhar VN để giá bán lẻ tầm 900k+ vì như vậy chấp nhận đắt hơn 1 xíu so với tự đi mua tại Đức + thời gian chờ.
Chứ giá bán lẻ giảm đến 24% rồi mà vẫn còn 920k thì nếu ko giảm thì giá đó quả là bất hợp lý... còn ai buôn bán chả tốn chi phí để hoạt động, thanh minh kiểu của chủ topic nghe buồn cười quá.

o3ma

Đại Tá
+ Vâng, chỉ có trải qua mới biết thôi. Nhưng với những người trình độ thấp như anh em mình, lại chưa chơi dòng mút đó bao giờ, liệu có phân biệt được không? Haha.
Tất nhiên so sánh mọi mặt khó vô cùng. Nếu chú đọc bài hàng Ten giả rồi thì anh đố chú phân biệt được hàng giả hay hàng thật đấy. Để 2 miếng cạnh nhau thì y chang luôn. Theo a thì cứ thấy bền, lâu hỏng thì là hàng thật. Ngu ý thế thôi chứ tranh luận ko giải quyết được gì đâu. Người làm trong ngành chống hàng giả vẫn dùng nhầm hàng giả như thường chú ạ.

phungducthang

Đại Tá
Hàng xách tay đương nhiên là phải rẻ hơn, không rẻ hơn thì không ai xách cho nó nặng (?) Còn rẻ hơn vì cái gì thì còn nhiều lý do. Chất lượng hàng xách tay và hàng chính hãng thì không bàn đến, cái này khó (?) Giả thiết ở đây là hàng xách tay và chính hãng ở VN là cùng chất lượng.
Hàng xách tay thường là hàng gian lận thương mại trốn thuế, thường là từ nơi chịu thuế suất thấp sang nơi có thuế suất cao để ăn chênh lệch.
Khi mà thu nhập của người Việt chưa cao, ý thức cũng chưa tốt lăm, quản lý nhà nước về thị trường như hiện nay thì cuộc chiến chống hàng lậu trốn thuế là cuộc chiến lâu dài chưa có hồi kết.

tibhar_vn

Thượng Tá

Tibhar có 1 con tem chống hàng giả của Bộ công an cấp nữa a à, còn miếng dán giấy chỉ là bản dịch sp thôi ạ.

vankiem

Đại Uý
Mình chơi bóng bàn nhưng chưa khi nào nhìn thấy hạn sử dụng trên bao bì của nhà sản xuất, không biết bạn có thể chỉ cho mình chính xác nó ở chỗ nào không.
Bạn đừng bảo là hạn xử dụng được tính từ ngày xuất hàng ra khỏi kho nhé.
Cái nữa bạn nói là được đổi mới do lỗi của nhà sản xuất thì nên cụ thể xem là lỗi gì.
Lỗi 1:
Lỗi 2:
v...v.....
Mình chưa khi nào tin cái được gọi là bảo hành ở VN, được vạ thì xxxxx
Rồi lại khi có vấn đề sảy ra thì lại: Mềnh là người uy tín, cty uy tín , mình ko mua danh ba vạn bán danh ba đồng. Sau đó là Mod sẽ khóa vì Toppic vì tranh cãi loằng toằng ngoằng

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Mình chơi bóng bàn nhưng chưa khi nào nhìn thấy hạn sử dụng trên bao bì của nhà sản xuất, không biết bạn có thể chỉ cho mình chính xác nó ở chỗ nào không.
+ Câu hỏi này cực kỳ hay, rất nhiều người quan tâm!

tibhar_vn

Thượng Tá
Cái nữa bạn nói là được đổi mới do lỗi của nhà sản xuất thì nên cụ thể xem là lỗi gì.
Lỗi 1:
Lỗi 2:
v...v.....
Rồi lại khi có vấn đề sảy ra thì lại: Mềnh là người uy tín, cty uy tín , mình ko mua danh ba vạn bán danh ba đồng. Sau đó là Mod sẽ khóa vì Toppic vì tranh cãi loằng toằng ngoằng

Tôi là người đại diện cho Tibhar và khẳng định chương trình bảo hành đổi mới trong 1 tuần do lỗi của nhà sản xuất.
Không biết bạn đã mua ở đâu và gặp nhà cung cấp nào nên đã mất lòng tin như thế. Còn với công ty tôi, tôi xin khẳng định không bao giờ có chuyện chối bỏ trách nhiệm với sp do mình bán.
Nếu bạn đã từng mua hàng của Tibhar Việt Nam mà gặp trường hợp như vậy thì mới nên nói vậy, hoặc bạn đã mua hàng của hãng nào mà trả lời bạn như vậy, xin bạn cứ nêu thẳng tên ra

songlam

Trung Uý
Nhưng có 1 điều có thế không nhiều người biết, đó là mặt vợt có hạn sử dụng.

Bạn cho mình hỏi một chút, mặt vợt có thời hạn sử dụng sao trên mặt vợt nó không ghi date hết hạn ạ, giống như nhiều sản phẩm đều có date để người tiêu dùng được biết. Thanks

szlc

Thượng Tá
Bạn cho mình hỏi một chút, mặt vợt có thời hạn sử dụng sao trên mặt vợt nó không ghi date hết hạn ạ, giống như nhiều sản phẩm đều có date để người tiêu dùng được biết. Thanks

Có đấy bạn ơi, mỗi sản phẩm của các hãng đều ghi ngày sản xuất và hạn sử dụng rất rõ ràng mà. Đặc biệt là Tibhar, hạn sử dụng đều ghi rõ ràng trên bao bì và thậm chí trên cả sản phẩm.

tibhar_vn

Thượng Tá
Tình hình căng quá. Là cái mút thui mà, hơn nữa đây chỉ là nêu vấn đề hàng xách tay rẻ hơn chính hãng... có ai lừa ai đâu nhỉ, thiết nghĩ kg cần căng thế....
Hihi, thực ra thì cũng có gì căng thẳng đâu anh.
Công ty em đang đưa ra chương trình chăm sóc khách hàng mới và tốt hơn, đổi sp mới nếu có lỗi của nhà sản xuất, điều mà trước kia có thể không nhiều hãng làm. Những gì tốt hơn được nhà cung cấp đưa ra để giúp thị trường trở lên tốt hơn, bảo vệ người tiêu dùng hơn thì em nghĩ cũng là tốt thôi mà.
Người tiêu dùng trả tiền để được hưởng những quyền lợi phải có của họ. Phong trào bảo vệ người tiêu dùng giờ cũng lên cao lắm ạ, ngoài đường treo nhiều bangzon, mình thấy đúng, thấy hay thì học tập. :)

baichay

Trung Sỹ
+ Câu hỏi này cực kỳ hay, rất nhiều người quan tâm!
Các bạn cứ tranh luận hàng chính hãng và hàng xách nhưng các bạn có để ý trên dòng mút cao cấp EVOLUTION của Tibhar có ghi Made in ở đâu không. Các chuyên gia mút và các nhà kiểm tra chất lượng, xuất xứ xin cho câu trả lời thỏa đáng. Thanks.

tibhar_vn

Thượng Tá
Các bạn cứ tranh luận hàng chính hãng và hàng xách nhưng các bạn có để ý trên dòng mút cao cấp EVOLUTION của Tibhar có ghi Made in ở đâu không. Các chuyên gia mút và các nhà kiểm tra chất lượng, xuất xứ xin cho câu trả lời thỏa đáng. Thanks.
Chào anh!
Với dòng mút Evolution thì được sản xuất tại Đức, bên ngoài bao bì và tem phụ của sản phẩm cũng ghi rất rõ ạ

Ngày sản xuất cũng có ghi ở tem phụ: 05/2014

Hàng chính hãng luôn có tem chống hàng giả của Bộ cộng an

Last edited:

phungducthang

Đại Tá
Sản xuất hàng hoá bao giờ chả có hàng lỗi ,hàng kém ,mà nhà sx có bao giờ muốn bỏ cả đống tiền như vậy đâu ,xuất sang thị trường nhỏ và trình độ kém là điều đ ương nhiên ,có khi các nhà phân phối nội địa cũng chả biết lựa hàng ngon hay hàng kém ấy chứ
Những thương hiệu lớn tôi khẳng định là không bao giờ họ dại dột làm như vậy. Trừ khi khâu kiểm tra chất lượng để lọt, còn đã phát hiện ra lỗi họ hủy toàn bộ lô hàng đó. Chính điều đó họ tạo dựng được thương hiệu, họ không vì tiếc những sản phẩm lỗi mà mất đi sự uy tín.

szlc

Thượng Tá
Lỗi 1:
Lỗi 2:
v...v.....

Bạn cẩn thận lời ăn tiếng nói nhé,
1. Tibhar luôn ghi rõ ngày sản xuất, hạn sử dụng trên bao bì đàng hoàng
2. Lỗi do nhà sản xuất là lỗi không phải do người sử dụng, bạn hỏi gì nữa không?
3. Ban quản trị chỉ khóa topic khi topic đó phản cảm, đụng chạm đến những shop bẩn bựa thôi nhé. Shop tử tế có bao giờ bị khóa topic đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook