Nguyên nhân chính khiến hàng chính hãng đắt hơn xách tay, nhập lậu.

Status
Không mở trả lời sau này.

tibhar_vn

Thượng Tá
Kính gửi toàn thể anh em diễn đàn, là đại diện chính thức của Tibhar tại Việt Nam, tôi xin đưa ra những lý do khiến cho hàng chính hãng luôn đắt hơn hàng xách tay nhập lậu.

1. Hàng chính hãng luôn đóng đầy đủ thuế. (Nhà Nước luôn giương cao khẩu hiệu: Thuế là nguồn thu chính để phát triển đất nước.)

2. Hưởng ứng phong trào xã hội hóa thể thao, Công ty tôi đã tài trợ các vđv, hlv phong trào và các giải phong trào để mở rộng thêm sân chơi cho các anh em như: giải bóng bàn U12 tại clb Thăng Long, giải vô địch bb quận Ba Đình – Tibhar mở rộng lần 3 tại clb T&F.
Để 2 giải được thành công tốt đẹp, thay mặt Công ty cồ phần Trí Tuệ và hãng Tibhar tôi xin trân thành cảm ơn anh Yên và anh Tôn chủ nhiệm 2 clb đã tạo điều kiện và phối hợp với Tibhar tổ chức giải thành công tốt đẹp.

3. Công ty chúng tôi cũng luôn chú trọng tài trợ các vđv và các giải thành tích cao. (Tibhar tài trợ 100% bóng thi đấu cho tất cả các giải thuộc hệ thống giải thành tích cao của LĐBB Việt Nam)

4. Anh em nói rằng giá của chính hãng đắt vì phải trả chi phí nhân viên, văn phòng, tôi xin khẳng định điều đó là đúng. Nhưng có 1 điều có thế không nhiều người biết, đó là mặt vợt có hạn sử dụng. Những nhà phân phối ở Trung Quốc, Campuchia họ có thể nhập 1 lô hàng với số lượng cực lớn để giảm chi phí vận chuyển và giá thành, và khi hạn sd sắp hết họ có thể bán ra ngoài thị trường trên các kênh bán hàng không chính thức với giá thấp hơn nhiều so với giá thị trường.

Là nhà phân phối chính hãng của Tibhar chúng tôi khẳng định không bao giờ bán hàng hết hạn sử dụng ra ngoài thị trường.

=> Cuối cùng thì quyết định mua hàng vẫn là ở người tiêu dùng.
Và là nhà phân phối chính hãng, chúng tôi vẫn luôn kêu gọi Người tiêu dùng hãy ủng hộ hàng chính hãng giúp chúng tôi có nguồn thu để luôn đồng hành tài trợ phát triển phong trào thể thao nước nhà.

Thay mặt Công ty cổ phần Trí Tuệ và nhãn hàng Tibhar tôi xin chân thành cảm ơn anh em đã dành thời gian để đọc bài viết của tôi!

tosiosHD

Đại Tá
Xin chào Tibhar_vn!
Xét về mặt tâm lý, ai cũng biết rằng hàng chính hãng chất lượng sẽ đảm bảo hơn hàng xách tay! Tuy nhiên, qua quan sát 1 số mặt hàng chính hãng của Tibhar (ví dụ như mút vợt...), mình nhận thấy rằng mút vợt chính hãng của Tibhar được dán 1 CON TEM BẰNG GIẤY IN ĐEN trắng. Vậy Tibhar_VN cho mình hỏi CON TEM đó có chính hãng hay không? Em có nghĩ rằng hàng xách tay cũng có thể dán được những CON TEM như vậy không?
Đôi điều chia sẻ với Tibhar_VN. Hi vọng em sẽ có nhiều cách để giúp anh em chơi bóng bàn phân biệt được hàng chính hãng và hàng xách tay!

tibhar_vn

Thượng Tá
Xin chào Tibhar_vn!
Xét về mặt tâm lý, ai cũng biết rằng hàng chính hãng chất lượng sẽ đảm bảo hơn hàng xách tay! Tuy nhiên, qua quan sát 1 số mặt hàng chính hãng của Tibhar (ví dụ như mút vợt...), mình nhận thấy rằng mút vợt chính hãng của Tibhar được dán 1 CON TEM BẰNG GIẤY IN ĐEN trắng. Vậy Tibhar_VN cho mình hỏi CON TEM đó có chính hãng hay không? Em có nghĩ rằng hàng xách tay cũng có thể dán được những CON TEM như vậy không?
Đôi điều chia sẻ với Tibhar_VN. Hi vọng em sẽ có nhiều cách để giúp anh em chơi bóng bàn phân biệt được hàng chính hãng và hàng xách tay!
Dạ, giấy dán đen trắng mà anh nói là tem phụ, bản dịch sản phẩm thôi ạ. Còn hàng chính hãng do Công ty cổ phần Trí Tuệ phân phối sẽ có tem chống hàng giả của Bộ công an cấp ạ

tibhar_vn

Thượng Tá
Hàng xách tay rẻ hơn hàng chính hãng nhưng chất lượng tốt hơn hàng xuất sang Vnam theo tiêu chuẩn vnam
Chào anh!
Hàng chính hãng của Tibhar hay các hãng sản xuất khác là họ sản xuất theo tiêu chuẩn quốc tế ITTF chứ không phải tiêu chuẩn của Việt Nam đâu ạ.
Việt Nam mình chưa có đơn vị nào dám đưa ra tiêu chuẩn cho các nhà sản xuất trên thế giới đâu ạ.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Chào anh!
Hàng chính hãng của Tibhar hay các hãng sản xuất khác là họ sản xuất theo tiêu chuẩn quốc tế ITTF chứ không phải tiêu chuẩn của Việt Nam đâu ạ.
Việt Nam mình chưa có đơn vị nào dám đưa ra tiêu chuẩn cho các nhà sản xuất trên thế giới đâu ạ.
Mình mới mua một sản phẩm của Nittaku thì thấy hàng chính hãng bán tại việt nam chất lượng quá kém. Không được trau chuốt như hàng nội địa nhật.

huymdt

Thượng Tá
Mình luôn luôn muốn chơi hàng xịn và chính hãng! có điều đôi lúc ngồi vuốt ve mấy cây vợt mà xót xa cho cái túi tiền ehehe... ngẫm nghĩ đi thay cái lốp xe máy 300k cứ phân vân mãi rằng nó mới "nứt chân chim" thôi! Nhưng sao miếng cao su bé tẹo giá lại đẩy tới cả triệu đồng mà mình vẫn lao theo!! Ước gì giá miếng cao su bằng cái lốp xe nhỉ ehehe...

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Mình luôn luôn muốn chơi hàng xịn và chính hãng! có điều đôi lúc ngồi vuốt ve mấy cây vợt mà xót xa cho cái túi tiền ehehe... ngẫm nghĩ đi thay cái lốp xe máy 300k cứ phân vân mãi rằng nó mới "nứt chân chim" thôi! Nhưng sao miếng cao su bé tẹo giá lại đẩy tới cả triệu đồng mà mình vẫn lao theo!! Ước gì giá miếng cao su bằng cái lốp xe nhỉ ehehe...
Có loại đấy bác. Bác chơi loại của michelin sản xuất đi =))

tibhar_vn

Thượng Tá
Xin chào Tibhar_vn!
Những sản phẩm có dán tem chống hàng giả của Bộ công an cấp mới là sản phẩm chính hãng anh ah

danghung

Binh Nhì
Bác Tibhar kêu gọi mua để có tiền tài trợ, thử hỏi bác có âm thầm tài trợ hay quảng cáo ì xèo, chưa kể có thể hãng chi một phần cho quảng cáo. Người mua luôn có xu hướng tối ưu hóa số tiền phải trả với lợi ích mang lại ( Gồm sản phẩm, hậu mãi.... ), với cốt, mặt vợt không có bảo hành nên mua chính hãng chỉ hơn xách tay là được lựa chọn vì có nhiều hàng hơn và được tư vấn ( Nếu NV bán hàng am hiểu ).

tibhar_vn

Thượng Tá
Bác Tibhar kêu gọi mua để có tiền tài trợ, thử hỏi bác có âm thầm tài trợ hay quảng cáo ì xèo, chưa kể có thể hãng chi một phần cho quảng cáo. Người mua luôn có xu hướng tối ưu hóa số tiền phải trả với lợi ích mang lại ( Gồm sản phẩm, hậu mãi.... ), với cốt, mặt vợt không có bảo hành nên mua chính hãng chỉ hơn xách tay là được lựa chọn vì có nhiều hàng hơn và được tư vấn ( Nếu NV bán hàng am hiểu ).
Nếu anh mua hàng chính hãng của Tibhar thì luôn có bảo hành, đổi mới sản phẩm mới trong vòng 1 tuần nếu do lỗi của nhà sản xuất ạ.
Còn tiền tài trợ, em không hiều âm thầm tài trợ? và quảng cáo ì èo? nghĩa là sao ạ?
Anh có thể giải thích rõ hơn được không?
Vì thế thao Việt Nam không có nhiều kinh phí cho các vđv như nhiều nước phát triển, chính vì vậy mà tổng cục TDTT cũng rất ủng hộ sự tài trợ từ các Công ty, tập đoàn ( Ngân hàng Viettinbank đã đồng hành tài trợ bóng bàn VN trong nhiều năm, họ cũng đâu có khoe trương ầm ĩ, họ chỉ ủng hộ để thế thao nước nhà có thêm điều kiện phát triển thôi ạ)

Thanh Trà

Thượng Tá
Mình thấy nhiều người chọn FX-P spong 1,9... Cho mình hỏi loại spong 1,9 và 2,1 cảm giác chơi khác nhau thế nào? Tại sao lại có nhiều chọn lựa 1,9 hay lựa theo chỉ dẫn của người đã chơi?
Lót của mút láng càng dày càng mạnh => mọi người đổ xô chọn Max (từ mới tập đến trình cao hơn);
Lót của mặt gai càng mỏng càng lộn xoáy => mọi người đổ xô đánh OX.
Đó là do ở Vn thường bị hội chứng đám đông. Các nhà sx tạo ra các mức dày mỏng khác nhau của Lót là để phù hợp với trình độ điều khiển và lối đánh (hoặc giữa thuận và trái có sự khác nhau). Cụ thệ nên như thế nào thì tôi cũng chưa đc rõ lắm.

Còn với FX-P, chỉ đơn giản là tôi đã quen cảm giác với lót 1.9mm, đánh max thấy nẩy khó điều khiển, còn mỏng hơn khi muốn đánh mạnh thì cảm giác ko được như ý muốn. Chắc là do trình của mình và cũng là thói quen nữa.

Last edited:
Lót của mút láng càng dày càng mạnh => mọi người đổ xô chọn Max (từ mới tập đến trình cao hơn);
Lót của mặt gai càng mỏng càng lộn xoáy => mọi người đổ xô đánh OX.
Đó là do ở Vn thường bị hội chứng đám đông. Các nhà sx tạo ra các mức dày mỏng khác nhau của Lót là để phù hợp với trình độ điều khiển và lối đánh (hoặc giữa thuận và trái có sự khác nhau). Cụ thệ nên như thế nào thì tôi cũng chưa đc rõ lắm.

Còn với FX-P, chỉ đơn giản là tôi đã quen cảm giác với lót 1.9mm, đánh max thấy nẩy khó điều khiển, còn mỏng hơn khi muốn đánh mạnh thì cảm giác ko được như ý muốn. Chắc cũng là thói quen thôi.

Mút fx-p chơi cảm giác thế nào bác?

Thanh Trà

Thượng Tá
Mút fx-p chơi cảm giác thế nào bác?
Tôi sử dụng đánh trái tay, ngày trước sử dụng Yasaka Extend (rất mềm) - bóng vào đến cốt vợt nổ đôm đốp nghe thấy vui tai, nhưng nó hay bị vỡ mặt và nay nhiều mút khác có tốc độ cao hơn.
FX-P có cảm giác mềm theo thói quen trên, dễ chặn và đấm trái, cần ve vẩy hoặc moi trái thấy hợp với mình.
Nếu bạn sử dụng cho bên thuận có thể EL-P sẽ phù hợp hơn.

atnguyen23

Trung Uý
Sản xuất hàng hoá bao giờ chả có hàng lỗi ,hàng kém ,mà nhà sx có bao giờ muốn bỏ cả đống tiền như vậy đâu ,xuất sang thị trường nhỏ và trình độ kém là điều đ ương nhiên ,có khi các nhà phân phối nội địa cũng chả biết lựa hàng ngon hay hàng kém ấy chứ

huymdt

Thượng Tá
Lăn tăn chút nữa nhé :D. Spong 1,9 và 2,1 có khác nhau về trọng lượng không em T? Chính xác trọng lượng cho mỗi loại là bao nhiêu vậy? mình search thấy trọng lượng dòng Evolution này toàn Medium-heavy không nhỉ!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook