Ngửa vợt giao bóng xoáy lên kiểu gì và cách đỡ hiệu quả ?

thanhchuatau

Đại Uý
Ngửa vợt giao giống xoáy xuống mà giao đc bóng lên thì E chưa nhìn thấy bao giờ. Có lẽ do bác bị đánh lừa ở động tác và lúc tiếp xúc của đối thủ. Thường thì E thấy ngửa vợt lao từ ngoài vào bóng và động tác lừa giật tay lại lên trên theo chiều cánh cung nhưng chủ yếu vẫn là xoáy xuống, trường hợp của bác chắc họ ko tiếp xúc điểm xuống mà ở động tác kéo lên thì E chưa nhìn thấy. E lót dép chờ cao thủ vào chém.
Chao Tuan , anh em clb van manh khoe luon chu. Cho minh gui loi chuc suc khoe den anh em clb

thanhchuatau

Đại Uý
Chào các Bác !
Các Bác cho em hỏi chút về cú giao bóng xoáy lên bằng cách ngửa vợt !
Em từng đi giao lưu và gặp phải 2 kiểu giao bóng thuần xoáy lên cực dị (giao thuận tay và giao trái tay). Các cú giao này ngửa vợt y như cú giao xoáy xuống. Lúc đầu bóng đi lỏng, nhưng sau khi chạm bàn bên mình thì nó chồm lên như cú giật moi ! Chỉ có cách đỡ duy nhất là kê bóng chứ ko thể đối giật đc !
Em ngẫm mãi mà vẫn ko biết cách giao bóng của cú này kiểu gì, và cách tấn công lại cú giao đó !

Các bác cho ý kiến với !
Qua nay don gian , danh qua bat lao ve phia truoc

archer

Đại Tá
@archer: nếu bác có vde đọc hiểu thì ko bàn, k thì mời đọc kỹ lại post 1 của chủ thớt nhé ;)
1. Cái mệnh đề "nếu" của bạn rất mang tính chất khiêu khích và gây chuyện, tôi ko biết bạn được bao tuổi, nhưng nếu ko phải là loại trẻ trâu hiếu thắng thì dựa vào biểu hiện suốt ngày lọ mọ trên diễn đàn cộng với cái kiểu ăn nói như thánh phán và thích châm chọc đá xoáy người khác, chứng tỏ bạn là một kẻ có tuổi và tự tưởng mình có chữ nhưng thực chất là phường vô công rồi nghề và đặc biệt là thích tỏ ra nguy hiểm, anh hùng bàn phím, thể hiện bản thân qua mấy cái comment lọ chai, hẳn là ngoài đời thật bạn phải thiếu chỗ thể hiện lắm, ngoài món thịt nửa nạc nửa mỡ kho phải ko? :)
2. Tôi chả việc gì phải đọc lại, vì cái gọi là "thuần" nó vốn ko tồn tại, nếu ko hiểu thì hỏi Einstein, OK?
3. Xấu tính và thâm nhọ ko phải là cách để tỏ ra hơn người đâu! :)

sonkotia

Đại Tá
Việc chả đâu vào đâu... Tự nhiên a e to tiếng với nhau làm gì. @bachikho@archer bớt nóng nhé, dĩ hoà vi quý, mỗi ng chịu nhịn một chút là thành bạn ngay thôi, chẳng qua chưa hiểu nhau thôi mà... Hẹn nhau làm trận bóng+bia đê...cho tui tham gia với:rolleyes::D

bachikho

Đại Tá
Chào các Bác !
Em từng đi giao lưu và gặp phải 2 kiểu giao bóng thuần xoáy lên cực dị (giao thuận tay và giao trái tay). Các cú giao này ngửa vợt y như cú giao xoáy xuống. Lúc đầu bóng đi lỏng, nhưng sau khi chạm bàn bên mình thì nó chồm lên như cú giật moi ! Chỉ có cách đỡ duy nhất là kê bóng chứ ko thể đối giật đc !
Em ngẫm mãi mà vẫn ko biết cách giao bóng của cú này kiểu gì, và cách tấn công lại cú giao đó !

Các bác cho ý kiến với !
Các bác bị làm sao thế, em vẫn giao quả xoáy ngang lên trái tay ngửa vợt có làm sao đâu, bóng xoáy lên cực mạnh và lao nhanh khó đỡ, gà đỡ là thường bị bung ra ngoài.
các bác làm ơn đọc kỹ rồi hãy chém, phát thuần lên như cú giật moi nhé, ngang lên ko bàn ở đây ;)
Nếu bác làm thế nào cho quả bóng xoáy 100% là xoáy lên hoặc nếu ko đủ trình thực hiện thì đưa ra ví dụ về 1 quả như vậy cho mình xem thì mình sẽ ko bàn về thành phần xoáy ngang nữa nhé :)
@archer: nếu bác có vde đọc hiểu thì ko bàn, k thì mời đọc kỹ lại post 1 của chủ thớt nhé ;)
ai trẻ trâu, a hiếu thắng ở đây thì xin phép để các bác tự đánh giá ợ
:)

bachikho

Đại Tá
@chủ thớt: nói thật là xem đánh giải thì hạng A trở lên mới có đối giật mà hạng A cũng chưa có flick đâu bác ợ, phải pro mới có nên thành thật khuyên bác tập trung chủ yếu vào giật, chặn, gò, đôi công trái, giao, trả giao đi đã, bác có đam mê và tiến bộ nhưng với trình bác như trên clip cũng như kiến thức của bác khi đưa ra các vde như thế này thì nếu có dịp gặp vẫn mạn phép xin đc gác bác 4 bóng :)

kiwibeotron

Binh Nhì
có lẽ nên quay clip cho anh em nghiên cứu, ở chỗ mình cũng có 1 bác phát kiểu này. hồi đầu cứ toàn nhầm xoáy lên với xoáy xuống. nếu giật thì mất sức lắm. bác í bảo cứ đợi cho nó xuống qua mép bàn rồi làm gì làm, vì phát bóng kiểu này thường bóng dài. nhưng dạo này không dc tập cùng bác nữa nên vẫn chưa hiệu quả với cách đó.

loiphong

Đại Tá
Chào các Bác !

Các bác cho ý kiến với !
Cùng động tác nhưng sẽ ra hai loại xoáy, đối thủ mà che bóng thì ko thấy điểm tiếp xúc. Chỉ đọc xoáy theo quĩ đạo banh, nhưng chưa quen thì sẽ phản ứng chậm!

Last edited:

huymdt

Thượng Tá
View attachment 27204
Như vầy thì chính xác hơn. Bản thân em cũng phát quả này, nhưng ko che!:) Nên mất hay.:D:D:D:D! Lâu lâu mới dùng nên cũng hay hụt banh:D:D:D:D:D!
oop, tui chưa gặp ai phát theo kiểu đường đỏ bên dưới cả, hóng cao nhân vào chém nhỉ?
Theo mình không nên che đậy gì mất đi cái hay của tinh thần thể thao bác ạh :D. Cứ phát thuần tuý lâu ngày quen tay lực mạnh thì đối thủ đã khó chống đỡ rồi! Quả phát cuộn bóng xoáy xuống này (cổ tay ngang) nếu thay đổi hướng cổ tay tí (cổ tay đứng) điểm tiếp xúc bóng khoảng 12h bóng bắn nhanh cũng làm đối thủ mệt mỏi lắm đấy! Mình trình còi cũng thường pha thêm 2 cách phát này cho đa dạng ;):).

Bạch Long

Thượng Sỹ
Anh nhìn nhầm động tác giả mà, vì anh ko có nhìn được lúc tiếp xúc của ngta nên a chỉ thấy cái vợt ngửa ban đầu và ngửa sau khi chạm vào bóng chứ thực chất họ dùng cổ tay lắc bóng quá nhanh, bóng nhiều xoáy, ít lực nên ban đầu thì lỏng, chậm chậm, chạm bàn mình cái thì bắt đầu bắn chồm ra :D Gặp quả này thì nhanh tay giật ốp ngay hoặc an toàn thì đẩy sang, hoặc đợi bóng ra hơn chút nữa rồi giật chuẩn lên. :)

tuannn

Đại Uý
Anh la thanh quang ngai , tuan truoc gap em tai clb xiom

Dạ E nhớ rồi, vì giờ E mới biết nick của A. hihi. A đi khám có ra bệnh gì ko? Chắc do A bỏ thuốc nên cơ thể nó chưa thích nghi đc thôi.
Sorry chủ top vì chém chuyện ngoài lề.

thanhchuatau

Đại Uý
Dạ E nhớ rồi, vì giờ E mới biết nick của A. hihi. A đi khám có ra bệnh gì ko? Chắc do A bỏ thuốc nên cơ thể nó chưa thích nghi đc thôi.
Sorry chủ top vì chém chuyện ngoài lề.
Rat may la co Trung giup do nen viec kham benh rat thuanloi . Minh bi benh phoi bs cho thuoc ve nha dieu tri

Bình luận từ Facebook