Máy tập bóng bàn Công Ninh Bình_ mẫu C6

QMinh_Bienhoa

Thượng Sỹ
Mua moto thì mấy cái đó chỗ này chẳng có bạn ơi !

Nếu bạn nào ở gần TP HCM thì có thể đến địa chỉ này để mua mô tơ nhé: Tiệm Hương, số 001 lô D, Vĩnh Viễn, P7, Q11. Khu vực chợ Vĩnh viễn này bán rất nhiều loại mô tơ nhưng mình đi hỏi thì chỉ có mỗi tiệm Hương này là bán loại mô tơ mà mình cần cho máy bắn bóng, và chỉ có mô tơ cũ của Mỹ hoặc Hà Lan (vì vậy giá cũng rẻ dành cho người nghèo).
Đối với mô tơ đảo bóng từ trong xô ra thì các bạn có thể mua loại mô tơ giảm tốc khoảng 100 vòng quay trong 1 phút, 12V hoặc 24V tùy vào điện áp bạn sử dụng, giá khoảng 200K/1 cái
Đối với mô tơ cuốn bóng ra ở nòng thì các bạn có thể mua loại mô tơ có tốc độ 4000 đến 6000 vòng quay trong 1 phút, 24V, giá loại này khoảng 100K.
Mình cũng đã từng làm 1 cái máy bắn bóng giống của bạn congcong73 này để giải cơn khát bóng tại nhà vì vậy cũng có chút kinh nghiệm để chia sẻ.
Về phần điện áp, thì không có kiến thức nhiều về điện tử nên mình dùng adaptor cũ của laptop, đây cũng là hình thức tiết kiệm.
Còn về độ xoáy của bóng thì các bạn có thể mua 1 bánh xe cao su đường kính khoảng 6cm khoảng 8K. Nòng để bóng ra thì có thể dùng ống nhựa Bình Minh 49mm, và gắn ống nối ở đầu nòng để có thể xoay làm cho bóng xoáy lên, xuống, ngang trái, ngang phải tùy ý.
Viết nhiều đôi khi khó hiểu, nếu bạn nào có dịp ghé qua Biên Hòa, Đồng Nai muốn tham khảo máy bắn bóng của mình thì phone cho mình nhé: 0987 013 279

son_canloc

Đại Tá
mời bác Son - canloc vô đây ta giao lưu máy nhé .....................................
Máy bạn làm rất tôt , bạn nâng cấp lên như mình nói nữa thì tuyệt cú mèo nhé , mình chụp ảnh gửi lên cho bạn tham khảo nha , nạp bóng tuyệt đỉnh

hiepasc

MOD Bắc Ninh
khuấy động cái món ngon bổ rẻ này đi nào AE ! tiện đây xin làm cái sản phẩm thứ 19 chuẩn bị xuất xưởng ! tính mình ưa hình thức !

Cái mà bạn bạn sơn cam lộc bảo là " gọi bằng cụ đó AE " => cái máy của tôi là cháu rồi :eek:

congcong73

Đại Tá
bác cho tui cái giá moto nạp bóng đi . tôi chỉ cần 1 cái moto thôi tôi làm kiểu khác ( Là con người việt nam - rất nhiều sáng tạo mà) ?

son_canloc

Đại Tá
khuấy động cái món ngon bổ rẻ này đi nào AE ! tiện đây xin làm cái sản phẩm thứ 19 chuẩn bị xuất xưởng ! tính mình ưa hình thức !

Cái mà bạn bạn sơn cam lộc bảo là " gọi bằng cụ đó AE " => cái máy của tôi là cháu rồi :eek:
Tối nay mình sẽ chụp ảnh hoặc quay video gửi lên cho để bạn thêm kinh nghiệm sáng tạo để bớt lãng phí không cần thiết số lượng bóng ở trong HỆ THỐNG NẠP như máy của hiepasc hiện nay ( quá lãng phí ) .
Cái phần nạp bóng tại sao congcong73 không làm theo tôi nói nhể , nạp bóng cực kỳ ổn định ,không tắc , tốc độ nạp để bắn như ý , có thể lia bóng dãi rộng , ngẩng lên ,cúi xuống như ý ... giá thành cực rẻ . Quan trọng nhất là tất cả mọi người bất cứ ở xó xỉnh nào cũng CHẮC CHẮN tự làm được , tối nay tôi sẽ gửi lên cho AE tham khảo

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Nguyên lý cơ bản mà ! Lợi về lực thì thiệt về đường đi ! Cho nòng bắn ngắn thì tốt ít bóng, ít tắc bóng > lại khó thu hồi > nhanh phải nhặt > tốn bóng hơn cái chính là test nhiều làm nhiều lên quyết định cuối cùng là làm như modern là ổn nhất mà thôi.

Loại máy tối mà tôi làm kiểu treo trên bàn như " hình đại diện " cũng khá OK nhưng thiết kế bộ thu hồi khó nên cuối cùng cũng bỏ. Các loại máy sịn của hãng thiết kế theo kiểu này cũng vậy bộ khung thu hồi rất nhỏ khiến người tập mới chơi phải đi nhặt khá nhiều.

son_canloc

Đại Tá
bác gởi clip lên đi xem có làm được k nào ..............................??????????????????????
tối nay mình sẽ gửi lên , ngày hôm qua đi giao lưu từ sáng sớm đêm khuya mới về nhậu hơi nhiều mệt quá ,ban ngày phải đi làm tối về tranh thủ chụp ảnh gửi lên cho bạn xem
bộ thu hồi bóng thì làm theo bọn China , căng một tấm lưới ở phía sau giống như cái Ri đô ở dưới cùng gấp ngược lưới lên khoảng 20cm , mổi lần bắn khoảng 100 quả , sau khi đánh xong lượt đó chỉ cần lấy cái Tô múc bóng ở lưới đổ vào , quá trình nạp bóng không quá 30s , chỉ sợ AE không đủ sức để đánh hết lượt thui ( nếu có người tập cùng hoặc trẻ con ở đó thì đươc xem như hệ thông NẠP BÓNG là vô đối ) AE nghỉ sao . Đảm bảo NGON BỔ RẺ hehe

Last edited:

congcong73

Đại Tá
Thực ra thì tui sợ điện 220v nó mà ........thì ôi thôi và lôi thôi lắm . K phải tôi mà tôi cho cu nhà tôi chơi cháu mới 8 tuổi thôi . Mục đích là cháu tự lắp và chơi - do đó cần tất cả phải thật an toàn

son_canloc

Đại Tá
Thực ra thì tui sợ điện 220v nó mà ........thì ôi thôi và lôi thôi lắm . K phải tôi mà tôi cho cu nhà tôi chơi cháu mới 8 tuổi thôi . Mục đích là cháu tự lắp và chơi - do đó cần tất cả phải thật an toàn
Nhà bạn không dùng Quạt điện à ? thế cái của bạn đang thử thì bạn dùng năng lượng mặt trời hay là Ắc quy ? > đảm bảo với bạn quá an toàn

son_canloc

Đại Tá
Ảnh tông thể của máy
http://i.upanh.com/rnimmp

dùng trục tuốc năng gắn vào đĩa trong Xô để nạp , nạp bóng ổn định không tắc
http://i.upanh.com/rnimzk

Đĩa nạp bóng , có thể tăng giảm tốc độ nạp bóng lên nòng bằng các khe lỗ nạp 2,4,6,8 ... , như cái trên đặt 4 lổ là vừa
http://i.upanh.com/rnimlq

vì quay bằng HD nên dung lượng video lớn sau khi đổi đuôi mình sẽ tải video lên

Last edited:

Bình luận từ Facebook