Mặt Tàu và những thành tựu đạt được

dragonlinh

Thượng Sỹ
Tune bằng Baby oil ah boll_boll, m mới tìm hiểu cái thể loại này, giờ cắt ra tune chiều chơi được ko boll_boll

Chưa có loại nào tune mặt vợt nhanh được thế đâu bác. Máu thì bác mua bộ Falco, dễ xài, nhưng hơi đắt. Không thì cứ xài baby oil hoặc paraphin là được.

Bác vô đây mà tham khảo này:

http://matvottau.com/index.php?route=product/category&path=38_26

http://bongbanvn.com/forum/showthread.php?1258-Cách-tune-và-warm-up-mút-Tàu

http://bongban.org/forum/showthread.php/8019-Hướng-dẫn-tuned-mặt-vợt-bằng-Falco-Booster

Nói chung, bác tune vài lần, nhanh thì tốn 1-2 mút là ngon ngay.

có cả vụ quét haifu lên topspeet của mặt vợt luôn ạ
e nghe nói chỉ tune cái sponge thôi thì phải , ko biết có nhầm không bác, bác chỉ giáo thêm
Chưa có loại nào tune mặt vợt nhanh được thế đâu bác. Máu thì bác mua bộ Falco, dễ xài, nhưng hơi đắt. Không thì cứ xài baby oil hoặc paraphin là được.

Bác vô đây mà tham khảo này:

http://matvottau.com/index.php?route=product/category&path=38_26

http://bongbanvn.com/forum/showthread.php?1258-Cách-tune-và-warm-up-mút-Tàu

http://bongban.org/forum/showthread.php/8019-Hướng-dẫn-tuned-mặt-vợt-bằng-Falco-Booster

Nói chung, bác tune vài lần, nhanh thì tốn 1-2 mút là ngon ngay.

pg7thuytinh

Trung Uý
E cũng mới sử dụng mặt Tầu, e cũng đang tìm hiểu về cái việc tuned mút, e đọc cũng nhiều rồi mà thấy khó hiểu và khó làm quá ak. Các anh chị có kinh nghiệm về vc này có thể hướng dẫn 1 cách tuned mút sao cho dễ làm nhất va dễ kiếm đồ nghề để tuned k ạ. E cám ơn

docmaorg

Đại Tá
Tuned mút bằn BO, trước mình vẫn làm, nhưng giờ đánh Neo độ cứng 40 toàn táng keo sữa là chiến luôn.

docmaorg

Đại Tá
Trước mình có làm.
1. Mua lọ BO (Baby oil) 25k-30k dầu thoa trẻ trâu.
2. Mút H3 thường.
3. Bạn bôi hai lượt BO vào phía mầu vàng ( spong = sp) bôi lượt 1 khoảng 8-10 giọt để sp hút hết và khô, bôi lượt hai tùy thói quen mỗi người bôi nặng hay nhẹ tay khoảng 10 giọt hoặc hơn. Để khoảng 45' nếu sp ko hút hết tức là bôi thừa, ko sao lấy giấy vệ sinh lau sạch lớp thừa đi để khoảng vài tiếng cho dầu khô. Tiến hành bước 4.
4. Quét lần lượt từng lớp keo Haifu khô lớp này quét lớp khác, tùy thói quen mỗi người có thể quét 2-5 lớp. Khô lớp này quét lớp khác.
5. Quét lớp cuối cùng để keo chưa khô dán thẳng xuông mặt kính lấy 1 miếng kính khác đè lên làm 1 chồng sách nặng khoảng 1 -2kg
6. Để qua đêm sáng hôm sau bóc ra đảm bảo miếng mút cong như tôm luộc.:zingme14:
7. Dán vào cốt táng 1-2 buổi bóc ra lột keo, làm lại từ bước thứ 3 với mức độ nhẹ hơn, cho vừa với cảm giác của mỗi người.
8. Dán vào cốt bằng keo tăng lực là chiến thôi. Đánh đến khi nào thấy tẹt tẹt hay rúc lưới thì bóc ra dán lại là ok.
Đây là chút kinh nghệm của bản thân khi tuned mút tầu H3 market hàng thường, các bác có kinh nghiệm và uyên thâm hơn chia sẻ thêm nhiều cách nữa để ae học hỏi.
Còn với cá nhân em từ khi dùng hàng Neo thì cứ keo sữa dán vào là chơi.

Last edited:
Trước mình có làm.
2. Mút H3 thường.
3. Bạn bôi hai lượt BO vào phía mầu vàng ( spong = sp) bôi lượt 1 khoảng 8-10 giọt để sp hút hết và khô, bôi lượt hai tùy thói quen mỗi người bôi nặng hay nhẹ tay khoảng 10 giọt hoặc hơn. Để khoảng 45' nếu sp ko hút hết tức là bôi thừa, ko sao lấy giấy vệ sinh lau sạch lớp thừa đi để khoảng vài tiếng cho dầu khô. Tiến hành bước 4.
4. Quét lần lượt từng lớp keo Haifu khô lớp này quét lớp khác, tùy thói quen mỗi người có thể quét 2-5 lớp. Khô lớp này quét lớp khác.
5. Quét lớp cuối cùng để keo chưa khô dán thẳng xuông mặt kính lấy 1 miếng kính khác đè lên làm 1 chồng sách nặng khoảng 1 -2kg
6. Để qua đêm sáng hôm sau bóc ra đảm bảo miếng mút cong như tôm luộc.:zingme14:
7. Dán vào cốt táng 1-2 buổi bóc ra lột keo, làm lại từ bước thứ 3 với mức độ nhẹ hơn, cho vừa với cảm giác của mỗi người.
8. Dán vào cốt bằng keo tăng lực là chiến thôi. Đánh đến khi nào thấy tẹt tẹt hay rúc lưới thì bóc ra dán lại là ok.
Đây là chút kinh nghệm của bản thân khi tuned mút tầu H3 market hàng thường, các bác có kinh nghiệm và uyên thâm hơn chia sẻ thêm nhiều cách nữa để ae học hỏi.
Em đang demo vs mut TG3 2nd , mai đánh nếu ngon e sec tiến hành vs mút H3 pro kia bác ạ, nếu k ngon chắc e goOD bye muút tàu luôn quá. Hơi bị kỳ công đấy

pg7thuytinh

Trung Uý
Trước mình có làm.
2. Mút H3 thường.

Bác giới thiêu hay quá
Bác cho e hỏi thêm ít nữa. Babi oil có phải là cái dầu gội sữa tắm cho trẻ con( vỏ hộp ghi jonhson babie top-to-toe) với cả e có 1 miếng H3 mua cũ, đã đc tuned bằng falco, giờ tuned như cách của bác có đc k ạ

docmaorg

Đại Tá
Bác giới thiêu hay quá
Bác cho e hỏi thêm ít nữa. Babi oil có phải là cái dầu gội sữa tắm cho trẻ con( vỏ hộp ghi jonhson babie top-to-toe) với cả e có 1 miếng H3 mua cũ, đã đc tuned bằng falco, giờ tuned như cách của bác có đc k ạ

Baby oil . Đúng như bác nói.
Đã là miếng cũ thì bác cứ thử biến mình thanh chuột bạch đi, mỗi người đều có trái nghiệm. Chứ em chưa thử như bác nói bao giờ.

pg7thuytinh

Trung Uý
Baby oil . Đúng như bác nói.
Đã là miếng cũ thì bác cứ thử biến mình thanh chuột bạch đi, mỗi người đều có trái nghiệm. Chứ em chưa thử như bác nói bao giờ.

E vẫn chưa hiểu đc hết ý của bác. Tức là bây giờ e tuned n như một miếng mút mới hay chỉ là tuned lại như bác bảo khi nào đánh n tẹt tẹt hay rúc lưới. E hỏi ngu ngu tí, bác thông cảm

tuankhoai

Đại Tá
tốt nhất các bác mới gia nhập ma đạo thì lên dùng mút có độ cứng 38-39 độ và là hàng neo, mua thêm lọ keo sữa nữa, cứ thế dán vào vừa chiến vừa tìm tòi học hỏi dần. khoảng 1-2 tháng là lúc tháo mút ra tuned lại thì cũng là lúc các bác có rất nhiều kiến thức về mút tàu rồi. không vội được đâu, và cũng ko ai có thể chuyền hết 1 lúc kn cho các bác được vì nó còn nhiều cái hay lắm.

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Đúng như Khoai nói kiếm miếng Neo 39 là ổn rồi, dán với keo sữa đánh khoảng 1 tháng bóc ra lột keo vào tuned như miếng mút thường thế là có nhiều trải nghiệm.

Em đã tun thử miếng TG3 2 lớp BO thấy cũng k cong lắm, nhưng nó nở ra tuơng đối nhiều, chiều nay mới đánh thử vs King Iii . Ko biết bao lâu phải tune 1 lần, e đánh trình siêu gà, đánh giỏi 1 ngày dc 2 trận ( 5 sec )
Các bác tư vấn giúp e

pg7thuytinh

Trung Uý
Đúng như Khoai nói kiếm miếng Neo 39 là ổn rồi, dán với keo sữa đánh khoảng 1 tháng bóc ra lột keo vào tuned như miếng mút thường thế là có nhiều trải nghiệm.
Đánh một tháng xong lột keo rồi tuned là tuned như cách bác đã hướng dẫn ở trên có phải k ạ

tuankhoai

Đại Tá
Đánh một tháng xong lột keo rồi tuned là tuned như cách bác đã hướng dẫn ở trên có phải k ạ

thì đúng rồi đó, mà tốt nhất các bác đọc hết cái topic DHS nầy cho em:zingme32: đọc xong các thread thì chắc các bác cũng ko cần phải hỏi nhiều, cái nữa là các bác phải tự thí nghiệm, chứ nói các bác cũng ko thể cảm nhận cái cảm giác đó được.

docmaorg

Đại Tá
Em đã tun thử miếng TG3 2 lớp BO thấy cũng k cong lắm, nhưng nó nở ra tuơng đối nhiều, chiều nay mới đánh thử vs King Iii . Ko biết bao lâu phải tune 1 lần, e đánh trình siêu gà, đánh giỏi 1 ngày dc 2 trận ( 5 sec )
Các bác tư vấn giúp e

Thường thì chỉ cần tuned max lần đầu, sau đó những lần sau đánh ko cần tuned nữa mà chỉ cần quét 2 lớp tăng lực là mút sẽ ok, đánh khoảng 1 tuần lại phết thêm 1 lớp đánh được 1 tuần nữa, sau đó 1 tuần tiếp theo bóc mặt ra dán lại thì lại lột keo cho mút đỡ nặng rồi lại hai lớp. Các bác cứ thế mà đánh đó là kinh nghiệm của bản thận em, chỉ nên tuned 1 lần.
Với mút Neo ( đã được tuned bởi nhà máy, thì tuned thêm mút cũng không cong như mút thường, Tuned mút thường thich nhất là lúc nó cong veo lên ).

Bình luận từ Facebook