Mặt Tàu và những thành tựu đạt được

tuankhoai

Đại Tá
Ngoài ra chơi mút tàu cũng đòi hỏi rất nhiều thời gian tìm hiểu, tuned mút cũng lại là cả một nghệ thuật của riêng mỗi người, chúng ta có thể chơi cùng 1 loại mút nhưng tùy vào cách tuned mút ma cho ra những đường bóng khác nhau chẳng hạn. nói chung là ngoài việc chơi bóng hàng ngày ta còn thêm một thu vui khác nữa mà mút nhật, đức ko có đc:zingme14:

docmaorg

Đại Tá
Ngoài ra chơi mút tàu cũng đòi hỏi rất nhiều thời gian tìm hiểu, tuned mút cũng lại là cả một nghệ thuật của riêng mỗi người, chúng ta có thể chơi cùng 1 loại mút nhưng tùy vào cách tuned mút ma cho ra những đường bóng khác nhau chẳng hạn. nói chung là ngoài việc chơi bóng hàng ngày ta còn thêm một thu vui khác nữa mà mút nhật, đức ko có đc:zingme14:

Gớm chuyên gia rồi đấy :zingme29:

dragonlinh

Thượng Sỹ
Nguyên nhân mút tàu chưa có chỗ đứng trong làng BBVN theo mình vì 1 số nguyên nhân:
- Trình độ và lối đánh của HLV cần phải là người giỏi chơi mút tàu, nhưng VN mình thì được có vài 3 người (như các bác đã nói).
- Phải huấn luyện theo con đường tàu đạo từ khi còn bé, chứ chuyển ngang giữa chừng thì chỉ hơn anh em mình thôi, còn so với khu vực và TG thì chỉ là amater.
- Nguồn gốc và chất lượng mút.
- Mất nhiều công sức cho việc chăm chút, tuned mút... đối với mút tàu.
Nếu như tất cả các bác trên 4r này (gồm cả các HLV) định hướng, tập cho con cái mình và học trò của mình ngay từ giờ bằng mút tàu thì iem nghĩ cỡ 10-15 năm nữa sẽ có nhiều cao thủ chơi mút tàu.
Ngay như nhà iem, mất nửa năm để tiêu hóa mút Tàu (đến nay được ngót ngét 1 năm rồi), giờ đánh mút Nhật, C.Âu thấy không ăn thua vì thiếu đi độ dính bóng, hặc nảy quá so với mút tàu, hoặc do động tác khác hoàn toàn so với trước đây chơi mặt Nhật, mặt C.Âu... Tuy vậy, kiến thức, kỹ thuật... để phát huy được cái hay của mút tàu thì vẫn như là con số "0" (không gặp được ai chỉ bảo cả, toàn lọ mọ đọc những chia sẻ của các bác trên 4r).

saigonfc.vn

Đại Uý
Nguyên nhân mút tàu chưa có chỗ đứng trong làng BBVN theo mình vì 1 số nguyên nhân:
- Trình độ và lối đánh của HLV cần phải là người giỏi chơi mút tàu, nhưng VN mình thì được có vài 3 người (như các bác đã nói).
- Phải huấn luyện theo con đường tàu đạo từ khi còn bé, chứ chuyển ngang giữa chừng thì chỉ hơn anh em mình thôi, còn so với khu vực và TG thì chỉ là amater.
- Nguồn gốc và chất lượng mút.
- Mất nhiều công sức cho việc chăm chút, tuned mút... đối với mút tàu.
Nếu như tất cả các bác trên 4r này (gồm cả các HLV) định hướng, tập cho con cái mình và học trò của mình ngay từ giờ bằng mút tàu thì iem nghĩ cỡ 10-15 năm nữa sẽ có nhiều cao thủ chơi mút tàu.
Ngay như nhà iem, mất nửa năm để tiêu hóa mút Tàu (đến nay được ngót ngét 1 năm rồi), giờ đánh mút Nhật, C.Âu thấy không ăn thua vì thiếu đi độ dính bóng, hặc nảy quá so với mút tàu, hoặc do động tác khác hoàn toàn so với trước đây chơi mặt Nhật, mặt C.Âu... Tuy vậy, kiến thức, kỹ thuật... để phát huy được cái hay của mút tàu thì vẫn như là con số "0" (không gặp được ai chỉ bảo cả, toàn lọ mọ đọc những chia sẻ của các bác trên 4r).

Ý kiến quá hay và theo mình đã nói lên được những vấn đề chúng ta đang quan tâm!

MaiXuanViet

Moderator
Một điều suy ngẫm lại tại sao VN khó và ít người chơi mút Tàu. Uớc lượng của hiện tại 80% chơi mút Nhât-Đức-Hàn và chỉ 20% chơi mút Tàu. Nếu đổi ngược lại 80%Tàu thì điều gì sẽ diễn ra ?!

Mặt Tàu giống như cửu âm chân kinh, rất bá đạo nhưng dễ tẩu hỏa nhập ma đó anh.hihi

Hi mọi người, qua tất cả ý kiến cũng như đã trao đổi trực tiếp với @Thuận , VN mình Mặt Tàu hiện đang là niềm đam mê, tìm tòi và tự học hỏi là chính, VN chúng ta đang thiếu lứa HLV chuyên về mảng này.

saigonfc.vn

Đại Uý
Mặt Tàu giống như cửu âm chân kinh, rất bá đạo nhưng dễ tẩu hỏa nhập ma đó anh.hihi

Nếu mà mới nhập môn là dễ "chạy mất"- đánh bóng nó k đi và rất yếu. Nhưng để đạt được lực đánh, sự xoay chuyển và vận động toàn thân trong cú đánh mới phát huy được tác dụng!. Cái này khó và rất khó đối với AE mới gia nhập mút Tầu.
Những tháng đầu các bạn sẽ thua và thua, kiên trì tập luyện mới có được!. Bên cạnh đó bạn phải có được "dụng cụ tốt" - tuy k thể có hàng như tuyển TQ nhưng cũng đừng quá tệ sẽ làm nản lòng người chơi. Điều đặc biệt nhất là phải có người am hiểu về mút tầu chỉ dẫn một ít- tự học cũng được nhưng nó hơi lâu và chỉnh sửa hoài!
Thân!

delpiero104

Thiếu Uý
Mới Tuned mút H3 neo mua của anh Dũng 9 bằng 2 lớp Falco Booster đánh sướng lắm chẳng khác gì đánh H3 pro blue:zingme14:

delpiero104

Thiếu Uý
theo lý thuyết thì max được tune 3 lớp đó bác, cứ thử tẹt ga coi sao
Lần trước thử 3 lớp 3 ngày sau mặt vẫn cong veo. Theo mình H3 neo thì cứ 2 lớp là ngon vì nó vẫn còn lớp keo tuned của nhà máy nữa. Nhưng đánh một thời gian lột ra dán lại thì sao nhỉ, có phải tuned tiếp không?

lamtq

Đại Tá
Ngoai Thuan lac thi co Phan Huy Hoang HaNoi thoi dinh cao dung H3 da tung dat dc rat nhieu thanh tich cao giai quoc gia cac bac oh

tuankhoai

Đại Tá
Cái này bây giờ mình mới biết nhưng sau khi tuned đánh được khoảng một tuần thì đánh thích lắm. Đợi đánh khoảng 2, 3 tháng xem sao.

nói là 3 tháng nhưng có lẽ tốt nhất tầm 2 tháng cậu nên tháo ra tuned lại đc rồi. nếu là dòng Neo thì lần đầu tuned vừa phải thôi, sau hay tăng dần:zingme1:

bachikho

Đại Tá
Cái này bây giờ mình mới biết nhưng sau khi tuned đánh được khoảng một tuần thì đánh thích lắm. Đợi đánh khoảng 2, 3 tháng xem sao.
theo lý thuyết thì lần đầu tiên bác cứ tune tẹt ga với 3 lớp, đánh 3th rồi lột ra tune lại với 1 lớp, cứ thế mà tiếp thôi

Tình hình e mới thửa được miếng H3 này, nhưng không biết là nó thuộc cái thể loại gì , có cần phải tune ko ? lần đầu cắt mặt tàu mới 100% nên run quá, các bác tư vấn giúp e cái

boll_boll

Moderator
Tình hình e mới thửa được miếng H3 này, nhưng không biết là nó thuộc cái thể loại gì , có cần phải tune ko ? lần đầu cắt mặt tàu mới 100% nên run quá, các bác tư vấn giúp e cái

H3 Pro đời mới. Topsheet ít tacky bằng loại seri 12xxx trở về trước. Dễ đánh hơn, êm hơn nhưng độ hiểm của bóng so với đời cũ thì không bằng. Mặt này tune vừa phải tầm 2 lớp là ngon.

Tune bằng Baby oil ah boll_boll, m mới tìm hiểu cái thể loại này, giờ cắt ra tune chiều chơi được ko boll_boll
H3 Pro đời mới. Topsheet ít tacky bằng loại seri 12xxx trở về trước. Dễ đánh hơn, êm hơn nhưng độ hiểm của bóng so với đời cũ thì không bằng. Mặt này tune vừa phải tầm 2 lớp là ngon.

Bình luận từ Facebook