Mặt Tàu sợ gì

Thái Nguyễn

Đại Uý
Anh lên D chơi gọi là giao lưu thôi, chứ gặp E như @dathoang @Thái Nguyễn nó táng cho mất bóng, chứ đừng có nói là D

A B thì không dám nói, chứ C với D bây giờ cũng ảo lắm, kể cả E, không biết thế nào đâu
E đánh E thật nhưng rơ e chỉ sợ rơ phủi thôi
Rơ đôi công rành mạch yêu lắm
Nhiều khi gặp D Hn đánh cũng ko chênh lắn :D

Thái Nguyễn

Đại Uý
Mặt Tàu sợ trời nồm và bóng nước , cộng thêm những VĐV thiếu nội công. Vỗ tay :))
A hùng ơi
Quả bắn trái của anh là như nào thế ạ
E tập mà quả đc quả không
Áp dụng vào trận đấu quá khó luôn
Mà nhìn anh bắn trái an toàn mà hiểm vđ

bruceleehs

Thượng Sỹ
Theo em thì, mặt tàu nó cũng như các mặt mút khác thôi, chẳng qua là cứng hơn, bám ơn, khó kiểm soát hơn, do đó sợ gì là do khả năng kỹ chiến thuật của người đánh. Chứ nó không phải là Gai hay Anti để mà có điểm yếu đặc trưng được. Ngu kiến của em là như vậy, góp gió cho vui, mong các bác đừng chém, tội nghiệp.

gaumeo

Đại Tá
Theo em thì, mặt tàu nó cũng như các mặt mút khác thôi, chẳng qua là cứng hơn, bám ơn, khó kiểm soát hơn, do đó sợ gì là do khả năng kỹ chiến thuật của người đánh. Chứ nó không phải là Gai hay Anti để mà có điểm yếu đặc trưng được. Ngu kiến của em là như vậy, góp gió cho vui, mong các bác đừng chém, tội nghiệp.
Chuẩn!

Không phải ''ngu kiến'' mà là ''khôn kiến'' bác nhé:D. @Trạng .... CÁ văn hay chữ tốt vào tìm từ thay thế cho từ ''khôn kiến'' hộ em cái.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Rất cứng, rất bám --> cực ưu < --> có yếu
Quy luật muôn đời, nên em mới ám chỉ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em thấy nó không cực ưu vì nó khó kiểm soát bác ạ. Còn nếu nói vui thì nó có điểm yếu gián tiếp đó là chất lượng các miếng H3 không ổn định như các loại mút nhật đức, he he.
Em lại thấy ngược lại, nó là loại mút dễ đưa bóng vào bàn nhất, chỉ có điều là tốc độ, nếu không có thể lực và cách đánh phù hợp, thì hơi chậm thôi

AndroCS7

Đại Tá
Mạnh dạn gọi là em theo ý của bác
Với gai công, thì chả có vấn đề gì, em xử như mút luôn. Vì thực ra với gai công, nó không làm tụt đường bóng là mấy, nên nếu chơi gai công, trình ngang, còn dễ đánh hơn mút, vì họ không chủ động được xoáy, nên mình chủ động rất tốt, kiểm soát xoáy và lực theo ý mình, nên chỉ cần đánh điềm đạm, chậm rãi, chắc chắn, thì sau 3 cú tăng BH, thì cú thứ 4, thích thì bắn BH hết cỡ, gãy gai luôn, điểm rơi hơi lệch ra phải một tí là toi, còn không, ngay ở cú 3, bác cấu nhiều xoáy, lực vừa phải, hoặc tăng nhiều xoáy lên, giảm lực đi một tí, rồi nhẹ nhàng thoải mái thời gian mở FH ra táng một cú cực đẹp mà có biết điểm rơi cũng không đỡ được, vì trả lại cú 3 là một quá bóng hơi xoáy xuống, lưng lửng cuối bàn, như mớm cho đánh, rất sướng tay, còn bên kia thì cầm chắc, chơi với em xong về thay mặt gai là vừa, gãy từa lưa

Còn gai thủ thì em chịu, nếu cú 3 hoặc 5 mà táng FH họ không hết, thì em quay ra em chết:p
Chắc a đang nói đến gai công lót bt, trc e cũng nghĩ vậy và thực tế đánh với gai công cũng ko phải quá khó khăn, trừ khi họ hơn hẳn mình 3,4 bóng. Nhưng hôm vừa rồi ra clb Thái Hà gặp anh người Pháp năm ngoái đánh E Thái Hà (được giải nên năm nay đc xếp lên D), anh ta chơi 2 mặt gai công KHÔNG LÓT, bóng trả sang rất tụt lại chuội, giật nhẹ thì bị kê giảm lực, giật mạnh thì nhiều khả năng ko trúng nóng vì nó tụt nhanh quá :)) vẫn biết điều đó là do khả năng gài bóng kém của e (nếu pha trước đó mình gò, bấm đc quả bóng đủ sâu và hiểm thì chắc chắn sẽ có quả đánh sau) nhưng trong khi đang loay hoay tính toán chưa xong thì đã đi 3 bát nộp bia rồi :D. Anh này nghe nói cũng thịt kha khá ông C rồi, lối đánh rất kiên trì, ôm bàn. Hôm nào a rảnh qua đó với e giao lưu

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mặt tàu sợ nhất là.........LỐP BÓNG CAO ..... bác @Trạng .... CÁ ạ!
Bằng chứng là ngay cả bọn CNT cũng phải xoay sang mặt Đức, Nhật mỗi khi gặp bóng lốp cao đó thôi.:D:p
Ở trình độ TG thì em không dám phán, vì em chưa được trải nghiệm

Ở trình gà vịt, các cú lốp bóng cao buộc phải bạt, thì em lại không biết bạt, nên em chọn 2 giải pháp, đến giờ vẫn rất hiệu quả

1. giật tăng xoáy thay đổi góc liên tục, khiến đối phương phải di chuyển rộng, nhanh, liên tục, không duy trì được sự ổn định của cú lốp. Chỉ cần đối lốp hở, tức là điểm rơi không còn sát cuối bàn nữa, và bóng không duy trì được độ lắc cao, em vào giật bạt luôn, cú này thường ít người đỡ được, do bóng bị chuội rất lớn, nhưng lại rất mạnh, nên tỉ lệ hỏng là cực cao, đối sợ lắm

2. kê theo kiểu demi về 2 mang cá, tận dụng cái xịt và bám của mặt Tầu, em kê nhưng là bóng về 2 mang cá, bóng cực chụi, chuội, không vồng lên, lại có khoảng cách giữa 2 quả là cực xa, thêm 2 cái góc bàn làm chướng ngại vật, nên thường là đến quả thử 3 là đối luống cuống, phải bạt hoặc giật cứu bóng rồi. Mà vào cái này thì mặt Tàu yêu lắm, mượn lực lại là sang bên kia thì nhanh, chuội, cạnh bàn chả có cơ hội nào cho đối phương cả

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chắc a đang nói đến gai công lót bt, trc e cũng nghĩ vậy và thực tế đánh với gai công cũng ko phải quá khó khăn, trừ khi họ hơn hẳn mình 3,4 bóng. Nhưng hôm vừa rồi ra clb Thái Hà gặp anh người Pháp năm ngoái đánh E Thái Hà (được giải nên năm nay đc xếp lên D), anh ta chơi 2 mặt gai công KHÔNG LÓT, bóng trả sang rất tụt lại chuội, giật nhẹ thì bị kê giảm lực, giật mạnh thì nhiều khả năng ko trúng nóng vì nó tụt nhanh quá :)) vẫn biết điều đó là do khả năng gài bóng kém của e (nếu pha trước đó mình gò, bấm đc quả bóng đủ sâu và hiểm thì chắc chắn sẽ có quả đánh sau) nhưng trong khi đang loay hoay tính toán chưa xong thì đã đi 3 bát nộp bia rồi :D. Anh này nghe nói cũng thịt kha khá ông C rồi, lối đánh rất kiên trì, ôm bàn. Hôm nào a rảnh qua đó với e giao lưu
Anh mới chơi với các bác đánh BH gai công thôi, chưa gặp bác nào FH gai công cả, dị nhỉ

Nếu gặp FH gai công cũng chưa biết xử lý thế nào, vì BH còn có cổ tay để moi chống chuội, vẩy chống chuội, chứ FH thì lấy đâu ra cổ tay nhiều thế, mà bóng ngắn, lại còn chuội, thì FH bí thật

Bình luận từ Facebook