Mặt Tàu sợ gì

cái này thì khá đúng, nhưng phải là jeu già, hoặc trình cao hơn, luôn duy trì được bóng ngắn trong bàn thôi bác ạ, chứ tăng dần xoáy, mà trình ngang, đến quả thứ 3 là táng nát hàng được rồi
cái này thì không đúng, bởi vì nếu nó không đưa về cái này, thì càng chặn càng đi nhanh, vì nhiều xoáy mà lực tăng bất thường, lúc mạnh lúc yếu thì chặn đẩy cũng khó biết lắm ạ
Riêng em ngại gặp người chặn đẩy khi thi đấu, kiểu chơi này thường thì họ cũng giỏi tạo bóng chuội luôn, giật k thủng thì chạy mệt nghỉ nên thua về thể lực, còn nếu hãm lực lại là nó tấn công mình ngay chứ k phải chỉ biết chặn đẩy thế mới ngại, đánh với người dưới trình thì có thể lên xoáy dần dần, nhưng với ngang trình mà k oánh mạnh mà chỉ lên xoáy lều phều là nó dư thời gian đánh góc dù là nhẹ mình cũng thất thế. Sau một thời gian chơi Tàu e cũng thấy khi khởi động thì giật rất sướng e nghiệm ra là do khởi động bóng ngay tay k yêu cầu cao về bộ chân nên cú đánh vừa xoáy vừa lực, nhưng khi thi đấu đồng hạng thì k có nhiều bóng đẹp, đúng ra là bộ chân k đủ yêu cầu để cú giật nào cũng uy lực, gặp ng chặn đẩy góc nó cứ mời mình đánh trước, nhưng vì nó đẩy góc mà bộ chân em kém nên làm gì có tư thế để đánh được như lúc khởi động chỉ đứng 1 chỗ.

Last edited:
Còn một điều nữa khi chơi mút Tàu em ngại là đánh với gai dài, bóng nó cứ quả thì chuội lỏng thẳng tuột, quả thì ngắn tủn mủn rất khó giật một cú mạnh. E k ngại bóng lắc lư nhưng khi mình chỉ có thể đánh nhẹ sang thì nó dễ phản công lại mình vào góc cũng phải chạy đứt hơi. K biết bác nào gặp như e chưa? Chắc là trình e còn bèo bọt nên thấy khó, gai block thì còn có lúc thắng lúc thua, nhưng e ngại nhất là chơi với nhóm gai cắt bóng lúc ngắn khựng ngay trong bàn có lúc nó phi thẳng tuột, moi thì nó cắt tiếp nhẹ như đi dạo còn mình moi bóng thôi đã khổ rồi do bóng gai nó cắt k đi như mút cắt, giật mạnh thì hay hỏng mả có vào bản thì có khi nó cắt lại đc nói chung kến nhất gai cắt

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Không biết thằng Ronaldo và Messi đi giày gì mà cứ sút bóng là vào gôn, ghi bàn các bác nhỉ? Có loại găng tay thủ gôn nào chống lại giày của bọn này không?:D
giải pháp 1: găng thủ môn bắt bóng bọn này thì đơn giản quá, bôi một lớp keo con chó lên mặt găng, chấp cả Messi và Ronaldo 1 bên luôn. Chống chỉ định: sút bóng ngoài tầm với

Suy diễn tương đồng: mặt Tàu sợ những quả bóng đánh ngoài tầm với ;)

giải pháp 2: cho một mình chú Messi và Ronaldo chơi bóng, chấp 2 chú 1 bên, bên này là số quân còn lại. Chấp trước 10 trái, vẫn chơi đủ 90 phút
Suy diễn tương đồng: mặt Tàu sợ bên kia đông người hơn, không chơi theo thứ tự, mà random

giải pháp 3: cũng giống giải pháp 2, trừ việc đá 24h
Suy diễn tương đồng: mặt Tàu sợ séc chạm 15 chứ không chạm 3 và 5 như bây giờ

Có cần thêm giải pháp không ? :D:D:D:D:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Còn một điều nữa khi chơi mút Tàu em ngại là đánh với gai dài, bóng nó cứ quả thì chuội lỏng thẳng tuột, quả thì ngắn tủn mủn rất khó giật một cú mạnh. E k ngại bóng lắc lư nhưng khi mình chỉ có thể đánh nhẹ sang thì nó dễ phản công lại mình vào góc cũng phải chạy đứt hơi. K biết bác nào gặp như e chưa? Chắc là trình e còn bèo bọt nên thấy khó, gai block thì còn có lúc thắng lúc thua, nhưng e ngại nhất là chơi với nhóm gai cắt bóng lúc ngắn khựng ngay trong bàn có lúc nó phi thẳng tuột, moi thì nó cắt tiếp nhẹ như đi dạo còn mình moi bóng thôi đã khổ rồi do bóng gai nó cắt k đi như mút cắt, giật mạnh thì hay hỏng mả có vào bản thì có khi nó cắt lại đc nói chung kến nhất gai cắt
Chuẩn bác, Super Block cực kỳ sát thủ đối với H3

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bao nhiêu năm mà ngay hả anh? Anh có bị ngộ Tàu không đó?
Wadlner chứ có phải LQL đâu. Lúc Wadlner giải nghệ, tuổi ông có lẽ còn hơn LQL giờ đến gần chục tuổi mất!
Nhưng ông ta giải nghệ khi không ở đỉnh cao phong độ, hiểu theo nghĩa đen là CHƯA KIẾM ĐỦ TIỀN VỀ HƯU NÊN CỐ NỐT CÁI SỔ HƯU, chứ ở lại cũng làm ván đường thôi, tất nhiên là với bọn HCV, và vẫn ăn những thằng không được huy chương:)

gaumeo

Đại Tá
giải pháp 1: găng thủ môn bắt bóng bọn này thì đơn giản quá, bôi một lớp keo con chó lên mặt găng, chấp cả Messi và Ronaldo 1 bên luôn. Chống chỉ định: sút bóng ngoài tầm với

Suy diễn tương đồng: mặt Tàu sợ những quả bóng đánh ngoài tầm với ;)

giải pháp 2: cho một mình chú Messi và Ronaldo chơi bóng, chấp 2 chú 1 bên, bên này là số quân còn lại. Chấp trước 10 trái, vẫn chơi đủ 90 phút
Suy diễn tương đồng: mặt Tàu sợ bên kia đông người hơn, không chơi theo thứ tự, mà random

giải pháp 3: cũng giống giải pháp 2, trừ việc đá 24h
Suy diễn tương đồng: mặt Tàu sợ séc chạm 15 chứ không chạm 3 và 5 như bây giờ

Có cần thêm giải pháp không ? :D:D:D:D:D
Bác trả lời hết rồi thì còn hỏi làm gì. Nếu có loại mặt nào áp chế hoàn toàn mặt tàu thì bọn CNT2 tội gì ko chơi. Nếu mặt tàu vô địch với tất cả mọi kiểu người thì bọn Nhật, Đức chả có nhẽ ko biết làm ra mà chơi.:D:D:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác trả lời hết rồi thì còn hỏi làm gì. Nếu có loại mặt nào áp chế hoàn toàn mặt tàu thì bọn CNT2 tội gì ko chơi. Nếu mặt tàu vô địch với tất cả mọi kiểu người thì bọn Nhật, Đức chả có nhẽ ko biết làm ra mà chơi.:D:D:D
Chả nhẽ mặt Tàu nó thần thánh thế, tại sao mình không lên A nhỉ, vì anh chơi tận 2 mặt Tàu mà :p

Nhưng mặt Tàu nó sợ cái gì mới được chứ ? Tất nhiên là ngang trình, chứ còn trên dưới thì gì cũng chết, còn dưới trên thì có biết cũng chả để làm gì :rolleyes::p

gaumeo

Đại Tá
Nhưng ông ta giải nghệ khi không ở đỉnh cao phong độ, hiểu theo nghĩa đen là CHƯA KIẾM ĐỦ TIỀN VỀ HƯU NÊN CỐ NỐT CÁI SỔ HƯU, chứ ở lại cũng làm ván đường thôi, tất nhiên là với bọn HCV, và vẫn ăn những thằng không được huy chương:)
Em nghĩ ông này ham bb kiểu như bác thôi, biết là chả ăn huy chương nhưng vẫn chơi vì đam mê, đến khi gối mỏi chân chùn mới nghỉ chuyên nghiệp. Tuyển trẻ VN giải nghệ còn biết mở lớp dạy bb để kiếm tiền cơ mà.

gaumeo

Đại Tá
Chả nhẽ mặt Tàu nó thần thánh thế, tại sao mình không lên A nhỉ, vì anh chơi tận 2 mặt Tàu mà :p

Nhưng mặt Tàu nó sợ cái gì mới được chứ ? Tất nhiên là ngang trình, chứ còn trên dưới thì gì cũng chết, còn dưới trên thì có biết cũng chả để làm gì :rolleyes::p
Ý bác là với trình độ tương đương bác thì mặt tàu sợ mặt gì hả? Thế mà lấy ma long ra để hỏi? Bác mà đánh với D thì mặt nào bác cũng sợ.:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ý bác là với trình độ tương đương bác thì mặt tàu sợ mặt gì hả? Thế mà lấy ma long ra để hỏi? Bác mà đánh với D thì mặt nào bác cũng sợ.:p
Tại sao phải dẫn Ma Long, vì ở trên này có nhiều bác hổ báo lắm, gặp chưa chắc đã ngon hơn hẳn đâu, nhưng rất hay dùng phản thân để nói, thành ra mới mượn Ma Long ra nói

Mà xét một cách toàn diện :p thì cũng cần lấy điển hình, chứ không thì cũng khó XÉT MỘT CÁCH TOÀN DIỆN ;)

Ý bác là với trình độ tương đương bác thì mặt tàu sợ mặt gì hả? Thế mà lấy ma long ra để hỏi? Bác mà đánh với D thì mặt nào bác cũng sợ.:p[/ QUOTE]
E đang đánh D pre HN ngại nhất gặp gai dài, gặp gai block còn đỡ, nhưng gặp gai dài cắt thì toàn thua, bác chỉ e đuong thoát với. Em chán mới bỏ h3 đc hơn 2 tuần nay chuyển sang Ten k biết có khá hơn k?
Em thấy ở đẳng cấp thế giới mặt gai k có cửa nhưng ở nghiệp du sao quả cắt gai nó khó chịu thế k biết

Trạng .... CÁ

Đại Tá
E đang đánh D pre HN ngại nhất gặp gai dài, gặp gai block còn đỡ, nhưng gặp gai dài cắt thì toàn thua, bác chỉ e đuong thoát với. Em chán mới bỏ h3 đc hơn 2 tuần nay chuyển sang Ten k biết có khá hơn k?
Em thấy ở đẳng cấp thế giới mặt gai k có cửa nhưng ở nghiệp du sao quả cắt gai nó khó chịu thế k biết.
Em cũng D sủi đây, không cứng không trung, nhưng trong đội em, vài anh em đánh D được hơn em 1 năm, cũng chả hơn cửa được mấy đâu ạ
Còn gai, thì em còn chết, dạy bác chết ... thì dễ: CỨ ĐÁNH THÔI :p

Tại sao phải dẫn Ma Long, vì ở trên này có nhiều bác hổ báo lắm, gặp chưa chắc đã ngon hơn hẳn đâu, nhưng rất hay dùng phản thân để nói, thành ra mới mượn Ma Long ra nói

Mà xét một cách toàn diện :p thì cũng cần lấy điển hình, chứ không thì cũng khó XÉT MỘT CÁCH TOÀN DIỆN ;)
P
Em cũng D sủi đây, không cứng không trung, nhưng trong đội em, vài anh em đánh D được hơn em 1 năm, cũng chả hơn cửa được mấy đâu ạ
Còn gai, thì em còn chết, dạy bác chết ... thì dễ: CỨ ĐÁNH THÔI :p
Em cũng đôi lần thắng độ mấy a đánh C pre nhưng gặp gai D là em kến vô cùng, nếu vượt qua đc vụ gai này sang năm em lên C oánh, nhưng giờ oánh mút với C e chẳng ngại mà lại thua D gai thì lên nỗi gì hu hu

Trạng .... CÁ

Đại Tá
P

Em cũng đôi lần thắng độ mấy a đánh C pre nhưng gặp gai D là em kến vô cùng, nếu vượt qua đc vụ gai này sang năm em lên C oánh, nhưng giờ oánh mút với C e chẳng ngại mà lại thua D gai thì lên nỗi gì hu hu
Thế thì bác D cứng rồi
Việc đánh với gai, không dễ, nhưng nếu bác thích, bác sang Trảm Phong, em hứa sẽ có người chỉ bác cách đánh gai, và có người dạy bác thực chiến luôn
Nếu cứ ăn được gai D mà lên C được, thì năm sau bác lên C thôi :p
Nhưng theo em biết, thì gai dài giống nhau, nhưng người xử lý và cách xử lý dẫn đến cách đánh rất khác nhau. Thành ra, đa số là người ta dạy nguyên lý, rồi lắp gai đánh với bác các cú quả mà họ biết, bác biết, để bác quen thôi
Chứ bảo diệt được hết gai, thì bác A cứng rồi, vì trong A có Lâm gai :D

Bình luận từ Facebook