Mặt Tàu sợ gì

tiachop

Thượng Tá
Ở trình độ TG thì em không dám phán, vì em chưa được trải nghiệm

Ở trình gà vịt, các cú lốp bóng cao buộc phải bạt, thì em lại không biết bạt, nên em chọn 2 giải pháp, đến giờ vẫn rất hiệu quả

1. giật tăng xoáy thay đổi góc liên tục, khiến đối phương phải di chuyển rộng, nhanh, liên tục, không duy trì được sự ổn định của cú lốp. Chỉ cần đối lốp hở, tức là điểm rơi không còn sát cuối bàn nữa, và bóng không duy trì được độ lắc cao, em vào giật bạt luôn, cú này thường ít người đỡ được, do bóng bị chuội rất lớn, nhưng lại rất mạnh, nên tỉ lệ hỏng là cực cao, đối sợ lắm

2. kê theo kiểu demi về 2 mang cá, tận dụng cái xịt và bám của mặt Tầu, em kê nhưng là bóng về 2 mang cá, bóng cực chụi, chuội, không vồng lên, lại có khoảng cách giữa 2 quả là cực xa, thêm 2 cái góc bàn làm chướng ngại vật, nên thường là đến quả thử 3 là đối luống cuống, phải bạt hoặc giật cứu bóng rồi. Mà vào cái này thì mặt Tàu yêu lắm, mượn lực lại là sang bên kia thì nhanh, chuội, cạnh bàn chả có cơ hội nào cho đối phương cả
Hê hê, nếu bác nói đến điều này chính là giống như @bruceleehs nói rồi, tức là phụ thuộc vào trình độ kỹ chiến thuật của người đánh rồi.
Còn điểm yếu em nói là khi xét trên bề mặt chung mà. Do mặt tàu nó quá cứng cho nên khi bạt bóng lốp cao sẽ khó chuẩn xác như mút nhật và đức được.

Last edited:
Tại sao mặt H3 được những người chơi bb mạnh nhất TG chơi mà trong đội tuyển Việt Nam mình k ai chơi, vậy có phải là ngay cả tuyển thủ quốc gia cũng không đủ trình độ để khoả lấp đi một nhược điểm nào đó rất quan trọng mà dân nghiệp dư không biết tới chăng?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hê hê, nếu bác nói đến điều này chính là giống như @bruceleehs nói rồi, tức là phụ thuộc vào trình độ kỹ chiến thuật của người đánh rồi.
Còn điểm yếu em nói là khi xét trên bề mặt chung mà. Do mặt tàu nó quá cứng cho nên khi bạt bóng lốp cao sẽ khó chuẩn xác như mút nhật và đức được.
hỏi các bác quá lâu mà chả có ai trả lời, hay là mặt Tàu không có điểm yếu thật

Theo em, mặt Tàu sợ lỏng chuội, jeu không lực, không xoáy, đấy là kinh nghiệm của em

Với em, nhiều xoáy nhiều lực là em yêu lắm, càng nhiều càng yêu, nhưng điểm yếu chung là FH trong bàn, nên hơi sợ ngắn FH, vì em tấn công phía góc bánh chưng này hơi kém, chỉ biết đẩy lỏng chuội trả lại thôi

Khác với Đức Nhật, có độ nẩy tốt, mặt Tàu mà bóng không lực, chỉ cần thời gian đánh bóng hơi gấp một chút, không đủ làm lực tự thân, là rất dễ đánh hỏng, chắc là giống gai, anti

Bình luận từ Facebook