Lối đánh khi gặp đối thủ quá đều 2 càng

boll_boll

Moderator
Mời các bác vào đây thảo luận chiến thuật để thi đấu với đối thủ với lối đánh đều 2 càng, giật nhẹ nhưng phản xạ rất tốt, có thể chặn đẩy trái phải rất đều:confused::confused::confused::confused:

PinOk

Thượng Sỹ
Mời các bác vào đây thảo luận chiến thuật để thi đấu với đối thủ với lối đánh đều 2 càng, giật nhẹ nhưng phản xạ rất tốt, có thể chặn đẩy trái phải rất đều:confused::confused::confused::confused:

Theo mình với người đánh 2 càng thì ta nên tấn công vào trung tâm của họ ( giửa người) là ok nhất.!

PinOk

Thượng Sỹ

Theo mình với người đánh 2 càng thì ta nên tấn công vào trung tâm của họ ( giữa người) là ok nhất.!

boll_boll

Moderator
Đôi lúc họ bất ngờ vì bị tấn công ở giữa, vội vàng lùi ra xa lốp bóng cao phòng thủ, đặc biệt họ phòng thủ rất hay và dai như đĩa, thỉnh thoảng phản công lại rồi ôm bàn chặn đẩy tiếp thì sao bác?

PinOk

Thượng Sỹ
Đôi lúc họ bất ngờ vì bị tấn công ở giữa, vội vàng lùi ra xa lốp bóng cao phòng thủ, đặc biệt họ phòng thủ rất hay và dai như đĩa, thỉnh thoảng phản công lại rồi ôm bàn chặn đẩy tiếp thì sao bác?

Vậy mình phải thay đổi giật moi cao sang càng trái rất khó đánh ác lại. Họ trả bóng k ác thì bạn chuẩn bị chân giật hết góc phải thôi.

Timo boll VN

Trung Uý

Thử những trái banh lỏng vào giữa xem sao bác...E nghĩ đối phó với những đối thủ này phải là đối thủ ngang cơ thôi !

hibiki

Moderator
Mình cũng rơ đều 2 càng nên mình rất thích gặp những rơ này, được dịp thả ga đôi công 2 bên. Sướng!

hibiki

Moderator
Nhờ anh bao_pr oánh 2 càng bạo lực nên đã nộp khá nhiều nước vì lối đánh lùi xa lốp bóng, ôm bàn chặn đẩy của em :))

Nhưng chơi với anh phải chơi 3 tăng, thắng 2 tăng mới được lấy nước uống. Chơi xong mệt wá về luôn, sức đâu mà uống nữa ;)

cayngodong

Binh Nhì
Hi, em trình gà. Mỗi khi gặp đôi công hai càng là đi nhanh. Ngu ý của em là đừng để họ tấn công trước. Mình phải giành thế chủ động và phải có cú sát thủ. Oánh phát là đối phương trơ mắt nhìn bóng. Hai càng hầu như là có một càng yếu. Cứ nhằm vào đó đánh làm cho đối phương lúng túng rồi mình dứt điểm. Đối phương trình cao hơn mình nhiều thì đành nộp bi....a thôi các Bác nhẩy.

Mr.Smile

Binh Nhất
hehe, tập, tập nữa, tập mãi, khi mà kỹ thuật vượt họ thì ko có gì đánh sợ, còn ko thì khó mà thắng được vì họ công được tất thì rất là khó chịu!!

takumi170286

Trung Sỹ

vậy thì thua đi chứ còn nói làm gì , nếu 2 càng như nhau , công thủ như nhau thì đánh vào chiến thuật , lừa bóng ,chặn đẩy ,công hiểm ... nói chung thấy đối phương 2 càng như nhau mà sợ thì thua rồi .

stbhn

Thượng Sỹ
Theo kinh nghiệm trận mạc của mình thì phải áp dụng chiến thuật cụ thể với từng đối thủ. Phải cho đối thủ không kịp trở tay thì mới có cơ hội!

- Đối với rơ 2 càng, chặn đẩy tốt và ôm bàn thì điểm yếu nhất có thể khai thác là "RỐN".
- Đối với rơ có xu hướng lùi xa bàn thì khoét vào 2 GÓC BÀN, biến hóa điểm rơi.

Giật bóng bạo lực vào các điểm yếu như trên sẽ phát huy hiệu quả rất cao. Không moi móc làm gì phản tác dụng.

Thân!

mancongtu

Trung Uý

Gặp người như vậy muốn thắng thì phải đều hơn họ.... he

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Em có đúa bạn dân năng khiếu bb, lại rất có năng khiếu bóng bàn, nó đánh 2 bên rất đều, thủ cũng đều, kinh nghiệm rút ra : cách tốt nhất để thắng là mình phải đều hơn nó !

ThanhLe77

Binh Nhì
Vậy

Em có đúa bạn dân năng khiếu bb, lại rất có năng khiếu bóng bàn, nó đánh 2 bên rất đều, thủ cũng đều, kinh nghiệm rút ra : cách tốt nhất để thắng là mình phải đều hơn nó !

Vậy bác chiu khó cắt ngắn, lỏng bóng họ khong công 2 càng được.

long thủ

Đại Tá
Em cũng đánh 2 càng, điểm yếu là cứ đánh vào giữa bàn là không biết giật trái hay giật phải nên dễ đánh nhẹ sang tạo cơ hội cho đối phương kết liễu. Bác thử theo đó mà áp dụng xem

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Đối phó với lối đánh này nên cắt bóng ngắn vào 2 nách, đột ngột đẩy thẳng vào người, đột ngột tấn công vào giữa người luôn !

Bình luận từ Facebook