Lối đánh khi gặp đối thủ quá đều 2 càng

dangtapgiat

Binh Nhì
Mời các bác vào đây thảo luận chiến thuật để thi đấu với đối thủ với lối đánh đều 2 càng, giật nhẹ nhưng phản xạ rất tốt, có thể chặn đẩy trái phải rất đều:confused::confused::confused::confused:
giật vào nách và giật xé sang 2 biên cho họ giãn ra sau đó đánh chiến thuật quả dài quả ngắn chắc chắn đứt hơi mà chết kha khaaaaaaaa

bongban_bia

Trung Tá
các bác nói thì dễ nhưng thực hiện thì khó lắm.gặp những người đều như thế thì mình phải cố gắng tập để đều hơn thì mới ăn được thôi:):)

tuanthichthu?

Binh Nhì
Mời các bác vào đây thảo luận chiến thuật để thi đấu với đối thủ với lối đánh đều 2 càng, giật nhẹ nhưng phản xạ rất tốt, có thể chặn đẩy trái phải rất đều:confused::confused::confused::confused:

Day dung la ro minh so nhat, chi biet giao bong gan ban sau do rui vao the doi cong thui, hjhj, mong cac bac chi giao them...

bigbaby2811

Binh Nhì

mình cũng đánh rơ dạng này nên mình biết dù có đều đến đâu cũng sẽ có 1 càng yếu hơn càng còn lại .thường là 40-60 nên tìm điểm yếu hơn của đối phương và dùng điểm mạnh của mình àm khoét thôi . còn tùy vào trình độ đang nói là trình độ ngang cơ nhé. ^^ có gì mọi người chỉ thêm ;)

namxuanmai

Binh Nhì
theo chau thi cu khoet that sau vao gan ron cua ho . voi lai mjnh cu thu doi cong lai voi ho vai qua xem ai ben hon roi tinh tiep

Last edited:

tranvietanh

Trung Tá
Em nghĩ cứ vào trận là hết mình, đánh với tất cả sở trường của mình là được các bác ạ. Khi mà những điểm tốt nhất của mình đã phát huy mà vẫn chưa khuất phục được đối thủ thì là do người ta hơn hẳn mình về trình độ rồi. Gặp những trường hợp " Quá đều hai càng " thì lối đánh duy nhất của chúng ta là...nhắm mắt xuôi tay thôi chứ làm gì có cửa nào mà thắng được ạ

mika9967

Trung Sỹ
có thua thì cũng là dịp trải nghiệm kinh nghiệm thi đấu, để rút kinh nghiệm mà. chỉ tiếc là không có dịp để giao lưu thôi. thắng thua không quan trọng.

mika9967

Trung Sỹ
hôm nào xiin tiếp chiêu của em Mẫn 1 bữa, lâu rồi hai anh em không gặp nhau nhỉ từ lần cuối ở D3 cách đây hơn 1 năm rồi.

mika9967

Trung Sỹ
chỉ sợ là mình chưa kịp ép đối phương vào 1 càng thì phải đi lượm banh mất rồi, theo mika nghĩ nếu đối phương quá lợi hại cả hai càng, tốt nhất là nên xem bộ đối phương để lừa đối phương bị mất bộ mà bị sơ hở thôi, còn vào đôi công với đối thủ như vậy, chắc chỉ có nhìn banh bay thôi.

MaiXuanViet

Moderator
đối thủ quá hay thì mình đổi chiến thuật giật vào mép lưới hay mép bàn là ok! :)

hihi. đùa tí chứ theo kinh nghiệm nộp nước của mình nếu mình gặp rơ đôi công đều 2 càng mình chuyển sang...đôi gò bóng nặng. Ngon cứ giật vào bàn thì ăn xuống lưới thì thua.hihi. :D

Nhờ anh bao_pr oánh 2 càng bạo lực nên đã nộp khá nhiều nước vì lối đánh lùi xa lốp bóng, ôm bàn chặn đẩy của em :))

vừa rồi về quê gặp bảo_pr ở xới Sáu Thông, rủ hắn chiến 1 trận 7 séc, ăn được 3 séc đầu ngon lành rồi mà bị xì để hắn lụm lại 4 sec sau, mất nước oan! :(

Last edited:

chuhi

Binh Nhất
Yêu cầu cơ bản : mình chỉ cần đánh bóng vào bàn nhìu hơn đối phương là ok. Vô địch thế giới cũng có người không đều 2 càng vậy hí hí

trungboll

Trung Sỹ
các bác nói thì dễ nhưng thực hiện thì khó lắm.gặp những người đều như thế thì mình phải cố gắng tập để đều hơn thì mới ăn được thôi:):)
Bạn nói đúng với ý mình chứ nói chiến thuật như các cao thủ thì khó thực hiện lắm.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Tôi cũng là dân đánh 2 càng ! Mạnh nhất quả trái nhưng khi đánh thì chỉ đánh phải đứng ôm góc trái ! để đối phương luôn sợ quả phải của mình họ đưa sang trái thế là đúng ý của mình rồi Bia ! tôi không gò bóng mấy khi chỉ chặn , hớt, moi kết hợp giật trái phải nên chỉ sợ ai đánh ngay hoặc đánh sang bị đánh lại ! không tính đẳng cấp vượt trội đâu nhé !

Bình luận từ Facebook