Lối đánh khi gặp đối thủ quá đều 2 càng

Mr.Nam

Binh Nhất
Cách đơn giản nhất để thắng đối thủ này là bắt chấp sâu dần. chấp 2 mà thua thì bắt chấp 3, chấp 3 mà thua thì bắt chấp 4... cứ thế đến khi nào thắng thì thôi.;).

tiger81

Binh Nhất
Em cũng đánh 2 càng, điểm yếu là cứ đánh vào giữa bàn là không biết giật trái hay giật phải nên dễ đánh nhẹ sang tạo cơ hội cho đối phương kết liễu. Bác thử theo đó mà áp dụng xem
Em thấy bac này nói đúng đúng. Nhìn thấy rơ đều đểu này kiểu như boll_boll này rồi. nhưng thực tế đều thì không ác. Em tuy trình yếu nhưng gặp rơ đều em thích lắm. ( em chỉ sợ rơ Dị thôi).

xosothudo

Thượng Sỹ
Cách đơn giản nhất để thắng đối thủ này là bắt chấp sâu dần. chấp 2 mà thua thì bắt chấp 3, chấp 3 mà thua thì bắt chấp 4... cứ thế đến khi nào thắng thì thôi.;).

kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

trung2409

Trung Uý
Vừa gặp giơ này xong, đẩy đều như vắt chanh 2 bên, phản xạ như thần.... bóng mình sang bên nào họ đẩy lại về bên đấy, cứ như gặp bức tường thành.... đi luôn 5 séc.... đã thử giật phải trái, moi móc, nhưng họ ôm cái bàn như là đỉa ôm bàn.... rồi bóng không xoáy, cứ đẩy sang bên mình như đúng rồi....
mình chưa thử đánh vào rốn... he he

giatdungdung_1508

Trung Sỹ
Các bác bàn tán kinh quá hi hi theo em nghĩ tùy cơ ứng biến vì gặp lối đánh này thường họ lấy an toàn làm chính giống zhangjike nên luyên dị chống lại thì hiệu quả

lllcosxlll

Binh Nhất
Đánh hay không bằng cáp kèo hay. Cứ thế phát huy nhé bác rảnh ghé cơ quan tôi làm séc. Thạnh 0913112209 Q3. Chùa Xá Lợi

haboll

Đại Uý
giật vào giữa người rồi nhằm càng yếu của họ mà giật tiếp 2, 3 phát liên tục. Đến lúc đó họ mất hết chân tay rồi thì quăng 1 phát là chết :)) ngu ý của em là vậy :D

Nikoli Pham

Thiếu Uý
Mời các bác vào đây thảo luận chiến thuật để thi đấu với đối thủ với lối đánh đều 2 càng, giật nhẹ nhưng phản xạ rất tốt, có thể chặn đẩy trái phải rất đều:confused::confused::confused::confused:

Giật, giật nữa và giật mãi...bác ạ. Lâu lâu ứ thèm giật, cắt qua cắt lại cho mất nhịp chơi. Hahahahaha.

duccon_laocai

Binh Nhì
theo mình nên chủ động tấn công trước và tấn công vào 2 góc chữ A. thay đổi đột biến tấn công và phòng thủ. quan trọng là quả giao bóng. nên giao bóng an toàn và ngắn.

aunhh

Đại Tá
Theo mình thì giao bóng ngắn trong bàn, giữa bàn hoặc bên phải của đối phương( nếu đối phương thuận tay phải và ngược lại), gài bóng cho đối phương mất bộ, đánh bóng nhanh ( gò nhanh hoặc giật, móc) về phía xa góc bàn hướng đối diện và đôi công. Đây là cách mà hầu hết các tuyển thủ hay đánh mà mình đã học được qua các video của họ. :zingme43:. Mục đích là làm cho đối phương mất bộ để cú đỡ bóng của họ, công của họ ít chuẩn hoặc độ " sát thương" ko cao, để mình chủ động triển khai cú tấn công của mình.
Có thể giao bóng biến hóa: giao bóng nhanh- xoáy xuống nặng ngang và xoáy xuống ngang về phía bên tái, phía giữa của đối phương, và ít nhiều những cú trả của đối phương sẽ không chuẩn hoặc không mạnh để mình có thể đánh trả lại.
Tiếp theo đó, trong lúc đôi công, áp dụng "độc chiêu" mỗi tuần một lời khuyên của chú Út- NTBB theo tuần 64- Quy tắc Vị trí 2-2-1 ( theo tài liệu của Larry Hodges)
Trong trận đấu như thế nào mình quan sát điểm yếu của đối phương mà tìm ra phương án khai thác tiếp. :zingme22:
Đây là một số thiển ý của mình, mong anh em góp ý thêm- cứ "chém" thẳng tay. Mình yếu thì học hỏi, không sợ "bị chém"
:zingme71:

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Em cũng đánh 2 càng, điểm yếu là cứ đánh vào giữa bàn là không biết giật trái hay giật phải nên dễ đánh nhẹ sang tạo cơ hội cho đối phương kết liễu. Bác thử theo đó mà áp dụng xem

Em đánh vợt dọc điểm mạnh nhất của em khi bị đánh là chặn đẩy và tì đè, điểm yếu lớn nhất của vợt dọc là quả trái. Còn với vợt dọc không có khái niệm bị đánh vào giữa.

thanhtqvn123

Binh Nhất
nếu đã đều... phải có quả sec là họ giật mình chiếm thế chủ động...
đã là ôm bàn kê thì giật họ sử lý đc....
e nghĩ nên bạt bóng đi nhanh xa bàn mới hạ đc...
chúc bác thành công!

saigonfc.vn

Đại Uý
Theo mình thì giao bóng ngắn trong bàn, giữa bàn hoặc bên phải của đối phương( nếu đối phương thuận tay phải và ngược lại), gài bóng cho đối phương mất bộ, đánh bóng nhanh ( gò nhanh hoặc giật, móc) về phía xa góc bàn hướng đối diện và đôi công. Đây là cách mà hầu hết các tuyển thủ hay đánh mà mình đã học được qua các video của họ. :zingme43:. Mục đích là làm cho đối phương mất bộ để cú đỡ bóng của họ, công của họ ít chuẩn hoặc độ " sát thương" ko cao, để mình chủ động triển khai cú tấn công của mình.
Có thể giao bóng biến hóa: giao bóng nhanh- xoáy xuống nặng ngang và xoáy xuống ngang về phía bên tái, phía giữa của đối phương, và ít nhiều những cú trả của đối phương sẽ không chuẩn hoặc không mạnh để mình có thể đánh trả lại.
Tiếp theo đó, trong lúc đôi công, áp dụng "độc chiêu" mỗi tuần một lời khuyên của chú Út- NTBB theo tuần 64- Quy tắc Vị trí 2-2-1 ( theo tài liệu của Larry Hodges)
Trong trận đấu như thế nào mình quan sát điểm yếu của đối phương mà tìm ra phương án khai thác tiếp. :zingme22:
Đây là một số thiển ý của mình, mong anh em góp ý thêm- cứ "chém" thẳng tay. Mình yếu thì học hỏi, không sợ "bị chém"
:zingme71:

Đánh với rơ này không hề đơn giản tí nào đâu!. Đặc biệt người ta block đều 2 càng. Khi gặp lối chơi này là khó chịu vô cùng vì họ control rất tốt. (Điển hình ở TPHCM có : Diệp Thế Lân - Huỳnh Quốc Bình- Phong Nhí v.v....). Chúng ta giật mạnh (không phải rất mạnh) thì gần như rơi vào ma trận. Lối chơi này họ đánh "rất đầu óc" và thường đánh điểm rơi nhiều hơn. Người giật mạnh thường hết sức vào những giây phút quyết định và đó cũng là lúc rơ này phát huy tác dụng nhất.

Bình luận từ Facebook