Liệu ta đã được tập luyện bóng bàn đúng cách?

pingg

Trung Uý
Bác cứ khéo đùa, tiền đâu mà quay nhiều lên tý, 1 phút phát sóng là bao nhiêu tiền của đó bác. Em từng phải trả tiền và từng làm tý teo liên quan quảng cáo nên em biết bác ợ. Một cắt 15s, 30s, 45s trên mấy em VTV nó như cắt vào da vào thịt. Chẳng phải tự nhiên mà nó như vậy đâu.
bác quảng cáo đắt là đúng, bác tường thuật trận đấu thì thời gian đó tính vào phí sx chương trình ợ, kiểu hết tiền ko biết chiếu cái j thì chiếu phim tung cửa. Bg bớt một tập tung cửa hay một tập cô dâu 8 tuổi một tuần là ok. Chủ tịch với phó chủ tịch bóng bàn toàn làm tổng biên tập báo ca, với ở vụ thể thao. Chả nhẽ không mời dc anh Sâm bữa thịt chó, xin một slot chiếu một tuần?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác cứ khéo đùa, tiền đâu mà quay nhiều lên tý, 1 phút phát sóng là bao nhiêu tiền của đó bác. Em từng phải trả tiền và từng làm tý teo liên quan quảng cáo nên em biết bác ợ. Một cắt 15s, 30s, 45s trên mấy em VTV nó như cắt vào da vào thịt. Chẳng phải tự nhiên mà nó như vậy đâu.
Thời lượng của mày tính theo lot quảng cáo nó khác, hình như là 300 triệu/30s, không nhớ chính xác lắm. Nó phụ thuộc vào giờ vàng, bạc đồng, ...

Nhưng thời lượng phát sóng thì còn nhiều giờ đài phải dành riêng cho thể thao, văn hóa, mà chương trình chả có mà phát ấy chứ. Nó còn phải mua phim truyền hình về để phát mà, có chương trình mà phát là tốt rồi.

Tuy nhiên, để phát chương trình lại cần ekip biên tập, mà bọn đó mới tốn tiền, chả nhẽ phát không tiếng, không thuyết minh, mà bóng bàn thì ít người chơi, người biết, nên MC và Producer khó kiếm, dễ kiếm thì cũng phải tổ chức, nói chung là lằng nhằng. Mấy bố LĐ Đài thì toàn thằng già bảo thủ, làm theo thói quen, hơn nữa ngửi mùi tiền thì nhanh, chứ còn tâm với huyết bán lấy tiền lâu lắm rồi

Điển hình như Bóng đá đó, phải trả tiền mới được phát, thế mà nó có ngại chi đâu, vì tiền quảng cáo dư chi, đủ cả kế hoạch 3

Không vì tiền, nhưng bắt đầu từ tiền, và kết thúc cũng ở tiền. Nếu trên Score có độ ZJK TMB ML thì chắc lại được xem phát chán như U19 với ĐTBB thôi

Nghèo nên hơi HÈN tí vậy

backhand-ghost

Đại Tá
Bây giờ ở HN tìm được một người HLV dạy bóng bàn có "tâm" khá là khó hay mình chưa có duyên được gặp. Mấy bác đang đi dạy và quảng cáo trên diễn đàn này theo mình thì chưa thể gọi là HLV đúng nghĩa được, mà chỉ mới được gọi là "người hướng dẫn chơi" thôi.

@Bác chủ topic: Dạo trước mình có tgian tập PA ở clb T&F nên nhìn bro quen lắm, không biết có phải biệt danh Q mìn không vậy. Mình hỏi để biết vậy thôi vì trình bb thì mình là newbie, nhưng mình rất thích và theo dõi các bài viết của bác về bb trên diễn đàn. Chúc bác sức khỏe, có nhiều bài viết hay cho anh em nhé :)
Tập với PA thì đúng là ở T&F, biệt danh đó là mọi người gọi để phân biệt vì ở CLB cũng có một anh nữa cùng tên với mình.

lamtq

Đại Tá
Mịa, trưa nay 6 thằng trốn nắng làm 40 chai Sài gòn lùn + 1 Voka men nhỏ nữa, đang lòi kèn ra đây, đang sung đếu có mối, xìu là xìu thế đếu nào? :)
6 ông mà đc có 40chai làm sao mà ko xung. 6 ông thì kể tính thêm chai Men nhỏ thì các bác Phải xúc hết trên 1 sọi xem nhìn thấy gái cởi truồng thì cũng như cái ruột mèo thôi:D:D:D:D
tưởng thế Lào:mad:

gaumeo

Đại Tá
một ông dạy kiếm tiền, một ông viết cho vui, dễ đá nhau, thông cảm nhau tí. Haizz, thầy nào mà dạy em 3 tháng mà em ko lên bóng là em cho mất dạy ngay. Niềm vui chơi bóng ngoài thắng đối thủ mà còn la học đươc cái mới. Cái sau quan trọng hơn. Nếu đánh mà ko tiến bộ em vứt vợt từ lâu, ngồi nghiên cứu như bác @Trạng .... CÁ cho lành.
Thế 10 lần 3 tháng là lên A+ nếu gặp đúng thầy:rolleyes::):):p:p

pingg

Trung Uý
Thế 10 lần 3 tháng là lên A+ nếu gặp đúng thầy:rolleyes::):):p:p
xơi một bóng của A khó bằng mấy bóng của B, bac cộng thế chết em. Em đang tiến bộ làm em nghĩ đến đoạn xế chiều :p.
Cu FZD gặp đung thầy 16 tuổi trình A+++++++. Đúng thầy nó lên như diều. trình Ma Long mà chúng nó còn kích cho lên bóng dc mới nể.
Hỏi vui, bác nghĩ siêu nhân Gao hơn Tú mẩu mấy bóng? Liệu mẩu có cửa lên bóng dc nữa ko?

o3ma

Đại Tá
xơi một bóng của A khó bằng mấy bóng của B, bac cộng thế chết em. Em đang tiến bộ làm em nghĩ đến đoạn xế chiều :p.
Cu FZD gặp đung thầy 16 tuổi trình A+++++++. Đúng thầy nó lên như diều. trình Ma Long mà chúng nó còn kích cho lên bóng dc mới nể.
Hỏi vui, bác nghĩ siêu nhân Gao hơn Tú mẩu mấy bóng? Liệu mẩu có cửa lên bóng dc nữa ko?
Chẳng phải đã có 1 topic của 1 "ông thày" đã đăng đàn nhờ ae chỉ cách liên lạc với Tú mẩu để chỉ điểm giúp chú e ấy lên bóng là gì. Gặp đúng "thày" đảm bảo chú e mẩu sẽ lên bóng.

pingg

Trung Uý
trước em đánh giải bên Pháp, hồi mới tập chơi nó cho 500 đ, cứ 100 điểm thì tương đương với một bóng (chấp 1 bóng đánh kiểu j cũng thắng, chấp tối đa 7 bóng). Trình D diễn đàn em nghĩ tương đương 1000-1200, C khoảng 1500. A3 nghiệp dư ngoài 2000, chuyên nghiệp 2600 đổ lên. Siêu nhân Gao số 1 khoảng 3600. Clb em có ông 1500 chắc tương đương C, gặp ông 2000 đánh chấp 5 bóng, ông 1500 chả thắng sec nào. Trong khi ông 1500 chấp 7 bóng loại 700-800 ngon lành (Bọn này chắc tương đương E, gai mút bạt chan chát, nhưng ko có bộ chân j cả, kiểu đánh phủi).

pingg

Trung Uý
Chẳng phải đã có 1 topic của 1 "ông thày" đã đăng đàn nhờ ae chỉ cách liên lạc với Tú mẩu để chỉ điểm giúp chú e ấy lên bóng là gì. Gặp đúng "thày" đảm bảo chú e mẩu sẽ lên bóng.
thù zai kinh.

pingg

Trung Uý
vừa xem lại trận Tuấn Quỳnh với Gao Ninh. TQ bị đánh ko ngóc đầu lên dc, đành giở trò đau chân câu giờ. Thầy TQ chỉ đạo em cứ nhảy lò cò cũng dc. TQ vừa đánh vừa diễn vẻ đau đớn. Giở đủ trò câu giờ ức chế đối thủ. Thắng dc một set chạy như bay về hội ý, đánh hụt một quả thì nhăn nhó lê chân đi nhặt bóng. Cả 3 séc vừa đánh vừa ủ mưu đóng kịch. Xem bựa ko chịu.
có bác nói loại như mày ko đáng làm thầy con tao. Em có con, nó có năng khiếu giời cũng ko cho vào gần mấy cha ấy. Hư người.
Các bác yêm tâm có 20 năm nữa bbvn cũng chỉ vậy, vừa yếu vừa hèn. Cứ phong trào vui khỏe mà chơi thôi.

kythuatbongban

Thượng Tá
Xem trận Gao đánh ngang ngửa với Fan Bo vòng 16 TQuốc mở rộng mới thấy trình Gao phải hơn Tú khoảng 4 bóng, nhưng chỉ chấp TQuynh 2 bóng mà thôi, tại sao như thế vì Gao còn kỵ giao bóng của TQ nên bắt bóng hay bị hở trái đầu, nếu Q đánh tay phải Gao sẽ chấp 4 bóng vì khi đó Q giao kiểu Zic Zac ngắn bàn cực xoáy sẽ bị Gao móc trái ngược xoáy trên bàn thì ko thể tấn công trái đầu được, Đây củng là lý do tại sao TQ đánh rất hiệu quả và có thành tích cao khi gặp đối thủ tay phải, vì tay trái giao Zic Zac ngắn bàn cực xoáy ngược xoáy rất khó móc trái trên bàn, nếu Q gặp đối thủ tay trái trên cơ sẽ bị móc trái thì Q sẽ ko phát huy được cú giật sát thủ được và rất khó thắng được.Điều này lý giải tại sao Q lại thắng Gao 2 sét tại SeaGame tại Sing vừa qua và luôn là Cây Vợt chủ lực có thành tích cao của Tuyển VN khi thi đấu QT, Xét về Rơ của Gao ko thể chấp 6-7 quả được vì Gao ko có quả giao bóng độc ăn trực tiếp thì khó chấp nhiều bóng, Qua điều này Đội Tuyển Bóng Bàn VN cần các VĐV đa dạng như tay trái , gai , phòng thủ tấn công ... thì mới có thành tích Quốc Tế được.0978.782486.

pingg

Trung Uý
vừa xem lại trận Tuấn Quỳnh với Gao Ninh. TQ bị đánh ko ngóc đầu lên dc, đành giở trò đau chân câu giờ. Thầy TQ chỉ đạo em cứ nhảy lò cò cũng dc. TQ vừa đánh vừa diễn vẻ đau đớn. Giở đủ trò câu giờ ức chế đối thủ. Thắng dc một set chạy như bay về hội ý, đánh hụt một quả thì nhăn nhó lê chân đi nhặt bóng. Cả 3 séc vừa đánh vừa ủ mưu đóng kịch. Xem bựa ko chịu.
có bác nói loại như mày ko đáng làm thầy con tao. Em có con, nó có năng khiếu giời cũng ko cho vào gần mấy cha ấy. Hư người.
Các bác yêm tâm có 20 năm nữa bbvn cũng chỉ vậy, vừa yếu vừa hèn. Cứ phong trào vui khỏe mà chơi thôi.
Xem trận Gao đánh ngang ngửa với Fan Bo vòng 16 TQuốc mở rộng mới thấy trình Gao phải hơn Tú khoảng 4 bóng, nhưng chỉ chấp TQuynh 2 bóng mà thôi, tại sao như thế vì Gao còn kỵ giao bóng của TQ nên bắt bóng hay bị hở trái đầu, nếu Q đánh tay phải Gao sẽ chấp 4 bóng vì khi đó Q giao kiểu Zic Zac ngắn bàn cực xoáy sẽ bị Gao móc trái ngược xoáy trên bàn thì ko thể tấn công trái đầu được, Đây củng là lý do tại sao TQ đánh rất hiệu quả và có thành tích cao khi gặp đối thủ tay phải, vì tay trái giao Zic Zac ngắn bàn cực xoáy ngược xoáy rất khó móc trái trên bàn, nếu Q gặp đối thủ tay trái trên cơ sẽ bị móc trái thì Q sẽ ko phát huy được cú giật sát thủ được và rất khó thắng được.Điều này lý giải tại sao Q lại thắng Gao 2 sét tại SeaGame tại Sing vừa qua và luôn là Cây Vợt chủ lực có thành tích cao của Tuyển VN khi thi đấu QT, Xét về Rơ của Gao ko thể chấp 6-7 quả được vì Gao ko có quả giao bóng độc ăn trực tiếp thì khó chấp nhiều bóng, Qua điều này Đội Tuyển Bóng Bàn VN cần các VĐV đa dạng như tay trái , gai , phòng thủ tấn công ... thì mới có thành tích Quốc Tế được.0978.782486.
TQ thắng Gao là do đau chân, giở đòn tâm lý, trc đó 2 set ko qua dc 5.

Bình luận từ Facebook