Lào Cai: Chuẩn bị huynh đệ tương tàn

Status
Không mở trả lời sau này.

Dũng Gai

Moderator
Chủ nhật ngày 23/12 đấu cháu nhé, cháu gọi Hằng xuống tập cùng mấy đôi khác đi nhé
Anh Yên và anh Biên ơi, em muốn mở thêm 1 nội dung đánh đơn cho chị em phái nữ. Đã vận động được 1 nhà tài trợ cho giải thưởng ý các anh thế nào? Như vậy sẽ có thêm nội dung đơn nữ nữa. Dự kiến tham gia đánh đơn nữ gồm:
1. Ngân - DH;
2. Túy DH;
3. Hiệp BBC;
4. Hoa BBC;
5. Hồng BBC;
6. Hồng DH;
7. Lộc APT;
8. Hằng APT
9. Đàm APT
10 Thơm
Ý các bác thế nào?

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Nếu có thời gian và kinh phí có đủ thì tổ chức cho chị em chơi rất hay và vui đấy ( kể cả nội dung đôi nữ nữa ấy chứ ) Em thử tính quỹ thời gian có so với số lượng bàn bóng hiện có để xem có đủ thời gian ko em nhé. Số lượng nữ tham gia đấu đơn thì 10 người thôi ( bỏ chị Minh APT và chị Túy DH ). Phong trào Bóng bàn nữ của Lào Cai ít người chơi quá, có mấy cháu năng khiếu đi học và XD gia đình nên ko tham gia được, vì vậy theo anh cần động viên mạnh mẽ chị em để phát triển Bóng bàn nữ nhé

Dũng Gai

Moderator
Nếu có thời gian và kinh phí có đủ thì tổ chức cho chị em chơi rất hay và vui đấy ( kể cả nội dung đôi nữ nữa ấy chứ ) Em thử tính quỹ thời gian có so với số lượng bàn bóng hiện có để xem có đủ thời gian ko em nhé. Số lượng nữ tham gia đấu đơn thì 10 người thôi ( bỏ chị Minh APT và chị Túy DH ). Phong trào Bóng bàn nữ của Lào Cai ít người chơi quá, có mấy cháu năng khiếu đi học và XD gia đình nên ko tham gia được, vì vậy theo anh cần động viên mạnh mẽ chị em để phát triển Bóng bàn nữ nhé
Vâng, vậy anh cho em danh sách đơn nữ đi? Chiều nay họp em đề xuất. Tóm lại với 3 bàn thi đấu, 1 bàn giao lưu, em sợ quá tải anh à.
Mà anh nói Minh nào nhỉ? Em có thấy đôi nam nữ có mặt chị Minh đâu ạ?
Theo anh thì đấu đơn nữ hay đôi nữ? Chỉ chọn 1 nội dung thôi? Em thích đôi nữ hơn vì nó gọn, không ảnh hưởng thời gian.
Dự kiến đôi nữ như sau:

1. Ngân + Hồng (Thuế);
2. Thơm + Lộc (APT)
3. Hằng + Đàm (APT)
4. Hoa + Hồng (BBC)
5. Hiệp + Túy
(Đôi nữ đã có kinh phí trao giải).

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Vâng, vậy anh cho em danh sách đơn nữ đi? Chiều nay họp em đề xuất. Tóm lại với 3 bàn thi đấu, 1 bàn giao lưu, em sợ quá tải anh à.
Mà anh nói Minh nào nhỉ? Em có thấy đôi nam nữ có mặt chị Minh đâu ạ?
Theo anh thì đấu đơn nữ hay đôi nữ? Chỉ chọn 1 nội dung thôi? Em thích đôi nữ hơn vì nó gọn, không ảnh hưởng thời gian.
Dự kiến đôi nữ như sau:

1. Ngân + Hồng (Thuế);
2. Thơm + Lộc (APT)
3. Hằng + Đàm (APT)
4. Hoa + Hồng (BBC)
5. Hiệp + Túy
(Đôi nữ đã có kinh phí trao giải).
Thế thì theo anh đấu đôi nữ vì số trận sẽ ít hơn đấu đơn vả lại anh nghe chị em có vẻ thích đấu đôi nữ hơn đấy. Dự kiến xếp các đôi nữ:
1, Ngân + Hồng
2. Lộc + Hiệp
3. Hồng + Hoa
4. Hằng + Đàm
5. Lan + Thơm
Chị Minh + anh Vệ đấu đôi nam nữ ấy mà em, nhưng mà chị ấy ko tham gia được nữa rồi vì có việc gia đình, anh đang động viên chị Liên P. GĐBV y học cổ truyền tham gia thay chị Minh ko biết chị Liên có tham gia ko

Dũng Gai

Moderator
Thế thì theo anh đấu đôi nữ vì số trận sẽ ít hơn đấu đơn vả lại anh nghe chị em có vẻ thích đấu đôi nữ hơn đấy. Dự kiến xếp các đôi nữ:
1, Ngân + Hồng
2. Lộc + Hiệp
3. Hồng + Hoa
4. Hằng + Đàm
5. Lan + Thơm
Chị Minh + anh Vệ đấu đôi nam nữ ấy mà em, nhưng mà chị ấy ko tham gia được nữa rồi vì có việc gia đình, anh đang động viên chị Liên P. GĐBV y học cổ truyền tham gia thay chị Minh ko biết chị Liên có tham gia ko
Vậy anh động viên đi nhé. Em bổ sung Liên thay Minh.
Như vậy dự kiến về các đôi như sau:

I. Về nội dung đôi nam nữ: :
1. Ca + Lan (BBC)
2. ..... + (BBC)
3. Phong + Hồng (BBC)
4. Sơn + Hiệp (BBC)
5. Hà + Lộc (APT)
6. Chung + Hằng (APT)
7. Tâm + Thơm (APT)
8. Vệ + Liên (APT)
9. Sơn + Đàm (APT)
10. Hải + Ngân (DH)
11. Phước + Hồng (DH)
12. Vinh + Túy (DH)
II. Đôi nam Dự kiến sẽ có 28 đôi như sau
1. Hiệp + Vũ (APT)
2. Hải + Mạnh (APT)
3. Yên + Khôi (APT)
4. Hải + Hưng (APT)
5. Long + Việt Cò (APT)
6. Mậu + Vinh (APT)
7. Biên + Cường (BBC)
8. Dũng Gai + Trung (BBC)
9. Bình + Hạnh (BBC)
10. Phương + Thắng (BBC)
11. Hà + Tuấn Xây dựng (BBC)
12. Ngọc + Lừu (BBC)
13.Tuấn đồng + Chính BS (BBC)
14. Giang + Khao (BBC)
15. Hải + Hùng (DH)
16. Ký + Chiến (DH)
17. Quang + Khanh (DH)
18. Tuấn + Thuật (Phố Lu);
19. Chính + Dũng (P.Lào Cai);
20. Song + Được (P.Lào Cai).
21. Thắng + Bằng (Trường KT)
22. Dũng + Hoàng (Trường KT)
23. Vang + Hiếu (Bến xe khách)
24. Huệ + Quang (Bến xe khách)
25. Tân + Tuyên (Cty Môi trường)
26. Trường + Hoàng (Cty môi trường)
27. Thanh + Sơn (Cty nước sạch)
28. Đức + Tuyến (Cty nước sạch).
III. Đôi nữ: Dự kiến có 5 đôi:
1. Ngân + Hồng
2. Lộc + Hiệp
3. Hồng + Hoa
4. Hằng + Đàm
5. Lan + Thơm
Giải đôi nữ:
- Nhất : 400.000 đồng
- Nhì: 300.000 đồng;
- Đồng giải ba: 200.000 đồng.
(Giải đôi nữ do anh Song - CLB Phường Lào Cai tài trợ).

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
OK em và cảm ơn anh Song nhiều, em cứ sắp xếp lịch thi đấu sao cho hợp lý là được, nhưng cố gắng chia bảng để mọi người được thi đấu nhiều trận hơn, có thể vòng ngoài chỉ thi đấu 3 trận thắng 2 thôi, còn từ tứ kết trở đi thi đấu 5 thắng 3, nếu đôi nữ sáng chưa xong thì tiếp tục đấu vào buổi chiều

Dũng Gai

Moderator
OK em và cảm ơn anh Song nhiều, em cứ sắp xếp lịch thi đấu sao cho hợp lý là được, nhưng cố gắng chia bảng để mọi người được thi đấu nhiều trận hơn, có thể vòng ngoài chỉ thi đấu 3 trận thắng 2 thôi, còn từ tứ kết trở đi thi đấu 5 thắng 3, nếu đôi nữ sáng chưa xong thì tiếp tục đấu vào buổi chiều

Vâng bác, em cũng nhẹ nhõm phần nào rồi. Chiều nay họp lần cuối chốt lại và nhờ anh Vinh phân lô, chia bảng và công tác tổ chức là ngon rồi.

Dũng Gai

Moderator
Như vậy dự kiến đến hôm nay chốt về các đôi như sau:

I. Về nội dung đôi nam nữ: :
1. Ca + Lan (BBC)
2. Phong + Hồng (BBC)
3. Sơn + Hiệp (BBC)
4. Hà + Lộc (APT)
5. Chung + Hằng (APT)
6. Tâm + Thơm (APT)
7. Vệ + Liên (APT)
8. Sơn + Đàm (APT)
9. Hải + Ngân (DH)
10. Phước + Hồng (DH)
11. Vinh + Túy (DH)
II. Đôi nam Dự kiến sẽ có 28 đôi như sau
1. Hiệp + Vũ (APT)
2. Hải + Mạnh (APT)
3. Yên + Khôi (APT)
4. Hải + Hưng (APT)
5. Long + Việt Cò (APT)
6. Mậu + Vinh (APT)
7. Biên + Cường (BBC)
8. Dũng Gai + Trung (BBC)
9. Bình + Hạnh (BBC)
10. Phương + Thắng (BBC)
11. Hà + Tuấn Xây dựng (BBC)
12. Ngọc + Lừu (BBC)
13.Tuấn đồng + Chính BS (BBC)
14. Giang + Khao (BBC)
15. Hải + Hùng (DH)
16. Ký + Chiến (DH)
17. Quang + Khanh (DH)
18. Tuấn + Thuật (Phố Lu);
19. Chính + Dũng (P.Lào Cai);
20. Song + Được (P.Lào Cai).
21. Thắng + Bằng (Trường KT)
22. Dũng + Hoàng (Trường KT)
23. Vang + Hiếu (Bến xe khách)
24. Huệ + Quang (Bến xe khách)
25. Tân + Tuyên (Cty Môi trường)
26. Trường + Hoàng (Cty môi trường)
27. Thanh + Sơn (Cty nước sạch)
28. Đức + Tuyến (Cty nước sạch).
III. Đôi nữ:
Dự kiến chốt 5 đôi:
1. Ngân + Hồng
2. Hồng + Lan
3. Hằng + Thơm
4. Hiệp + Lộc
5. Đàm + Liên
Đề nghị anh Vinh phân bảng 3 nội dung giúp CLB BBC với.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Giải đấu của tỉnh nhà xôm tụ quá, mình mà ở nhà thế nào cũng tham gia! :)
Không phải giải tỉnh đâu mà là giải CLB Gạch mở rộng đấy nhưng chắc sẽ đông và vui hơn giải tỉnh ở phần kết lúc họp báo và chém gió. Hình như bạn là: Snoko - xinhdep phải không sao không cố gắng về thi đấu đôi nam và đôi nữ nhỉ ?

Dũng Gai

Moderator
Em đang nhờ anh Vinh thể thao xếp lịch thi đấu. Chắc trong ngày nay thì xong. Chúc bác Yên cùng anh em APT đầy hứng khởi khi chơi bóng tại bản doanh của BBC theo phương châm VLC - Vui Là Chính
Lào Cai - Huynh đệ tương tàn
Gửi mây theo gió trăm ngàn nhớ thương
Kính mong cao thủ muôn phương
Giữ gìn sức khỏe, chiến trường xông pha
Ngày 23 sắp diễn ra
Trận cầu rất đỉnh đậm đà tình thơ
Hôm qua vừa "mộng" vừa "mơ"
Có thể sẽ có bất ngờ xảy ra
Mong anh em ở phương xa
Giao lưu đoàn kết, một nhà chung vui.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Bây giờ mới biết em làm thơ hay quá ( kể cả bài Phú Sóc ). Tổng kết giải hôm 23 em nhớ ngâm 1 bài thơ tặng mọi người và chuẩn bị máy ảnh, máy quay phim để ghi hình và đưa lên diễn đàn cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. Hôm qua Chủ tịch Biên vào công ty APT gửi giấy mời có lưu ý về thời gian thi đấu vì có khoảng 81 trận rất có thể gần 13 h mới xong đấy. Em có nghĩ đến tính điểm thành tích để trao thêm giải tập thể giữa 3 CLB ko Dũng ? giải nhất: 30 đ, nhì: 20 đ, ba: 10 đ, CLB nào có tổng số điểm cao nhất sẽ đạt giải nhất, có thể giải thưởng là vài hộp bóng bàn chẳng hạn nhưng nó có ý nghiã tập thể hơn đấy nhé. Việc xếp lịch thi đấu cũng lên chọn mấy đôi chủ, khách làm hạt giống khỏe khỏe để đến trận cuối gặp nhau cho chất lượng em nhỉ

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Bây giờ mới biết em làm thơ hay quá ( kể cả bài Phú Sóc ). Tổng kết giải hôm 23 em nhớ ngâm 1 bài thơ tặng mọi người và chuẩn bị máy ảnh, máy quay phim để ghi hình và đưa lên diễn đàn cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. Hôm qua Chủ tịch Biên vào công ty APT gửi giấy mời có lưu ý về thời gian thi đấu vì có khoảng 81 trận rất có thể gần 13 h mới xong đấy. Em có nghĩ đến tính điểm thành tích để trao thêm giải tập thể giữa 3 CLB ko Dũng ? giải nhất: 30 đ, nhì: 20 đ, ba: 10 đ, CLB nào có tổng số điểm cao nhất sẽ đạt giải nhất, có thể giải thưởng là vài hộp bóng bàn chẳng hạn nhưng nó có ý nghiã tập thể hơn đấy nhé. Việc xếp lịch thi đấu cũng lên chọn mấy đôi chủ, khách làm hạt giống khỏe khỏe để đến trận cuối gặp nhau cho chất lượng em nhỉ
Vâng em phó mặc số phận cho anh Vinh, nhưng theo em phải sắp sao cho anh Yên + Khôi cọ xát thật nhiều đôi cao thủ để anh vận động nhiều mới khỏi bệnh đau lưng anh ạ. Về cách tính thành tích toàn đoàn em thấy cũng hợp lý, nhưng sẽ có sự so sánh ngầm về sự không công bằng khi có CLB nhiều VĐV tham gia và có CLB ít VĐV tham gia nó hơi tế nhị.
Thế nên có thể thay bằng các giải khác nó "phá lệ" hơn. Ví dụ Giải thưởng cho đôi có phong cách đẹp nhất, giải thưởng cho đôi có tuổi cao nhất (ví dụ như đôi Mậu + Vinh) chẳng hạn...

Duongapaco

Đại Tá
Bọn anh dưới này hay nhịn miệng đãi khách lắm đấy em nhé, trên em mà đãi bọn anh toàn xương sẩu là anh em nó nói anh thì em phải chịu đấy. Cá nhân anh thì thi đấu cho vui thôi ( VLC ) chứ ko nặng nề gì cả và anh biết mình trận nào đấu đối ngoại, trận nào thi đấu hết mình mà em

Muniver

Binh Nhì
Không phải giải tỉnh đâu mà là giải CLB Gạch mở rộng đấy nhưng chắc sẽ đông và vui hơn giải tỉnh ở phần kết lúc họp báo và chém gió. Hình như bạn là: Snoko - xinhdep phải không sao không cố gắng về thi đấu đôi nam và đôi nữ nhỉ ?

Ô, đổi nick rồi mà sao vẫn biết nhỉ :)
Không về được thôi, chứ về đc thì đăng ký ngay, thấy nhiều bạn cũ tham gia thi đấu, chắc là sẽ rất vui
Dù ở xa cũng sẽ theo dõi kết quả hiiiiiiiiii

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook