Làm một cái gì đó cho diễn đàn và anh em bóng bàn....

PhuSoc

Trung Uý
Lâu mới thấy a Phú online :D,a cho e hỏi chút :Với lối chơi giật moi quả đầu và di chuyển bắn các quả sau thì giao bóng thế nào là phù hợp ah,và nên chú trọng tăng xoáy cho quả giao hay nên thiên về điểm rơi.
Với những quả đối phương mượn xoáy của mình phê (moi khéo ) bóng lại,bóng thường lắc lư thì nên lỏng tay đánh khéo đầu bóng hay tăng lực giật ah.
Tks a :D
lối đánh như em nói thì nên tập những quả giao xoáy xuống điểm rơi luôn thay đổi thì sẽ ok.nhưng có lời khuyên đánh theo 1 bài lâu ngày sẽ bị đối phương bắt bài.em nên thay đổi cách đánh liên tục sẽ làm đối phương khó bắt bài.Ví dụ: em có thể thay đổi những quả giao nhanh sâu ra 2 biên rồi tận dụng sở trường bắn trái hay bạc thực hiện quả tiếp theo.Thân

trantu

Thượng Sỹ
chú Phú cho cháu hỏi là , cháu tập giật phải lâu lắm rồi nhưng động tác giật của cháu hiện tại vẫn chưa ra đâu vào đâu cả và bị 1 số lỗi sau đây , vai bị nhấc , người thì bị gồng , giật trượt bóng rất nhiều ... ... Trong trận đấu quả giật dứt điểm của cháu nếu ko bị trượt thì thật sự rất mạnh nhưng khi có người kê chặn cho giật tập thì không thể nào giật đều đều được . Bây giờ cháu phải làm thế nào để sửa được 1 số khuyết điểm trên ạ . cháu cảm ơn trước !!!

haitanqd

Thượng Tá
Mình muốn hỏi bóng rừng là bóng thế nao? Và xử lý như thế nào đối với người chơi bóng rừng . Mong bạn giúp để mình phục thù trận lượt về với cao thủ bóng rừng nhé. Thank you

dung_linh

Đại Tá
Mình muốn hỏi bóng rừng là bóng thế nao? Và xử lý như thế nào đối với người chơi bóng rừng . Mong bạn giúp để mình phục thù trận lượt về với cao thủ bóng rừng nhé. Thank you
Đây là cá nhân của em nhé, Trắng đen không phân biệt chính tà, vô thường, hư, ảo,bất đông, bất biến, lỏng, chặt , cương, nhu đỉnh cao và vật sâu chỉ cách nhau một gang tấc, sai một ly đi một dặm, có chiêu chập giật, nhanh như chớp "vô chiêu thắng hữu chiêu" của tào tháo, ai ra tay trước sẽ chiến thắng thôi....................
Chúc anh có một trận lượt về bình tỉnh, tự tin xử lý bóng tốt với cao thủ bóng rừng nhé!

Bình luận từ Facebook