Kỹ thuật tam giác - BH đã thực hiện được - H3 của tương lai

Trainee

Đại Tá
Hi.đang đợi bác @Trạng .... CÁ vô chém về bh đây hehe.nghe nói anh @Trainee ở vủng tàu hả?
Đúng rồi, mình ở VT, bóng bánh thì gà vịt, chơi cuối ngày làm việc xả stress thôi.
Quả trái của bạn có lẽ phong cách khác hẳn của bác Cá, quả của bạn chính tắc bài bản, xoáy và điểm rơi.
Nhưng không hiểu do lối đánh, hay do chấp nhiều nên ke tay, thấy bạn để bên kia tấn công nhiều quá, mất chủ động của người trên cơ!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Trận đầu tiên, do ham đánh nên k để ý dung lượng của máy.
@Bbtayninh mặc áo đen chấp @manhga_phuoclong mặc áo đỏ 4 trái
Bác @Bbtayninh đánh thế thì không chấp được em rồi. Bác đánh đủ 2 càng nhưng trung bàn, không có giật bạt mạnh thì em không sợ rồi. Bác giật có xu hướng cầu toàn, muốn nhiều xoáy, nhưng bác hay vòng khuỷu tay ra sau nên xoáy giảm đi nhiều. Nếu đã cầu toàn mong nhiều xoáy, em nghĩ bác nghiên cứu cú FH của anh @linh729 , đưa cả cánh tay ra sau tạo cung tròn luôn, an toàn nhưng nhiều xoáy hơn. Nếu sắp tới giao lưu, anh em ta đồng banh nhé (Mà bác trẻ thế, chắc kém em tầm 10 tuổi :p)

@manhga_phuoclong đỡ service FH cứng, nên bị nhỏng bóng nhiều, trong khi bác @Bbtayninh toàn giao chuội nhanh và hơi lên, hơi xuống, nên đặt vấn đề giống bọn CNT "trừng phạt các cú bóng thò ra khỏi bàn" bằng moi, hoặc giật nhiều xoáy ít lực cho nó an toàn, chứ giật FH yếu quá, lại vồng tay ra sau nhiều quá, làm lực giật nó hao phí đi mất nhiều, bóng mất căng. Anh không chơi quen gai nên không dám lạm bàn về BH

Bbtayninh

Thượng Tá
Đúng rồi, mình ở VT, bóng bánh thì gà vịt, chơi cuối ngày làm việc xả stress thôi.
Quả trái của bạn có lẽ phong cách khác hẳn của bác Cá, quả của bạn chính tắc bài bản, xoáy và điểm rơi.
Nhưng không hiểu do lối đánh, hay do chấp nhiều nên ke tay, thấy bạn để bên kia tấn công nhiều quá, mất chủ động của người trên cơ!
Có ra vủng tàu ae giao lưu nhé.bên kia @manhga_phuoclong vừa vô địch bình phước và bên trái đánh gai dài xo rất khó chiụ.bên phải thì h3,đúng rơ quái.còn quả bh mình mình củng tự tập thôi.

Bbtayninh

Thượng Tá
Bác @Bbtayninh đánh thế thì không chấp được em rồi. Bác đánh đủ 2 càng nhưng trung bàn, không có giật bạt mạnh thì em không sợ rồi. Bác giật có xu hướng cầu toàn, muốn nhiều xoáy, nhưng bác hay vòng khuỷu tay ra sau nên xoáy giảm đi nhiều. Nếu đã cầu toàn mong nhiều xoáy, em nghĩ bác nghiên cứu cú FH của anh @linh729 , đưa cả cánh tay ra sau tạo cung tròn luôn, an toàn nhưng nhiều xoáy hơn. Nếu sắp tới giao lưu, anh em ta đồng banh nhé (Mà bác trẻ thế, chắc kém em tầm 10 tuổi :p)

@manhga_phuoclong đỡ service FH cứng, nên bị nhỏng bóng nhiều, trong khi bác @Bbtayninh toàn giao chuội nhanh và hơi lên, hơi xuống, nên đặt vấn đề giống bọn CNT "trừng phạt các cú bóng thò ra khỏi bàn" bằng moi, hoặc giật nhiều xoáy ít lực cho nó an toàn, chứ giật FH yếu quá, lại vồng tay ra sau nhiều quá, làm lực giật nó hao phí đi mất nhiều, bóng mất căng. Anh không chơi quen gai nên không dám lạm bàn về BH
Tiếp thu ý kiến của bác và rút kinh nghiệm để ngày càng kiếm thêm được nhiều bia.

Trainee

Đại Tá
Có ra vủng tàu ae giao lưu nhé.bên kia @manhga_phuoclong vừa vô địch bình phước và bên trái đánh gai dài xo rất khó chiụ.bên phải thì h3,đúng rơ quái.còn quả bh mình mình củng tự tập thôi.

OK, có dịp ra VT thì mình dẫn đi giao lưu, bạn chắc phải hơn mình cỡ 2 bóng là ít.

BH gai, thảo nào chỉ thấy chụp chặn, nhưng trình bạn hơn hẳn, sao không ép gai mà phang nhỉ, toàn thấy giao dài FH, rồi mình lại phải bơi? Có thể do bạn không có quả đấm bạt, toàn moi, gặp gai thì hơi nhức đầu!
@manhga_phuoclong công nhận có quả FH ôm bàn chuẩn, đánh demi được liên tục không cần lùi lại là rất hay.

Trainee

Đại Tá

Rơ gai nhìn cứ nhàng nhàng vậy thôi, nhưng vào ăn được cũng nhức đầu đó anh.
Kể cả người đánh với gai, khó đánh băm bổ lắm anh! Bóng nó cứ tụt xựng lại!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Trong trận vừa rồi, gai dùng rất ít, chủ yếu là giải quyết bằng FH là chính đối với @manhga_phuoclong còn bác @Bbtayninh lại chủ yếu là dùng BH. BH của bác đúng như @Trainee nói, khác hẳn với BH của em hiện tại, bác hiện vẫn đánh BH đòn dài, vung tay tạo xoáy, em hiện đánh ốp ép giống FH rồi, bóng nó không lồng lên mà chụi luôn xuống,

Hưởng ứng (mà đã chém rồi, nay em đưa cổ cho anh em chém lại) phong trào nhà nhà tự sướng, người người tự sướng, chiều nay em làm thử cái video cho các bác nhòm

@dathoang chiều nay có đi fang không, nếu không để sang Trảm Phong đây, đi nhậu với anh em cuối năm, sau đó về nhậu với bạn vợ, lịch đặt trước cả tháng, không đi vợ nó đẩy ra đường thì khổ:(

Trainee

Đại Tá
Trong trận vừa rồi, gai dùng rất ít, chủ yếu là giải quyết bằng FH là chính đối với @manhga_phuoclong còn bác @Bbtayninh lại chủ yếu là dùng BH. BH của bác đúng như @Trainee nói, khác hẳn với BH của em hiện tại, bác hiện vẫn đánh BH đòn dài, vung tay tạo xoáy, em hiện đánh ốp ép giống FH rồi, bóng nó không lồng lên mà chụi luôn xuống,

Hưởng ứng (mà đã chém rồi, nay em đưa cổ cho anh em chém lại) phong trào nhà nhà tự sướng, người người tự sướng, chiều nay em làm thử cái video cho các bác nhòm

@dathoang chiều nay có đi fang không, nếu không để sang Trảm Phong đây, đi nhậu với anh em cuối năm, sau đó về nhậu với bạn vợ, lịch đặt trước cả tháng, không đi vợ nó đẩy ra đường thì khổ:(
Trông thì không thấy đánh gai mấy nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều đó anh.
VD là đỡ giao bóng, có lẽ rơ moi của @Bbtayninh không khoái gai, nên giao bóng toàn tránh BH gai. Chứ như em nhìn, tay giao khéo vậy, lại hay giao dài thì cứ xộc vào gai rồi táng thì ngon hơn.
Cũng lý do tương tự, quả giật bạn ấy cũng cứ nhè FH mà giật vào để dính chụp tụt của H3 bơi suốt. Chứ giật moi cầu vồng mà dính vào BH gai thì có mà giật cả ngày không chết họ. ... Đại thể là nhột gai, đánh có nửa bàn FH của họ là chính, làm hạn chế đi rất nhiều!
Nhưng chốt lại chấp 3 bạn ấy vẫn ăn là rất hay, trên cơ nhiều. Đánh với rơ mút mới nhìn ra rõ bạn ấy khéo, chuẩn thế nào!

P/s: @Bbtayninh ơi, hôm trước VT Open có anh ở Tây Ninh vô địch đơn lãnh đạo. Anh đó đánh chắc A/B ở Tây Ninh à, có lẽ đánh thắng cả HLV tuyển Tây Ninh mất? So với bạn thì thế nào?

o3ma

Đại Tá

Dạo này có vẻ lên mồm gớm, chạy xô kín thời gian, xếp lịch cả tháng. :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
giờ chỉ sợ jeu gai có công thôi, chứ chỉ chặn, không có vẩy, cứ táng như mút luôn, vì chuyển sang BH đánh nhịp nhanh, gần đòn nên không quan tâm đến xoáy nữa, sang là táng thôi, mà gai thì bóng nhịp chậm, nên không bị thiếu chân thiếu tay gì nữa

Trainee

Đại Tá
giờ chỉ sợ jeu gai có công thôi, chứ chỉ chặn, không có vẩy, cứ táng như mút luôn, vì chuyển sang BH đánh nhịp nhanh, gần đòn nên không quan tâm đến xoáy nữa, sang là táng thôi, mà gai thì bóng nhịp chậm, nên không bị thiếu chân thiếu tay gì nữa
Anh gặp rơ đánh gai hiền quá, hoặc không bền. Có dịp vào VT, em dẫn anh gặp rơ gai đứng cho anh táng 10, 15 quả không chết! Hoặc là rơ gai cắt bóng bay chiu chíu!

Bbtayninh

Thượng Tá
[êQUOTE="Trainee, post: 703483, member: 11218"]Trông thì không thấy đánh gai mấy nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều đó anh.
VD là đỡ giao bóng, có lẽ rơ moi của @Bbtayninh không khoái gai, nên giao bóng toàn tránh BH gai. Chứ như em nhìn, tay giao khéo vậy, lại hay giao dài thì cứ xộc vào gai rồi táng thì ngon hơn.
Cũng lý do tương tự, quả giật bạn ấy cũng cứ nhè FH mà giật vào để dính chụp tụt của H3 bơi suốt. Chứ giật moi cầu vồng mà dính vào BH gai thì có mà giật cả ngày không chết họ. ... Đại thể là nhột gai, đánh có nửa bàn FH của họ là chính, làm hạn chế đi rất nhiều!
Nhưng chốt lại chấp 3 bạn ấy vẫn ăn là rất hay, trên cơ nhiều. Đánh với rơ mút mới nhìn ra rõ bạn ấy khéo, chuẩn thế nào!

P/s: @Bbtayninh ơi, hôm trước VT Open có anh ở Tây Ninh vô địch đơn lãnh đạo. Anh đó đánh chắc A/B ở Tây Ninh à? So với bạn thì thế nào?[/QUOTE]
Mình ko biết anh nào vô địch.nói tên thì mình biết.nhưng đi Vủng tàu có 3người là aminh,aduy,ahải.aduy và ahải là hlv của tây ninh mình chưa được giao lưu nên ko biết ntn so với mình.còn aminh thì nhỉnh hơn mình tí xíu.

Trainee

Đại Tá
@Bbtayninh : Đơn Lãnh đạo: Nhất: Mai Hồng Hải (Tây Ninh)
Vậy Duy là HLV trẻ thôi à, thấy hay dẫn tụi trẻ nữ về VT. Mình lại tưởng Duy là HLV Tây Ninh? Duy đánh với bạn thì sao?

namvietinbank

Đại Uý

bóng bàn phải đánh chứ xem cờ níp biết sao được trình độ người ta. người ta đánh chắc gì hết sức. xem thì thấy bác này đánh diễn đàn chắc độ hạng C không biết phải không

Trainee

Đại Tá
Vậy là aHải vô địch à.mình chưa được đánh vớ aduy.vì mình xuống bến tre định cư 6năm rồi.củng ít về tây ninh.
Mình lại không được nhìn anh Minh đánh. Nhưng nếu bạn chỉ kém Duy, Hải độ 2, 3 bóng thì @Trạng .... CÁ không có cửa với bạn được, phải tập thêm chừng 3 năm liên tục nữa thì mới có cơ hội!

Bbtayninh

Thượng Tá
bóngê bàn phải đánh chứ xem cờ níp biết sao được trình độ người ta. người ta đánh chắc gì hết sức. xem thì thấy bác này đánh diễn đàn chắc độ hạng C không biết phải không
Mấy năm rồi mình ko tham gia giải của diễn đàn.nên ko để ý tới hạng.

Bình luận từ Facebook