Kỹ thuật tam giác - BH đã thực hiện được - H3 của tương lai

Trạng .... CÁ

Đại Tá
thấy tụi CNT trừ ML ra thì BH toàn xài ten, vậy mày đánh BH H3 theo cái mô hình nào thế cá???
Cái này là em tự lọ mọ thôi, suy luận rất đơn giản

FH với H3 chả có yêu cầu gì đặc biệt, chỉ có các khẩu quyết, vậy thì nếu dùng BH H3 nếu đủ và đúng khẩu quyết thì cũng phải làm được chứ

Chính bởi vì không có precedor/dence/tiền lệ, nên mới lọ mọ làm thử, thời gian hơi lâu, vì một phần không tin tưởng lắm, nhưng may mắn là đến giờ làm được.

Kiểu này phải làm video cả BH và FH để mọi người xem thế nào, nhỡ đâu không phải;)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác Cá giải đáp giúp em ý này :
1. đầu vợt hướng lên trời
Là thời điểm bắt đầu hay kết thúc của động tác vậy? Cảm ơn bác chia sẻ.
Thời điểm đánh bóng bác ạ, thời điểm bóng chạm vào mặt vợt, đầu vợt NÊN hướng lên trời, bóng đánh sẽ ổn định hơn rất nhiều so với vợt nằm ngang

Trong cú TAM GIÁC, lực và xoáy các bác không cần care nữa, vì nó hơn cú đánh mình hay đánh rất nhiều rồi, nên cái quan trọng nhất lại là độ ổn định và an toàn của cú đánh

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đây có phải là kỹ thuật tam giác không ạ, thấy ở 2p15 có vẽ hình tam giác :D
Đúng đấy bác ơi, em hoàn toàn đồng ý

Chỉ khác cái là em hay dựng vợt lên cho cú đánh nó an toàn và ổn định, nên trụ em thấp hơn một chút

Hơn nữa, lúc đầu mới tập, em không hề gấp tay lên, để cho bỏ hẳn động tác của bả vai và cánh tay, đánh cứng như gỗ (@dathoang nó còn bảo em đánh như Robot đánh:p), mãi sau này, khi hông và vai xoay tròn rồi, đánh được mạnh rồi, em mới để cho cẳng tay lăng tự nhiên lên, mà anh em hay gọi là gấp cẳng tay

Thực ra, hiện tượng gấp cẳng tay không phải là động tác chính, nó là động tác giống như tác dụng phụ của TAM GIÁC, khi ta để tay tự do không gồng lên, thì sau khi vai và hông không xoay nữa, nó tự bị kéo lên trên đầu theo quán tính thôi, chứ em đến giờ vẫn không hề có khái niệm về gấp cẳng tay lên, nhưng có vẻ là cẳng tay nó tự gấp lên

Đây là trick, em nghĩ thế, đừng tập trung vào việc gấp cẳng tay, mà dẫn đến làm khó cho độ xoay tròn của hông, dẫn đến độ xoay tròn của vai

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chú cho a hỏi, a có cốt Thuần gỗ chơi đc H3 ko nhỉ
Cực hợp bác ạ

Nếu có điều kiện, và không sợ mất thời gian, em khuyên bác nào muốn tập nhanh nên dùng các cốt vợt của Stiga, mỏng 5 lớp, sẽ rất dễ tập

Nhưng bản thân em thì không thích cốt Stiga, bởi vì bóng nó dễ đánh, nhưng đòn hiền, và bóng nó không được căng như dòng But và Donic em đang chơi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tuổi thì ít, trình thì chưa biết thế nào, mở mồm ra là thấy thối hoắc==>đi ỉa đi, nói cho đỡ thối. Mày không thích thì thôi vào topic của người ta làm gì. Người ta làm được ở tầm trình của người ta, tìm tòi mày mò làm được, thấy vui thì lên chia sẻ, nó đã nói là trình gà, mày cứ vào chém như ông tướng.
Không phải căng thẳng thế ông ơi, mem đó tôi không biết là ai, và cũng không biết comment thế nào, nên tôi không trả lời, chắc đã được ghi danh trong Blacklist trên diễn đàn rồi, nên tôi MŨ NI CHE TAI rồi :p

Kiếm Tiên

Hạ Sỹ
Trình gà chia sẻ

Sau rất nhiều thời gian lọ mọ, nghiên cứu và thử nghiệm, tiêu kha khá tiền vào các loại cốt, mút thì không vì cố định sử dụng H3, nay, kỹ thuật giật TAM GIÁC dành cho FH của mặt Tầu, em đã đưa vào mặt BH, đánh với H3

Hôm nay là buổi thử nghiệm đầu tiên với jeu lạ và jeu quen, cùng trình, và kết quả là cực kỳ mỹ mãn, trong thời điểm hiện tại

Cú BH với KỸ THUẬT TAM GIÁC được sử dụng trên cốt Donic WSUC với FH H8, BH H3 39 độ tuned, đánh với tất cả các loại xoáy, giống như FH, không cần phân biệt xoáy lên hay xuống, chỉ cần vào đúng điểm 3 trong quỹ đạo bóng là được, em nêu lại một số yếu lĩnh của KỸ THUẬT TAM GIÁC của mặt Tầu

1. đầu vợt hướng lên trời
2. vợt dựng ở góc 70-80 độ so với mặt bàn/đất
3. không sử dụng cánh tay và cẳng tay, đánh bóng hoàn toàn bằng lườn, quay lườn
4. ốp thẳng vợt vào bóng, kéo lên/xoay hông để đánh bóng
5. đánh bóng tại điểm cao nhất của bóng đến / điểm 3

Ưu điểm:

1. lực cực mạnh
2. nhiều xoáy
3. chống đối giật hiệu quả
4. không mất nhiều thời gian chuẩn bị để đánh
5. động tác đơn giản, dễ thực hiện

Trình gà chia sẻ nhé, nhân chứng là @dathoang, @iso9000 cũng được thử, nhưng không đủ trận
Chốt lại là bây giờ bác có đổi vợt nữa không??:p:p:p:p

luckyluckedh

Đại Uý
Đúng đấy bác ơi, em hoàn toàn đồng ý

Chỉ khác cái là em hay dựng vợt lên cho cú đánh nó an toàn và ổn định, nên trụ em thấp hơn một chút

Hơn nữa, lúc đầu mới tập, em không hề gấp tay lên, để cho bỏ hẳn động tác của bả vai và cánh tay, đánh cứng như gỗ (@dathoang nó còn bảo em đánh như Robot đánh:p), mãi sau này, khi hông và vai xoay tròn rồi, đánh được mạnh rồi, em mới để cho cẳng tay lăng tự nhiên lên, mà anh em hay gọi là gấp cẳng tay

Thực ra, hiện tượng gấp cẳng tay không phải là động tác chính, nó là động tác giống như tác dụng phụ của TAM GIÁC, khi ta để tay tự do không gồng lên, thì sau khi vai và hông không xoay nữa, nó tự bị kéo lên trên đầu theo quán tính thôi, chứ em đến giờ vẫn không hề có khái niệm về gấp cẳng tay lên, nhưng có vẻ là cẳng tay nó tự gấp lên

Đây là trick, em nghĩ thế, đừng tập trung vào việc gấp cẳng tay, mà dẫn đến làm khó cho độ xoay tròn của hông, dẫn đến độ xoay tròn của vai
Đồng quan điểm với a về việc này, ban đầu coi clip e cũng nghĩ quá nhiều về việc tạo đúng tam giác nhưng thật ra đó chỉ là động tác tự nhiên của 1 người khi giật chuẩn, quan sát thấy động tác này ai chưa xem cũng có được nhưng vấn đề phối hợp thêm việc xoay hông, thả lỏng tay vào bóng chăt sẽ tạo thành nếp gấp tự nhiên, càng nghĩ nhiều động tác sẽ càng gượng

miziru

Thượng Tá
Đồng ý với bác Cá về tất cả mọi vấn đề trong cú giật thuận tay ở topic này vì em cũng giật như vậy, thật ra là 1 quá trình tự nhiên do chơi mặt chuội giật bóng 1 thời gian, sau đó lại chơi mặt xịt giật 1 thời gian ( có đổi qua lại) nên ngẫu nhiên hình thành, giờ đang chơi H3 thấy kiểu giật này rất ưng ý, tuy nhiên còn thiếu phần dựng vợt, em cũng ko để ý lúc vào bóng có dựng không nữa, chiều nay em sẽ kiểm tra lại, lâu lắm không để ý đến quả phải rồi. Topic bổ ích với em, thanks!

Thanh Long GB

Đại Uý
Cực hợp bác ạ

Nếu có điều kiện, và không sợ mất thời gian, em khuyên bác nào muốn tập nhanh nên dùng các cốt vợt của Stiga, mỏng 5 lớp, sẽ rất dễ tập

Nhưng bản thân em thì không thích cốt Stiga, bởi vì bóng nó dễ đánh, nhưng đòn hiền, và bóng nó không được căng như dòng But và Donic em đang chơi
ah em cho a hoi
Cực hợp bác ạ

Nhưng bản thân em thì không thích cốt Stiga, bởi vì bóng nó dễ đánh, nhưng đòn hiền, và bóng nó không được căng như dòng But và Donic em đang chơi[/QUOTE àh em cho a hỏi cách chia bảng thi đấu có 4 bang A B C D Mỗi bảng có 4 VĐV sau khi vòng loại kết thúc nhất bảng A gặp nhì B và nhất C gặp nhì D sau đó còn 4 VĐV ai gặp ai chước nhỉ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em cho a hỏi có 4 bảng thi đấu A B C D qua vòng loại thì nhất A gặp nhì B và nhất C gặp nhì D sau đó còn lại 4 VĐV thì ai gặp ai chước nhỉ cam ơn e rất nhiều
Mấy cái luật lá này bác hỏi @Trainee chứ em chỉ toàn chơi luật rừng thôi :p Nói chung mấy cái điều lệ điều khoản ấy, em ngại xem và nhớ lắm, cần dùng đến thì ... hỏi cho nó nhanh anh ạ:D:D:D:D

Trainee

Đại Tá
Em cho a hỏi có 4 bảng thi đấu A B C D qua vòng loại thì nhất A gặp nhì B và nhất C gặp nhì D sau đó còn lại 4 VĐV thì ai gặp ai chước nhỉ cam ơn e rất nhiều
Mấy cái luật lá này bác hỏi @Trainee chứ em chỉ toàn chơi luật rừng thôi :p Nói chung mấy cái điều lệ điều khoản ấy, em ngại xem và nhớ lắm, cần dùng đến thì ... hỏi cho nó nhanh anh ạ:D:D:D:D
Tổ chức giải thì em gà mờ!
Còn theo kinh nghiệm thực tế đã xem, em thấy nếu đã phân nhánh trước, quá dễ cứ theo nhánh mà phang. Còn không, đến đây lại bốc thăm tiếp! Nhưng thường là phân nhánh trước rồi! Tựa như từ Tứ kết Champion League ở bóng đá thôi!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đồng quan điểm với a về việc này, ban đầu coi clip e cũng nghĩ quá nhiều về việc tạo đúng tam giác nhưng thật ra đó chỉ là động tác tự nhiên của 1 người khi giật chuẩn, quan sát thấy động tác này ai chưa xem cũng có được nhưng vấn đề phối hợp thêm việc xoay hông, thả lỏng tay vào bóng chăt sẽ tạo thành nếp gấp tự nhiên, càng nghĩ nhiều động tác sẽ càng gượng
Cũng cần có ý thức về việc lườn và vai thì mới nhanh được, em nghĩ thế

Em phải thực hành và ngâm ngợi mãi mới có động tác gần đúng đấy ạ:(

o3ma

Đại Tá
Nó có đánh được đâu mà làm video. Chém gió thôi :D:D:D
Không hiểu bạn bao nhiêu tuổi nhưng nếu nhìn vào "lý lịch" thấy là 19 thì Mr Cá hơn bạn gần 20 tuổi đấy. Với tuổi của Mr Cá như thế bạn gọi là nó thì khó nghe lắm (nếu chưa biết tuổi thì ta cứ tôn trọng nhau gọi bác xưng e hoặc tôi). Chém gió trên diễn đàn nhưng cũng nên cho nó lọt lỗ tai bạn ạ.

Last edited:

Bình luận từ Facebook